unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena njnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio yawadventist ulimwenguni awr ikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 shirina 5 lakini pia tunasikika kupitia kisima fm hemana 97 vilevile tupo katika morning star radio na rock fm lakini pia waweza kutusikiliza kupitia tovuti ya w rguhaligani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na tutakuwa sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machilumshana tuwe katika kipindi cha sera za ndoa basi kwa kuanza kipindi chetu hebu tutegesikio kutoka kwao kingongo sd kwaya wimbo unasema ndoa barikiwa na wimbo huo Bila kufunjika Wawili, wawili, mungu ali wa umba Ada muna hawa pale edeli Doa nitaka tifu za mungu si vema uwe peke yako Yumba iliyo azishwa na mungu Unumusiku zote bila kufunjika Wawili, wawili, mungu ali wa umba Ada muna hawa umbele za mungu ciovema uwe peke aku kilichounganishwa na mungu mwenyewe ni takatifu mahariko yanasema o no, anayeshimiwe na watu wote nanye wawili mungu na awabariki unganishwa na mungu mwenyewe ni takatifu mahadiko yanasema no anaiheshimiwe na watu wotenenye wawili muuna awabarikisidaul katiya waaa woteakumuon ipo mungu akaona yapendeza akapewa mwezi wa maisha alilala usirgz alikuwa mwenyewekti ya wanyaa wote akumuonaa Kaya penesa, akape wa wizi maisha. Kilecho honga ni swana pungu mnyewe ni taka na na na watu wote. Anywa wili na. Mungu mwenye we, tifuma, no, na you na sana king'ongo sda kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi tuende moja kwa moja kusikiliza kipindi cha sera za ndoa kwa siku ya leo tunaye josef kabelela katika sehemu ya pili akielezea sababu ya kupoteza kujiamini kwa wanandoa ni sababu zipi hizo tega sikio mimi na wewe tupate maarifa juu ya namna gani tunapaswa kuishi katika ndoa zetu jambo jingine ni matarajio ya mwenzi kwamba wakati anaingia kwenye ndoa alikuwa na matarajio yapi koo kuna changamoto sana hasahasa kwenye mahusiano ya siku hizi kwamba unakuta mwenzi anaweza yani kaingia kwenye ndoa lakini pia matarajio yake labda ni kwa sababu yakwenda kupata mali au ameingia kwenye ndoa kwa sababu labda alimuona kipindi hicho binti fulani akiwa katika hali bado ya ubinti mwili wake bado haujaongezeka lakini baada ya kukaa naye na kuweza kupata watoto kadhaa labda mwili umeongezeka amebadilika sio kama alivyokuwa hapo awali inakuwa ni changamoto tena kwah matarajio anaezakaa amebadilika mwingine pia piaanzakaalaba ameingia kwenye mahusiano kwa sababu ya matamanio ya kipesa e, anataka apate pesa nyingi Mm-hmm. kulingana na mwenzi wake aliyenaye lakini pale ambapo unakuta maisha yamebadilika labda mwenzi amekosa hizo pesa inaanza kuwa ni changamoto nza kuishi maisha ya, ya ofautiamliuaisazaiaish maisha mazuriaeae ambapo mtuanakua na tamaa kuto na hali aliyonayo tamaa hii azkamfanya mtu huyu kushindwa kujiamini kwamba labda una kipato cha kawaida unatamani kuwa na kipato cha juu zaidi kwahiyo zile tamaa ulizonazo zina kufanya wewe uweze kushindwa kujiamiii e, vizurikuiiaa hai ambayoukoaakii iajambo ingie ndugu mskizaji ambaoakamfanya mwanandoa huyu linasema kwamba kushindwa pale ambapo unakua kujifunza kutokana na makosa ambayo unakua umeyafanya