unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti hibasana yesu yuhaja tena njnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wdts ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moningstar redio na roc fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr na kutoka kule nchini kenya waweza kutusikiliza kupitia 97 fm karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho jina langu habi machilumshana mimi ndiye msimamizi wa matangazo haya kwa siku hii ya leo kwa kuanza kipindi chetu tafadhali tuwategee sikio mlimani sj kwaya na wimbo mzuri unaosema bali wewe wimbo huu naamini ya kwamba msikilizaji wangu utakubariki ambatana nami shina la bapa yao wanadamu kupenda fedha tazama watu wengi wamepotea kwani walihihe na 要我的的ي你لنول To all, yeah. It's up. so it's Mambo, wmtaasanteni sana asanteni mlimani s kwaya na wimbo wenu hu mzuri na sasa basi twende kusikiliza kipindi cha sera za ndoa karibu katika kipindi cha sera za ndoa tunaye mary mseli huyu ni mwanafunzi kutoka katika chuo cha joldan ambacho kinapatikana mkoani morogoro ni mwanasikolojia na anakuja kutuelezea kuhusiana na malezi ya mtoto aliye katika kipindi cha balehe sehemu ya kwanza mtegesikio wa awra kwa jina anaitwa mary mseli ni mwanafunzi wa sikolojia na ushauri na s kutoka katika chuo pendwa cha jordan kilichopo hapa mkoani morogoro na leo utapendelea ku, kuongea na wazazi walezi pamoja na jamii na mada ambayo nimeiandaa kwa leo ambayo tutajifunza pamoja na wazazi walezi na jamii hata wewe inaweza kawa ni mtoto ambaye unanisikiliza mada yetu ya leo inasema malezi ya mtoto alie katika kipindi cha balehe malezi ya mtoto aliye katika kipindi cha balehe sasa kabla hatujaenda kwenye mada ya pendwa tulioiandaa leo ningependa tufahamu kidogo kuhusiana na balehe kwamba balehe ni nini kabla tujaenda kwenye mada husika nasema balehe ni hatua muhimu anayoipitia mwanadamu kutoka utotoni kuingia utu uzima na balehe pia huanza wakati kemikali za mwili zinazoitwa homoni huanza kuzalishwa kwa wingi zaidi kwenye mwili wa mwanadamu na homoni hizi zinavyokuwa zinazalishwa zinapelekea mwili wa binadamu huyo kuwa na mabadiliko mbalimbali yanaweza yakawa mabadiliko ya kimwili yakawa ya kihisia ya na kiakili na mpendo wa mzazi mlezi na jamii kwa jumla bila shaka tutakuwa tunayafahamu mabadiliko ambayo wana yapitia watoto wanatoka utotoni kenda kuani mabadikoanakua mbalimbali akawa na tanuka nyonga sauti yake inakuwa inakuwa nyororo nyororo na na ngozi ngozi pia inakuwa nyororo. pamoja mabadiliko mengine zaidi lakini pia kwa fulana yeye mabadiliko yake yanakuwa anakuwa kwanza na sauti nzito misuli yake inakuwa imetanuka anakuwa hata mwili wake pia unakuwa unatanuka na tanuka, na misuliakenakua tanu katika baadhi ya sehemu za mwili kama usoni mgongoni kifuani na sehemu mbalimbali mabadiliko mbali. pia ya mabadiliko yako a kipindi c mtoto huyu ambaye anatoka utotoni anaenda ukubwani ana mambo makubwa zaidi zaidi anakuwa na uelewa tofauti zaua mtoto hivo ni vitu baadhi au ni mabadiliko baadhi ambayo wanakuwa wanapitia watoto ambao wako katika kipindi cha balehe sasa tuende moja kwa moja katika mada yetu ambayo tunasema malezi ya mtoto au watoto walio katika kipindi cha balehe mpendo msikilizaji fuatana nami kwa mwanzo kabisa tutaanza na kwa nini elimu hii ya balehe ni muhimu kwa nini tunasema hii elimu ni muhimu na kwa kwanza kabisa ningependa kuzungumza umuhimu wa elimu hii kwa wazazi au walezi nasema mpanda msikilizaji elimu ya balee ni muhimu kwa mzazi au mlezi kwa sababu yeye