unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena edee kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji kumbuka unaweza kuungana nami kupitia Mornings fm na rock fm kisima fm endelea kutubariki kutokea kule nchini kenya basi msikilizaji tafadhali endelea kwa pamoja nasi kupitia mtandao wetu wa www rg jina langu ni kibaga mwaipaja hileo hewani tokwa na kipindi kizuri cha biblia iya na kwa sababu yesu anajua kwamba petro yuko kinyume na watu wanaoitwa mataifa hawezi kumkaribisha wala kumkaribi hapa tunapata wasaa wa kuweza kujibu maswali ya msikilizaji na hi msikilizaji ambao takuwa nao kwa upande wa uimbaji ni waimbaji wa kundi la msanii msaniii ambapo wao watakuja kwetu katika wimbo wa kwanza na wimbo unaosema mbinguni ni furaha mbinguni ni furaha hakuna matatizo yesu niye mambo yote tutaishi naye katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa advent celestio ambapo wao watakuja kwako na wimbo unaosema safari yangu <mulia> Hawapa, wa kwanza kipindi chetu hawapa waimbaji wa kundi la msanii muic minguni ni furaha hakuna matatizoysu So, yes, only am Let karibu katika kipindi cha biblia kujibu huyu apa mchungaji andrew emanuel pamoja naye habi machiri ni kwamba paulo uh, petro alikuwa ni muyahudi na wakati ule kulikuwa na utofauti mkubwa sana kati ya wayahudi na wamataifa na moja ya mtu aliyekuwa mmataifa ni kornelio ambaye biblia imemtaja hmm. kwamba kornelio alikuwa ni mmataifa na petro alikuwa ni myahudi sasa kulikuwa na utofauti mkubwa sana wa mwingiliano utagundua hata yesu wakati anakwenda anakwenda kwenye kile kisima cha yakobo anakutana na mwanamke msamaria yesu anamwomba maji yesu anapomuomba maji yule mama cha kwanza anasema anasemainakuaje ah, wewe e, e, muyahudi, unatuomba sisi wa utagundua ya kwamba kulikuwa na nautofauti kwa hiyo eh, petro alikuwa uh, uh, kinyume sana na wamataifa wa na wamataifa walichukuliwa au walihesabiwa kama watu najisi na kimsingi ukisoma hiyo habari kama ilivyorekodiwa kwenye kitabu cha matendo ya mitume utagundua ya kwamba ni roho mtakatifu alikuwa anajaribu kumtoa petro kwenye hali ya kuwaona wamataifa kama watu najisi wasioweza kuungana lakini kwenye kitabu cha matendo yametume sura ya ki ni mahali pekee ambapo yesu mwenyewe mungu anatangaza akisema ya kwamba nei ambaye petro anamuona kama najisi lakini anasema oneio sadaka zako na sara zako zimenifikia mbinguni wewe ni mcha mungu wakati huo mungu anamwita anamuitae ni mcha mungu petro anamuona mtu mtu mchafu mtu asiye e mcha mungu na tofauti hiyo ni kubwa na kwa sababu ya ibada ya ya kornelio roho mtakatifu anashughulika kumkutanisha kornelio na petro na ndiyo maana mungu anamwambia eh, kornelio kwamba sasa ninakutuma uende kwa petro na petro atakwambia chakufanya na kwa sababu yesu anajua kwamba petro yuko kinyume na watu wanaoitwa wa mataifa hawezi kumkaribisha wala kumkaribia roho mtakatifu akamchukua petro akampeleka kwenye chumba cha juu kwa ajili ya kuomba petro akiwa huko roho mtakatifu akasababisha njaa kwa petro na petro akiwa katika kuomba kapata usingizi akiwa amepata usingizi mungu anampa njozi anapompa njozi anampa njozi ya shuka lililoshuka jeupe lililojaa vitu ndani yake mijusi yani wanjivin, vingi vingi Alafu mungu anamwamsha petro petro petro amka ule anapoamka anatazama anatazama vyakula kwenye maono sasa mijusinyama vnvniu asaa kwenye E, pazia anasemahivi mm, mm, mm. siwezi