unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena tegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wrd ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 s lakini pia tunasikika kupitia moning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www na kutoka nchini kenya tunasikika kupitia 97fm karibu msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu na kwa kuanza kipindi chetu basi tutaanza kusikiliza wimbo kutoka kwao mikungeni sdai kwaya wimbo unaosema enyi watu wa mungu msimamizi wa matangazo haya naitwa habi machelumshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho Job هوتولفض <laughs> mikongeni s na wimbo wenu mzuri na sasa basi napenda ni msikilizaji wangu katika kipindi cha mafundisho makuu hapa tunamsikiliza mchungaji josef chengula sehemu ya pili akituelezea kuhusiana na mungu roho mtakatifu ambatana nasita na wa, wa korinto wa Piri, 13, wa pili sura ya mstari 34 roh mtakatifu ananasi anashindana mwanzo sura ya sita mstari wa au anafundisha uyu roh mtakatifu ni mwalimu luka sura ya mwalimuu sust roh mtakatifu anasadikisha katika yohana sura akmstaa roh mtakatifu anaelekeza masuala ya kanisa ni nini ninini chakufanyamatendo sura ya ule msari wa ulsta roho mtakatifu anasaidia na kutuombea roho mtakatifu anasaidia na kutuombea warumi sura a nane msari wa ishiri na sita roho anatuombea kwa sauti ya kuugua hatujuituombalo tunababaikatu kama hatujaomba vizuri roho mtakatifu anatuombea warumi 8 mstariwa ii6 lakini roho mtakatifu anavuvia anavuvia al, kama alivyowavuvia waandishi mbalimbali katika bibilia waandishi wale a0 walioandika biblia Petro, wapili, sura ya kwanza, mstari wa na, na roho mtakatifu an, anatutakasa maisha yetu ya uchafu anatutakasa katika maisha yetu petro kwanza sura ya kwanza mstari wa pili shughuli hizi haziwezi kufanywa kwa nguvu tu au mvuto fulani sifa fulani ya mungu ni nafsi tu inayoweza kuzifanya ndiyo nafsi hii nafsi ya tatu katika ungu roho mtakatifu hizi shughuli hizi kazi zote nilizozisema zinafanywa na nafsi zinafanywa na nafsi ni nafsi ya mungu katika utendaji roho mtakatifu ni mungu hakika roho mtakatifu ni mungu hakika maandiko matakatifu yanazungumzia roho mtakatifu kama mungu petro alimwambia anania kuwa kwa sababu aliambiwa kila mmoja ause vila yalivyo navyo pesa ikusanywe pamoja lakini sasa petro alikuwa ndiyo mchungaji mkubwa hapo na hubili lakini petro akaangalia anania na safira walivyofanya petro akamwambia anania kuwa kwa kumdanganya roho mtakatifu hukumudanganya mwanadamu bali ulimdanganya mungu Hii ni matendo ya mitu ya mitume sura wa wa na ulimudanganya yesu alizungumzia alifasihi dzambi isiyosamehewa kuwa ni dhambi ile ya kumkufuru roho mtakatifu hata hivyo mwanadamu akisema mimi simtambui roho mtakatifu amekufuru na hiyo dhambi neno la mungu inasema kwamba hiyo dhambi haisamehewi hiyo ni dhambi ya kukufuru katika maisha ya mwanadamu naye mtu yeyote atakayenena neno neno juu ya mwana wa adamu atasamehewa bali yeye atakayenena neno juu ya roho mtakatifu hatasamehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao hii ni sura ya wa moja na hili linawezekana tu ikiwa roho mtakatifu ni mungu maandiko uusisa roho mtakatifu na sifa za mungu yeye ni uzima paulo alimweleza kama roho wa uzima kama warumi wa yeye ni ukweli kristo alimwita roho wa ukweli roho wa, ukweli. Sura 16, msari ule, wa 13. maneno ya upendo wa roho maneno upendo wa roho warumi sura 15, msari wa na roho mtakatifu wa mungu wa efeso waefeso zinairisha kuwa upendo na utakatifu ni sehemu ya asili ya mungu roho mtakatifu ana uweza wote mungu alimpa uwezo wote anagawa karama za