unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti ni basana yesu yiwaja tena naujnakuja yesu wajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr yinaokutangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 msikilizaji unaweza kunipata kupitia morning star fm lakini vile vile kupitia mtandao wetu wwworg bila kusahau tunapatikana pia kupitia rock fm na mpendo msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja tafadhali uwe pamoja nami mwanzo mpaka mwisho na hilo msikilizaji wanaotufungulia matangazo katika kipindi kizuri cha watoto wetu ni waimbaji wa new jerusalem kutoka kule drac nchini congo wanakwambia mpango A cura, a cura, a cura, a a sana waimbaji kwa ajili ya uwimbo huo mzuri nami na nichukue nafasi ya pekee mpendo a msikilizaji kukaribisha katika kipindi kizuri cha watoto wetu na hii leo tutakuwa na kisa kizuri ambacho kitaletwa kwako na mchungaji pite johni chibago ambaye yeye atatubariki katika kipindi hiki watoto wazuri habari za saa hizi watoto wazuri ya mjambo bwana hebu semeni atu jambo shkamo pasta moja mbili tatu watoto wazuri ya mjambo asante mmeweza na mmepatia na mmesema vizuri mungu awabariki watoto wazuri basi mimi kwa jina naitwa pasta pita johni chibago wangapi wanaweza kurudia hilo jina pasta pita jon chibago mungu awabariki watoto wazuri basi nina furaha na ninajisikia vizuri siku ya leo kushiriki pamoja na nyinyi kwa kisa kizu na baada ya kisa tutasoma fungu zuri watoto wangapi mnapenda kisa asanteni nimefurahi kuwasikia kutoka sehemu zote mlizopo mnazonisikiliza kwa kupenda kisa sasa mimi ninavyokumbuka zamani nilikuwa nikiadisiwa kisa kuna aina ya msemo tunasemaga mfano mzazi anasema hapo zamani za kale basi isi watoto tuk tunatikia alafu kisa kinaendelea kwai watoto wazuri huko mlipo nikisema hapo zamani za kale ni mnasema alafu mnanisikiliza kisa hebu nijaribu nione kama mmenielewa jiandaye vuta pumzi haya naanza kusema hapo zamani za kale mmepatia hey, mungu awabariki wa watoto wazuri sasa kuna mchezo watoto tumeuzoea ule mchezo waga tuna wimbo wake tuna wimba tunasemaga kula mbakishie baba kula mbakishie baba wangapi mewahi kucheza huo mchezo hey, nimefurahi kuona kumbe ni wengi mmewahi kucheza huo mchezo sasa nisikilizeni vizuri watoto wazuri huu mchezo wa kula mbakishie baba huwa ni mchezo ambao unakuta watoto wanakuwa wengi alafu wale watoto wanajaza mchanga wanaujaza mchanga mannjaza mchanga hapa chini wanaukusanya unakuwa kama kirima hapachiniwanaukusanywanaukusanyaunakua kisha aafuwakisha ujaza ukawa kama kirima wanachukua kakijiti karekamjiti wakikachukua wanasogea wanaenda kwenye ule mchanga waliojaza wanachomeka kareka mjiti kati kati. alafu wanakikandamiza kunakuwa kimebaki juu kidogo kinaonekana sasa watoto wazuri watoto wakishaweka mchanga wakachomeka kijiti kinachofata sasa wanauzunguka ule mchanga wanauzunguka alafu wanaanza kula kula yenyewe sio kwamba wanachota mchanga wanakula mdomoni ah, ah, sio hivyo bwana hawachoti mchanga na kula mdomoni ila wanachokifanya wale watoto wanasogeza mkono anachota mchanga anausukuma pembeni sasa kwa sababu huli mchanga umepangwa nimekuwa ni likilima lirefu basi watoto wakichota wakasukuma huli mchanga unapungua ule mchanga unapungua na wakati ule mchanga unapungua kale kamjiti juu kanaanza kuyumba kaanguke maana kamechomikwa kwenye mchanga sasa mchanga ukipungua na utaona akichota upandeu, kale kana akichota kanainama kanainama kidogo sasa alafu kile kijiti kikaanguka kijtkkaangukawaamvaia wanaanza kumpiga yule mtoto ili awe salama kili kijiti kikianguka ti basi anakimbia mbio mpaka kwenye lile eneo ambalo watakuwa wameliweka la kugusa akigusa pale apigwi tena sasa kuna mtoto alikuwa anaitwa jelvin na huyu jelvin alikuwa apendi kuitwa wakati wa mchezo apendi nini watoto wazuri h eh, hey, apendi kuitwa wakati wa mchezo huyu jelvin mara nyingi alikuwa akiitwa na wazazi anakasirika akiwa anacheza na kuna wakati anasikia anaitwa jelvin anaitwaye yeah, aitiki ila anaenda huku kakasirika anarudi ah, ah, ah, ah. ana, anaenda akifika aliyemwita