kwamba kuna makosambo uaka tumefanya lakini akti ngineomfaoa haokamfanya mtu pia asa katika kushindwa kutambua makosa yake na kuweza kurekebisha anawezakawa na hali yakkubaliiamakoa kaho anavokuwa na hali ya kutakukubali makosa ee na amefanya jambo hili lakini ekeha lakini, lakini kuendele tabia hiyo ya tokukubali makosa na kuyaficha pia kutaka utaki kukosolewa na kufanya kwamba hataki, utaki aonekane kama ni makosa kapelekea kuendelea kuendelea kujijenga katika hali ya kuto kujiamini kwao mazingira kama hayo anzakamfanya kabisa mtu huyu awe na hali hiyo lakini pia jambo jingine ambayozakapelekea mtu kushindwa kujiamini ni pale ambapo kunakosekana ushirikiano kwa wanandoa hakuna kushirikishana kwenye mambo yoyote ambao yanatakiakujenga familia yenubaadaumo kinaeza jenga kila kitu vizuri ni mawasiliano mazuri pale ambapo tunakuwa tuna mawasiliano mazuri kama wanandoa ni vitu vizuri sana vitakutokea ndani ya hayo mawasiliano mazuri kwa sababu mambo mengi yanaezakutokea ndani ya hayo mawasiliano mazuri niosasa baada ya kuona mambo hayo au changamoto hizo ambazo zikajitokeza na kumfanya mtu huyu sasa au mwanandoa huyu shindwe kujiamini sasa tuangalie mambo ambayo zakasaidia sasa wajengea wanandoa hawa au mwanandoa huyu uwezo wa kujiamini kuna mambo kadhaa ambayo ya yapo kuweza kumsaidia mwanandoa huyu kuweza kujiamini japokuwa yapo mengi tutaangalia baadhi tu ya mambo hayo ili kuweza kumsaidia mwanandoa huyu kuweza kujiamini jambo la kwanza kama ambavyo nimezungumza hapo mwishomwisho kwamba mawasiliano mazuri ushirikiano kwamba wanandoa wanapaswa kufanya mambo yao katika kupangilia mipango yao au kuwasaidia watu hawa kuwa katika mwendelezo mzuri wa maisha yao lakini pia jambo jingine ambazo nikazsaidia hapa kuishi vimeisha mazuri ni kutatiwa matatizo pamoja kwamba mtu anapokuwa na tatizo lake anatakiwa kushirikiana mwenzake vizuri kabisa kwa kuheshimu mawazo yake na kuona umuhimu wa mchango wa mwenzake hii inaweza ikasaidia kuweza kusaidiana katika hali ya kujiamini kama wana ndoa lakini pia wakati pia wakati yani mwingine katika ni vizuri wako kamaaadoalakini piaakat nftio vzitumiahistsaa atia kutatua changamoto ambazo itajitokeza katika maisha yenu ya ndoa jambo jingine ambalo ikajitokeza hapa nikasaidia katika kujenga uwezo wa kujiamin ni kutambua tofauti authaapungufu eh? yetu pale ambapo tunakua tunatambua tofauti zetu kwamba mimi niko tofauti na mtu huyu na huyu labda uko tofauti na mimi lakini pia mwenzi wangu ana mapungufu haya na mimi na mapungufu haya tuo pale kwaajili ya kukamilishanandomaa eh, tuna mapungufu kamba uuufuaoeeaoauea kuarisa aukuisa ushaueno kama ambavyo tunafahamu kwamba upendo nii ni, ni, hata maandiko yanasema kwamba upendo ndio amri kuu kwa hiyo pale ambapo tunakuwa tunadumisha upendo kwa wenzi wetu mambo mengi sana yataweza kurekebishwa na kusaidia kuweza kurudisha hii hali ya kujiamini lakini pia kuacha ukatili eh? kuacha ukatili kwa maana ya kwamba pale ambapo labda ulikuwa unafanya vitendo vya ukatili kwa mwenzi wako paleambapo unakua unaacha kufanya ukatili huo kwa mwenzi wako inaweza kamsaidia pia kumjenga katika hali ambayo itamfanya yeye sasa aanze kujiamini ni, si, ni siyo vizuri kumfanyia mwenzako ukatili ni bola