unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia moja kwa moja kutokea mkoani morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 5 mpendw msikilizaji ninaendelea kukaribisha katika matangazo yetu kupitia morning fm na bila kusahau rock fm hi leo ungana nasi kupitia mtandao wa wwwrg jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo nakukaribisha katika kipindi cha ijali afya ya yako lakini vilevile vile kipindi cha siri za ushindi kwa hivyo leo hii tutakuwa na vipindi viwili kwa k na waimbaji watukasa kutoa chuo kikuu cha kilimo cha sokoine sua watakuja kwako na wimbo unaosema ngambo ya yordanna katika wimbo wa pili tutakuwa na waimbaji wa kwaya dodoma adventist oras wanakuambia tajificha kwako kwa upande wa vipindi katika kipindi cha ijali y ya afya yako tutakuwa naye mery mseli akija kwako na mada yanayosema afya ya akili ikiwa ni katika sehemu ya tatu na vile vile katika kipindi cha siri za ushindi hapa tutakuwa tunakamilisha ile mada yetu iliyokuwa hewani ambapo tulikuwa naye mabushi Dixon machilu ambaye yeye ni mtaalamu wa masuala ya hesabu kipindi hiki ni siri za ushindi na mada ilikuwa inasema siri ya kupenda somo la hesabu na hapa ndiyo tamati ya kile ambacho tulikuwa tukikizungumza kwa muda mrefu na amini ya kwamba ukizingatia utaweza kulipenda somo la hesabu na wala hautalichukia kumbuka utakuwa nami kibaga mwaipaja nikiwa naye mabushi diksoni machilo na kwa kwanza matangazo yetu hawapatu kasasua wanakwambia ngambo ya yodan kipindi cha ijaliafya yako na huyo hapa meri mseli na mada inaosema afya Yakili, ya akili ni sehemu ya tatu wapo ambao walishawaipitia hii hali au ambao wanayo lakini wanapata tiba na wanaendelea kupata tiba au walishapata tiba wamepona na wanaendelea wengine kupata tiba kwa sababu wengine pia wanaeza wakasema huduma za afya za kisaikolojia ni kwa sababu ya wale waliona shida zinazoza kuonekana kuwa mm, ngumu au kubwa tu hamna hamna tatizo tatizo kubwa wala dogo kwa sababu tatizo ambalo wewe unalo na nami ninalo linaweza likawa moja lakini ile jinsi ambavyo mtu analiona likawa tofauti kuna mwingine mwingine akaliona kwake ni kubwa lakini, ni lakini tofautiaazo niilo moja kwaiyo kwa unakusema labda hii huduma ya, ya, ya kisaikolojia ni kwa watu wale ambao wana shida zinazoonekana kuwa ni ngumu au ni kubwa tu hapana yeah. ni yeyote yule ambaye changamoto alionayo nayo inaizn yani, kitu ambacho kinamfanya kina k- anakuwa a- mm, nice. kina anakuwa na wasiwasi, anakuwa na wasiwasi hofu yani hayuko kawaida kama vile ambavyo anatakiwa mwili uwe ile uw le jisiyaugoa isiwe huyu mtu kama huyu anahitajika kwa ajili ya, ya kupata msaada zaidi kwa sababu tumeshaona mwanzo kule nini afya ya akili ikoje kwamba mtu anatakiwa aweje kwa hiyo mm. hakuna labda kusema changamoto kubwa au changamoto Kukuka. ngumu ndo ina huyu mtu apate msaada ndio lakini mm. pia tunaweza kuona dhana nyingine potofu kwamba jamii imejijengea au inaamini kwamba watoto aa, na vijana mm. kwamba hawana matatizo ya kisikolojia mm, sio kweliaaanotoaa mm-hmm. mm-hmm. wa changamoto, changamoto hizi za kaasha awawaanoto n a awekutaba uata maada mt maanake atunaandaa jami a aaaa Bora. Mm. lakini pia kwa kijana mambo ni mengi ngtata yani kazi labda labdaushusha mahali fulani, hajapata, kipato, hajapata, mchumba aaatta mm. kwa hiyo changamoto ni na mawazo msongo wa anakuwa na vitu vingi au matatizo ya k yanamkuta mtu yoyote sio mtoto sio mtu mzima sio kiawatu wote mm. engea kwamba ugonjwa wa kisaikolojia