unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja ana Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr hilo msikilizaji endelea kuwa pamoja nami kupitia morning star fm na kupitia rock fm mtandao yetu ni www org hi leo kipindi hewani ni biblia ya kujibu na hi leo hapa tutakuwa naye mchungaji emmanuel andrew pamoja naye habi machilu mshana wakijibu maswali yako katika kipindi hiki cha biblia kujibu ni kujuze tu ya kwamba msikilizaji leo tutakuwa na waimbaji wa wakwa ya kingongo ambao wao wamepata nafasi ya kuweza kutufungulia vipindi vyetu kupitia wimbo unaosema je wamjua katika wimbo wa pili nao waimbaji wa burka kwaya kutokea arusha watakuja kwako katika wimbo wa pili unaosema sikia yesu basi awali ya yote patia fursa ya kuweza kuusikiliza kwa uzuri kabisa wimbo wanaosema je wamjua ambao wameimbwa na waimbaji wa kwaya ya kingongo kutokea dar es salam yeah. asante sana kwa ya kingongo kwa ujumbe huo mzuri nami nachukua nafasi ya pekee msikilizaji kukaribisha katika kipindi hiki cha biblia kujibu na huyu hapa mchungaji emmanuel andrew pamoja naye habi machiri Nante mchungaji kwa maelezo mazuri hivyo lakini kwa kukazia hapa utufafanulie kwamba je wa atis walijitoa a wakatoliki kimsingi waadventist wa sabato hawajatoka kwa, kwa wakatoliki hawakujimega hawakujimega kutoka kwa wakatoliki maana mm-hmm. waka, historia tangu mwanzo mungu alipoumba mm-hmm. tunasema kulikuwa na kanisa la mungu tangu umbaji pale deni yaani adamu na hawa walipewa E, walikuwa ndio kanisa la, la mungu na hawa walipewa sabato kuitunza. walipewa sabato sabato sabato kuitunza kuitunza e, kuitunza walipopewa historia inasema kwamba e, wakaendelea kuitunza sabato wakaendelea kuitunza sabato katikati hapo ukatokea uwasi baada ya nguko la dhambi dhambi ilipoanguka bado waliendelea kuitunza sabato baadaye historia inasema ukatokea uwasi ulioelekezwa ulioandikwa kwenye kitabu cha cha ufunuo sura ya mbili, wa saba. E, utakutana na maneno asema joka akamkasilikia mwanamke akaenda afanye vita na uzao wake ulio salia na akapewa kunena makufuru na kuwatesa hawo wazao wa mwanamke walio salia ma2 na, na historikale hiyo inaanza mwaka wa 538 baada ya yesu kristo mpaka mwaka el798 na, na, na hapo sasa ndipo tagundua ya kwamba e, ule mfumo wa uwasi wa kanisa la ra i ulipoungana na rumi ya kipagani e, ambayo tunaisoma kwenye dni sura ya pili nadan sura ya saba kuhusu watawara katika historia e, ile aliyoiona aliyoionadneza e, ambayo anaona kichwa cha dhahabu e, wa dhahabuufaumewababe anaona kifua cha fedha ufalume wa uyunani anaona kiuno cha shaba eh, anaona miguu ya chuma ufalume wa rumi rumi kwamba kwa hata yesu anapozaliwa utawara huo ulikuwa uko wa ukaungana na rumi ya kipagani ukaungana na dora mwaka wa askofu mkuu wa kanisa la akatangazwa kuwa papa mwaka wa 138, ndipo sasa akaanza kutawara kile kilichoandikwa kwenye bibla kamba ile miaka efu moja miambil na sti akatawara huyu mnyama hiyo akajaribu kuiondoa sabato kwenye mstari wake akaleta mapokeo akaleta mafundisho ya uongo biblia ikaondolewa kwenye mikono ya watu lakini wakabaki watu wachache watu wa mungu Mbago, mungu anasema, mungu mapangoni wakahifadhiwa ambao anasema wachach atuwamnwalikimbia maanni wakafadiammuanasma mnu alamanda maal amia manake aajakutuna sabat ya kutunza sabato ya bwana kwa hiyo mwaka m9 ndipo utawala wa ufaransa kamanda wa jeshi alikuja italia akamkamata papa akamfunga jera aka kule. Na hivyo upapo kwa nini? matengenezo yakaanza wana matengenezo wakaamka sasa wanapoamka ndipo wanarudisha sabato ndipo bwana anaandika kwenye kutoka ish anasema ikumbuke siku ya sabato. kwa nini maana ilikuwepo iliharibiwa na mfumo wa uwazi asante nilikuwa nahitaji tu fafanuzi hapo ili watu wasija wakachanganya wakaona kwamba wasabato kwamba utunzaji wa wasabato ulikuja kujitoa tu pale kutoka kwa wakatoliki lakini kumbe utunzaji wasabato ulikuwepo toka uumbaji hmm. nilikuwa namfafanulia tu hapa msikilizaji wangu aliyeuliza hili swali na, na labda niseme kitu hawa wana matengenezo walipomaliza kukatokea vuguvugu