unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesuywaja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward 29 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia mingst redio na roc fm lakini pia kutoka kule nchini kenya tunaweza kusikika katika masafa ya 89.7 fm vilevile tupo katika tovuti ya wwwawr org uhaliganimslz wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana katika kipindi cha siku ya leo tunacho kipindi cha ijali afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho kwa kwanza basi tuategesikio mashahidi sda kwaya na wimbo unaosema kwa mguso mara baada ya hapo basi tutasikiliza kipindi cha ijali afya yako we mashahidi sda kwa haya wimbo wenu huu mzuri na sasa tunamsikiliza dokta joshua mbayo akiwa naye sesili ligogo katika kipindi hiki cha ijali afya yako wakituelezea kuhusiana na uchovu hii ni sehemu ya nne tuambatane pamoja njifunze kuvuka mipaka ya kile ambacho umesema leo nitafanya kuweka boundaries yako. yes do not overextend your boundaries. Mm. katika hizo ntakatika hizoka lakini pia uh, pumzika so, mm. pumzika pata muda wa kupumzika lakini pia jifunze ubunifu eh? kufanya, kufanya mambo mengine tofauti na ile karia yako hey ili mwili ubadilsha mp- mazingiraata yeah. abosaaouubadilishemuda wote tuwe wiki nzima tu daktari wagonjwa wagonjwa wagonjwawagonjwa bastafanya yeah. kingine imba yeah. fanya mziki piga nini mpira ninihivokaangalimpiramazingiageee vyote hivyo vina- vinaingia namna lakini kingine kama ambavyo nimetangulia kusema hata muda lala asema mm. kutoka kazini usiku sio sifa amba ndofanya kazi bora ah, hapana fanya vitu kwa muda on time, muda wa kazi mudamuda wakazi nyumbani kuna familia Dio. kuna mambo yako binafsi jambo utayafanyakanaaijamb e, ah, kama una changamoto pia ah, katika ujinsi gani ya ku jinsi mm. mm. yani, gani ya kukabiliana yani, nifunze namna ya kupunguza msongowa <laughs> <laughs> so, mawazo unapunguzaje wakati mwingine vitu vingine sio lazima uviwaze viachilie tu jifunze mm. kuachilia ku so, kila kila kitu fanya, <laughs> so, kitu utakifanya <laughs> so, <kitu> <laughs> <tupi fanya, laughs> yeah. yeah. motivate yourself mm. to take kuachiliaokilakittfanyaw kayo mwisho wa siku yaani anasema kama vile kujihamasisha si kufanya nin ya yeah, lakini mm. pia improve your relations Mausiano, Mausiano, Mausiano, ni kitu kikubwa sana. Your and happiness mm. kwenye maisha tafuta vitu linda furaha linda furaha, furaha. Eh. afya yako ni ya muhimu yeah. tuliongea habari ya kuweka vipaumbele mm-hmm. itaidi pia ku, kufanyia mazoezi kile ambacho umekifanya lakini kingine ki watu mm-hmm. wengi tuna changamoto moja mm. mtu ratiba ya kesho yaani mtu hauna ratiba ya kesho kwao unapofika kazini kinachokuja mbele yako hicho ndohichondo nakifanya kwa mwisho wa siku vikija vingi hey. <laughs> hey. <laughs> vingi vikija vingivikija lakini kumbe ungekuwa umepanga ratiba yako tangu jana unatoka kazini kwamba kesho nina moja mbili tatu uwe na ratiba wekasheju hmm. yako ionekane kwamba kesho nitafanya hiki ntafanya hikiafan mwisho wa siku kifika asubuhi priority zako tu hiki hiki hiki nimefanya mwisho wa siku ikifika muda wa kazi tena pengine hata muda wa