unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuaja tena njnakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wa wad 29 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 vilevile tunapatikana kupitia mningst radio na rock fm na kutoka kule nchini kenya tunasikika katika masafa ya 89.7 ks fm lakini pia tunapatikana katika tovuti ya wwwawr org uhaligani msikilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na kualika tuwesote mwanzo hadi mwisho msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana hivyo basi kwa kuanza kipindi chetu siku ya leo tunapata kusikiliza wimbo kutoka kwao kingongo sj kwy wimbo unaosema tenda wema na mara baada ya hapo basi tutakwenda kumsikiliza mtumishi wa mungu majvu maonyesho vyombo vya habari picha za magazetini ili ukaonekane usia wemba wakweli tuliyofundishwa na yesu indawema ndugu yangu wala usichoke Ya yesu ikaonekane na miako isiyo na mativulo maonesho vyamgo vya habari pica za magazetini ili ukaonekane osilawema wapelituliyofudishwana yeu c sioke ttwemanugo yangusiku zote ilakuwana matabangayoyote tendawemanugo kakunahana hamani itukayoagc e cruzou nyingi wema wa binadamu ni ole wa kutazama faida mtu akitoa akitegemea ipo siko atarudishiwa kwahiyo mtu akiwahana uwezo wa kurudisha awazikendewa wema wasiyo wema wakweli toliyafudishwa na yesu wema wa binadamuni ole wakutazamanikapata fahida mtu akitoa akitegemea iposiko hatarodeshiwa wahiyo mtu akiwahada uwezo wakurudisha awazikendee wawema uosi ya wema wakweli toliyafodeshwana yesu ayte tenawemanogo yangu siku zote ilakuwana matabakayoyote tenaweganogo kofunahana hamani itukayo kwa mng atenawe <tabu> mandugu yangusiku zote ila kuwana matamakayoyote enawe mandugu pofunahana hamani itukayokwatnusioke zote ila kuona matapaka yote na i want to take back to the home asanteni sana kingongo sdi kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunakwenda katika kipindi cha mafundisho makuu hapa tunaye mchungaji josefu chengula katika sehemu ya kwanza akielezea mungu roho mtakatifu ambatana pamoja nasi mpendwa msikilizaji wangu na kusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji joseph chengula karibu katika somo na katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la wadventi wa sabato tunazoamini leo tunajifunza juu ya imani ya msingi ya tano tunayoamini kanisa la wadventi wa sabato imani ya msingi ambayo tunajifunza leo ni imani kuhusu mungu roho mtakatifu hebu tuombe pamoja mpendwa msikilizaji wangu tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni baba mungu unayetupenda jina lako litukuzwe milele na milele asante kutupatia nafasi katika siku ya leo mimi pamoja na msikilizaji wangu mpendwa ili tujifunze mausiya yako ili tuweze kujiandaa kwa ajili ya wokovu wa milele tunaamini utakuwa pamoja nasi baba maana tunaomba na kushukuru kupitia jina la yesu amen karibu katika somo letu la leo mungu roho mtakatifu kama ambavyo tumeendelea katika mfululizo huu kwamba tunaposema mungu tunazungumzia nafsi tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu na sasa katika somo letu la leo tunaangalia mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu wa milele huyu roho mtakatifu ni wa milele na yeye ni wa milele kama yesu alivyo wa milele kama mungu baba alivyo wa milele na nafsi izote tatu ziko sawa hakuna ainayo zidi nyingine zote ziko sawa mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu nafsi hizi zote ziko sawa mungu roho mtakatifu wa milele alishiriki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kufanyika mwili na ukombozi yeye ni nafsi sawa na alivyo baba na mwana yeye aliwavuvia waandishi wa maandiko aliyajaza uwezo maisha ya kristo kuwavuta na kuwasadikisha wanadamu wanaohitikia mwito wanapoitwa na mungu na huwafanya upya na, na kuwabadilisha ili waweze kuwa katika mfano wa mungu akiwa ametumwa na baba na mwana ili daima awe na watoto wake hutoa karama za roho kwa kanisa hulipatia kanisa uwezo wa kumshuhudia kristo nahuongoza na, na kuwatiya watu katika ukweli kweli yote sawasawa sawa na maandiko matakatifu huwo ndio msingi mkubwa tunapoangalia bari ya mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu ni muumbaji mungu roho mtakatifu ni mwalimu mungu roho mtakatifu ana mwanadamu aachane na dhambi mungu roho mtakatifu anatuongoza pia hata tunaposoma neno la mungu tuweze kulihelewa kama mungu alivyokusudia liweze kuwafikia watu roho mtakatifu anatuelekeza roho mtakatifu anatuombea tunapoomba wakati mwingine