kula kwa nini kwa sababu sijawahi kula kitu najisi na ninapotazama vilivyoko humu naona ni mijusi naona ni kama vitu fulani ni, e, ni vitu najisi najisi fulanivvtuwao siwezi kula ndipo mungu anamwambia petro usiviite vitu alivyo vitakasa bwana kuwa ni najisi hiyo ikarudia mara mara ngapi mbili na baada ya hapo ndipo ile njozi ikaondoka inapoondoka wakati huo tayari ne ametuma watu watatu kwenda kwa petro wakati huo njozi inaondoka petro anapoamka kutoka kwenye njozi roho mtakatifu ndivyo roho mtakatifu akamwambia petro petro petro ashuke wakati petro anashuka tayari na na wale watu watatu wameshafanya nini wameshafika sasa wanapofika wanamwambia uende ni mataifa mm. petro anajua ni najisi na wale watu ndipo yule roho biblianasema roho akamwambia petro kwamba tazama hao watu nimewatuma mimi mimi yani roho anasema nimewatuma sio tena mtma sitenanei watu wametumwa na lakini nanei akinibibliaasma kitendo cha hao kuja ni mimi ondoka na petro anaondoka sasa anapofika kwa korneio biblia nasema petro akaondoa zile tofauti zake na anamuita petro korinelio anamwambia roho amenionya kwamba nisiite vitakatifu kuwa ni najisi sasa vitakatifu vinapo hapa ukiangalia mazungumzo ya petro na korinelio kimusingi mungu alitumia ile njozi ili aondoe ukungu kwenye ufahamu wa petro ili petro amhudumie korineriyo ambaye anamuona ni najisi wakati mungu anamuona ni mcha mungu kwah lilikuwa sio swala la vyaku asante sana mchungaji kwa ufafanuzi huo mzuri kabisa kwamba hapa kuhusiana na usiviite najisi haikuwa katika mtazamo wa vycakula mtazamo wa watu kuona hawa hawastahili yaani kuweza kuwaona kuingiliana mm. ku, yani kuhusiana nao mm basi msikilizaji wangu naamini ya kwamba majibu haya yatakuwa yamekufikisha pale ambapo ulikuwa unahitaji na sasa tunaenda swali lingine mm. na swali hili linatoka kwa anania anania huyu ajasema anaitwa anania nani lakini mm. ni kutoka kule mbea yeye anataka kujua tofauti gani kati ya wakristo wa kiprotestanti na wakristo wa sabato anataka kujua kuna tofauti gani okay Uh, rafiki huyo anataka kujua utofauti kati ya wakristo wa protestanti na wakristo wa sabato tuanze kutazama jambo moja ta utant ni kitu gani utstat eh, ni aina ya ukristo eh, maana bahatinzuri amesema wakristo protestanti na wakristo wa sabato kwahio tunataka tuelewe uprotestanti ni aina ya ukristo na ukristo huu ulitokana na kanisa katoliki historia huko wulaya e, ya kaskazini kwenye karne ya kumi na sita ndipo ukristo huu ulitokea ukristo huu ulitokeaje ulitokea baada ya mapinduzi ya kiprotestanti kutokea ndani ya kanisa la roman catholic matengenezo hayo yalitokana na nini na nani aliyekuwa mwasisi wa matengenezo hayo kuna mtu mmoja maarufu sana anaitwa martin ruthr na Johanna calvin anaitwa calvin hao walikuwa ni wana matengenezo walioona kwamba Uh, martin Luther, martin Luther, ukisoma historia yake alikuwa anasoma kwenye shule ya seminari ya kitawa eh, lakini alipokuwa akisoma huko wakati fulani ada zilipungua na hali ya kiuchumi ikawa akamhamisha shule akampeleka kwenye shule nyingine akiwa kwenye hiyo shule nyingine ndipo akakutana inasema akakutana na mwalimu wa iaa na yule mwalimu alikuwa anafundisha ukweli wa biblia huyu e, ru akaona mbona kama kuna kitu hapa kwa kwa tofauti sana na na na kinachokiamini sababu alikuwa kuwa akiwa kwenye kitawa, kita meondoka, sasa yuko kwenye shule shule hiyo hiyo hiyo ya sasa