wa kazi kutoka siku nzima mda wakazwakutoatunapoongelea kama changamoto mojawapo ya afya ya akili hatuwezi kuacha kuongelea habari ya ulaji mzuri hatuwezi tukaweka mbali mm-hmm. kwa sababu mengi tukie tunasema tu, tu, mm, tu, you are what you what eat tuunasemaewe mm-hmm. ni vile unavyokula mm-hmm. kwa hiyo hata kwenye akili yako mm-hmm. kihisia ki, yani mm-hmm. tunaongelea mm-hmm. hapa tunaongelea mm-hmm. tupunguze vi- matumizi ya vyakula vyenye sukarisukari eh, sukari za viwandani hasa nnaongelea mm. lakini pia pianafaka zilizokobolewa mm. mona lakini mm. kingine tupunguze nini vyakula mm. vile ambavyo vinaleta kuna kuna vyakula ambavyo vina- vinaleta mabadiliko katika mm. mudi zetu kwa mfano mm. mm. uh, vinywaji vyenyeafei mm-hmm. mona vinaleta mabadiliko fulani katika akili, e akili. kwa katikawa yeah. unachukulia kinywaji cha energy drink umechoka alafu ume lakini kumbe mwisho wa siku hyo vitu vinakuletea changamoto mm. mwisho wa wakati unakuja kupata addiction mm-hmm. kwamba bila hicho kinywaji huwezi kufanya kazi, kazi na tumeonahmambo tunaona mitandaoni sasa hivi hicho kinywaji kikiongelewaongelewa kwamba mm. kina changamoto yeah. hasa kwa upande wa wow, kinaleta changamoto ya moyo yeah. kwa hivyo mm. ni vitu a, epuka vitu kama hivyo lakini sambamba na hilo kuna kuepuka vyakula vya, vya au vinywaji yeah. vyenye yeah. nikoti Ye, kabisa mfumo wa fahamu e, kwa ujumla jinsi yeah. gani tunafikiria jinsi gani jinsiganituna tunachukulia vyote hivyo tuviepuke yeah. yeah. kwo tunakuongelea afya ya akili wapendwa tunaona kwamba ni ni swala dogo lakini kwa kweli hivi imekuwa ni changamoto unashangaa mtu anafanya mambo makubwa ambao mpaka mnashangaa ni fulani lakini kumbe hali kwanza leo wala jana Mm-hmm. ni ni swala lina muda mrefu amekaa na msongo wa mawazo ambao umekwenda taratibu msongo msongo mwisho wa siku mnashangaa mtu labda nashangaa nashanga mm-hmm. hey, nini kimetokea mm-hmm. au si kimetokea hiki au n m- m- tunaona kwenye familia eh? mm-hmm. zipo pale mwisho wa siku nashangaa baba akachinja chinja watoto kachinjachinja mke wake imetokea mm-hmm. namna hiyo mm-hmm. au toenana no, watoto kwa sababu ya mm-hmm. vile ambavyo uchovu ule uliopo lna msongo wa, yeah, yeah. wa sana. Sana, tunakutakia afya njema kwa nema Hai, ya mwenyezi mungu haya ambayo tumeyasikia kama tukiyafanyia kazi atusaidia sana katika shughuli zetu mbalimbali amba bwana awabariki wote Amen. kilzaji inawezekana kabisa wakawa wamepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizot na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sasa msikilizaji karibu katika kipindi cha siri za ushindi katika kipindi hiki tunakwenda kuona ni kwa namna gani au sifa gani au siri gani tuipate ya yanamna kuweza kupenda somo la hesabu na tutakuwa naye kibaga mwaipaja akiwa naye mabushi dikson machilu akituelezea siri ya kupenda somo la hesabu sasa kama mwanafunzi anajua zaidi kuliko mwalimu ambaye tayari kashasomea hauoni huo ni msalaba kwa maana ya kwamba wewe mwanafunzi ukimchallenge mwalimu unaweza ukaleta shida kwa sababu pengine hakujipanga hakujiandaa vizuri ah, hapana tena mimi huwa na, napenda kuambia wanafunzi mm-hmm. wangu kwamba