unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naitegea sikio idhaa ya redio ya, ya ward ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moningstar redio na rock fm nchini kenya waweza kutusikiliza katika masafa ya 97 fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr org uhaligani msikilizaji wangu karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema tuungane sote mwanzo hadi mwisho jina langu habi machilu kwa kuanza kipindi chetu tutege sikio kutoka kwao magomeni sd kwaya na wimbo unaosema dhoruba ilipopiga barikiwa na wimbo huu na mara baada ya hapo nitarejeab bika wusikubole wa nika tu na kufa wa umane sahau ma ne kula ya yasu tu si Suni mashaka yango pinga najua anajali na yanishi ni akandokando ya amirika alidazamani apate mtu wa msaidia aigie mahidi yesu alipotokea akamuliza cewataka kupona alipotamka mgonjwa akate Usuni mashaka yangu vina toweka Najua anajali Ayeni sharibi wa mambo ya nipata yo Maisha ni abu, Na kuka tatamaha utulia I am a man na a man whos a man whos a man ni sana magomeni sda kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi tumtegee tumtegeeskio mtumishi wa mungu mchungaji josefu chengula katika sehemu ya kwanza akituelezea kuhusiana na asili ya mwanadamu barikiwa na kipindi hiki cha mafundisho makuluindwa msikilizaji nakusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe karibu sana katika kipindi hiki kipindi kizuri cha kujifunza kipindi cha mafundisho makuu ya kanisa la walivendiswawa sabato tunayoamini imani ya msingi ambayo ni ya ni ya saba ambayo tunaendelea sasa imani ya msingi ya saba ambayo inasema asili ya mwanadamu au sirika ya mwanadamu tunaangalia katika mpango huu jinsi mungu anavyotupenda na jinsi mwanadamu chimbuko lake lilivyoanza nawomba nikukalibishe tuweze kuwomba wa msikilizaji wangu anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji josefu chengula karibu kwa ajili ya ombi baba yetu na mungu wetu wa mbinguni asante kwa ulinzi wako na uongozi wako asante kwa ajili ya mpendo wa msikilizaji wangu baba sasa tunahitaji kujifunza naomba uwe mwalimu wetu na kiongozi wetu kwa jina la yesu amina karibu imani ya msingi ya saba ambayo ni asiri ya mwanadamu au ausirika ya mwanadamu mwanaume na mwanamke waliumbwa kwa mfano wa mungu wakiwa na nafsi uweza wa uhuru wa kufikiri na kutenda mungu aliwapa ingawa waliumbwa kama viumbe huru kila mmoja ni muunganiko usiyogawanyika wa mwili akili na roho ambawo namtegemea mungu kwa ajili ya uhayi na pumzi na vyote piya wazazi wetu wa kwanza walipomwasi mungu walikana hali yawo ya kumtegemea na wakaanguka kutoka katika nafasi yawo ya juu sura ya mungu ndani yao ilibadilika iliharibika na wakawa wanapatikana na mauti wazao wao watashiriki asiri hii iliyoanguka pamoja na matokeo yake wanazaliwa wakiwa na udhaifu na mihelekeo ya uovu lakini mungu alipaupatanisha ulimwengu na nasi yake katika kristo yani kupitia kristo na kwa ajili ya roho wake kuwarejeshea wanadamu wanaotubu sura ya muumbaji wao wakiwa wameumbwa kwa ajili ya utukufu wa mungu wanatakiwa kumpenda mungu na kupendana wao kwa wao na kutunza mazingira yao hii tunapata kuanzia kitabu cha mwanzo kabisa sura ya kwanza mstaria shirina sita hadi ihinanan mwanzo sura ya pili mstari wa saba kuminatano zaburi sura ya nane mstari wa ne hadi wa nane nazaburi hamsini na moja msari wa tano hamsini na nane mstari wa tatu yeremia sura ya saba kumi na saba mstari wa tisa nasema moyo huwa mdanganyifu kuliko vitu vyote una ugonjwa wa kuua nani awezaye kuujua pamoja na kwamba mwenyezi mungu alimuumba mwanadamu mkamilifu mpango wa mungu kumuumba mwanadamu ilikuwa mwanadamu aishi milele mwanadamu asionje khifo mwanadamu asionje shida yoyote mwanadamu asiugue mwanadamu asife lakini dhambi imeharibu iliharibu kabisa ule mpango wa mwanzo kabisa wa mungu na mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu mungu hakuumba au hakumuumba mwanadamu kilele cha uumbaji wake kwa kutamka tu akatokea badala yake aliumba mungu wa mbinguni vitu vingi kama ni wanyama wanatokea kila kitu kinatokea lakini ipofika mungu anamuumba mwanadamu mungu akatumia mali maligafi akatumia mavumbi ya ardhi akamuumba mwanadamu huyu mwanadamu aliyekuwa ameumbwa kama kama ni sanamu tu ukisoma sasa mwanzo sura ya pili mstara wa saba akampulizia