nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yesu yswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu ywaja tena uhaligani mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventist limwenguni awr linaotangazia kupitia masafa mafupi ya mitabende kuminasit kutokea morogoro tanzania na bila shaka waweza kunipata kupitia morning star fm bila kusahau rock kusahaurocfm leo ungana nami kwa njia ya mtandao wawg jina langu ni kibaga wilson hileo msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha vijana na maisha naamini ya kwamba tutaweza kujifunza mengi katika kipindi hiki hususan sisi kama vijana na watu wengine wote ambao wamepata fursa ya kuweza kutegea sikio hawapa waimbaji wa gape voic wanakuambia niangazie vphún kôn bầ gì hh nắn ta nờ tú bê đa situ số t asante sana gape voic kwa ujumbe huo nami nachukua nafasi ya pekee kukumwalika ndogo fano unetanda akija kwako na mkaa mbadala na hii ni sehemu ya kwanza na mpendo wa msikilizaji nipende kukaribisha tena katika makala hii ambayo inahusiana na jinsi ya kutengeneza mkaa mbadala jina langu ni nitanda wengi wetu tumezoea ile mikaa ambayo inatokana na maligafi ya miti lakini hii mkaa mbadala ambao unauzungumzia hapa ni mkaa ambao unatokana na uchafu maligafiake ni uchafu makaratasi ya maranda yambao pamoja na vitu vingine ambavyo utaweza kusikiliza katika siku ya leo lakini pia nimeweza kupata fursa ya pekee katika makala hii utaweza kusikia wajasilia mali ambao wanafanya biashara ya kuuza mkaa uu mbadala na wanaotengeneza pia nanami katika makala hii mkaa mbadha ni matokeo ya teknolojia mpya na rahisi ya kutengeneza mkaa tofauti na aina ya mkaa wa kawaida ambao tumeweza kuzoea kila siku mkaa huu katika utengenezaji wake unatumia vitu ambavyo kwa asilimia kubwa ni uchafu hivyo sio kwamba tu unasaidia katika kuyaweka mazingira safi bali pia utayatunza na kupunguza ukataji miti ovyo unayotumika kuweza kutengeneza mkaa huu wa kawaida ambao tumezoea teknolojia hii ni rahisi na haihitaji mtaji mkubwa kwani kwa mkaa huu unaweza ukatengenezwa hata nyumbani baada ya kukusanya maligafi ambazo zinahitajika za mkaa huu kwanza unalinda mazingira kwa sababu sasa hivi shughuli za binadamu kutafuta nishati tunakata sana miti Kwayo, tuna haribu, tuna kwa hiyo tunaharibu tunapelekea mabadiliko ya tabia ya nchi kwa maana ya kupata joto kali na kutopata mvua nyingi kwa wakati husika ana kupelekea jangwa kwa hiyo faida mojawapo ni kutunza mazingira kwa maana ya kulinda uoto wa asili pili ina inapunguza ina komwananchi kutumia kipato kikubwa zaidi kwa ajili ya kupata nishati mm-hmm. ya kupikia alafu tatu pia inalinda afya ya mtumiaji kwa sababu kukata miti miti mingine natoa moshi wasumu na moshi mkali kwa hiyo hata ukiangalia ndugu zetu wale wa shinyanga wanakuwa wana naili zile imani za kichawi kwa sababu mtu anatumia moshi kwa muda mrefu zile kuni macho mekundu. Eh, macho mekundu lakini kwa huu huu mkaa ni unaetwa mkaa mbadala ni mzuri sana kwanza unahifadhi mazingira pili unapunguza kipato alafu pia hauna hauna hauna athari zozote pale nyumbani za kimazingira ni safi kabisa teknolojia hii imeanzia ughaibuni miaka kadhaa iliyopita na nchi jirani ya kenya wao ni wakongwe kiasi fulani kwa ajili ya kuweza kutengeneza mkaa huu mbadala kwa ajili pia ya utunzaji wa mazingira sasa basi tuweze kuangalia mahitaji muhimu ili uweze kutengeneza mkaa huu mbadala hitaji la kwanza ni vumbi la mkaa wa kawaida kwa lugha ya kikoloni tunasema tunasemaht hili ni lile linalopatikana kwenye vibanda vinavyouzia mkaa au vinavyotunzia mkaa wanaweza ukalipata bure au ukalinunua kwa gharama ndogo kwani kwa namna hii pia huyu muuzaji wa mkaa huu wa kawaida itamsaidia yeye kuweza kupunguza au kuweza kuondoa uchafu katika banda lake wewe unapokuwa ukikusanya vumbi hili itaji la pili ni gundi hii inaweza ikawa ni gundi ya kawaida au ikawa ni gundi ya udongo unaonatanata kama ule ambao unatumika una kuweza kutengenezea matofali ya kuchoma au vyungu au udongo ule ambao watoto wanaotumia kuweza kutengenezea mwanasesere kwa daresalama udongo