nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yeswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutegea sikio idhay kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bedi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr rg na mpend msikilizaji mimi jinalangu ni fneltanda ninaokaribisha tena katika matangazo yetu kumbuke ya kwamba unaweza ukayapata matangazo yetu kupitia redio wa shirika roc fmmredio na kisima FM kutoka kule nchini kenya9 karibu tena na leo hapa tutakuwa na kipindi kizuri cha muziki naana muziki pamoja na kipindi cha maneno yalitafaraj na kwa kwanza basi ni katika kipindi cha muziki naana muziki ambapo tutakuwa na mtaalam katika masuala ya muziki hapa inamkaribisha katika makala yanaosema kwamba muziki safarini na si mwingine ni tegemea cha mpanda katika sehemu ya kwanza ya muziki safarini karibu uweze kumsikiliza akichambua mada mbalimbali za kimuziki solatitedhiyo ni kipimo ambacho hukuzoea hukuzo kukisikia katika masikio yako lakini ni nyimbo zetu kwa nini nimechagua um, kuongelea kipimo cha hamonis inakabiliwa na hatari ya tokomea kabisa kutoka katika ulimwengu wa muziki peda mm, ndugu mpendwa hujumuike nami katika toleo letu la pili la muziki safari maada yetu yaleo ni juu ya safari ya muziki wa kiroho um, tutaangalia mambo matatu la kwanza tutaangalia mbinu n yani method la pili mahusiano au melody na la tatu mawasiliano au mes um, kuna mambo hayo matatu ambayo ni muhimu tutakayoyaangalia katika toleo letu la pili Um, kuletea masomo haya si mwingine bali ni mwanamziki mwenzako tegemea champanda na hebu tuanze kwa kujinyenyekeza mbele za muumba wetu kwa njia ya sala basi tuombe baba mwema tuombemamefika tena wasawa ule mzuri wa kuweza kukuinua kukusifu na kukutukuza kupitia muziki safarini tafadhali gusa akili zetu na gusa mioyo yetu ili tuweze ku fahamu na kuelewa na kutenda itupasavyo kufuatana na mapenzi yako tunayauliza haya kupitia jina tukufu jina la mwana wako yesu kristo amen wazo la tafakari leo linatoka katika kitabu cha fungu fungu la la mpaka mpaka paulo anasema hivi um, kwa wayahudi nimeishi kama myahudi ili niwapate wayahudi yaani ingawa mimi siko chini ya sheria nimejiweka chini ya sheria kwao ili niwapate hao walio chini ya sheria na kwa wale walio nje ya sheria naishi kama wao ya sheria ili niwapate hao walio nje ya sheria hii haimaanishi kwamba mimi niko nje ya sheria ya mungu maana na banwa na sheria ya kristo um, kwa walio dhaifu nimejifanya dhaifu ili niwapate hao walio dhaifu nimejifanya kila kitu kwa wote ili nipate kuwaokoa baadhi yao kwa kila njia nafanya hayo yote kwa ajili ya habari njema nipate kushiriki um, baraka zake Um, ukifuatilia ufafanuzi wa ndani wa mafungo hayo hapo juu katika moja ya vitabu vya mama mmoja anaitwa mamal kitabu cha sda Bible commentary ambayo gombo la sita ukurasa ule wa 1 8 mama huyu anaandika hivi tunajua kwamba mtume hakukiuka hata nukta moja ya kanuni hakujiruhusu aongozwe au, au na kudanganywa na misemo ya watu mamawiti anatupendekezea kwamba um, dumu kufuatilia kile kinachokukereketa yani zeal and yz ila wakati huo huo tukikumbuka kwamba kuna baadhi ya makala ya imani yetu yanayotaka uangalifu katika namna tunavyosema yani expression namna tunavyo express ourselves vinginevyo yanaweza kusababisha chuki mara moja hilo ni gombo la Uh, katika hicho kitabu cha commentary chaurasa wa na kiangalia ileya kb muziki wa kiroho ni moja misemo crystal, yani ya misemo ya kikristo iliyo na nguvu sana huduma ya mziki wa kiroho imeendelea kuwa mbaraka mkubwa kwa jamii za watu mbalimbali licha ya tofauti za kidini rangi kabila bara hata lugha kwa hivyo kwa kuwa mwanamziki ni jambo linalotaka umakini mwingi na sala nyingi Um, kuweza kufahamu si tu kile tunachopaswa kukisema kimuziki ila pia na namna gani tunavyopaswa kusema um, japo paulo um, anatoa mfano mzuri sana wa namna ya kujichanganya na watu wa aina tofauti ni jambo la busara kufahamu au kujua mipaka ya mtu binafsi yani your own um, bila kuchukua tahadhari mapema uh, ni rahisi kujikuta mtu anaridhiana n yani anamom na mambo