kama ni mama au kama ni ano au kama ni babu au kama ni baba anamwitikia hey, wakatihuu ameshafika wa lakini akiwa sehemu ya mchezo anaitwa huyu mtoto aitiki kule hiyo tabia ilikuwa sio nzuri akikapaltka hey! akiambiwa kitu ah bwana na nisumbua anachoambiwabana minacheza afu nisumbuam kwa kweli e alikuwa mtoto waajabu yani ni mtoto ambaye apendi kusikiliza anapoitwa na kujua nini alichoitiwa siku moja <coughs> <coughs> alikuwa anacheza huu mchezo niliyowahadisia mwanzo mchezo wa kula mbakishie baba el akawa amezunguka ule mchanga wamesha ujaza na wenzie el wamekaa chini wakaanza watotu huku anaimba kula mbakishie baba wakati anaimba wa huimbo huku anachota ule mchanga kula mbakishie baba huku anachota ule mchanga kula mbakishie baba kula mbakishie baba, kula, mbakishie baba e alipoona amechota amechota amechota na kale kajiti kalikokwepo katikati sasa kamelala upande wake el nawenzie wanaukula wakasema hapa sasa tusile tukiwa tumekaa ngoja nisimame kwa sababu kijiti kikianguka ni wai kabla wenzangu kabla wenzangu kablawezanguawajaanza kunipiga nianze spidi nikimbie paka kwenye lile eneo la kugusa niguse alafu nispigwe basi e akasimama basi akawa anasogea anasogea anachota akina kijiti kinayumbaanataka ukimiakumbe kijiti akijayumba anaudi tena anasogea kumbe kijiti bado maskini kumbe wakati el amesimama anachota ili akimbie kumbe pale chinu wanapocheza kulikuwa kuna mti mrefu na kwenye ule mti kulikuwa kuna mdudu anaitwa nge watoto wangapi mmewahi kusikia nge nge ni mdudu mmoja anang'ata kwanza mbele huku kama mikono ile mi Wow, anaweza kungata lakini nyuma nge anamkia umejikunja na ule mkia unalesindano na ile sindano ake kuchoma ah, hey, ni maumivu asikwambie mtu basi kumbe wakati el amesimama anachota ale kumbe linge likaanguka kutoka juu ya mti parakata ikaanguka hapa kwenye ingoni kwa ehalafu hajui na lile linge ilikua limeanguka kwenye likuwa limeanguka kwenye kola ya shati lile linge likaapali kwenye kola ya shati lile linge likawa linashindwa kumngata jel lile linge likawa linasogea taratibu taratibul lina panda ili lifike hapa unajua angalia hapo kwenye kwenye shati yako au fulana yako uliuvaa baada ya kola sikuna na hilo shingo hapo basi iillikawa li, li, li, li, linasogea linasogea ili lifike hmm. kwenye shingo limngate maskini ya mungu wakati huo hajui chochote ikutukola mbakshe baba anachota anataka akimbia kizaniki mjiti unaanguka akiangalia vizuri kumbe ya uanguki anarudi sasa mama yake akawa namwangalia kwa mbali ah, akasangaa akaona lilili mdudu limemwangukia elvin akaona lilli mdudu linasogea karibu na shingwa, reji, ya lja ili limng'ate mama ake akamuita kwa nguvu el mwanangu jelvin mchezo umemkolea na nikukumbushe mtoto mzuri jelvin apendi kuitwa wakati wa mchezo jeli aliposikia anaitwa akakasirikabanamiuniitaita ah, ah, ah. el akawa anaenda huko amekasirika huko nalaamika huko anaenda afu mi, ah, bana kamamaake ah, miataminaceaumbwanambana mama ake anaambia el njomanabana akafika ah, mpaka kwa mama ake jelvin alivokua mtoto wa ajabuambaammaageuka nyumamwananguapiga miguu chini chini akageuka akageuka nyuma mamake akachukua mjiti akasogea kwenye kwenye shingo ya jelvin jelvin yule mludu, yule mdudu mdudu akaanguka ana habari hebu geuka nyuma akageuka akambia ngari ya chini wah, wah, wah. jelvini alivua ngari chini akaona nge mama yake anamwambia huyu mdudu alikuwa shigee alivoona lile linge chini jelvini ariluka Hey, asikwambie mtu watoto wana mbio y jelii aliondoka mbio akaenda kusimamia mbari nambia mama muue bwana bana mimuue mama yake akasogea akamua nge enjo amzijibaumemua mamayake kambia njo njo el akafika akakuta nge ame kufa mama yake ameshamuua mama yake na el akamwambia el kuwa mtoto mzuri el unapoitwa na wazazi itika na usiishie kuitika unapoitika kwa mfano kama ni mtoto wa kiume ukiitwa unaitika n na, na baada ya kuitika kama huko kwenye mchezo unacheza unaacha mchezo unasimama mbio kwa mzazi aliyekuita na ukifika kwa mzazi unafika kwa furaha unamwambia namama nimekuja kijana wako hata kama wewe ni binti wa