unapatikana katika maeneo yale ya pugu au bagamoyo uh, gundi pia inaweza kawa gundi ya ujiuji uji wa muhogo uji wa muogo inaweza kasaidia pia ikatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea mkau mbadala gundi ya makaratasi magazeti maganda ya chungwa pia yaliyokatwa vipande vidogo vidogo na kulowekwa katika maji kias yes, kwa muda wa siku mbili au tatu ambapo utatengeneza rojorojo rojo kama la ujiuji uji. sasa ule ujiuji wake unaweza ukatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea uh, mkaa huu mbadala taji jingine ni maji maji sasa yatatumika katika hatua ya utendaji ambapo tutaweza kuona haya maji yatatumikaje sasa hebu tuweze kuingia moja kwa moja katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala ambapo pia maji tutaona ya kwamba yatatumikaje pamoja na vipimo halisi ambavyo vinahitajika kwanza katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala chukua vumbi lako la mkaa hakikisha halina mabongebonge ila kama lina vibongebonge tafuta mfuko wa k weka ndani yake kisha twanga twanga hadi ulainike kabisa unaweza kutumia njia nyingine kama unataka hili mradi kuhakikisha umeweka katika hali ya unga unga kisha uchekeche kuondoa vibongebonge ambavyo vimebakia katika vumbi hilo la mkaa kinachohitajika hapa ni ule unga unga mlaini peke yake bila vibongebonge kisha uweke kwenye chombo kama vile beseni au ndoo kwa hiyo hakikisha unapokuwa umechukua hili vumbi unalichekecha unalichekecha kwelikweli nakuwa vumbi laini kabisa kabisa ambalo alina vibongevibonge hatua ya pili katika kuweza kutengeneza eh, mkau mbadala chukua udongo wako hakikisha ni mkavu naupo katika hali ya ungaunga unga. na kama una mabongebonge fanya kama ilivyokuelekeza ile hatua ya kwanza ya kuchekecha kisha uchanganye katika lile vumbi la mkaa changanya mpaka vumbi la mkaa na udongo vichanganyike kabisakasa kabisa. hatua yaa weka gundi katika huo mchanganyiko au ongeza maji ikiwa udongo umetumika kama gundi kisha changanya hadi urihike vyote vimeweza kuchanganyikana vizuri kabisa hatua ya nne baada ya kuweza kuvichanganya vyote hivyo sasa mchanganyiko wako upo tayari kwa ajili ya kuweza kutengeneza mka huu mbadala unaweza kutumia mkono kwa kutengeneza muundo au sh tumeita tumezoea kusema kwamba shep unayoipenda kama vile vitonge vidogo vidogo wakati wa kuweza kutengeneza shep hakikish unaweza kubinya kwakutumia nguvua eh, lh yako ziw ngumu kwani kariinavyokuwa ngumu ndivyo unaweza kutengeneza mkaa mzuri zaidiituavyema sana kama wataweza kutumia mashine maana kuna mashine maalum kwa ajili ya kuweza kutengeneza hizi h ah, za hii mikaa ila kama una basi unaweza kutumia mikono yako kuweza kutengeneza he nzuri kabisa ukiikaza ikawa ngumu kabisa itasaidia mkaa wako kueleza kuwa mzuri hatua ya tano katika utengenezaji weka mkaa wako kwenye jua kwa muda wa siku mbili au tatu ili ukauki kabisa kisha upo tayari kwa ajili ya matumizi ukishaweka ukakauka kwa ajili y baada ya siku tatu mbili basi mkaa wako utakuwa vizuri kwa ajili ya matumizi sasa tuweze kuangalia upande ule wa vipimo mpo tumeangalia maliaf ambazo zinahitajika kuna maji kuna vumbi lenye la mkaa kuna karatasi kuna gundi na vitu vingine mbalimbali asa hivyo vitu navtumia kwa vipimo gani sasa ili kuweza kukamilisha mchakato wako wa kuweza kupata huo mkaa mbadala vumbi la mkaa linahitajika kilo km gundi kama ni ujiuji uji wa makaratasi au magazeti maganda ya machungwa ni vikombe vitatu vinavyotakiwa kama ni udongo basi ni kilo moja ya udongo maji kwenye gundi ya udongo unaweza kukisia ila usiweke maji mengi sana au machache sanaieaf ingineambao unaeza ukaitumia kaai ya ueza kuboresha mkaa wako ingawa sio lazima unaapia ukaongeza vumbi la maranda sosi kwa kilo mbili au kilo mojakpimo ambavyo imekupatiuaanyumaiot aya marando sio lazima sana ni kwa ajili tu ya kuweza kuongeza ufanisi katika mkaa wako na mpendo wa msikilizaji tumeweza kuangalia kwa ufupi jinsi mkaa huu mkaa mbadala mkaa ambao sio lazima ukate miti ndio uweze kutumia mkaa ambao unatumia mali gafi ambazo tupo nazo tuwapo nyumbani uchafu tu wa