yanayokiuka kanuni za kimsingi za muziki wa kiroho um, hebu mtume paulo awe ni mfano wa kuigwa kwa wanamziki wetu waleo tujue kanuni mahiri zinazomwongoza mwanamziki tunapotoa huduma hii kwa watu mbalimbali iwe kwa wale walio chini ya sheria hata walio um, nje ya sheria na wale walio dhaifu pia uh, tuseme kama paulo kama eh, katika ule mstari wa 23 anaposema uh, nafanya haya yote kwa ajili ya habari njema nipate kushiriki baraka zake tuko katika kipengele cha mazoezi ya muziki toleo la pili tunajikita katika zoezi moja la tuning ya sauti tukitumia moja ya funguo ndogo kwa jina la harmonic minor scale nikianza kucheza katika mtiriko huo sasa ntajikuta na kwenda hiyo ni kipimo ambacho hukuzoea kukisikia katika masikio yako lakini ni nyimbo zetu tena ni nyimbo nzuri tu ambazo zinaelekea kupotea sasa k kwa hiyo inaenda kama ningetumia majina ya noti zile kama zilivyoandikwa kwenye zile ngazi doremifasolati doo ningekwenda kama ifuatavyo emiredo so, so, hicho ni kipimo cha harmonic au harmonic mino sle haya sasa tutakwenda kuimba kwa kufuata hiyo hamoni kamainasal nitakuwa na kuelekeza kama nikisema um, tumia utaanza kwa kufuata mziki ulivyo halafu nikisema e, basi utaingia e, nikisema e, e, um, hali kadhalika mpaka pale nitakapokwambia basi tunaishia hapo kwa hivi jiandaye aya karibu sasa tuanze zoezi kwa pamoja Um, uh, ici au ah, inakupa mwanzo icho ndio kipimo kitaga kinaenda hivo nakwambia n- n- tena jiandae sasa twanza kuimba kkutumia ah, ah. Tufanda juu, tufanda juu. E, e. aya ayakjiweketeai az td tena e tnapada ju na tatumia e jiandae tnaza 3tt ted kamba utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia aniani hapo ifotayoyesutna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania inayekaribisha katika kipindi cha maneno yalitayo faraja na hapa utokuwa naye mwinji lisi jafeti magoti akija na somo anasema kwamba jifunze kutumia ulimi wako vizuri chokiongea chaweza kufanya ukabarikiwa au ukalaaniwa unaongea nini asubuhi ukiamka hua unaongea kitu gani jifunze kujitamkia mambo mazuri kwenye maisha yako jifunze kujitamkia baraka jifunze kujitamkia uponyaji jifunze kujitamkia ushindi acha kujitamkia mateso kuna watu akiamka asubuhi anaanza na malalamiko akiamka asubuhi anaanza kuongea shida jifunze kujitamkia mambo mazuri biblia inasema kwenye kitabu kile cha mithali mithali sura a 5 mithari sura ya 15 na ule mstari wa kt maandiko yanasema kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya na biblia inasema kila mtu anaongea kilichojaza moyo wake kama moyo wako una mawazo mabaya utaongea mambo mabaya kama moyo wako una mambo mazuri utaongea vitu vizuri naomba nikuulize swali wewe uwa unaongea nini unatoa maneno gani kwenye maisha yako uwa unaongea kitu gani unapomuomba mungu uwa unamuomba nini unaongea nini na kila mtu anaongea kinachoujaza moyo wake kama moyo wako umejawa na baraka utaongea baraka kama moyo wako umejawa na laana utaongea laana kama moyo wako umejaa mafanikio utaongea mafanikio sikiliza kuna baraka za maisha yetu tunazifukuza kwa maneno yetu yaani kuna mtu kila siku anajitamkia vitu vya jabu ajabu anajitamkia mambo ya jabu ajabu anawatamkia watoto wake mambo ya jabu ajabu anamtamkia mme wake mambo ya ajabu ajabu sikiliza mdomo wako ndiyo maisha yako mdomo wako ndiyo mafanikio yako lakini pia mdomo wako ndiyo kushindwa kwako pia biblia inasema kitabu cha yakobo yakobo sura ya ta yakobo sura ya ta fungu a na 8 biblia inasema hivi katika kinywa kile kile hutoka baraka na laana yaani kinywa chako kinaweza kikatoa baraka na kinywa chako kinaweza kikatoa laana maneno yako yanaweza kukubariki au kuwabariki watu wengine lakini pia maneno yako yanaweza kufukuza baraka kwenye maisha yako na mimiwani nawaambia watu jifunze kuongea mambo mazuri hata kwa mwenzi wako wa maisha hata kwa mwenzi wako msemeshe maneno mazuri watoto wako wasemeshe maneno mazuri kwa sababu kinywa kinatoa baraka na kinywa kinatoa laana mithali sura ya k8 mithali sura ya 18 na ule mstari wa ishirini mpaka 21 biblia inasema hivi tumbo la mtu litajazwa matunda ya kinywa