kawaida ndipo akakutana nuru nuru kimsingi ilikuwa imempatia apa nenenye shnendio kutanauruati kwamba kuna tofauti ya imani nilioipata kutoka kwa mwalimu huyo huyu wakkisabato na imani nio niliomo ya walimu wangu kutaka mtawa kwa hiyo akaanzia hapo kwa nuru ile ndogo akaanza kuwa na maswali ya kwamba mbona ninachofundishwa kwa huyu mwalimu ninachokiamini ni vitu tofauti Koyo, akaanza kusoma mbna akaisoma ka akaisoma ai akaisoma u akaanza kupata nuru kubwa zaidi akaanza kuwa kinyume na mafundisho ya imani yake ndani ya kanisa lake mwaka wa eloaiata na kuinasaba E, miaka hiyo akagundua e, tofauti karibia tisini na tano za ukweli wa neno la mungu kwenye bibilia na kila anachokiamini kwa e, kwahiyo alipozigundua hizo wakazi wakazipereka kwa viongozi wake wa kidini na wakabaini ya kwamba rutha uh, yuko sawa kulingana na ukweli wa neno la mungu lakini kwa kuwa sasa amealeta ndani ya kanisa na na watu wanaomfuata martin rmrr akahesabiwa kama mwasi sasa martin akaondoka akaondoka maana maana tayari na kundi la watu kutoka roman inatokana neno eh, protest m yani ru wako kinyume maana wanaitwa walio walio kinyume na mafundisho ya roman catholic sasa walipoondoka wakiwa kwenye kuendelea kujifunza na kutafuta ukweli zaidi hawa nao kwenye kundi la martin luther wakagawanyika kuna kitu kiliwagawanya kinahitwa sola kwa hiyo wakajikuta wametengeneza sola sola tano e, sola tano hizi sola tano zikawatenga kimafundisho kwahiyo kukawa na kundi la kwanza lililoka limebaki kwenye kitu kinaitwa sola scriptura hawa waliamini nini hawa waliamini bibilia pekee kwamba ndiyo yenye mamlaka na mafundisho yote yanayohusu neno la mungu yanayo mungu yanayohusu wokovu yanayohusu maisha yote yani yanayu... Yan chochote uh, kundi ambalo lilijenga fundisho lake kwenye imani pekee yake kwamba sisi hatushughuliki na biblia sii tunashughulika na imani na unajua wakati hu kulikuwa na imani ya mapokeo kwao kile ninachoambiwa kwamba kwamba kwamba ubatizo ni ni kwa kunyunyiza maji naamini hivyo Kwayo, hawakutaka waende kwenye wakati, kwenye kwenye ila wakabaki imani imani imani wanajenga fundisho kwenye imani peke yake uokovu kupitia ncokiamini amubaz kutwand knye wakabaki it na istwbadio maana unaona hata leo kuna watu wanasema mmm, agano la kale halipo ila tumebaki kwenye agano kwa kwa nini maana maana ni ni limeletwa na yesu e, kwa tunaishi kama tunavyotaka yameisha ya hayo yamegongemelea kwenye msalaba hilo kundi kundi moja kundi la tatu linaitwa soragratia, soragratia linatokana neno grace ya kwamba kwa e, wamejikita fundisho lao kwenye neema pekee yake kwamba uokovu ni kwa neema neema neema ya mungu tumeokolewa kwa neema. tumeokolewa kwa neema. kwa kwa tunaweza tukaishi paulo nm atu kama neema inazidi kuwa nyingi Ndyo, tuzidi kutenda dhambi la ni ni kweli neema ipo lakini tunapaswa kuishi kulingana na na neno mungu kundi lingine ni sola dtuzidiutndaamaahn awa walibaki kwenye kristo pekee kwamba uokovu unapatikana kwa yesu kristo kwa sababu ya dhabihu yake ya kuadhimisha na mwisho ni sola deo gloria yani kwa ajili ya utukufu wa mungu munguouokovu unatokana au natimizwa na mungu pekee a utagundua haya makundi yakaleta tofauti sasa sasa kundi lipi lipi. kundi lipi lipi liliondoka na utagundua la wa, wa sabato ambalo baadaye lilikuja lilibaki kwenye kundi linaloitwa sola scriptura hii sola hiisasta kwa sababu imebaki kwenye bibilia waliposoma