kawaida vumbi makaratasi gundi unga wa muogo na vitu vingine mbalimbali sasa Uh, tutaangalia kwa wajasilia ambao uko jijini daresslam pamoja na morogoro kazi ambayo wanaifanya kwa jinsi gani ambao wanavotengeneza mka huu soko liko wapi la mkaa huu mbadala tuezo kuangalia jinsi mkaa huu unavyotumika hapa nchini kwetu tanzania hasa naona mkaa huu mbadala umeweza kuenea katika mikoa ya daresslam pamoja na morogoro ndio kuna watumiaji wengi sana wa mkaa huo mbadala hebu tuweze kuwasikiliza hawa wajasilia mali wana kuweza kutuambia kizaji io hapa katika banda hili la halmashauri ya jiji la darslam lakini hapa nakutana na banda ambalo wao wanahusika na zima la kutengeneza mikaa mikaa ambayo pia ni rafiki hata pia katika mazingira mikaa ambayo au kati miti ambayo zaidi inahusika la na swala zima la wanatumia uchafu uchafutakataka mbalimbali lakini pia wanatumia na muogo tuasikia mengi kutoka kwa mtaalamu wetu katika siku kwanza kwa mwetu, kwanza ya kwanza tuweze kutoa wamtaalamwetu ata suana nani ha, mimi naitwa paolo nyangwa ni katibu wa kikundi cha usafi wa mazingira kata ya pugu kikundi chetu kinaitwa mwangaza vikoba pugu a huu mkaa tunatengeneza kutumia takataka kavu kwa maana ya maboksi magazeti na makaratasi ya kawaida au vile hata wakulima anavo andale mabiwi ya shambani kuna hatua ile ya kuchoma kwanza kabla ajafikia mwisho kuwa jivu lile li isio li waka rangi e, nyeusi baada ya pale una saga kupata ungaunga unga zile takataka halafu unachengea na maji na unga mhogo kwa lengo la kupata gundi baada ya hapo unatengeneza tope zito mfano wa ugali binafsi unaweza iafsi hata mkono kutengeneza matonge au ukitaka bidhaa kubwa kama navyofanya sisi kwa maana ya biashara Unawaza, unalazimika kutumia mashine maalum yeah. k vinavyohitajika mesoma kwamba hata mabosi makaratasi mbalimbali yake e, hauwezi aueziukatengeneza kupata mm-hmm. lazima kwa mkaago unakuwa nagundi na, na, gundi e, na tumie kama ulivyo, maganda yake lakini kwa sababu sasa hivi tumeanza ni vigumu kupata wenye maganda yake tunaenda madukani kunua unga liwa mogo kama mogo ule lebaafaaa kwenye chakula cha binadamu lakini pia ya kawaida unachepa vipande vipande halafu una unasaga kwa kawaida ile mogo kupata kama chakula cha binadamu ule unga, una unga baadaye unapata sasa ile tope ambayo unaweza maaia kwa mkono wako kama nafinyanga au unatengeza matonge kama ugali alafu unaanika juani kama jua lako ni kali kama kule kwetu es dareslama ndani na ya siku tatu nakuwa amesha kauka hayo madonge tayari kwa kutumia kama mkaa mskilizaji naamini ya kwamba umeweza kubarikiwa na mada hii nzuri ambayo ilikuwa studio ikizungumzia mkaa mbadala naamini ya kwamba sisi kama wasikilizaji tumeweza kujifunza namna gani ya kuweza kupata hu mkaa mbadala basi kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anwani ni hii hapa ya kuweza kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili atawr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwaipaja wilson na hii ni awr kumbuka kesho ni sera za ndoa wewe mwanandoa usipange kukosa napotoka hapa studio agape voic anakuambia nilizitafakari na kumbuka unaendelea kutegea vipindi vinavyoendelea kutoka hpa studio endelea kubarikiwa We'll E sombra, como kmj aks妈妈 ona yohana walikuwa wakikwea pamoja kwenda hekaluni saa ya kusalina mtu mmoja aliyekuwa akiwete tokatumboni mwamamae alichukuliwa na watu walimweka kile siku Waki moja, hekaluni, mmojo, kuwa wakikwea pamoja kwenda hekaluni saa ya kusalna mtu mmoja aliyekua kiweteto katumboni mwamamae alĩchukuliwa na watu Kwa watu, wa hekalu, hilo. mtu huyu aliwaona petro na yohana wakeingi ya hekalunialioma apewe sd na Johana, akasema mtazame sisi akawa akawaangalia akitarajia petro akasema mimi sina fedha wala dhahabulakini nilichonacho nacho ndicho nikupacho kwa jina la yesu wanazareti simama uwene na petro akamkazi ambacho pamoja na yohana akasema tutazame sisi akawaangalio akitarajia kituku lakini petro akasema mimi sina fedha wala dhahabu lakini nilicho nacho ndicho nikupacho kwa jina la yesu wa nazareti 妈妈到你的见切苦少间 <muchos>