ili uweze kufaulu vizuri unatakiwa uwe vizuri kuliko mwalimu Mwanafuzi... kuaibishwa ah, ah, sio adishwasiokuaibishw <laughs> kwanza we mwalimu si unafundisha somo moja uh-huh. mwanafunzi anasoma masomo magai kute kumi na moja kumi na moja uh-huh. sasa uwo utasemaje wee uko vizuri kuliko mwanafunzi omwanafunziamko vizuri kulikowalimmashashaafnomakumi mwalimu aliuuko kwenye ilo moja <laughs> kwa hiyo mwanafunzi wangu namwambia ili uweze kufaulu hesabu mm. hesabu lazima uzifanye zaidi ya sasa hivi sasa hivi wakati niko nafundisha mm-hmm. mimi sina mtiani naufanya hiyo mm-hmm. sina ile hamu niliyokuwa nayo na, na ya kufanya maswali mm-hmm. kila swali nilipate kila swali nilijue kama nilivyokuwa nasoma kwa mm-hmm. sababu wakati nasoma nasema kila swali lazima nilipate je yeah, likiwa hili ndo linatokea kwenye yes. mtiani maksi nimelikosa mm-hmm. k lazima nikiwa nje nilipate leo kama mimi ni mwalimu sina swali inaloulizwa kwenye mm-hmm. mtihani mwanafunzi ndo anatakiwa ajue maswali mm-hmm. yote na unatakiwa unatakiwa uwe vizuri kama unaona bimi, bado una mm-hmm. basi ujue una kazi ya nikuzidi nikusovie maswali maswali maswali yote maswali Wewe maswali, ili ya kujenge mm-hmm. na kila swali ulipate ili ujue kwamba mm-hmm kama litatokea swali kwenye mtihani kama nishalipata nje ya chumba cha mtihani basi mm-hmm. hata hapa nitakuwa na nitaweza kulipata mm-hmm. Kwayo, you, mm-hmm. kwa hiyo mwalimu anatakiwa watoto wake wawe vizuri kuliko hili mimi kama mwalimu mm-hmm. sihitajiki kujionyesha kwamba ni kiasi gani ninajua mm-hmm. ninachotakiwa kufanya sasa hivi ni kiasi gani naweza kuwafanya wanafunzi wangu wajue mm. kama ninavyohisi mimi ninanajua okay. huyo ndo mwalimu mzuri nadhani ambaye anaweza kuwafikisha watoto mahali pazuri kumbe mm. nimegundua hapo kuna sehemu maali tunakwama kama walimu walimii mm. sio mwalimu msikilizaji lakini kumbe <laughs> walimu tunakwama hapo wakati mwingine mm. maana ninahisi hata kwenye kufahamu zaidi kitu kuliko mwalimu yawezekana kime yawezekana kimekupata sijui <laughs> lakini utatuambia <laughs> hebu tupe baada ya kuwa umeshakuwa mwalimu na kwa historia ya kwako ni kama ulishaanza kufundisha tta uja wa mwalimu rasmi kabla toka niko umeshaanza kufundisha watu. kufundisha watu nilishaanza lakini mabushi nifahamu ni, ni, ni tumefahamu historia yako na kile unachokipenda zaidi ukifanya mm. na haimaanishi kwenye kupenda hesabu kwamba anafanya vibaya kwenye masomo mengine no ah. yuko vizuri tu lakini hapo kwenye hesabu yeye ndio kwenyewe zaidi. Tunajua kuna ubaguzi wa jinsia fulani kwamba watoto wa kiume au wanafunzi jinsia ya kiume wao wako vizuri kwenye iko wa kike hmm. kwenye uzoefu wako wa kufundisha kama mwalimu lakini pia kabla kablaujaa mwalimu ii kuna ukweli wowote wa kwamba kwa nini watoto wa wa kiume zaidi wanaonekana wako vizuri kwenye ya mahesabu kuliko watoto wa kike kama upo nini kinafanya kuwe na utengano kwamba wanaume ndo kwenye masomo magumu kama hayo wako poa lakini kwa upande wa wanawake dhaifu dhaifu fulani hivi umeonaje k si kweli Kweri? si kweli mm-hmm. yoyote yule anaweza akawa na uwezo na kufanya vizuri kwa mfano mm-hmm. wakati tulikuwa tulikuwa form form na