bibilia zaidi wakagundua ya kwamba imani ni zaidi maana wakgunduakamba inasema imani pasipo matendo imekufa kuna uhusiano mkubwa kati ya imani na matendo kwa hiyo utagundua ya kwamba kwa namna hiyo protestanti unapozungumza eh, wakristo wa kiprotestanti na wakristo wa sabato kwanza lazima waelewe wasabato ni, ni waprotestanti hiyo lazima waelewe warutheri ni waprotestanti yani protestanti ni yule aliye kinyume na ra i sasa hawa wengine wanatofautianaje na wasabato ambao mafundisho yao hayakujengwa kwenye biblia peke yake wamebaki na imani ndio maana utagundua wanaamini kwamba tunaokolewa kwa imani lakini misingi yao bado inafuata misingi ya kikatoliki kwahiyo mtu anaitwa ni mprotestanti lakini akibatiza anabatiza kama mkatoliki ananyunyiza maji anasema yeye ni protestanti lakini ibada anaabudu jumapili kama anavyo abudu mi kwahiyo anajiita ni protestanti lakini anafanya mafundisho yake ana sakramenti zake zinazofanana na sakramenti za ki katoliki si kama naeleweka mm. e. kwa hiyo mshikirizaji anapouliza kwamba kuna tofauti gani kati ya wakristo wa protestanti na wakristo wa sabato kwanza aelewe msabato ndiye mprotestanti namba moja na kwa nini anaitwa mprotestanti namba moja kwa sababu ndiye aliyebaki kwenye tofauti ya mafundisho kati ya mafundisho ya bibilia na mafundisho ya misali ya waumini mafundisho ya bibilia na mafundisho ya kanisa la roman i anabatiza kwa ubatizo wa bibilia anaamini wokovu kwa mujibu wa bibilia anakula kura vyakula kwa mujibu wa bibilia anafanya ndoa kwa mujibu wa bibilia kwa hiyo kila kitu kiko kwenye bibilia hawa wengine wamenyofua tu vipande visehemu ndiomaana hatawanasema wokovu ni kwa nema tu tumeokolewa kwa nema hiyo kwa hata kula anakula kila kitu nguruwe anakula Sungura, anakula ukimuuliza anasema hivyo bwana amesema ni vitu saf najisi na kwa sababu tunaokolewa kwa nema swala la chakula halina mahusiano na wokovu okovu anakula chochote lakini biblia haiko hio dio tamata ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa hileo kama utokaa na maswali maoni au changamoto anwani ya kuniandikia ni hii hapa ifuatayijkuj nesoniwaja tena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu basi ninapotoka hpa studio hawapa waimbaji wa advent celestio wanakwambia safari yangu msikilizaji asante kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia ya kujibu ni kuombe tukutane kesho katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu jina langu ni kibaga kibagamwipa ni la casa muendo, o kijua kiongozi wangu, ni Yesu. Na that's a really long move. you hisafi na kutunzwa uvalisha nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesahau kutunza moyo wako jembolililo muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote uyani Zito ka kochemichemiza uzima, hekima ufa muna eshima. Kwa ke bwana, chakula chakiroho, mm-hmm. ni neno la bwana, mm-hmm. kustawi wina matunda, mm-hmm. ni mwenendo bora kazi kutenda mema. You, kosibure, tavuna cossi, bure, tavun, Kazi, di, kutenda, mema, ma. akosibure Tavuna uh, uh-uh. cossi, chakiro, uh-uh. Kasi di kuteenda mema, kio di ako si bulay, tawon na uli chopana. Chopana. Kasi di kuteenda mema, kio di ako si bulay, tawon na uli chopana. Chopana. Mtafute buwana, maomi Kila siku, soma neno Mtafute buwana, maomi Kila siku, soma neno Mtafute buwana, maomi kila siku sola neno mtafute pana iliupewa chakula maji safi na kutunzwa nguo nzuri