unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwajatena yesu yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena Kwa mara nyingine tena unaendelea kutigia sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia redio wa shirika rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na morning star radio kutoka jijini dar daressalaam jina langu tanda karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo na tutakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha na hapa utakuwa nami katika historia ya colgate utaweza kusikiliza historia ya colgate katika kipindi cha leo cha vijana na maisha na utaweza kujifunza somo maalum kuhusiana na kuwa mwaminifu kuwa sikio, kwa mungu lakini kwanza wategesikio mnyegezi stqw unasema kwamba nilitanga Bye. asante sana nyegezi sijikwaya basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha vijana na maisha wa msikilizaji katika kipindi chako kipendacho cha vijana na maisha jina langu ni fanuel tana na katika siku ya leo utaweza kuzungumzia mafanikio kwa kijana na tutajikita zaidi kwa mtu ambaye anafahamika kwa jina la william colgate penda nikushirikishe jambo dogo lakini zito lenye manufaa kwako najua wengi tunatumia dawa ya meno ya hivyo namjua huyu um, familia ya bwana william new york marekani ikitokea uingereza kipindi cha vita vya wenyewe kwa wenyewe vya marekani civil war bwana akiwa na umri wa miaka ipatayo 19 alitamani kuwa mfanyabiashara mashuhuri na mwenye mafanikio makubwa alianza kufanya biashara ya utengenezaji wa sabuni kwa msaada wa mtaji kutoka kwa shangazi yake mambo yalienda murama na ya biashara haikufanikiwa haikufanya vizuri sana ii biashara iyoyanzisha ya sabuni bwana olet alikuwa mtu shupavu hivyo akuvunjika moyo akukata tamaa kama vijana wengine wanaanzisha biashara lakini wakiona biashara imeenda murama biashara haikufanya vizuri basi anakata tamaa kijana nalima akiona ya kwamba hajapata mazao ya kutosha akukuwa na mvua za kutosha basi anakata tamaa olgeti yeye hakukata tamaa wala hakuvunjika moyokiauimoyoshiaka bola maishani wa amuwa kujinyga mwengine wakata tama kwa vifo vya wapendwa wao waliwategemea zana maishani wao oh, oh, oh. usikate tama kuzibado yupo lengo lake bado lilikuwa ni kuwa mfanyabiashara mwenye mafanikio makubwa akiwa kijana wakati akiendelea na jitihada zake za kufanya biashara mbalimbali na katika mawazo yake ya kuwa mfanyabiashara mkubwa katika harakati zake hizo za kimaisha alikutana na mungu ambapo alipata wasaa wa kusoma biblia na kusoma kisa cha yakobo ambacho kinapatikana katika maandiko matakatifu ya biblia na akasoma kisa cha yakobo alipokuwa akimuomba mungu amsaidie huku akiweka nadhiri endapo atafanikiwa basi atarudisha kilicho cha mungu kwa mungu na iki kisa kinapatikana katika kitabu cha yakobo mstari mstari wa 20, mstari wa mpaka yakobo akaweka nadhiri akisema mungu akiwa pamoja nami akinilinda katika njia niendayo na kunipa chakula nile na nguo nivae nami nikirudi kwa amani nyumbani kwa baba yangu ndipo bwana atakuwa mungu wangu na juwe hili nililolisimamisha kama nguzo litakuwa nyumba ya mungu na katika kila utakalonipa hakika nitakutolea wewe sehemu ya kumi iyo ndiyo ahadi ambayo yakobo aliweza kumwahidi mungu wa mbinguni yendapo atambaliki katika mambo ambayo hayo nimeweza kuyasema atampatia chakula atampatia mavazi lakini pia atamlinda huko wahendako william colgat akafanya ombi kama la yakobo ya kwamba endapo mungu angemsaidia katika biashara yake basi angekuwa mungu wake na kumtegemea daima na angemtolea sadaka na zaka rafiki zake wakazidi kumtia moyo katika kumtumikia mungu kuwa kijana mwema na kufanya biashara zake kwa haki lakini pia kuweza kufanya kazi kwa bidii william colgat akaanza biashara mpya ya bidhaa za vinywa na meno kama dawa ya olgate chini ya jina la colgate huku akitoa asilimia kumi ya mapato yake ya kwanza ya kampuni yake hapo ndipo kampuni yake ilipoanza kupanuka na kujulikana duniani kote ah, bwana akaendelea kuwa mwaminifu kwenye nadhiri yake aliyoiweka kwa mungu akaendelea kumtolea mungu kutoka asilimia kmi hadi asilimia 2 lakini pia baadaye aikutosha kampuni ya ikaendelea kumtolea mungu mpaka asilimia 30 na zaidi iifika mahali akamwambia mungu sitakupa tena asilimia kumi aiwezekani mungu ali asilimia kumi na mimi nili asilimia tisn akasema mungu nitampa asilimia 9 na si kwa maneno tu kampuni ya Colgate ikawa inatoa asilimia 9 ya zaka. na inabaki na asilimia kmi tu ambayoasilimia kumi inawalipa watumishi ambao walikuwa wakifanya kazi katika kampuni hiyo ya Colgate. pamoja na yeye nae anapata faida yake ambayo ya kuendeshea maisha pia kila siku ajabu ni kwamba kadi alivyozidi kutoa kwa ajili ya mungu ndivyo alivyozidi kupata faida kwenye biashara yake bwana colget anatambulika kwa mchango wake mkubwa katika kuweza kutafsiri biblia na uzalishaji na usambazaji kila mara neno la mungu lilikuwa ndilo kiongozi wake japo alifariki mwaka e18 57 lakini jina lake kamwe halisauliki hapa duniani ambalo linajulikana kwa jina la lalt na bidhaa nyingine kama shampo na crim tunazotumia kila siku zinabeba jina hilo la olat linabeba jina la matendo yake na kama ewe kijana utaiga mfano huu na kuwa mwaminifu kwenye eneo la utoaji wa zaka hakika mungu wa mbinguni atakubariki hutabaki kama ulivyo ewe kijana fanya kazi kwa bidii mtegemee mungu wa mbinguni dai ahadi zake hakika ataweza kukutimizia kijana mungu awezi kubariki kumbuka kuweza kutoa zaka na sadaka katika mapato yako kijana mimi ni fanueltanda uweze kubarikiwa wengine wakatatama ukataliwa na jamaa rafiki zao kuwatenga hawana raha tena wengine wakatatama wa kutojiliwa maombo ya kwa mudan refu samanna wamemsahau <muchu> unu musinkatetamma uko zivadoibo usinkatetamma cipe moyo usinde ngine wakatatama walemewapona magonjwa magonjwa yasiyonatihiba hawana raha tena wengine wakatatama wakawi ni shida na tabu za dumia vivili wanatamani kifo anbuliyuleyune janaleona milele ubevawiziliboyetu uku akiloko a usikatetama mokozibadouyupo usikatetama cipemoyo uside You can't just You msikilizaji na uwezekano kuwa namoni mbalimbali ukawa na changamoto basi wasilana nasi kupitia anwani anuani hizipazifatazoredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili a awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuel tanda asante kwa kuwa nasi na asante kwa kutusikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni tuweze kuonana katika siku ya kesho He begged it all to atuwezi kuona mwaka tumaini inapotea amani inapotea lakini iko habari njenu yesu pekee anapokugusa kwanye maisha yako inabadilia Samani, Ilita Futa Amani, Wala Hai Kupati kananga. More cause you are open door,