na na binti mkali sana sana <laughs> <laughs> <Uyini chuko> tunasuguana <laughs> lakini pia moja, kasema, ah, <laughs> eh. pia kitu kimoja ikasema ah sasa tena msichana hicho nacho nianze mm-hmm. kusuguana kwamfano <laughs> niko <laughs> <laughs> huko huko fomaakaiaitu eh, kimoa lakini wapo katika kufundisha fundisha kwangu kuna mwaka mm. mmoja pia ulipita alikuja mm. binti mmoja alikuwa very bright mkali hesabu unafundisha sekunde tu yani hurudii mara mbili hesabu zozote zi urudii mara mbili na nayeye alikuwa ananiambia mwalimu mimi nataka niwe mwalimu hey, nifundishe hesabu Uh, yaani eh, katika wanafunzi pekee ambao nilifundisha anataka na kuwa mwalimu mwalimu huyo binti na na alienda dodoma amebaki pale anafundisha hesabu serious hmm. kweli lakini eh, sasa kwa ya nnda uu addmaaliambaga mna hamasa zozote mnazozipata kutoka kwa wazazi unajua sisi kama wazazi mara nyingi watoto wetu wakifanya vizuri kwenye somo fulani hmm kuna ambao wanaelewa kile ambacho yule mtu anakifanya kwa maana mm. kwamba wanaona juhudi ya mwalimu wasomosika mm. watoto watotowa vizuri Uwaga, kuna namna ambavyo ambavo wakafanya kama wazazi kuona au kutambua mchango wako mkubwa wa kile nahokifanya wana kwa wanafunzi wao au kwa watoto wao akawatotowa hey, kuna baadhi ya wazazi ambao niwaelewa naajua kazi kubwa ambayo wanafanya walimu huwa mm. wanapiga wana simu watakachompa mm. zawadi chochote lakini bwana sijui ni kitu gani ambacho kiko kwa mwalimu kitu mm-hmm. cha kwanza cha mwalimu motivation ya kwanza mm-hmm. you know motivation ya mwalimu ni mwanafunzi wake afaulu vizuri kwanza kabisa yaani hata useme umempa zawadi mm-hmm. gani mm-hmm. lakini kama watoto wake wote kwa mwalimu mwalimu hicho hakina yani sio malipo yaani yaani kitu cha kwanza ukiona matokeo hey, wamepataje watoto yani hapo eh. hata chochote wamefeli walimuahochotaa wao nika mm. na ni na shanga aina ya eti mwanafunzi wake akipata mia mm. anaumiamtnmetunaanu ofautabsaipata mia mwanafunzi wangu nafrahi kabisa kwamba kamba sindio nimemwelekezavile yes, kamalivyokuaaaabasbbuam ilishazipatagawakatihuko nasomandman nimemwongea <laughs> ni hivi kwa sababu eh. aliyekuwa mkuu wa mkoa wa dodoma hapo nyuma kidogo anoni eh, mtaa mi nilimfurahia bule kuna mwaka fulani akiwa mkuwa mkoa wa dodoma akaita walimu wote ambao uh, kwenye mtihani wa taifa wanafunzi wao wamepata unajua zilipie zile za, za, za wale walimu walimu walimu niliona kwamba yule mtu anajua kucheza na watu anatoa walimu wakafanye kazi zaidi wajitume sasa kufahamu nyinyi mnafanyaje au wazazi tunafanyaje tunana mwalimu fulani anafanya vizuri kwenye kitu fulani maana hiyo hmm. pia pianahisi kwamba inatutia moyo sisi kama walimu kuendelea kufanya vizuri sana na kwa kufikia hapo msikilizaji sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo na hivyo basi ninatoka studio na kuacha na wimbo kutoka kwao jicho voice wimbo unaosema watu wahitaji mungu kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe <mulia> We could to a hit her j why Like you. what I've yalila zakuwafuwata uh -huh. auukaitendamiujiza ya kuvitia ile fimo ya musa aa a aaya wakapita wote baraajeshirakewakaangamiha uh -huh. You, you, love love you.