au ugonjwa wa kiakili mm. ni aina ya adhabu ambayo mtu anaipata kwa makosa ambayo amekuwa ametenda mm. kwamba kama mtu metenda, laba, mtu labda labda labda labda vile kwa sababu labda kafanya, e, mm. e, kafanya dhambi mm. ni vitu kama hivyo lakini pia wengine wanaweza wkasema kwamba huyo mtu labda kalogwa ya, na, kitu ambacho sio cha kweli mm. kama tumeshaona kwamba leo nina ama tumeshaonana vitu navyona mtu anaweza akasema labda mimi kwa sababu kuna dalili zingine ambazo mtu ambaye afya yake akili haiko vizuri anaweza kawa anashuhudia au anaona vitu ambavyo mtu mwingine haoni kwayo, yeah. mtu kwa, di, kwa kwa hiyo hiyo mtu mwingine hali ambaye ha, ha, hawezi kuelewa kwayo tngnenakama huyu mm, amelogwa maana anaona vitu ambavyo yeah. sisi wengine hatuvioni mm, hapana ukisha unana na wanasaikolojia ukisha unana na wa, washauri na wanasihi wana utapata kuelewa kwamba kwa kwa nini nini huyu huyu mtu mtu anaona vitu vitu ambavyo ambavyo wengine wengine hawavioni au kwa nini anasikia vitu vingine kwanini kwa. I- huumukawa ni dada kaka au mama au baba ii sauti unaesikiliasauti a kulogwa huku hakupo mm. aya mambo ni kweli yapo afya ya akili ipo kwamba watu kuwa na afya ambayo haiko sawa ni kweli ipo kwa hiyo kwahiyo kaona kwamba labda ni rafiki au ya ndugu yako anapitia changamoto fulani anaona maluelua kuna vitu anavisiki ambavyo wewe huvisikii usizani kwamba huyu amelogwa jaribu kutafuta msaada kwa wanasaikolojia kwa madaktari utapata suluhisho la changamoto yako ndio na hapo daamel umenikumbusha kitu kimoja kukutana na na mgonjwa mmoja mm. ambaye yee alikuwa anasikia sauti lakini pia anaona kama ulivyosema kwamba wamba anaonap sio sahih mwake mm. eye nana vitu hivyo sawa vinaonekana ni kweli lakini kwa mtazamo kwa mtu ambaye yuko na afya ya akili bora mm. hawezi kuona vitu hivyo na mtu yeah. yule ni mtu ambaye alikuwa anatumia vilevi pamoja na madawa kwa hiyo akashindwa kuhimili madhara yake kwa mm. kapelekea akapata changamoto za afya ya akili kwa hiyo akawa na uwezo wa kusikia sauti tofauti tofauti kuona vitu vya vituvatofauttofauti wakati mgen kakwambia hivi, hivi. Ya, mm. yeah. ya, ku, ku, ya afya ya akili mm kaendelea vizuri kapona na ni kijana ambaye anaendelea tuna maisha yake vizuri kabisa kwa hiyo mm. jamii kama jamii inatakiwa kufahamu kwamba ma, ma, matatizo ya afya ya akili mm. yanatokea yao lakini pia kwa sababu ya imekuwa ni changamoto kwa watu kuweza kutafuta msaada huu hivyo ni, ni, ni sasa wanajamii kwamba wawe na, na, na moyo wa kusaidiana kutoa taarifa lakini pia kushiriki kwa pamoja katika kusaidia kila mtu aishi maisha ya furaha furahaa hmm. mm. baada ya kuona dhana potofu hizo sasa ambazo zimejijengea zijjeneatumejijengea katika jamii zetu mm. sasa tuangalie faida mbalimbali mbali za mtu ambaye ana afya ya akili Ehe. kwa yule mtu ambaye anaafya akili yake ina afya ee ana faida gani au anapata manufa, man, man, man, manufaiko gani dikutokana na ile hali yake ya utimamu iliyopo ndio ndio mm sasa kuwa na afya ya akili ni muhimu sana katika kuhakikisha maisha yako yanakuwa yenye furaha na mafanikio mm. sasa tuangalie baadhi ya faida za kuwa na afya ya akili mm. karibu masante mm-hmm. msikilizaji faida ya kwanza kabisa unapokuwa na afya ya akili ina uwezo wa kuboresha uwezo wako wa wakushu, kushughulikia mafadhaiko afya mm. ya akili inaweza kuboresha uwezo wa kushughulikia mafadhaiko yako na kuweka mambo katika mtazamo sahihi hivyo kupunguza athari za mafadhaiko kwa mwili au akili yako