hatuombi vizuri roho mtakatifu anaomba kwa kuugua roho mtakatifu tunarudi pale pale katika mwanzo sura kwanza msarwa irnast mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani kwa nini kwa sababu tayari tunaona hapa kuna nafsi tatu tunaona kuna nafsi tatu za milele mwanzo sura ya kwanza mstari wa pili nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa vilindi uso wa maji mstari wa shiri na sita mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi mwanzo sura ya wa suawatatu bwana akasema roho yangu haitashindana na mwanadamu milele kwa kuwa yeye naye ni nyama basi siku zake zitakuwa miaka mia na ishirini maovu yalipozidi duniani mungu akasema hawezi kushindana na mwanadamu aliye muumba ambaye ni nyama na siku zake zitapunguzwa kwanza mungu alipoumba mwanadamu alikusudia mwanadamu aishi milele bila kuonja dhambi e, bila alikusudia mwanadamu ikiwa hataonja dhambi katika maisha yake aishi milele bila kuumwa bila kupata shida yoyote lakini dhambi imesababisha mateso na shida mbalimbali hapa duniani luka sura ya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu roho mtakatifu alimujia mariam aliyemzaa yesu kwa uwezo wa roho mtakatifu ndio tumesema hiyo inaitwa prototosi katika lugha ya kiunani kuonyesha kwamba yesu anazaliwa tu katika mwili lakini alishakuwepo alifanyika mwili akakaa kwetu akazaliwa kama mwanadamu akalia kama kamatunavolia akaumwa njaa kama tunavyoumwa na njaa kwa sababu aliamua kuacha uungu asilimia miamoja mbinguni na akaja duniani akaishi kama mwanadamu asilimia miamoja kama ni majaribu aliyapata kama tunavyoapata leo luka sura ya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakuujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu luka sura ya na roho wa bwana yuu juu yangu kwa maana amenitiya mafuta kuwaubiri masikini habari njema amenituma kuwatangaziya wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuona tena kuwaacha waliosetwa petro wapili, kwanza, wa pili sura ya 1 anasema maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu roho mtakatifu aliwavuvia waandishi wa bibiliya kwa nini cha kuandika nini waandike kwa sababu mungu aliwachagua watu kama tulivyojifunza ah, imani ya msingi ya kwanza kuhusu maandiko matakatifu hawakuandika kwa akili zao za kibinadamu lakini waliandika kwa uwezo wa roho mtakatifu mungu akituma roho mtakatifu waandishi hawa wakaandika wa wa kwanza sura ya mstari na wane. basi ndugu zangu za kwa habari ya karama za roho sitaki mkose kufahamu mstari basi pana tofauti za karama bali roho ni yeye yule roho mtakatifu pia ndiye anafanya kazi ya kugawa karama karama mbalimbali watu wanapapewa karama karama ya kuubili karama ya walimu walimuarama eh, eh, uimbaji karama za miujiza karama mbalimbali roho mtakatifu ndiye hutenda kazi kama hizi yohana suakuinn mstariwa kumi sit hadi ki nn nami nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akaye nanyi hata milele ndiye roho wa kweli ambaye ulimwengu hawezi kumpokea kwa kuwa haumuoni wala haumtambui bali ninyi mnamtambua maana anakaa kwenu naye atakuwa ndani yenu sitawaacha ninyi yatima naja kwenu wanafunzi wa yesu walikuwa pamoja na yesu kwa takribani miaka hii mitatu na nusu lakini yesu muda ulifika akasema nitawaacha nitaondoka na kwenda kwa baba lakini wanafunzi wa yesu wakasema sasa utatuacha pekeetu utatuachaje ye. yesu akasema sitawaacha ninyi yatima nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akae nanyi hata milele nashangaa watu mtu anaamua kusema roho mtakatifu hawezi kumtambua kupitia maandiko matakatifu lakini maandiko matakatifu yanatukumbusha kwamba yesu anapoondoka anamwacha roho mtakatifu ili akae nasi hata milele ili akae nanyi hata milele ndiye roho wa kweli ambayo ulimwengu hawezi kumpokea leo kuna watu wanamkataa roho mtakatifu ilishatabiriwa unatimiza unabii ikiwa unamkataa roho mtakatifu unatimiza unabii kwamba ulimwengu hautampokea na ulimwengu unakaliwa na watu ambao ni mimi na wewe kwaio mtu akiamua kumkataa roho mtakatifu amemkataa mungu maana mungu ana nafsi tatu za milele nasi ya kwanza hadi ya tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu sura 15, 26, nasema, lakini ajapo huyo msaidizi nitakayowapelekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokae kwa baba yeye kumbuka roho mtakatifu anatoka kwa baba an yani kwa mungu baba kwaiyo mungu baba ana nafsi zote ziko pale mungu baba, mungu mwana, mungu baba mwana roho mtakatifu atanishuhudia hmm? atanishuhudia neno narudia tena hii yohana