pwani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai baada ya mungu baadymumb kikisom mwanzle moja ishirina sita bado nasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wangani mungu aliumba mtu kwa mfano na sura ya mungu mwenyewe katika mwanzo sura ile ya mwenyeweatia anzo suraaa mstai lakini pia mungu alimpulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai tunasoma hiyo mwanzo sura ya pili ule mstari wa saba lakini kuna chimbuko la mwanadamu chimbuko la mwanadamu ni lipi chimbuko la mwanadamu ni lipi lakini tunapoangalia habari ya chimbuko la mwanadamu tunajifunza kwamba mungu alimuumba mwanadamu ye mwenyewe mungu alimuumba mwanadamu alimuumba kwa mfano na sura yake na hii tunasoma mwanzo moja ishirina sita na kuendelea hapa lakini mwanadamu aliumbwa kutokana na mavumbi ya aridhi hii tunasoma katika mwanzo sura ya pili mstari ule wa saba mungu alimuumba mtu kutokana na mavumbi ya aridhi lakini namba tatu pia aliumbwa kwa mfano wa mungu mwanadamu aliumbwa kwa mfano wa mungu kama wengine ambavyo wanasema mwanadamu aliumba sijui alianza kuayani sijui baadaye m kaondoka miguu ikaondoka mingine kabaki miwili hayo ni mafundisho yanayopingana na neno la mungu mungu aliumba mtu kwa mfano wa mungu mwenyewe ijapokuwa kulingana na dhambi ilivyoingia ile ile asiri ya mungu ya kumuumba mwanadamu ile sura yake imeendelea kupotea kwa sababu ya dhambi ambayo imeharibu lakini hadhi ya juu ya mwanadamu uumbwaji wa mtu ulikuwa ni kilele cha uumbaji wote jinsi mungu alivyokuwa naumba akaona ni vyema aweze kumalizia kumuumba mwanadamu na yeye alifanya kila taifa huyu mungu alifanya kila taifa la wanadamu kutoka katika mmoja wa juu ya uso wa nchi yote matendo sura ile ya kumi na saba ule mstari wa ishirini na sita kosa la adamu na eva lilileta dhambi na kifo kwa watu wote ay ndio maana biblia inasema kwa dhambi ya mtu mmoja dhambi imeingia ulimwengu wote imeingia kwa kila mtu hii dhambi dhambi ni mbaya ndio iliyoleta tabu ndio iliyoleta kifo ndio iliyoleta magonjwa watu, watu ana uwana ni kwa sababu ya dhambi lakini mpango wa mungu ulikuwa mwanadamu aishi milele bila kufa lakini mwanadamu ameendelea kuharibu sura ya mungu kwa hiyo kwa sababu mungu alituumba kwa mfano na sura yake hatutakiwi kujitengenezea ku, ku, ku, kuji mazingira sana labda nijiboreshe sana lakini mungu mungu al, aliona aliona aliona kila kila kitu alichokiumba kilikuwa sana aliona sana kwa damlewa, kuaribu masikio nywele mazingira lakini mungu aliona, mtu alipomuumba alikuwa anapendeza tunatakiwa kubaki katika hali ile ya kuonekana tunapendeza ndivyo mungu ambavyo alituona katika kazi ile ya uumbaji mungu ndivyo alivyoona katika uumbaji wake lakini kosa hili ndiyo limeleta eh, tofauti ya ile sura ile ya, ya mwanzo kabisa ambayo mungu aliiweka duniani na umoja wa asili ya jamii ya wanadamu ni nini umoja wa asili ya jamii ya wanadamu ni nini jambo la kwanza tunaona mwanadamu alipewa pumzi ya uhai mwanadamu alipewa pumzi ya uhai mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya aridhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai na hii tunasoma katika mwanzo sura ya pili uetaasaba mungu akaumba lakini akapulizia pumzi pumzi ya uhai akapulizia pumzi hiyo mtu baadaypoapuizia nafsi afsa mwanadamu. mwanadamu huyu ni nafsi hai. hai lakini ukitoa pumzi ya uhai mtu anakuwa amekufa ukisema mavumbi ya ardhi kutoa pumzi ya uhai sawasawa sawa mauti au sawasawa sawa kifo lakini mavumbi ya ardhi ukijumlisha na pumzi ya uhai sawasawa sawa kiumbe chenye uhai au sawa, sawa nasi hai kiumbe hai katika lugha ya, ya kibrania inaitwa chay katika sehemu hii naposema nefesh maana yake ni kupumua kwa kiuan hii ni kuonyesha jinsi ambavyo mtu akiumbwa lazima akiwa na nafsi hai anakuwa amekamilika Nefesh, nafsi, nafsi mtu nafsi au mtu au utu neno hilo la kiebrania katika agano la kale rch ambalo linatafsiriwa pia kama roho rohorch limeandikwa mara mia tatu sabini na saba katika agano la kale na mara nyingi hutafsiriwa kama roho au kama pumzi mtu katika sura ya mungu tunaona jinsi mungu alivyomumba tunaposoma ile mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishiri na saba mtu aliumbwa kwa mfano na sura ya mungu watu waliumbwa ili wawe na uhusiano bora na mungu kwayo sisi wanadamu mungu wametumba maana ya roho tunapojifunza maana ya roho katika biblia