ndo anafahamu maisha ya mtoto wake a mooae aamri wabaee kaundani wa zaidi na mzazi au mlezi anafahamu pia changamoto ozot aoamokasababu yeye ndio mtu wa karibu zaidi na na mtoto wake ni wazo, wazo zuri la kwanza, kwanza na wazazi au walezi hivyo basi elimu hii ya balee imebeba vitu vingi sana ambavyo vitamsaidia mzazi au mlezi kurahisisha malezi ya mtoto wake Mpenda msikilizaji tunaendelea elimu hii ya balee itakusaidia wewe mzazi au mlezi kukupatia mwangaza wa kufahamu ni nini ufanye ili kuweza kumsaidia kijana au binti yako aliye katika umri huu wa balee na itamsaidia utaweza kumsaidia jinsi gani aweze kuvuka vizuri katika kipindi hiki cha balee na pia kujenga mahosiano mazuri baina yako wewe mzazi au mlezi pamoja na mtoto lakini pia elimu hii wewe kama mzazi au mlezi itakusaidia kuweza kuongea na kijana wako au binti yako ni kwa jumla ni mtoto ambaye yeye anaelekea au yuko tayari katika umri wa balee au alishapita juu ya mabadiliko atakayo yapata au aliyokuisha yapata kwa sababu kutomwambia kijana au binti yako itampelekea kupata wasiwasi na kuamini vitu ambavyo sio sahihi na endapo kama atasikia vitu hivi kwa watu wengine tofauti na wewe mzazi au mlezi wake inaweza ikawa inampelekea kawa ku, nampeekea hatarini au kupata taarifa ambazo sio sahihi hivyo basi ni vizuri wewe mzazi au mlezi ukapata muda wa kukaa na mtoto wako na kumpatia elimu hii au ukampa maelezo zaidi kuhusiana na elimu hii ya balehe ili aweze kuepukana na kupata taarifa ambazo sio sahihi kutoka kwa watu ambao hawana nia nzuri mpenda msikilizaji baada ya kuangalia umuhimu wa elimu hii ya balehe kwa wazazi au walezi sasa tede tuangalie umuhimu wa elimu hii ya balehe kwa jamii tuone kwamba jamii na wenyewe wana mchango gani kwa watoto ambao na wenyewe wapo katika kipindi hiki cha balehe au ambao wanatarajia kuingia katika baehe msikilizaji tunapozungumzia jamii tunao wahusisha watu wengine j watu mtu atajuliza watu wengine hao ni wapi a watu wengine ni wale wote ambao wanagusa maisha ya mtoto au watoto hao walio katika umri huu wa balee kwa namna moja ama nyingine na watu hawa wanaweza kuwa viongozi wa dini wanaweza kuwa walimu wanaweza ukawa viongozi wanaweza wanawezakuaaahata jirani yako hapa anaweza akawa yeye na sio hilo tu hata serikali kwa ujumla pamoja nakahalika hivyo basi mpendoa msikilizaji elimu ya barlee ni muhimu kwa jamii kwa sababu jamii ina ushawishi mkubwa kwa mtoto au watoto hawa walio katika umri wa balee elimu hii ya balee itasaidia jamii kutoa mafundisho yenye msaada zaidi kama itamwelewa mtoto aliye katika umri huu wa balee na kupata taarifa sahihi na namna gani ya kumsaidia mtoto huyu na mpenda msikilizaji baada ya kuona umuhimu huu wa elimu kwa kwa jamii walezi na wazazi fuatana nami twende kuona baadhi ya dhana potofu walizo nazo wazazi walezi pamoja na jamii kuhusu vijana na mabinti walio katika kipindi hiki cha balei na mpenda msikilizaji sasa tunaenda kuziangazia dhana potofu walizo nazo wazazi walezi na jamii kuhusiana na binti au watoto walio katika kipindi hiki cha balee miongoni mwa dhana potofu walizonazo wazazi wa lezi na jamii kwa ujumla ni kuamini kuwa kuongea na kijana au binti aliye katika umri wa balee kuhusiana na masuala ya ujinsia huwafanya kutaka yani, tabia mbaya ni dhana potofu kwanini hii ni dhana ni, ni, potofu kwa wazazi walezi na jamii kwamba kumfundisha mtoto kuhusiana na elimu ya, ya balee sio kwamba ndio itamfanya huyo mtoto kwenda kujaribu kile ambacho unamwelekeza ila hiyo itamsaidia yeye kuepukana na hatari mbalimbali