kutambua na kuthamini umuhimu kama binadamu mwenzako pia lakini pia pale ambapo unakuwa unamkosoa una mwenzi wako ni vizuri pia kumkosoa na kutoa maelezo ambayo anaza kasaidia kuweza kujenga zaidi na kuboresha kila ambacho ktakiwa kuboeswasd mawenambao ni wanandoa, ambane, mwili mmoja tayari ni vizuri zaidi kama mtak sksaokeacangamoo ngine uezakuokeamkosanakuchukua kama vile ni njia mojawapo ambayo inaweza inawezekakufanya wewe uweze kujiendeleza zaidi e? tujifunze kutokana na makosa ambayo tunakuwa tunayafanya kili kosa lakini pia tusaidie kuweza kujifunza na kuboresha zaidi hali zetu lakini pia kitu kingine ni kuridhika na hali zetu hmm? hali ulionayo nayo ridhika nayo lakini pia endelea kupambana na maisha yako yakojitahidi eh, zaidi kufanya kazi kwa bidii ufikie ndoto zako ufikie malengo yako lakini siokuwa mtu wa tamaa tamaa hizi unajua kwamba nzkatupelekea sisi kufanya mambo mengine ambayo ni mabaya zaidi zaidi vizuri kuchunga tamaa zetu na na katika mienendo ambayo inafaa jamii zetu lakini pia kitu kingine ni kumthamini mwenza wako eh kwahu unavyomthamini mwenza wako au mwenzi wako kwamba huyu ni binadamu kama mimi lakini pia ana mambo yake ambayo anapungukiwa na mimi napungukiwa ya kwangu namthamini kwa hali yoyote aliyo nayo kasababu tayari ni mwenzi wangu ni mwili mmoja kwahiyo tanishi maisha haya ya upendoarau eh, lakini pia kurekebisha matarajio yetu mm? unizokuwa umejiwekea matarajio ya juu kabisa pala ambapo utarekebisha haya matarajio inakuwa ni nzuri zaidi kuweza kusaidia mwenzi wako kuweza kuenenda katika mpangilio mzuri na hali ya kujiaminianonaaago kakati aengo yenu maaakehatamatarajio ambao nakua nao ladaoohata ma itakapotokea baadae makua mnajua mnaweza kutatua kwa namna gani kwa sababu nie wote mnashirikiana katika kujadiliana mambo tofauti tofauti yanaoweza kujenga familia yena lakini pia kitu kingine hapa sasa ni kupenda ndugu wote eh, kupenda bila kubagua mtu yoyote eh, mwanafamilia na wanajamii pia hii njia nzuri pia ambaokjngwakouwez kwasababu eh, pia wewe mwenyewe nazkahisi labda pia na yee naeza kawa labda hapendi ndugu zangu ikakupelekea na wewe kutokujiamini pia kwa hiyo ni vizuri kupenda kupenda ndugu wa ndugu wa mke wako wa mme wako au kupendana wa, kupenda na wanajamii na ndugu wengine lakini pia kuepukana na vitendo vya ulevi e, ulevi wa aina yoyote au utumiaji wa vilevi na madawa mengine ya kulevya hivyo inaweza inawezekasaidia zaidi katika kuimarisha hii hali ya kujiamini na kuwafanya muishi maisha ya amani lakini pia jambo jingine la msingi kwa sababu pia tuna matumizi siku hizi ya simu e, tunaangalia runinga tuna matumizi pia ya kompyuta ni vizuri zaidi pale ambapo tunakuwa tunatumia vitu hivi tukavitumia katika hali ya kujenga eh? hali ya afya zaidi kwa sababu mara nyingi tunakuwa tunaona vitu ambavyo ni tofauti tofauti na vitu hivi ambavyo tunakuwa tunaviona katika vitu hivyo vnaweza vikatufanya sisi sasa tukashindwa au tukakosa ile hali yetu ya kujiamini kwaiyo ni vizuri zaidi kuwa makini na vyombo hivi ambavyo tunakuwa tunavitumia mara zote tuvitumie katika hali ya kujijenga maana kuona vitu ambavyo vinakupotezea w hali yako ya kujiamini na kujiona kama vile hauna thamani au haufai tena na kukurudisha nyuma