ambayo tunasema tunasemanefe ambayo inaonyesha nafsi au mtu au utu neno la kibraniara ambalo linatafsiriwa kama roho kwa hiyo mungu alipoumba alipuulizia pwani pumzi ya u lakini watu waliumbwa ili wawe na uhusiyano bora na mungu pamoja na watu wengine huwo ndiyo mpango wa mungu katika kumumba mtu asiri ya mwanadamu watu waliumbwa ili waweze kuwa na uhusiyano liyo bora na mungu na pia wawe na uhusiyano liyo bora pamoja na wengine lakini pia mwanadamu au mtu aliumbwa ili awe wakili ili wawe mawakili mungu aliumba wanadamu mungu aliwaumba aliwa wanadamu ili waweze kuwa mawakiri ukisoma wakorinto wakwanza ile sura ya nne msare wa kwanza na wapili mtu na tuhesabu hivi kuwa tu mawakili wa siri za mungu hapo tene nayo itajiwa ndio mtu aonekane kuwa mwaminifu kwa mungu ametuumba ili tuwe pia waaminifu ndio asiri ambayo mungu alitupatia kwa mara ya kwanza mwanadamu anapoumbwa mungu anategemea vizazi na vizazi walioumbwa na mungu waendelee kuwa mawakili wa asiri za mungu na pia wawe waaminifu katika maisha yao lakini pia mungu aliwaumba wanadamu ili wawe watunzaji wa mazingira wawe watunzaji wa mazingira katika vizazi vyote huo ndio mpango wa mungu wa kumuumba mwanadamu lakini asiri ya mwanadamu mwanadamu huyu aliumbwa ili aweze kumwiga mungu mwanadamu aliumbwa ili aweze mungu kama ambavyo tunasoma katika kutoka sura ya ishirini msari wa 8 hadi wa kumi namoja neno la mungu linasema ikumbuke siku ya sabato uitakasi siku sita fanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako siku hiyo usifanye kazi yoyote wewe wala mwana wako wala binti yako wala mtumwa wako wala mjakazi wako wala punda wako wala mgeni wako aliye ndani ya malango yako maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo kastarehe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibarikia siku ya sabato akaitakasa kwaiyo mtu aliumbwa ili aweze kumwiga mungu kama tunavyojifunza katika kutoka hii sura ya yaishirini msari wa nane hadi kumi na moja ikumbuke siku ya sabato itakasi kama mungu aliyofanya kazi siku sita katika ile juma la uumbaji anawahitaji na wote ambao wataendelea kuwepo vizazi na vizazi waikumbuke siku ya sabato ndio maana mstari wanane wakutoka utoka sura ishirini sita, sita. sita katika wiki aa bado sabato ya ya ya ya ya bwana anatakiwa kufanya kazi siku ya kwanza ajuma, siku ya pili, siku kwanza ya pili mpaka sita ya saba anapumzika waliumbwa pia wakiwa na hali ya kutokufa kama tunavyosoma mwanzo mbili msare wa kumi na saba na sasa tunaona dhambi imeleta shida na ndiyo maana kipo kipo lakini mpango wa mungu mungu aliumba wanadamu wasionje mauti yoyote kuto kufa lakini tunapoangalia habari ya nguko wanadamu waliumbwa wakiwa wakamilifu walikuwa wakamilifu katika sura ya mungu lakini dhambi ime, imeharibu lakini wanadamu waliumbwa wakiwa wakamilifu kabisa na ndio maana adam alikuwa mrefu talaanasema alikuwa futi kumi na tano kwenda juu au a alikuwa mrefu mara mbili ya mtu mrefu zaidi duniani lakini leo hii ni kwa sababu ya imeharibu ile sura ya kwanza ya mungu kumuumba mwanadamu imepotea lakini tunapoangalia katika sehemu hii mwasisi wa dhambi tunaona katika isaya sura 14, wa 12. Eh, ya kumi na nne mstarwa kumi na mbili tunajifunza habari ya mbayo aliasi kule mbinguni kwa sababu ya kujivuna kwa sababu ya kiburi ezekieli 8 msara7b kiburi cake chake kilisababisha eh, mateso haya yote dhambi hizi tunakutana nazo kwa sababu ya uasi ooka Amba eh, ambaye shetani aliingia kwa kiumbi kinachoitwa nyoka na leo hii tunaona matokeo makubwa ya ule uasi ambao wazazi wetu waliasi kilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au una changamoto. na changamoto namba za kuwasiliana ni hiztna hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania fikia hapo sina la ziada kwa leo tumefikia tamati jina langu habi machirumshana ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya kwa siku hii ya leo ni kutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea hapo kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno ya letayo faraja na kuacha nao tukasa kcmc kwaya na wimbo unaosema bwana upepo wa vuma tukasa kcmc kwaya na wimbo unaosema bwana upepo wa vuma barikiwa na matangazo yetu Yeah. 心中。 i We don't o wana harusi wa na harusi si haki fi na wa si ya kama shanga hawana mafuta kwenye tazao wakatoka kwenye na