hmm, na, lakini sio hilo tu afya ya akili inaboresha mahusiano katika kipindi cha pili basi ungana nami kibagwa mwaipaja pamoja naye mabushi dikson machilo Ya usikubali iwe haraka katika jambo lolote hivi hicho kipindi ambacho ka tanzania ilikuwa mwaka gani umesema <laughs> ndolikua mwaka wa kuchora kitu kwenye historia unaoa lakini wakati huo mungu akakubali ukapata na hiyo hiyo fursa mabushi mimi nimefurahia kwa sababu unajua ukipata kijana ambaye anakiweza kitu vizuri alafu unaueneza huo moyo kwa wanafunzi kwamba na wao wanaweza akafanya kitu kikubwa pamoja na kuonekana kwa wengine changamoto hilo ni jambo zuri baada ya kuwa unafahamu sasa eh, tayari unazifahamu una mpango gani wa jamii jamii kupitia kile kile unachokifahamu zaidi ukizingatia wewe ni mwalimu tunaona kuna wengine wana mbinu au kuelezea wanachokifahamu kwa husika jami unaisaidiaje jamii yako kuwa miongoni mwa wataalamu wa hesabu kama sasa unapokuwa unapo mwalimu utaishia kufundisha shule moja ndiyo pengine utabakia kwa na kikundi hicho hicho kidogo tu kinachopitia mikononi mwako aopitia yes. mkononi e, jamii kubwa tuliokuwa nayo pengine wangepata kuna ujuzi wakwako pia nao kidogo mm-hmm. au namna wewe ambavo ulivokuwa unaziiaprochi mm-hmm. hizo hesabu pia nao ingeweza kuwafaa nini wasaidia mm-hmm. ndo kwa namna hiyo ni kwa na mpango pia Angau ka kijitabu. Ka kijitabu. wa kuandika wakuandika agauka sio kitabu cha hesabu kwa form fom na form fom okay. mm. s lakini wapo watu wengine walisha wali fanya mm. wapo watu wengine wamefanya vizuri mm. tu mm. na wamefanya kazi nzuri lakini kila mtu ana aprochi zake ndio maana hata hivyo vya wazungu watusomi kitabu kimoja mm-hmm. Hey. Mm-hmm. kuna a kuna au nikiongea o kwa watu advance wanaelewa engineering mathematics viko Ving. vingi mm-hmm. na kila kimoja kina approach yake na kila kimoja utakisoma utakifaidi katika mahali pake pengine mm-hmm. na mimi, mm-hmm. Kita, watu katika maeneo fulani fulani ambayo maene nayaweza kuya presenti vizuri vizuriataaziingia mm, kwa mtu kwa hey, hey. kwa kwa approach ingia, kwa namna, mtu namna namna namna nitakazozifanya kila ana yake mm-hmm. kutokana kutokana na na watu watu waliofundishwa aina ya vitabu vitabu alivyo unaona nilibahatika kupata ambayo wengi kama <laughs> kwa hiyo namnaazzfanaia yale madini nilioyapata kwenye vile vitabu mm-hmm. nikaamisha zile koncept zikawa msaada mkubwa pia kwa watu wengine wote mm. wot hivt tunaweza tukafahamu au kwanza kwa sababu wakati bado unaogopa katoka juka juu kwa juu hey. <laughs> basi msikilizaji hiyo mm. ndio uh, kusudio lake kwamba kila anachokifahamu mm. atatamani pia jamii kifahamu kwa namna hiyo mm. kwa njia ya uandishi wa kitabu mm. uh, ninaamini pia hautajuta kusoma kile ambacho anachokiandaa naamini tu wakati ukifika utakipata alafu utakuja kuniambia kama yako ya baadaye wee kama mwalimu wa hesabu na hasa ambaye lengo kubwa ni kuifanya jamii igeuze akili zao kwamba hesabu ni somo ambalo linaweza likafanywa vizuri tu na watu wengine kama masomo mengine mm. ungetamani kumwambia nini msikilizaji uh, nafikiri kitu chochote mm-hmm. kikifanywa kwa nia kitafanyika vizuri lakini pia na jamii nzima pia ibadili mtazamo tuwe na mtazamo chanya unajua hesabu ilianza kuharibiwa toka kwenye jamii nzima Unasema, baba yaani somo hili cana <laughs> hata kama baba ulikuwa uwezi watoto unajua wanaamini kama baba zao kila kitu kiwe, <inaudible> wanakiweza watie <inaudible> moyo tu Wewe kafanye upepo ulipita oeo pita ni janga