unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yiwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu yesuwathii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro mpendo wa msikilizaji kumbuka unaweza kunipata kupitia morning kupitiamnfm na kupitia Rock fm vilevile vile endelea kuwa pamoja nami kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya bila shaka utaweza kuendelea kubarikiwa vizuri kabisa kumbuka mtandao wetu ni www rg hii leo msikilizaji utakuwa nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo basi hii leo tutakuwa na kwaya ya dodoma adventist chorus ambapo watakuja kwako katika wimbo wa kwanza ambao wanasema muumbaji mkuu Kila ni kita fakari mumu alibomba wanyama. na katika wimbo wa pili tutakuwa na waimbaji wa tukasa muhas wao watakuja kwetu na wimbo unaosema duniani hapa hi leo tutaangazia vitu vinavyosaidia mtoto kukuza uwezo wa kujiamini katika sehemu iliyokuwa imesalia na vile vile tutakuja kwako na mada unayosema uonevu kwa watoto hapa tutakuwa naye josefu kabelelo kutoka chuo kikuu cha jordan hapa mkoani morogoro basi msikilizaji nikusii wategesikio waimbaji wa, wa dodoma adventist coras wanakuambia muumbaji mkuu wanyama mimera samaki na mwanaadamu bwa sura yake jiuve vinavyo ni zur nikwamu uliyeniuma wa sura yako nitakuimini wewe bwana wa upendo na nitarudisha sifa kwako siku zote O katika jesi zaidi kwangu ulie niumba kwa sura yako nitakuvidiri wewe bwana wa upendo na nitarudisha sifa kwako sekozote amsikilizaji huyu hapa josef kabelela lakini kito kingine ambacho kiezakakusaidia wewe mtoto kuweza kujenga uwezo wako wa kujiamini kuboresha ujuzi wako ili kuweza kusaidia kufanya kazi zako kwa ufanisi au kwa ustadi pala ambapo utaboresha ufanisi wako sasa kwa mfano kwenye mambo m- au shughuli ndogo ndogo ambazo nako napewa nyumbani kuzifanya labda umeambua usaidie kufuta labda vumbi unafuta vumbi vizuri naku uauliza labdafa kufaaaaz labda nini, nini kama nikusaidia kazi ndogo, ndogo za nyumbani kuosha vyombo kufagia na nini kamba ifanye ii aiifanye kaz yangu vizuri amini e, au kujengea uwezo wako wakujiamini e, kufaya kaka bd pale ambapo nakmepea kazi yako na mzazi au mlezi kwamba faaaaamaeeo u unawezakufanya kazi kwa bidii ukipewa kazi unaifanya vizuri hamasomo e, pia kwamba unavokua unasoma unasoma kwa bidii na unafanya vizuri katika masomo yako hii itakupunguzia uwezo wa wewe kuweza kusemasema maa kwa mara au kuambiwa maneno mara kwa mara nakukumbushwa makosa yako lioonawe motokakujenga uwezo wako wa kujii eh. kuboresha mawasiliano na watu wengine unatumia lugha gani katika kuwasiliana na watu wengine lugha pia inawzkawa ni mchango ambao unaeza akupelekea wewe kushindwa kujiaminiaemboaawau ya weng imaauwekatumia uga mbaoakauasinana mtoto mwenzako ukaitumia pia lugha hiyo hiyo na mtu mzima zima aku kheshimu kila mtu na watu pia nao watakuheshimu kwa hiyo hata lugha unayokuwa unaitumia kwa wakati huo ni vizuri kuangalia unatumia ruga gani pale ambapo nakua unawasiliana na watu wengine lakini pia jambo jingine ni kuboresha mahusiano hapa naposema mahusiano maana yake sasa kwamba ni kuthamini uwepo wa mtu mwingine kuheshimu mtu mwingine kutambua mapungufu na changamoto alizonazo mtu mwingine paa unapokuwa unatambua unaheshimu unathamini uwepo wa mtu mwingine vivyo hivyo mtu huyo naye atathamini na kuheshimu uwezo wako na mambo yako mengine ambayo ungeweza kufanya kwa hiyo hii inaweza naezakakusaidia wee pia kwa uwezo wa kujiamini lakini pia kitu kingine ambacho kinaweza kakusaidia wewe mtoto kuweza kuboresha uwezo wako wa kujiamini mazoezi eh, fanya mazoezi mazoezi yanezakusaidia wewe kupata afya bora ukishafanya mazoezi sasa nakusaidia pia kuepukana na magonjwa ambayo labda wakati mwingine ungepata magonjwa hayo na yangeuuziaweeuwezowako auaamfanolabdakasau eh, mtotousjhusish kwenye mambo ya ngono aa kapata magonjwa ugonwaau magonjwa mengine tu ambayo anezakatokea kwa namna yoyote ile ambayo anaweza kufanya wewe ukakosa uwezo