nguauaaauatayoana lakini ajapo huyo msaidizi kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokayi kwa baba yeye atanishuhudia bwana yesu asifio sana roho mtakatifu yuko nasi anatusaidia hatuko peke yetu tena yesu akasema sitawacha ninyi yatima anaja kwenu nami ntamwomba baba ili awape msaidizi atakayekaa pamoja nanyi siku zote yani ndiye roho wa kweli mstari wa 13, hadi 15. anasema katika biblia lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza auatiye kwenye kweli yote unajua mpendo wa msikilizaji wangu unaweza ukawa katika kweli lakini haujawa katika kweli yote roho mtakatifu anafanya kazi ya kutusadikisha kwenye kweli yote katika kweli yote anaendelea kusema kwa maana hatanena kwa shauli lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake kumbe roho mtakatifu anatupasha habari hata mambo yajayo ndio maana leo hii tunajua kuna hukumu mbele yetu roho mtakatifu anatujulisha ayoyote ili tuweze kutambua na ili tuweze kujiandaa kujiandaawao roho mtakatifu anatukumbusha yale ambayo tutahukumiwa yeye atanitukuza mimi huyo roho mtakatifu atanitukuza mimi Kwa kuwa atata katika yalio yangu na kuwapasha habari na yote aliyo baba ni yangu na hivyo nalisema ya kwamba avsmaaambtata katika yalio yangu na habari huyu ni roho mtakatifu mpendwa msikilizaji wangu kama tulivyoona mwanzo kabisa kwamba mungu roho mtakatifu ni wa milele alishiriki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kwa roho mtakatifu kuwepo uumbaji unafanyika roho mtakatifu yupo ulimwengu unafanyika yesu yupo ulimwengu unafanyika mungu baba yupo nafsi tatu za milele zote zipo Hilo neno halipingiki kabisa bibilia inafunua kuwa roho mtakatifu ni nafsi na siyo nguvu kama wengine wanavyosema nguvu na wengine wanatumia hilo neno dynamis kwamba ni nguvu tu lakini roho mtakatifu ni nguvu lakini nafsi ni nafsi hatuwezi kuishia eh, roho mtakatifu ni nguvu tu peke yake roho mtakatifu ni nafsi sio nguvu isiyo na nafsi ni nguvu lakini na nafsi ni nafsi ambayo ndani yake kuna nguvu ya kufanya kazi kauli kama vile ilimpendeza roho mtakatifu nasisi matendo ya mitume na imempendeza roho mtakatifu na sisi hii kuonyesha kwamba roho mtakatifu anafanya kazi pamoja na sisi katika maisha yetu hufunua kuwa waumini walimuwona roho mtakatifu kama nafsi kristo pia anazungumzia kama nafsi ilivyo huru na kamili yeye ata nitukuza mimi alisema yesu kwa kuwa atatoa katika yalio yangu na kuwapasha habari yohana wa maandiko yanamtaja mungu wa utatu mungu wa utatu yanamwelezea yanamwelezea roho mtakatifu kama nafsi kama nafsi sikilizaji inawezekana ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasilianannsohjt ni... na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kwa kufikia hapo sina la ziada umekuwa nami habi machelumshana na tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku ya leo napenda kuondoka studio nikiacha wimbo kutoka kwao king'ongo sda kwy wimbo unaosema siwezi bila wewe lakini kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yale tayofaraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe I'm a man who can't da that I'm a mi Shikashereyana kinisi na amani na furaha, kani zani na wahi na ubiri na baba zenda de for na bado si oni ba ni liko. Nilisoma ne no ni kamali zaviriana bado ina kaha, na lisoma be tapo yaunda be na be hamba zomenga I go a ni nimusindini wao nawe sikwa aweza wala singuvu zangu bali karao yake masema bwana wa majeshi nikwako yesu furaha amani yakuduku etaraakaane eneshe imekubali we unakujina mingene ne kwanipelekashimoni mutajeri wango elimo yangomi mepeahavijatosha ya kunihekibisha bada kwangu anganisioni umaarufu na uzuri wangu mimi bada furaha nikowabi katikabidili yangu bila weni mule bado ni uchi na tena askeni wangu na mini, mimi wangu, yangu, mimi kwangu na kujinamini memekwanipelekashigoni kutajeri wangu elimo yangome mepeaha vijatosha kunihekimisha bada kwangu amani sioni umarufu na uzuri wangu mimi bado furaha iko wapi kakikabidi yangu bila weni bure bado ni kochina tenda maskeni na kikofu nilihe wako yesu fulaha amani ya kudumu eberawako ane anese ni bekubani siwezebilawewe nikusindini woonawe sikwaoweza walasinguvuzangu balikwaraoyake masema bwana wa majeshi nkwako yesu furaha amaniya kuduku eperawakaan endese vimekubali siwezepilawewe iusindini wao nawe siko uweza walasinguvu zangu palikaraho ya asema bwana wa majeshi nikwako yesu aakd anmka sizilawewe uniwwe sa ezawalasingfuzang arya ea aiya And the shade, but we the, the we I can't get my