la kitaifa yaani wanapita hata unakuta viongozi tena una, una sema, hili, somo ni kitaifaai la kitaifa ta. linakuwa imekuwa as yan limebebeka hivyo kwenye mawazo mm-hmm. likishabebeka hivyo inakuwa ni tofauti nikifika toka kwa mwanafunzi wangu mara ya kwanza namkuta siwezi kuongelea hata siku moja kwamba hesabu hesabu hesabu ni ni ngumu katika kabisa tena hayahitaji ya kusoma mm-hmm. ulikuwa na unacheka namkutawekuongeeahaasoa <laughs> kam hesaunasisomi eh. mm-hmm. nawatu anafiiri nasoma masaa ishiinanne ni uwa wanazifanya tusio kitu ambacho iaaaa ishirini pengine malengo yako ya baadaye uko kama mwalimu wa ni nini mm. hasa mbali na kuandaa ambacho nataka ukitunge uh, na natakaktune basi malengo makubwa ni kwamba kuweza kuwafikia wanafunzi na wadau wote wa hesabu weza kutoa mbali na kitabu pia materials mbalimbali ambazo zinahusiana na mathematics ikiwezekana mbalimbali ikiwezekana kutengeneza hata mitandao ya kijamii ambayo itakuwa inawakutanisha wadau wa hesabu ambao wakajaribu na kuweza kufikisha somo hili mbele lisionekane tena kwamba ni janga la nini la kitaifa bali ni kitu ambacho kinawezekana kabisa kwa mimi ambaye, kwa ambaye ambaye ile ya ya ya chini shule msingi ambaye, bado sikuwa nafanya vizuri lakini bado katika level ya juu na kitu hicho nakifanya vizuri kumbe inawezekana kwa watu Laki. wengine wote pengine hawakupata tu mwelekeo mzuri ko kutengeneza njia ambayo itafanya somo hili lionekane ni raisi, kwa sababu ni somo pia ni msingi kwa masomo mengine kila kitu nadhani kinahitaji hesabu kila kila kitu eh? kila kitu hata unapopiga hatua kuruka kwenye mto hesabuapgaatuauuka si utapiga moja mbili tatu ukiruka vibaya umeingia kwenye dimbwi lazima <laughs> upige hesabu dimbw mm. azima mama anapopika jikoni lazima apige hesabu mm. sufuria mm. itawatoshanaweka vikombe viwili au vitatu yesabu. mathematics yeah. I mimi nikushukuru sana mabushi nimefurahi kuwa pamoja na wewe japo leo tuijikita zadinepandewaha ka mda wako a sana kwa hilo mm. ninajua hata msikilizaji anaweza akalipata kama lilivyo na pengine tunaweza tukaa na maswali tofauti ambayo pengine msikilizaji wangu angetamani kukuuliza awe ni mwanafunzi mm. au ni mwalimu maliujkisha kua mtaalam e. na kitu cha kujibu bwana ndiyo e. e. niambie tunawezaje kukupata hasa Napatikano kwa mawasiliano ya simu unajua umehitaji haraka haraka taratibu kidogo watu watuwakitaka kuuliza maswali ya hesabu yale magumu magumu ndiyo yarudi vizuri kwako karibu <laughs> mm. naam msikilizaji hiyo ndio mm. namba yake naamini ya kwamba kama una swali lako lile gumgumu lile ambao unaona kwako kwa ni mzigo basi mwalimu mabushi atakuwa na fursa ya kuweza kukueleza vizuri na kama kuna lolote basi baada mtakuwa na nafasi ya kuweza kuzungumza mjue mm. mnafanyaje Aa, yeye ni mwalimu kwa hiyo kwenye masuala yale mengine yale najua mnaweza mkakaa chini mkaelewana vizuri kabisa ao tatizo likatatuliwa yeah. tunakushukuru kwa kuchagua ka pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki ulikuwa nami kibaga mwaipaja pamoja naye mabushi dikson machilo asante sana kutari kipindi kijacho ia ya hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali maoni ya uchangamoto endelea kuniandikia kwa naoni hizi hapa zifu yesu zifuatazoyst na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania waimbaji wa dodoma adventist coras wanakuambia tajificha kwako ndio wimbo ambao unafunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr Kika utuli vsaya uzuni maja Yeah. Give it to