chake atashiba mazao ya midomo yake mauti na uzima huwa katika uwezo wa ulimi nao wa upendao watakula matunda yake mauti na uzima vipo katika uwezo wa ulimi ni eidha ufe au upone inategemea unatumiaje ulimi wako nimewahi kuona kuna watu wanasema eh magoti mimi kwa kweli maumivu ya tumbo ndio yatakayoniua eh, magoti mimi kwa kweli hiki kichwa ndiyo kitakachoniua kadri unavyoongea ndicho utakachokipata wewe ukiongea mauti utapata mauti wewe ukiongea ushindi utapata ushindi kuna watu wanatamka vitu vya ajabu sana mtoto amekuja na matokeo ambayo sio mazuri mzazi badala ya kumtamkia mambo mazuri mtoto wake anaanza kumtamkia mambo ya ajabu anasahau ya kwamba maneno yanaumba maneno yanatengeneza wewe unaongea nini jifunze kujitamkia mauti na uzima vipo kwenye uwezo wa ulimi jitamkie baraka jitamkie kupona jitamkie furaha hata watoto wako kabla awajaenda shuleni watamkie mambo mazuri wafundishe na wao kujitamkia vitu vizuri mme wako kabla hajaenda kazini mtamkie mambo mazuri na wewe mwanaume jitamkie mambo mazuri kuna watu asubuhi asubuhi ameshajitamkia mateso ameshajitamkia mateso asubuhi asubuhi ameshajitamkia mambo ya ajabu ndiyo maana mpaka jioni umekasirika kwa sababu wewe kuanza baraka za bwana kwenye kinywa chako unaanza na mateso kwenye kinywa chako hata kama una ugonjwa kiasi gani jitamkie kupona mama mmoja alikuwa anatokwa na damu miaka kumi na mbili aliposikia yesu anapita akajitamkia akasema nikishika vazi lake ninapona na wewe jitamkie watamkie wenzako watamkie watoto wako tamka mambo mazuri kwenye biashara yako lakini kuna mtu akiamka tu asubuhi eh ninajuta kufanya hii biashara nina juta jamani ninajuta hii biashara itanipeleka kaburini utakufa jitamkie mambo mazuri kwenye biashara yako hata kama unaona mambo ni magumu wewe tamka ushindi tamka kuna nguvu ya kutamka mungu alisema ikawa mungu alitamka vitu vikatokea nguvu ya maneno jifunze kutamka mambo ya ushindi masaa haya tunapoenda kwenye maombi anza kujitamkia tamka ni moja ya afya ulimi safi ni afya ndivyo maandiko yanavyosema bali ukorofi wa ulimi huvunja moyo jifunze kujitamkia unaenda kwenye mitiani jitamkie kufaulu unaenda mahali popote jitamkie tamka mambo yenye baraka tamka mambo yenye mafanikio acha kujitamkia mateso usijitamkie mateso usijitamkie kurogwa kwa sababu kuna mtu yeye hapa anawaza kurogwa tu kila wakati anasema e, magoti mimi nimerogwa nimerogwa na shangazi nimerogwa na yule ambaye nayani hacha kuwaza mambo ya ajabu ajabu wewe ni mtoto wa mungu tamka tamka tena kuna mtu mmoja aliwahi kuniambia yeye ameandika maneno nyumbani kwake asubuhi akiamka anaanza kuyasoma maneno yenye baraka maneno yenye mafanikio maneno yenye furaha lakini kuna mwingine akiamka tu anaanza wee mwanaume ni tabu nina juta kuolewa na wewe acha kujitamkia mambo ya jabuajabu jamani bwana asifiwe sana hata ukimaliza maombi ukishamaliza maombi anza kutamka ushindi kuna mtu unaweza ukamwombea nitaweka mfano magoti nimemuombea mama mmoja anaumwa mgongo nimemuombea huyo mama anaumwa mgongo akaniambia magoti mgongo unauma anaomba uniombee aya mama piga magoti tuombe tunaomba na huyo mama baadaye tunasema amina neno amina maanaake na uwe hivyo huyu mama akitoka kwenye maombi akisogea mbele anakutana mzebulengera mzee burengera anamuuliza mama samani nilisikia unaumwa mgongo anasema eh, eh, pasta endelea kuniombea unauma kuanzia hapa mpaka hapa wewe umeshaombewa bado unaongea tena yale yale ni moja ya ishara ya kushindwa lazima ujifunze kujitamkia kupona hata kabla ujapona jitamkie kufaulu hata kabla hujafaulu jitamkie kuolewa hata kabla hujachumbiwa jitamkie ushindi mungu atubariki sana rafiki yangu unayetufuatilia kwenye vyombo vyetu vya habari nawe pia jitamkie kushinda jitamkie baraka jitamkie yasiyowezekana jitamkie mbele za bwana jitamkie jitamkie watoto wako wasemeshe maneno mazuri wasemeshe mambo mazuri kwenye ndoa yako muwe na maneno mazuri yanayoleta utukufu wa muungu mimi ni tanda na asante sana kwa kuwa nasi katika eh, matangazo yetu katika siku hii ya leo nakutakia baraka za bwana 起你常必到 see again is ali Amen, amen,