roho kama tulivyoangalia kila mtu peke yake kama apendavyo yeye roho wa mungu mstari wa ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja kama tulivyoona yesu pia ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hata roho mtakatifu ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hata mungu baba ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja atakaa na watu wake milele 14, ule mstari wa 16. hakuna anayeweza kuepuka mvuto wake hii ni ab miamoja thelathi na tisa mstari wa saba hadi wa kumi niende wapi nijifiche wewe mungu upo niende kaburini upo nijifiche wewe upo kila mahali upo niende nijifiche msituni wewe upo mungu yuko mahali pote katika maisha yote ya mwanadamu pia yeye anajua mambo yote roho huchunguzwa yote hata mafumbo ya mungu roho mtakatifu anayafumbua yote na mambo ya mungu hakuna ayafunuaye ila roho wa mungu hii ni wakorinto wa kwanza sura ya pili mstari ule wa kumi namoja na, na mstari wa wakumi na ule mstari wa kumi na moja maneno mungu, ya mungu yanatukumbusha vizuri kwamba mungu wetu ni wa pekee mungu wetu ni mwenye nasi tatu ambayo anaweza kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hhilo ni, ni jambo ambalo mwanadamu wa kawaida hawezi kufanya na nawezi kulinganisha roho mtakatifu na mwanadamu kwa sababu roho mtakatifu anakuwepo mahali pote kwa wakati mmoja huo ni mvuto usio usioelezeka katika nafsi ya uungu na tunaona e, roho mtakatifu aliwashukia mitume katika kipindi kile cha pentecoste kama tunavyosoma matendo sura ya pili tunajifunza walipokea nguvu ya roho mtakatifu wakapewa karama mbalimbali wakapata karama ya, ya ya ya kunena kwa lugha wakashangaa makuu ambayo mungu aliwatendea roho mtakatifu anachukuliwa kuwa sawa na baba kuwa sawa na mwana katika fmula ya ubatizo ndio maana katika matayo sura sa tunasema na kubatiza kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu hizi nafsi tatu zinaitwa nafsi tatu za milele katika uungu wa mungu wetu na roho mtakatifu na uungu tangu milele zote mungu roho mtakatifu aliishi ndani ya uungu kama nafsi ya tatu baba mwana na roho mtakatifu wana uwezo ulio sawa wa kuishi wenyewe pasipo kutegemea kitu chochote kingine ingawa wote ni sawa kuna mpangilio wa kiutendaji ndani ya uungu e, maana tunajifunza mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu kiutendaji ni kama vile washirika wa kanisa washiriki wa kanisa tunapoandikwa majina yetu kitabuni linaandikwa jina la kwanza jina la pili jina la tatu jina la nne mpaka kumi lakini wote hawa wa, wanaitwa washiriki wakanisa, wa kanisa au waumini wa kanisa lakini mungu sasa anapoitwa mungu kuna nafsi mungu baba kuna nafsi ya pili mungu mwana kuna nafsi ya tatu mungu roho mtakatifu ukweli kuhusu mungu roho mtakatifu anaeleweka vizuri zaidi kwa njia ya yesu wakati roho mtakatifu alipokuja kwa waumini anakuja kama roho wa kristo haji kwa ajili yake mwenyewe akiwa na mambo yake mwenyewe shughuli yake katika historia imejengwa katika utume wa kristo wa uokovu ndiyo maana roho mtakatifu anakuja kwetu kwa ajili ya utume wa kristo wa uokovu maana hizi nafsi tatu za milele za mungu zinategemeana roho mtakatifu alihusika kikamilifu pia katika mchakato wa kuzaliwa kwa yesu kristo alikuja luka mstari wa35 alithibitisha huduma yake ya hadhara wakati wa ubatizo matayo sura ya tatu ule mstari wa kumia sit na kumiasaba na inaleta manufaa ya kafara ya upatanisho ya kristo na uvufuo kwa wanadamu wote warumi sura ya nne mstari wa katika uungu roho mtakatifu anaonekana akishuka jukumu la kuwa mtekelezaji wakati baba alipomwona wake akamtuma ulimwenguni kama tunavyosoma katika yohana tatu kumi na sita