sababu endapo kama utamwelezea madhara ya yeye kujamiana kabla ya, ya wakati ambao anatakiwa mimba aai ambaoanaakiaamtu au mtoto mwenzake ujauzito kabla ya umri wake e wa majukumu kwahiyo ni vizuri kukaa na watoto na kuwaelezea zaidi kuhusiana na umuhimu wa balee kwao kwa sababu mabadiliko yanaweza akawatokea lakini wasijue wasijue kwamba yanatokea hivyo kwa nini japo ndio wapo wengine wanafahamu lakini ni vizuri ukamwelewesha uka zaidi mtoto wako kuhusiana na elimu hii ya balee ili ni jinsi gani aweze ni jinsi gani aweze kujikinga au kujilinda zaidi lakini sio hilo tu ili aweze kujiepusha aweze kujikinga na baadhi ya magonjwa mbalimbali mbali ya ngono hii sio sahihi kwa sababu kuongea na na na mtoto wako ndio itaweza kumsaidia kupata majibu sahihi na kujua namna gani mtotowako kujilinda kwa hiyo mzazi au mlezi leo kama ulikuwa unahofu, ulikuwa una hofu au lkua wasiwasi kwamba ukimpatia mtoto wako elimu ya balehe unawaswasi kwamba wewe utakua chanzo cha na, yangonu, au na na tabia sio chae ena kujiio nyingine ambazo tutaendelea kujifunza dhana potofu nyingine walionayo walezi wazazi pamoja na baadhi ya jamii ni kuamini kuwa ili mtoto wao au, au watoto wao wasipotoke mzazi anapaswa kuwa mkali sana hapana wazazi tunakosea na maana tunasema kadi unavyozidi kuwa mkali kwa mtoto wako unazidi kumweka mbali na wewe kwa hiyo jambo zuri au jambo la kupendeza litakuwa zuri zaidi endapo wewe kama mzazi au mlezi utaweka ukaribu wa pamoja kwa mtoto wako wako au watoto wako. ukaribu huu lazima lakini utakuwa na mipaka ndio ni wewe ni baba au ni mama au ni shangazi ni mjomba kuna mipaka ambayo unatakiwa uwe nayo kwa mtoto wako kwa hiyo kuwa karibu na mtoto wako au kuwa mkali wewe kuwa mkali kumbuka tumesema itakupelekea takuelekea kufanya ukae mbaliatotowak na, na yako, yako. urafiki inakuwa kwa mtoto aua inakuwa rahisi kwake kuelezea hisia zake kuelezea mambo yanayompitia mabadiliko anayoyapata kwasababu indaposesa kama wee mzazi au mlezi utakuwa mkali unafikiri huyu mtoto ni nani mabadiliko ninaniandalbadabadilio itia watoto uoaaofaoanladaaa na miaka kumi na mbili au akiwa na miaka kumi kwahiyo inaweza kawa huyu mwenzake alipata miaka tisa huyu mwingine akapata miaka kumi na mbili kahiyo ikawa tofauti kwa hiyo endapo kama hautapata muda wa kukaa na kuongea naye hiyo haitomsaidia wyo mtotowako bali endapo kama atakuja itapata taarifa kwa watu wengine inaweza ikamsababishia kupata hata taarifa ambazo sio sahihi tofauti na wewe mzazi au mlezi ambaye ungempatia elimu ambayo yee anaamini kwa sababu taarifa nimezipata kutoka kwa baba au kwa mama, au kwa mama sababu watu wangu lazima zitakuwa taarifa sahihi kwa hiyo atafata kile ambacho ume ume na tunasema mtoto katika njia mpasayo naye umemelewesha umemelekeza natunasemaaatua maeleke takama nayo atayaelewa vizuri na ataishi nayo mpaka pale ambapo ambaponae ataenda kusambaza kwa watu wengine kutoa elimu kwa watu wengine kwa ajili ya kuwasaidia zaidi silizaji inawezekana kabisa kuwa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizit na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina la ziada mimi jina langu habi machilumshana asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami napenda kukutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kwa leo tumefika tamati kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa wimbo ninaokuacha nao chanao, ni kutoka kwao mlimani sda kwaya wimbo unaosema nivute kwako endelea kubarikiwa This is a sitoke karibu na wewe saa lama ya guruni kwa kona Oh