kike ukiitwa na mama lozi unaitika kwa haraka bea fukama ulikuwa unacheza unakacha mchezo unasimama mbio paka kwa wazazi ukifika kwa mzazi unamsikiliza mzazi amekuitia nini mama na el akawa anamwambia elv watoto wazuri huwa wanafanya hivyo sio wakiitwa wanalalamika wanashutumu hao ni watoto wa khorofi na ni tabia mbaya na mtoto apaswi kuwa na tabia hiyo na mama ake nael yakuishia hapo akamwambia el mwanangu ukisoma katika biblia wangapi watoto wazuri mnajua biblia hey, ongeleni basi katika biblia kuna kitabu kinaitwa kutoka hebu watoto wazuri mnaponisikiliza semeni kutoka moja mbili tatu semeni hey! safi watoto wazuri mmepatia kitabu cha kutoka ishirini fungu la kumi na mbili kutoka ngapi ndio ishirini fungu la ngapi mmepatia fungu la kumi na mbili linasema hivi kumbuka ili fungu ni mama yake jelvin anamsomea jelvin hili fungu linasema waheshimu baba yako na mama yako watoto wazuri fungu linaanza kwa kusema watoto wanapaswa wa waheshimu baba yake na mama yake na hapa baba yako na mama yako ni yoyote yule hata asiyekuwa mama yako wakukuzaa lakini ana umri mkubwa unapaswa umuheshimu heshima maanayake nini ukimwona unamsalimia ukiitwa unaitika kwa furaha na unakimbia kumsikiliza akikutuma unaenda akikuagiza unafurahi na unaenda kwa haraka lakini hili fungu linamalizia kusema tukiwaheshimu wazazi wetu basi siku zetu za kuishi duniani zitakuwa nyingi na mungu atatupenda na kutupatia hizo siku watoto wazuri mnaonisikiliza maeneo yote huko mliko ni waombe msiwe kama jelvin ingaweje jelvin alipofundishwa na mama yake akagundua na yeye akamwambia mama kwanza asante mama mama sukuu anajua kama nilikuwa mtoto mbaya katika tabia yangu hii mama yangu ni samena na sitarudia tena e mama sirudii tena elvin tangu siku hiyo akawa mtoto mzuri na wewe mtoto unayenisikiliza ni kuombe unapoitwa na wazazi unapoagizwa na wazazi unapoelekezwa na wazazi akikisha unakuwa mtoto mzuri unawasikiliza wazazi unafata wanachoambia wazazi na biblia imetusistiza huo ndio utoto mzuri tunaopaswa tuwe nao watoto wangapi uko mlipo unasema moyoni mwako kwamba mungu nashukuru kwa kisa cha leo asante kwa fungu la leo na sasa ninaomba mungu unisaidie niwe mtoto mzuri nikiitwa niitike nikielekezwa nifanye niwe kama ninavyopaswa niwe katika adabu heshima na kuwasikiliza wazazi wangu na kuwaheshimu kama ndivyo hivyo unavyotamani moyoni mwako hebu nipungie mkono huko huko, huko na ehe asanteni watoto wazuri kwa kukubali kuwa watoto wazuri kunyoosha mikono na kupunga kwa ishara ya kuthibitisha mnatamani muwe watoto wazuri wenye heshima na wenye kuheshimu wazazi na mimi pita na kuomba mtoto mzuri unayenisikia sasa fumba macho ulipo ni kuombee kwa mungu mungu aku tie nguvu akubariki akulinde na akufanye kuwa mtoto mzuri na mtoto bora haya watoto wazuri fumba macho asante mungu wetu wa mbinguni tunakushukuru sana kwa kisa cha elvi na fungu tuliolisoma na sasa watoto hawa wameamua kuwa watoto wazuri wenye heshima na kuwaheshimu wazazi wao nami mtumishi wako na na kukuomba ikiwa walikuwa wakorofi wasio na heshima leo hii mungu wasamee na unapowasamee wapatie uwezo na nguvu tangu leo wakawe watoto wazuri wenye heshima kuwasikiliza wazazi na kufata maelekezo wanayopewa ni katika jina lako yesu tumeomba amen basi nikushukuru mtoto mzuri kwa kunisikiliza mungu akubariki na kualika tena siku nyingine kwa kisa kingine kizuri usipange kukosa tamati ya kipindiki cha wetu kwa siku hii ya leo kama tukuona maswali maoni au changamoto iatareiolimweuiandukulaposta 72 morogoro tanzania anaiyetu ya baruai kwh namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 78 au 799 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama yakujumri 255unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwaipaja na hii ni awr msikilizaji kumbuka kesho toka na kipindi cha vijana na maisha naamini ya kwamba hautajuu utakuwa pamoja nami napokwaga kutoka hapa studio endelea kuwategea sikio waimbaji wa new jerusalem singers kutoka kule drc nchini congo wanapwambia nitumie Me to go see a su, oh, sister, really Beleza, go.