kwa maana insi tunajifunza kwamba ro aliahidiwa kwamba atakuja eh, tulikusudiwa tuwe mahali pa roho mtakatifu kama tunavyosoma katika wa wakwanza sura ya tatu ule mstari wa kumi na sita ambi ya adamu na hawa iliwatenganisha na bustani na roho ambali kaa ndani utengano ule ungali bado unaendelea uovu uliokithiri kabla ya gharika uliomfanya mungu aweze kusema roho yangu haiwezi kushindana na mwanadamu mwanzo sura ya sita, ule mstari wa tatu. utume wa roho mtakatifu ni nini jioni ile kabla ya siku ya kifo cha kristo maneno yake kuhusu kuondoka kwake kulikokuwa kuna karibia yaliwafadhaisha sana wanafunzi wake aliwahakikishia kuwa wangepokea roho mtakatifu aliaidiwa roho mtakatifu kama mhakirishi wake binafsi wasingeachwa kama yatima lakini roho mtakatifu atakuja kama tulivyosoma katika yohana sura ya ule mstari wa 18. chimbuko la utume agano la kale agano jipya agano jipya linamfunua roho mtakatifu kwa njia ya pekee sana anaitwa roho wa yesu matendo sura ya kumi na sita ule mstari wa saba roho wa mwana wake wa galatia nne mstari wa sita roho wa mungu warumi sura ya nane mstari wa tisa roho wa kristo warumi nane mstari wa tisa petro wa kwanza moja mstari wa kumi na moja na roho wa yesu kristo wa filipi sura ya kwanza ule mstari wa tisa ni ninani aliyeanzisha utume wa roho mtakatifu yesu kristo au mwana au mungu baba wakati kristo alipovihrisha chimbuko la utume wa roho mtakatifu kwa ulimwengu uliyopotea alitaja vyanzo viwili kwanza alimutaja baba nami nitamuwomba baba naye atawapa msaidizi mwingine Yohana sura sunapolinganisha piya na yohana yohaa atokaye kwa baba ubatizo wa roho mtakatifu aliuita ahadi ya baba matendo moja mstari wa ne. pili kristo alitaja mwenyewe nitampeleka roho kwenu yohana sura ya mstari wa hivyo roho mtakatifu anatoka kwa wote wawili baba na mwana ndio maana nafsi zote ziko sawa zote ziko sawa utume huko pale pale roho mtakatifu yuko kwenye utume yesu yuko kwenye utume mungu baba yuko kwenye utume akamtoa mwanaye pekee ili aje kutuokoa sisi wenye dhambi mpendwa msikilizaji wangu usibabaishwe na mwanadamu anayesema roho mtakatifu sio nafsi ya uhungu roho mtakatifu ni mungu kama tulivyoona sura ya mstari wa saba, bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia pwani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai tunapoangalia habari ya roho mtakatifu matayo 2819 basi yendendeni mkawafanye mataifa yote kwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la baba na la mwana na roho mtakatifu lakini ukisoma matendo ya mitume sura ya kwanza mstari wa nane haya ni maneno ya mwisho aliyosema yesu kabla hajaondoka kabla hajaondoka mara nyingi watu husema hivi mtu kabla ajafa alisema maneno gani sasa maneno haya yesu aliyasema kabla hajapaa kwenda mbinguni maneno haya yapo katika matendo wa nane. lakini mtapokea nguvu akisha kwaajiliya juu yenu roho mtakatifu nanyi na mtakwa mashahidi wangu katika yerusalemu na katika uyahudi wote na samaria na hata mwisho wa nchi ahadi haya maneno ya mwisho aliyoyasema yesu mtapokea nguvu ya yaani nguvu ya roho mtakatifu uwezi wa roho mtakatifu mtapokea nguvu hii kama nafsi ya uungu maana nmaanasema mtapokea nguvu nguvu peke mtakuwa na nyingine ziada nafsi nafsi ya ya ya roho mtakatifu mungu ya tatu ya uungu nguvutbakiekeefsa takaifufstaa alafu kiokear takafaa kata yerusalem mtakuwa mashahidi katika uyahudi mtakuwa mashahidi katika samaria mtakuwa mashahidi dunia nzima ulimwengu ulimwengunikoti matendo mitume mbili, kumina sabali, kumina nane, ya mitume bilk7abaa8 itakuwa siku za mwisho asema mungu nitamwagia watu wote roho yangu na wana wenu na bindi zenu