wa kujiamini kwa ho ni vizuri wakati mwingine kufanya mazoezi kwaajili ya kuboresha mwili wako na kufanya mwili wako kuwa imarakupambana na changamoto tofautitofautipia hai nyingine au jambo jingine amaoaafaya wewewekuoresha aukujenga uwezowako kujauailizungumza hapo nyuma kwamba wakati mwingine mtoto anashindwa kujiamini kwa sababu ya kujilinganisha na watu wengine au kuwa na tamaa kwa hiyo kama unakuweza kuridhika na hali yako ulio nayo tunatofautiana kuna watu wenye vipato vya juu kuna vipato vya wastani lakini pia vipato vya chini kwa hiyo pala ambapo unakuwa na uwezo wa kuridhika na hali ulionayo hii nawezeka kufanya wewe uweze kuwa bora zaidi na kuwa na afya nzuri ya akili yako lakini pia kuendelea na mambo yako vizuri kwa sababu hali yako ulionayo ni hali ambayo umeizoea ume unapenda hali ulionayo na unaendelea kupambana ni kama, ni, ni kama vile inakupa motisha wewe sasa kuendelea kujiboresha zaidi ili kuweza kupata kile ambacho nakitamani kwa ajili ya mafanikio yako au maendeleo yako e, kwa hiyo sasa ni vizuri sana kama mtoto e, utazingatia mambo haya iliawezadammskzajmwaajami pia, e, pia kuzingatia mambo haya ili kuweza kumsaidia mtoto kuweza kujenga uwezo wake wa kujiamini e. tusiache kuwatia moyo e. tusiache kufurahia mafanikio yao e. lakini pia kuwafundisha kutokana na makosa ambao wanakuwa anayafanya na wakati mwingine kuwapa nafasi ya kuelezea mambo ambayo wangeweza kuelezea e, pala mbapo tunakua tunawapa nafasi ya kuelezea mambo yao iawasaidiazaidiaendo e, tukionyesha upendo e, ku tuki ajali wataakamavie tunawathamini pia e, wataendelea kujiona wako bora na kuona pia kwa sababu wanapendwa wataweza kufanya mambo yao vizuri vizuri vizuri zaidi na endapo ndugu msikilizaji mtoto unaona unaonaunaona au unapata changamoto katika kujiamini na unataka labda huduma zaidi e, au msaada zaidi unaweza kuwasiliana nasi kwa namba ambayo ni sifuri sita mbili moja saao sifuri tis tatu sita nitarudia 62165936 asanteni sana kwa kunisikiliza karibuni katika vipindi vingine vinavyoendelea ya inayozungumzia uonevu kwa watoto fuatana nami tuwe pamoja katika kujifunza maada hii basi moja kwa moja bila kupoteza wakati ningependa tuingie kwenye mada yetu sasa kabla hatujaanza kuizungumzia mada yetu inayozungumzia uonevu kwa watoto ningependa kuelezea kwamba hiki ni kipande kidogo tu ambacho kinatoka kwenye maada kubwa ambayo ni ukatili dhidi ya watoto nimeamua nichambue hivo au nichanganue hivo hii tuione kwa ukubwa wake tuione jinsi ambavyo inawezekaa inaelezewa ina, ina, inaweze zaidi na tuweze kuifahamu zaidi labda kabla hatujaendelea tufahamu nini maana ya ukatili huo sasa kwamba tunavosema ukatili maana yake nini kwamba ukatili ni hali ya kusababisha kwa makusudi mateso na kukosesha raha dhidi ya mtu mwingine ili hali suluhisho la wazi linapatikana kwa urahisi hii ina maana gani tukihusanisha na maada yetu ya uonevu kwamba ulikuwa na uwezo wa kumwita mwenzako jina lake lakini unatumia kitu kingine kwa mfano labda eh, hali yake ya kimwili kama ni ulemavu unaweza kamwita we mlemavu njo hapa badala ya kumwita jina lake labda juma au fulani njo hapa unaamua kutumia aina nyingine hiyo ndo tunasema kwamba ili hali suruhisho la wazi linapatikana kwa urahisi kwa o wakati huo tayari unaku umeshamsababishia mwenzako maumivu na ni makusudi kabisa kwamba hayo mateso au maumivu ambao umemsababishia huyo mtu mwingine ya makusudi sasa tuone maana ya uonevu wenyewe kwamba tunavosema uonevu zidi ya watoto eh? kama tunamaanisha nini kwamba uonevu zidi ya watoto ni kitendo chochote ambacho kinaweza kusababisha maumivu ya kimwili kiakili kihisia au amiamooeaawa waoto namna mbalimbali ambavo ukatii huu au uonevu huu unaeza ukaonekana kwa watoto hawa asababu tumeona kwamba ni kitendo chochote ambacho iaza asababisha maumivu kwamba nakifanya mtu mwingine au mtoto mwenzake pia lakini kinamletea maumivu mtu huyu njia mojawapo ambayo huwa inaonyekana kwamba uonevu huu unazokawa umefanyika kupitia