na, na kuharibu familia yako e, na maanaake sasa unaezakapelekea mpaka migogoro mingine ambayo inaweza inaezakatokea ndani ya familia yako na kuharibu familia kwa ujumla basi ndugu msikilizaji tumejifunza mambo kadhaa yanayohusu kujiamini na mambo ambayo anazkapelekea kutokujiamini kwa hiyo ni vizuri zaidi kuishi maisha ya amani kamawanandoa ili mweze kuendelea vyema kama ambavo mmeunganishwanabwaaada ahiyo ni vizuri zaidi kamas masamazosadpa ka wena wako kwa mmoja awe balozi wa mwenzake katika kumsaidia ili aweze kuishi vizuri na kuendelea vizuri na maisha hayo basi nikushukuru sana kwa kunisikiliza nikukaribishe pia katika vipindi vingine vinavyofuata lakini pia endapo utakuwa na maswari kadhaa utakuwa a taka kufahamu zaidi eh, utakuwa na uhitaji wowote ile labda hata kama ni msaada pia wa kisikolojia kwa sababu katika mambo haya mtu zekampelekea akaanza kupata changamoto za afya ya akili pae ambapo unakutana na changamoto za afya ya akili ni vizuri zaidi pambapo utamuona mtaalamu wa sikolojia na ushauri nasihi ili yaweze kusaidia namna ambavyo unazokarudisha hali yako ya kujiamini na kuendelea kuishi maisha yenye furaha basi kwa mawasiliano naweza kuwasiliana nasi kupitia namba za simu sifuri sit blmj sa sfitstu nitarejea namba ni sifuri s2a asanteni sana kwa kunisikiliza karibuni kusikiliza vipindi vinavyofuata basi msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa anakuja anakuja Yes, so you tena. na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na la ziada asante kwa kutega sikio ni kutekea usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha sili za ushindi usipange kukosa natoka studio na kuacha na wimbo kutoka kwao king'ongo sd wimbo unasema jaribu amani ya bwana idumukuwa pamoja nawe kwa muda wote huo umekuwa na mihabi machinushana karibu linalokuja kwakona zimaliwe na mlango wa kutokea haliwezilikaishi kwaka maisha yote wakati mwingine linakuja kukuhimarisha iuwe e imara katika imani yako ipo linalokuja kwako lazimaliwe na mnago wa kutokea aliwezilikaishi kwako maisha yote wakati mwingine linakuja kukuimarisha iliuwe imara katika imani yako iluni ya zaizo yako que I'm going to na to the hospital. I'm going to go to the hospital. Thank you show mungu hakumoaibisha mungu wate hakika alipata majaribu mengi haijatokea alipotelewa na mali na watotopia lakini hakika kasimama imara kabisa naye ayugu rafiki yake mungu hakumuaibisha mungu Hekika, nalipata majaribu mengi, haitajotekea. Nalipotelea na mali na watu tupio, lakini hakikotosi mmoja ibara kabisa. Nikuza isi ya kwao, kukabili. Na usini I am a man Isha, Isha, Isha, Isha, Isha, Kuamimi na houesi, ku kamua ibi I'm going to go ikaonekane ndami yako isiyo na majivu maonesho vyombo vya habari picha za magazetini ili ukaonekane usi ya wema wakweli tuliofundishwa na yesu indawema dugu yangu wala usichoke ya yesu ikaonekane namiako isiyo na mativula maonesho vyambo vya habari picha za magazetini ili ukaonekale osiyawemba wapeli tuliyofundishwa na yesundugu osi acet na osicoke kutoka moyoni wemadugo yangu siku zote ila kuwana matabakayoyote tendawemandugo kofunahana hamanikitukayo kwa manaduguusi acetna usichogea kuzote ila kuwana matabakayoyote dandawe malogokofurahana amane itukayou