watatabiri na vijana wenu wataona maono na wazee wenu wataota ndoto na na siku zile nitawamwagia watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu nao watatabiri wa nane, petro akawambia subuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu Empowered by the holy spirit mtapokea nguvu ya roho mtakatifu mtapokea uwezo kipawa cha roho mtakatifu hapa anasema wanaomwamini yesu wanaendelea kupokea kipawa cha roho mtakatifu petro akawambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu habari njema mpendo wa msikilizaji wangu mahali popote ulipo uliza kanisa la wa, wa sabato umpokee roho mtakatifu ubatizwe umpokee yesu katika maisha yako ubatizwe umpokee mungu baba katika maisha yako ubatizwe ndio maana narudia tena hii matendo sura ya pili petro akawambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu roho mtakatifu yuko kwa ajili yetu roho mtakatifu ni mtendaji katika maisha yetu roho mtakatifu anakusii anakukumbusha roho mtakatifu ni mungu hakika nafsi tatu miongoni mwa zile tatu yeye ni mungu roho aliyeahidiwa tukimwomba anakuja kwetu roho aliyeaidiwa tuwe na roho mtakatifu atakuja roho aliyeshiriki katika utume atakuja na sisi tutakuwa na utume kama ambavyo roho mtakatifu ameshiriki katika utume chimbuko la utume kwa njia ya roho mtakatifu kwa njia ya yesu mwokozi wa ulimwengu nasi zote tatu zikishirikiana katika kumwokoa mwanadamu zote zilikuwepo zilishirikiana zote kwa hiyo kwahiyo kwa hiyo na waarifu ya kwamba hakuna mtu anenaye katika roho wa mungu kusema yesu amelaaniwa wala hawezi mtu kusema yesu ni bwana isipokuwa katika roho mtakatifu wezi kumtenganisha yesu na roho mtakatifu roho mtakatifu na yesu ni kitu kimoja lakini lakiniwarumi8 neno la mungu linasema neno la wa mungu inasema, nane, warumi nane, kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu pendo a msikilizaji nasema kwamba nataka yesu nataka yesu awe katika maisha yangu yangu nataka nataka nataka roho mtakatifu awe katika maisha nimpokee yesu maishani mwangu kubatizwa mahali popote uliza kanisa la atasabato wa wa watakusaidia ili weze kubatizwa kwa njia ya kumwamini yesu yesu katika maisha yako maishani mwako roho roho mtakatifu mtakatifu atende atende kazi Muruhusu, atende kazi ndani yako inua mkono wako mahali ulipo unasema maai ui as u isaidie kamilishe maisha yangu ni kabidhi kwa yesu anisaidie roho mtakatifu naomba awe ndani yangu ili niendelee kupata nguvu katika maisha yangu unahitaji hilo inua mkono wako baba tazama mtumishi wako aliyeinua mkono anahitaji kukupokea yesu katika maisha yake ninaomba bwana msaidie kwa namna pekee hebu mpatie nguvu bwana anahitaji yule nahitaji kubatizwa naomba msaidie bwana mahali popote ulipo fanya maamuzi yako fanya maamuzi ya kubatizwa kule mbea kule rukwa kule iringa kule tabora kule arusha mwanza shinyanga msoma zanzibar kila mahali dar e salamu amua kufanya maamuzi thabiti ya kubatizwa morogoro wewe tafuta watu wa mungu wa wa sabato wakusaidie ili uweze kufanya maamuzi ya kubatizwa neema ya bwana iwe pamoja nawe kwa njia kusalimisha maisha yako kwa yesu kumpokea yesu awe bwana na mwokozi wa maisha yako na roho mtakatifu akiwa ndani yako bwana tunaomba tubariki bariki msikilizaji wangu katika kipindi hiki kwa jina la yesu kristo amn msikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa So na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania skilizaji sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea langu jina habi machilumshana kesho tutakuwa nacho kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yale itayofaraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe so