unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba yesu yuwaja tena nakujnakuja sw hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena isahili kutokea hapa mkoani morogoro inakutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mitabendi 25 kumbuka unatupata kupitia FM na kwa wetu mtandawetu wag hil msikilizaji inayekalika katika matangazo yetu jina langu nik wilso ni kusite sambamba mwanzo mpaka mwisho wa kipindi chetu cha vijana na maisha awali yayote nikusikia kwamba aweze kuwategea waimbaji wa imara kwaya kutoka le drc nchini congo wanakwambia safari hizo ni sauti za waimbaji wa imara kwaya kutokea kongo na wimbo liokuwa unasema safari nichukue nafasi ya pekee kuhalika katika kipindi hiki cha vijana na maisha na hii leo tutakuwa naye lazaro na, kijana unayenisikiliza uwezi kupata kibali chochote kama aujawa mwaminifu yusufu akapata kibali mungu akawa amemkubali mstari watano ikawa tokea wakati alipomweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba ya yule mmisiri kwa ajili ya yusufu naona sasa kijana huyu kwa sababu ya kuwepo kwake yule mmisiri akawbarikiwa ambapo leo anakuja kwako na made yanayosema mwonekano wa kijana ture kebishe, ture kebishe, turekebishe mapokeyanamhimbasi wapenzi wa wasikilizaji ninawakaribisha tena katika kipindi hiki cha vijana na leo ninasomola pekee sana lenye kichwa kinasema ya kwamba mwonekano wa kijana na kabla hatujaanza somo letu basi nikwalike tuweze kuomba baba mungu na mungu mwenyezi ninakaribisha katika kipindi hiki cha vijana na somo hili nitakapolimaliza likaweze kwa mubaraka kwa ajili ya maisha yetu ndivyo ninavyoomba nikiamini kupitia jina la yesu amina somo, laleo, mwanzo adila neno la mungu linasema mwanzo salasinatisa lilelfungu la pili bwana akawa pamoja na yusufu bwana yesu asifiwe bwana akawa pamoja na yusufu naye akasitawi naye akasitawi naye alikuwa katika nyumba ya bwana wake yule mumisiri msitali watatu bwana wake akawona ya kwamba bwana yu pamoja naye na yakuwa bwana anafanikisha mambo yote mkononi mwake yusufu akaona neema machoni pake akamtumikiya naye akamweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na yote yaliyomo akayaweka mkononi mwake yusufu akapata kibali na kijana unayenisikiliza uwezi kupata kibali chochote kama yusufu akapata kibali mungu akawa wa watano ikawa tokea wakati alipomweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba ya yule mumisiri kwa ajili ya yusufu naona sasa kijana uyu kwa sababu ya kuwepo kwake yule mumisiri akawbalikiwa je kijana unayenisikiliza je umekuwa mubaraka kwa jamii inayokuzunguka au imekuwa ni nitishiyo mstari wa sita akaacha yote aliyokuwa nayo mkononi mwake yusufu wala kujua habari za kitu chochote chake unaona sasa lakini leo hii vijana waaminike ukimkabizi jambo lolote anaweza akakuacha mara moja lakini yusufu huyu alikabiziwa vitu vyote vikawa mikononi mwake na kufanya jambo loloti na akuchakachuwa kitu chochote kawa mwaminifu yani msitali wa saba ikawa baada ya mambo hayo mke wa bwana wake akamutamaniakamutamani hey. akamutamani. lakini yusufu alishinda kwa jina la yesu kitabu cha waefeso fungu la kwanza mungu kijana unayitaji uwe mtu wa kumtafuta mungu wakati wote kutembeya na yesu tembea na yesu wakati wote si ya kwamba sasa ni siku moja tu unatembea na yesu ikifika usiku basi yesu unamweka pembeni kama watu wanavyosema saa zingine ya kwamba ah, sasa wakati huu yesu ninamweka pembeni sasa ninaweza kufanya jambo lolote huo sio tembea na yesu mtafute, mungu wakati wowote waefeso fungu la kufanyaambo lolotuososmbeanasua uchafu wa kutamani au takiwi kwa kijana uasharati vijana wengi wamepata mikosi ya ajabu ajabu kwa sababu ya uasharati eh? na uchafu wa kutamani uchafu bibulia inapozungumza habari ya uchafu ni uchafu wa ukweli tena uchafu wa ukweli kwa hiyo ni vitu ambavyo kijana kujihusisha navyo waefeso tano lie fungu la nne anasema nibumnnoyu bishbishitu nakaa kwenye genge masaa matano manne unapoteza muda badala ya kufanya kazi eh? unabisha masaa manne matano umekaa tu zingine maneno ya upuuzi. maneno ya ya upuuzi upuuzi vitu vya namna hii mbali efeso feso mtu asiwadanganye kwa maneno yasiyo na maana sije ukadanganyika mtu asikudanganye we kijana asikudanganye kwa maneno yake yasiyo na maana mstari wa saba anasema basi msishirikiane naye kijana kama muonekano wake siyo mzuri tabia yake siyo nzuri achana naye usishirikiane naye kwa jambo atakupoteza na vijana wengi wamepotea kwa sababu ya mkumbo anaona kijana mwenzake amevaa nguo imeregea lichupi eh, linaonekana pale eh? na anasema anakwenda na wakati kuna kijana mmoja alikutana na wazungu watatu na kwa kawaida wale wazungu wana wananywele wana ndefu sasa akawa wanatembea yule kijana anaona wanarusha nywele nyuma hivi wanarusha yeah, nywele nyuma hivi kumbe ni kwa sababu zile nywele saa zingine zinakuja zina machoni huku awaoni vizuri Yile kijana kwa sababu nilimbukeni na nayee akaona ni nih kwa sababu ni wazungu kwa sababu ni watu weupe au watu basi na akaanza kurusha, kichwa kama mzungu mambo mambo ya ya ya kuiga kwa yu, vijana wengi wamepotea sababu ya mambo ya kuiga acha hachakuiga jambo ambalo uli fahamu achananalo nibora uwonekane mshamba anasema msishirikiane na matendo yasiyo zaa yagiza bali myakeme kwaiyo matendo ambayo ni mabaya au kijana anayefanye matendo mabaya kwanza msishirikiane naye eh? hana matendo mazuri tena matendo ayazai tena niyagiza anasema ya kwamba basi ukiona kijana wa namna hiyo basi matendo yake uyakemee umsaidie feso tano kumi na mbili kwa kuwa yanayotendeka kwao ni yaibu hata kuyanena kuyanenayanenaynukyasikia tu mpaka masikio yatawasha mambo ya vijana hayo warumi 12 la kwanza itoweni miili yenu iwe dhabiu iliyo hai mungu ametupatia hii mili kwa ajili ya kumtukuza mungu na siyo kwa biashara nyingine yoyote kwa hiyo miili yetu inahitaji iwe dhabiu iliyo hai usifanye mwili wako kuwa biashara wakorino wa618 ikimbieni zinaa ikimbieni zinaa vijana zinaa nakkimbia vijana wengi wamepoteza maisakwasababu yaziana biti mojalikuwa lsan huyu binti moja, alikuwa anasoma kadanganywa danganywa kipindi tunaongea naye anasema ni vipande tu vya miogo ndo vimenisababisha nimekuwa mjamzito na hivyo maisha yangu sasa yamearibika vipande Una, chips yenyewe kavu vitumbua unaamua kijana unatoa una, una, una mwili wako itoeni mili yenu iwe dhabiu iliyo hai usifanye biashara yoyote ambayo unamkosea mungu kuwe ni waminifu ikimbieni zinaa zina ni kitu kibaya vijana wengi wameugua magonjwa yasiyotibika ukimwi na wamepoteza maisha vijana wenye nguvu wanakufa basi mpenzi msikilizaji ulioweza kusikiliza somo hili basi tuendelee kumwomba mungu tukimbie zambi jambo lolote linaloweza kusababisha likakutenga na mungu wako likimbie wewe kijana uweze kuwa msaada kwa ajili ya kijana mwenzako sa zingine vijana mnaosoma nao vijana munaofanya biashara pamoja na vijana mnao nao makanisani na vijana ambao mko, mko mitaani msaidiane na mungu awabariki tuombe baba yetu na mungu wetu usheju mbinguni ninakushukuru sana kwa fursa ambayo umeendelea kunipatia ya kuongea na vijana na hata vijana ambao ameweza kusikiliza somo hili ya kwamba tukimbie zina, wasaidie wapatie nguvu watakuwa washindi dvyoninavyo ni omba nikyamini kupita gina ra yesu aminazyt I see you Hata kai te te mani hata kua atakaetetea imani hata kufa anavojaribiwa mongo wetu anahitaji wa aminifu wa wzminfu sifa ya yusufu anii amenefo sifa ya yusufu pain mysuu k Oh, i water. Hatta kaya tete ya ki mani hata... ote hatakayetete ya imani hata kufa anapojaribiwa bongo wetu anahitaji wa aminifu wa kweli wa kurithi huzima waile eo jiulize ni wapiwa nkose a mungu mungu mumbaji wetu pana haki tambo wakati wote hata kayetete ya imani hata kufa anakojaribiwa mogo wetu anahitaji wa amminifu wa kweli wakurithi muzima w wa milere yusufu wale okati yetu nn wakati woteatakayetetea imani hata kufa anavojaribiwa bongo wetu atazitace wa. ailifu wakwe kulii kosimawa ieisoko wal okati yetu Thank you. mpendo msikilizaji kwa kuwa pamoja nami katika kipindi hiki cha vijana na maisha naamini ya kwamba kijana ambaolika pamoja nami toka wa kipindi hiki umekwisha kufahamu kijana anatakiwa aonekanaje lakini kama una maswali maoni ya changamoto wasani hu hapa wakuniandikiaredio advntilimwenguni a sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani yetu ya barua pepe ni kiswahili namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 7675 68 82, au 7899 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania na hii ndio tamati ya kipindi hiki cha vijana na maisha kwa siku hii ya leo lakini kumbuka kesho ni sera za ndoa bila shaka mwana ndoa tutakuwa pamoja kwa siku ya kesho napokuaga msikilizaji ni kusiendelea kuwategeasikia waimbaji wa imara kwaya kutokea kule drc nchini congo wanapokwambia unapomtegemea mimi sina ziada mungu akubariki kubariki msikilizaji endelea kuchun