njia za kumdhi haki au kumtania mtoto mwingine kuhusu labda sura yake e, ulemavu wake kipato cha wazazi wake au mambo mengine yoyote kwa mfano kama sura yake labda naezakawa na sura yake tofauti na wewe ambavyo ulivyo E, na tunajua kabisa jinsi ambavyo tumeumbo kwa utofauti kamba kila mtu ana sura yake ya pekeyakegkutaa e, ya ya e, ya kupitia sura yake hiyo lada kafanoasema kamba mwangalie huy kama s sura kama saani sura kama upanga sura kama nini kwao ni moja kati ya maneno ambayo naezakaa ya na, yanamuumiza ya na, ya na, ya na, ya na, na kumsumbua zaidi mtoto huyu lakini pia ulemavu labda na ulemavu wa kiungo fulani kwa hiyo unaamua kutumia ulemavu wake ule ule unaanza kumwonea na kumfanyia njia yoyote ile ambayo itampelekea yeye kuweza kujisikia vibaya na kupata maumivu lakini pia wakati mwingine ni kipato cha wazazi labda mtu anaanza kumsema mwenze kwa sababu ya kipato ambacho wazazi wake wanacho kama ni kipato kidogo labda mara nyingi unakuta wala hasahasa wanaoumia ni wala ambao unakuta vipato vya wazazi wao viko chini au ni vidogo kwa hiyo mtu mwingine anaweza kaona kama ni fursa yee kuweza kumtania mtu mwingine au kumwambia kumihaki mtu huyo kupitia hali hiyo lakini pia namna nyingine ni kupitia kumpiga mtoto au kumshambulia kwaho ambapo unakuta watoto wenzake au mtu mwingine anampiga mtoto aama sio salama au sio rafiki a aoo aiiauta mzazi labda au watoto wenzake wanamtenga na wenzake katika kucheza e, mzazi hataki acheze na watu fulani au labda usicheze na watu fulani au watoto wenzake pia wamemtenga mtu huyu au mtoto huyu hawataki kucheza naye hii ni mojawapo pia ya vitu ambavyo vinaonyesha kwamba huu ni uonevu dhidi ya mtoto huyu mtoto anahitaji kucheza anahitaji fursa e, ya kushirikiana na wenzake ili aweze kujifunza mambo mengi zaidi au kumshambulia mtoto mwingine kwa sababu ya dini yake labda kabila lake j akeaambusfaabaaa makabia ambao maranyingi yanatumika kamaile uaaua aaasambuaatufani samahaninimfano mtuaakangea kidogo tu kaskia ah, we nini kwa hiyo kuna vitu kama hivyo ambavo vinakuwa vinatokea kama vile ni njia ambayokumi hakmtu flani au mtu fulani lakini pia dinikwanza eh? dini yako sadaadioatofautina yangua naoneana kama vile dini yako haifai unaona mtoto mwenzako kwamba dini hii haifai kamba kwako ndio bora zaidi kwao ni sio vizuri kufanya vitendo kama hivyo lakini pia namna nyingine ambayo nakaa ikaonekana kama i uonevu aaawatoto au au wengine auta au atu ahabaata e, habari hiyo haina ukweli wowote awluauska au alioutunga ye mwenyewe anavosambaza kwa watu wengine inakuwa ni, ni anamshambulia mtoto huyu anamuumiza kihisia kwa hiyo watu wengine pia watakuwa ana mtazamo mbaya zidi ya mtoto huyu ko sio vyema kufanya vitendo hivyo lakini pia namna nyingine ni kudhihaki au kumtania mtoto mwingine kwa sababu ya utendaji wake wa masomo kwa mfano labda jinsi ambavyo anakuwa anaenda katika maendeleo yake ya shule mitihani yake e, na majaribio mbalimbali ambao anakuwa natokea pale ambapo unakuta mwenzako labda akapata maxi za chini u umepata maxi za juu unaanza kumtania eh? kichwa kikubwa labda lakini akili hakuna eh? masikio tu maskio tu sijui nii kwao vitendo kama hivyo kwa sababu mwenzako amepata ufaulu wa chini tofauti na wewe ulivopata au namna ambavyo masomo yake amchelewalabda ajaelewa mapema w umeelewa tu haraka unataka labda mwe, mwe, mwezeshaji au mwelimishaji aendelee mbele nan maada naofuata lakini kumbe mwenzako huku hajaelewa na naotaka kuuliza mnamshambulia na kwo ni vizuri pia kutambua mtoto mwenzetu pia na haja ya kujifunza vizuri na kuweza kuelewa vizuri maswali maoni a changamoto anwani hii hapa ya kuniandikianakuj yesoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania esho ni vijana na maisha naendelea kukaribisha kwamba usipange kukosa na potoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red radventist ulimwenguni awr haa hapa tukasa muhasi wanakuambia duniani hapa mskilizaji barikiwa na vipindi kutoka hapa studio <mucho>