uh, vugu lingine linaitwa wanamarejeo hawa wana marejeo E, walikuwa wanafanya nini wanarejea maana martin ruthr alifanya matengenezo ya mafundisho kwenye e, kanisa hawo wanamarejeo wanakuja sasa kurejea kwenye kweli za bibilia na walitoka kwenye madhehebu mengine walitoka methodist walitoka orthodox, walitoka orthodox baptist e, walipokuja akina james white akina john ha wote ni tunaita tunaitayne walitoka huko E, akina elen harmon walitoka methodist walipokuja katika vuguvugu lile la kutafuta ukweli kurejea na kujifunza juu ya bibilia juu ya ujiwa wa yesu kristo hasa kama ulivyoelekezwa katika daniel sura ya 8 msara wa14 na utagondua ya kwamba walipoendelea kujifunza ndipo ambavyo mungu aliendelea kuwafunulia na ili kuwa taasisi wakaungana kwanziya mwaka 184 ambapo sasa tunaona linatajwa katika ufunuo sura ya ta msari wa1218 mpaka inazungumzia habari ya kipindi cha kanisa la aodikia anasema katika kipindi hicho ndipo wakarejea kwenye maandiko na mungu akawaongoza wakabaini uelewa sahihi juu ya utunzaji wa sabato wakaanza kuitunza sabato kwanzia hapo ndipo sasa wakaanza kuitwa wasabato kwa nini maana wanatunza sabato wamerejea kwenye sabato ya bibilia Mm. na mwaka elfu mo8 na stt ndipo wakatengeneza taasisi ya uongozi taasisi ya utawala na kupewa jina sasa kamili kama jina la wa wa yani, adventist church kwa nini kwa sababu wamerejea yni ni wanamarejeo wanaoabudu siku ya sabato wakisubiri marejeo ya yesu kristo kwahiyo wengine ni kweli wan, ni wanamarejeo wanasubi uwa yesu kristo lakini hawaitunzi sabato asante kwa ufafanuzi huo mzuri mungu akubariki sana mchungaji Amen. na sasa tuende swali hili lingine kutoka kule maeneo ya kigoma tunakutana naye rehema alfonsi yeye anauliza bikila maria yupo mbinguni kama yesu anataka kufahamu <laughs> kwamba na nayeye yupo kama yesu maanake kwamba yuko huko mbinguni au yuko wapi maria tunafahamu wote kwamba ni mwanamke aliyetumiwa na mbingu kwa ajili ya kumzaa yesu kwa sababu yesu alipokuja hapa duniani alikuja kama mwanadamu asingeweza kuja kama mungu kamili katika hali ya utakatifu wake kwa hiyo akabeba umbo akaamua kufunika uungu ndani ya ubinadamu na ili ahufunike uungu ndani ya binadamu akazaliwa kupitia kwa mwanadamu aitwae bikira maria na huyo alipewa taarifa na Gabriel, malaika na alimwambia kwamba tazama utabeba mimba na mariamu anasema nitabebaje mimba wakati mimi ni bikira sijapata kujua mwanaume bado namwambia kwa uwezo waroh nar waro mtakatifu hiyo eh, mariamu alitumika kama uzao eh, mwanamke kwa ajili ya kumzaa yesu kristo lakini hakuna mahali katika bibilia pamerekodi kwamba mariamu eh, yuko mbinguni ila tunachoweza kutazama ni hiki kwamba ukiangalia matukio yaliyotaja habari ya watu walioenda mbinguni moja kwa moja kisoma kitabu cha mwanzo sura ya tano, msari wa tan inataja inaeleza ya kwamba henoko alitwaliwa na mungu kwenda mbinguni labda tusome msikilizaji ndabdasommkajipatuelmwanzo kuelewa mwanzo tano e, mwanzo sura ya tano e, na ule msari wa ishirini na nne tusome apo e, mwanzo sura ya tano mstari wa ishirini na nne bibilia inasemaji biblianaema hiv heno akaenda pamoja na mungu munu yani manake alishi sawasawa na mapenzi ya mungu halafu naye akatoweka maana mungu kwa ya kwa mba, mungu ya kwamba nani henoko na henoko na yuko mbinguni lakini tukio lingine ni katika wa pili ni katika wa pili ndugu mtangazaji sura ile ya pili E, msari wa kwanza halafu tutasoma na msari wa kumi namoja msari wa kwanza nasema ikawa hapo bwana alipopenda kumpandisha elia mbinguni kwa upepo wa kisulisuli elia alitoka pamoja na elisha alafu msari wa kumi yani na moja unaeeza sasa cmiaikawalipokua wakiendmbngea tama kukatokea gari la moto na farasi wa moto likawatenga wale wawili yani elia na elisha naye elia akapanda mbinguni kwa upepo wa kisulisuli k hayo ni matukio mawili lakini pia kitabu cha torati 34, msari na 3:5 una rekodi tukio la musa akiwa katika vilele vya uh, pisiga katika mlima nebo nasema musa akafa halafu mungu akamzika hakuna mtu anayejua lakini ukisoma matayo 17 e, na baada ya siku sita yesu akawatwaa petro na yakobo na yohana nduguye akawaleta juu ya mlima mrefu faragani mstari wa faran akageuka sura yake mbele yao uso wake ukang'aa kama jua mavazi yake yakawa meupe kama nuru mstari wa nu na tazama wakatokewa na musa na eliya kwabiblia inasema yakwamba waliotoka mbinguni ni musa na elia elia ambaye biblia imetupa ushahidi alichukuliwa musa, hayasema, alichukuliwa musa haijasema ila yasema, mungu alimzika halafu alafu na naja lake mpaka leo a wenye ishinina saba inasema musa alishuka na elia kwa hiyo tunaamini kwamba musa yuko wapi wapi wapi mbinguni mbinguni mbinguni henoko yuko elia, yuko elia halafu wengine tunaambiwa ni 27. E, ukisoma aine bshina sabaasuaashinina saba Eh, matayo tusome funguletu amwisho matayo surahina saba wa a kituatumbushaa likapasuka vipande viwili toka juu hata chini nchi ikatetemeka miamba ikapasuka msrb makaburi yakafunuka ikainuka mili mingi ya watakatifu walio lala kuna hili nalo pia kwamba watakatifu wako mbinguni maana hata maria mariam anahesabika kama miongoni mwa watakatifu na imani hiyo wenzetu wa roman rmaai wanaamini kwamba watakatifu wote wako mbinguni kwa sababu wanafundisho la toharani thaan kwamba papa ana hazina ya haki kwamba mtu akifa hata kama alikuwa na dhambi fulani anaenda kwanza toharani anapata adhabu ndogo ndogo halafu ndugu na familia wakipeleka sadaka kwa padri wakamuombeawakishaombaapa e, e, e, amekasimisha madaraka yake kwa mapadri ambao wanaweza wakaomba halafu papa anaachiria kiwango fulani cha haki ya watakatifu waliotanguliwa akiwemo mariamu e na akiwemo na, na akiwemo petro eh, Wasizi, na wengine wengine sasa wale watakatifu ile haki yao inakuja kwa padri halafu padri akifanya maombi ile haki yake inakwenda toharani inakwenda inamuongezea huyu mtu aliye harani ni kama vile alikuwa na eh, haki haki ya sasa maombi ya padri yanampelekea nahaiasilimia ab sasmambiaanapelekea haasilimia eai anafisa peponi E, sasa hilo ni fundisho ambalo sio la sio la bibilia kwa hiyo hatuna uhakika wa mariamu kuwa mbinguni kwa mujibu wa bibilia na hata hivyo bibilia nasema wakati yesu anafufuka wakati yesu anakufa pale msalabani makaburi yalifunguka na waliotoka kwenye makaburi ni pamoja na mili ya watakatifu waliolala na ni kwa nini watakatifu kwa sababu hawa ni wale walioishi maisha ya kumcha mungu ambao bibilia inasema heri wafao wafu wafu katika bwana kwio hawauu wt iliinuka leo tunapokufa tunabaki aau mpaka mak wa yesu kristo utakao kwa hiyo mariam ninashawishika kusema kwamba mariam kwa mujibu wa biblia bado yuko aridhini yuko kabrini pamoja na yusufu yuko kabrini pamoja na petro yuko kabrini wanadamu wote waliorara mauti wako kaburini wanasubiri ufufuo asante mchungaji kwa majibu mazuri na kwa kukazia hapo wale waliopata bahati hiyo ya hao watakatifu ambayo mchungaji amesoma hapo ni wale wakati ule yesu ambapo yeye amefanya nini amefufuka maana yake kwamba huyu bikila maria yeye alikuwa alikuwa mzima mm. kwa hiyo wengine wote chini ya hapo bado wapo wapi makaburini basi kwa leo tuishie hapa mchungaji san san. lakini tutaendelea baadaye na maswali mengine asante sana kwa kutenga muda wako mungu akubariki wa na, na msikilizaji wangu naamini ya kwamba utakuwa umebarikiwa sana sana sana na majibu ambayo leo mtumishi wa mungu mchungaji emmanuel andrew ameweza kuyajibu maswali ambayo yametufikia hapa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe jina langu habimache mshana endelea kutiias <muchu> jina hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kama utokaa na maswali maoni changamoto au jambo linalokutatiza endelea kuniandikia kwa anwani hii hapa ifuatakk yesoj ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ni mafundisho makuu msikilizaji nikushukuru sana nikushukuru sana kwa kuchagua kwa pamoja nami katika siku hii ya leo na umejifunza mengi kupitia vipindi hivi basi buruka kwaya wimbo wsikia wito ndio wimbo ambao tunakuaga nao kutoka pastudio tukiwa kama idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr We call it the day the Yeah. <laughs>