unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti hibasana yesu yuhaja tena nakujnakuj yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena chegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wardi 29 ulimwenguni awr ikutangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia aweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya www nchini kenya tunapatikana katika masafa ya 89.7 hivyo msikilizaji napenda ni katika kipindi cha ijali y afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho wa vipindi hivi msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana kwa kuanza kipindi chetu tutegesikiwa kutoka kwake asha majura wimbo anasema neno lako barikiwa na wimbo huu neno lako. Di lo ta yangu ya na What <tiny sea> TOO- na sasa basi tunaangalia kipindi cha ijali afya yako hapa tunaye josepf kabelela pamoja na mary mseli wakielezea kuhusiana na afya ya akili ni katika sehemu ya nne wakiendelea na mfululizo wa kipindi hiki kizuri kinachozungumzia afya ya akili inaweza kuboresha kuboreshamahusiano kwa sababu watu wenye afya nzuri ya akili wanaweza kujenga na kudumisha mahusiano mazuri na watu wengine hmm. na jambo lingine pia inaboresha uwezo wa kufanya kazi Ndiyo. watu wenye afya nzuri ya akili wanaweza kufanya kazi nzuri zaidi kutatua matatizo kwamba mtu amepitia changamoto fulani anajua ni jinsi gani yakutatua hili tatizo kwa ufanisi ndiyo na sio hilo tu kwa uwezo kwa kuwa ana, ana, anakua na uwezo wa kufanya maamuzi sahihi kwa sababu unaeza kuwa natatua kitu lakini je utatuzi wako huko katika sehemu si sahihi ndiyo, ndiyo. kwa hiyo kwa mtu ambaye ana afya ya akili hata katika maamuzi yake au katika mambo anayoyatatua anakua ana, ana, anafanya maamuzi au anatatua katika matatuzi ambayo ni sahihi na sio hilo tu mtu mwenye afya ya akili inamsaidia kujenga kuwa na mtazamo chanya hata katika mambo yake anayokuwa anawaza anawaza mambo chanya asilimia nyingi anakuwa yeye mambo anayoyaona ni chanya kwamba nikimaanisha mambo chana labda nio yale mambo ambayo ya kujenga ndiyo. mambo ambayo sio ya kukatisha tamaa yani mtazamo wake anakuwa na mtazamo ambayo ni chanya Mta, mtazamo wa kujenga labda mtu amepitia kitu flani, na na kwa mba, kwa kitu fulani anaenda kumnanilii labda kwa unafanya kama hapana eh, anakuwa ni mfariji watu wengine lakini pia nasema watu wenye afya nzuri ya akili wanaweza kuwa na uwezo wa kujifunza vitu vipya wanaweza kufurahia michezo na shughuli nyingine za burudani na kuwa na kuwa mtazamo chanya kuhusu maisha kwa hiyo hata katika maisha yao wao wanakuwa nawaza mafanikio wanakuwa anawaza mambo ya juu mambo yenye mafanikio zaidi lakini sio yule ambaye anawaza tu mambo hasi kwamba kama na, hasi ile kama ve anawaza kushindwa kushindwaamba anajaribu kufanya kitu anashindwa lakini uoga, so, um, uoga wasiwasi <laughs> kwamba sio kwamba ukiwa na wasiwasi unashindwa kupata msaada tafuta njia ya, ya, ya kuondoa wasiwasi ili mambo mengine yaende tafuta njia chanya ambayo ya yakuondolea kuondoa huo uoga ili mambo mengine yaende ndio huyu mtu ambae anakuwa na mtazamo chanya anayeongelewa hapo sasa huyu mtu mwenye mtazamo chanya anaweza kaa pia na wa kufanya ndiyo, yake. Ndiyo, ndiyo Ehe, na kama an... mambo mambo uthubut wakufanya mamboamambo ana mawazo hasi mm. hawezi, hawezi kwa sababu, hawezi. Kwa sababu ni jambo hata wa anakuwa anao lakini awezkufan amo tauhubut wakufanya jamb aaaimb nawaamambo hasawe yeah, kuanatw na kwa kuendelea faida nyingine ambayo tunaweza kuipata kutokana na mtu ambaye ana afya bora ya akili mm. kwamba mtu huyu sasa anakuwa na uwezo wa kusimamia hisia zake mm. kwa ufanisi zaidi Iye, na anaweza kukabiliana na shinikizo la maisha kwa urahisi si sidio kwa sababu mm. huyo mtu atakuwa amejifunza jinsi ya kudhibiti hisia, hisia zake mm. kwamba inapotokea jambo fulani hivi labda ambolabda linamkera lina, lina, lina, lina, au jambo fulani hivi linamkwaza mm. kuliko kulipuka kwa hisia anakuwa mm. na uwezo wa kudhibiti hisia zake kwa ufanisi vizuri kabisa kwa sababu tayari ameshajijengea afya yake bora ya akili lakini tofauti na mtu ambaye anakuwa anakuwa hana afya afya bora ya ya akili akili mm. akili au au anapitia changamoto changamoto tofauti za, ha- za, akili, mm. au za akili. Mm. inakuwa ni tofauti katika huweza kudhibiti hisia yoyote anaweza kulipuka tu ambae nakuana afyaboahaotokeacangaotoyoote naanaweza kuuka kwa maana kwamanahi unataka kunambia kaka kwamba mtu huyu ambaye ee halipuki tu kwa hisia huwa anatafuta muda anatulia kwanza kwamba atulize zile hisia zake labda alikuwa na hasira anatafuta muda kwanza labda mfani aliniudhi au alini alinifanya alini kitu ambacho sio sahihi hawezi tu akaenda moja kwa moja akiwa na hasira zake kwa huyo mtu muhusika ambaye ame, amefanya amemkosea amemkoseakayo atata, atatafuta muda atulie kwanza hasira zake ziishe ndo tatamfata atam, yule muhusika sindo maana yake mm-hmm. ulivokuwa namaanisha hivondio mm-hmm. tunashauriwa kwamba mm-hmm. kuna namna ambavoatwneani mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. na na mtu ambaye unaelezea uhalisia wa hisia zako kwa njia ambayo ni sahihi lakini bila uaribudaa ili kujenga mm. ningependa tufanye hiki, hiki, hiki, hiki au mambo yao hivi ilikuenga ngependa tufane hikaamboyaa tu n mba no ai anakatoa usktoa maneno ya, ya, ya kumkaiia mwingine mm. eh, bila kuwa na mm. mazungumzo mazuri yani, bila kutumia njia nia mbayuaamaaaonekane kwamba ni mtu ambaye ana afya bora ya akiiainia ana ambo la kuongezea kwamba kuna nyingine anasema kwamba mtu anapata ujasiri anapata ujasiri zaidi na kujaribu kitu kipya mtu mtuambae ana afya ya akili anakuwa na mm-hmm. ee na ile hali ya kusema kwamba nafanya naweza na na ya mm-hmm. na pia anakuwa anaweka malengo yana ykuyafikia yale malengo yake njil. so kwamba leo amepanga hichi kesho kaacha kapanga ichi keho kesho, kesho kaacha hapana huyu mtu anakuwa ame amepanga ame kwamba ntafanya hiki na katika hiki takichofanya nitatumia labda mda fulani ali muda fulani na anahakikisha kinafanikiwa kinafani lakini pia mtu ambae anaafya bora ya akili mm. anakuwa na uwezo wa kufanya maamzi sahihi na kuepuka uamzi usio sahihi. Sahihi. Ehe, mm. kwa sababu, yes, metu, anana, jambo kwa vizuri yake mm. atafanya ya liyo, mm. na mtu vitu kwa au kwa yani, kitu kwa kwa ambuena, lakini kama mtu ametulia bora ya akili sahihimksbuafa yake mamuziyake atakuwa mara nyingi atakuwa maamuzi ambayo yakosahihi msikilizaji wangu ya inawezekana kabisa ukawa amepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizt na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania skilizaji karibu katika kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo na hivyo basi kwa namna ya pekee napenda nikukaribishe uweze kupata maarifa kuhusiana na mambo yanayopelekea kukosa furaha ukipata maarifa haya basi utakuwa umepata ushindi mkubwa na hivyo utapata kujua mambo yanayoleta furaha anayetuletea mada hii nzuri joseph kabelela ungana naye upate maarifa skilizaji wa redio ya wdntist ulimwenguni kwa jina naitwa josef kaberela mwanafunzi wa sikolojia na ushauri nasihi kutoka chuo cha dan kilichopo mkoa wa morogoro karibu katika kipindi cha sili za ushindi katika kipindi hiki tutaenda kuzungumzia au kujifunza maana au maada yetu ambayo inahusiana na husiana, mambo ambayo ni yanazungumzia furaha lakini hasa hasa tutajikita katika kuzungumzia kwamba hii furaha eh, mambo gani anaweza yakapelekea kukosa furaha au ni mambo gani hufanye ili yakusaidie wewe kuweza kujenga furaha yako ndugu msikilizaji kwa kutaka kutambua au kufahamu maana ya furaha kwamba furaha ni nini furaha ni hisia ya kuridhika kwa sababu ya jambo fulani au hali ya kimaisha yaani kwamba unakuwa una amani ndani ya moyo wako una amani ndani ya akili yako akili yako inakuwa haipati usumbufu mwingine nje kasab inakuwa ina hali ya utulivu kwa sababu ya mambo ambayo tayali unakuwa umeshayatimiza au umeyafanya unakuwa katika hali hiyo ya kuridhika lakini pia mambo mengi yanaweza kusababisha mtu kuwa na furaha eh, kama vile kufanikiwa katika mitihani labda kwa mfano kama wanafunzi anavofanikiwa katika masomo yao katika mitihani yao eh, mwingine anaweza akasema kwamba eh, jambo jingine kufanikiwa katika kazi kwamba anavyofanya kazi zake zinakuwa zinaenda vizuri au zinampatia kipato vizuri ni mojawapo ya vitu ambavyoa vikamfanya mtu aweze au viweze kusababisha mtu aweze kujisikia kuwa na furaha lakini pi kua wako marafiki jamaa ndugu pia ko ni muhimu sana watu hawapia wanaezakapekea pasi mafanikio katika malengo yako kwamba unavokua nafurahia jambo ambalo napenda siku zote kwa mfano kwa kwa mba, kwa mba, mba Kuhi, ka lugha ya kiingereza nasema kwamba hobi kwamba kitu ambacho unakipenda mara nyingi koo ichonacho ki kapelekea pia wewe uweze kujisikia furaha lakini nirudi sasa kwa kwenye pointi yetu ya kusema kwamba wakati mwingine mtu anapokuwa na afya nzuri inaweza inaezekampelekea yeye pia kuwa na furaha hii inamaanisha nini kwamba pala ambapo unahisi kabisa kwamba hakuna changamoto yoyote inayokusumbua iwe ni magonjwa ya kawaida yale ya kimwili ambayo yanahitaji msaada wa daktari au kwenda hospitalini kwa ajili ya kupata dawa sindano na, na vitu vingine vitakusaidia kuweza kupona lakini pia kuwa na afya nzuri ya kiakili pala ambapo unakuwa umepata utulivu wa akili yako akili yako inaweza kufanya kazi vizuri bila mwingiliano wa changamoto yoyote kama labda msongo wa mawazo kuwa na huzuni majonzi ya muda mrefu na na vitu vinavyofanana na hivo sasa tuangalie kwenye kiini cha maada yetu ya leo kwamba ni mambo yapi hasa ambayo anaweza akamsababisha mtu huyu au ndugu msikilizaji jambo gani hasa ambayo anaeza kakufanya wewe sasa uweze kujisikia kukosa furaha kuanza tu labda tuangalie kuna, kuna mambo mengi kuna mambo mengi lakini tutaenda kujadili mambo kadhaa tu au baadhi ya hayo mambo ambayo anazakasababisha mtu as, asiweze kujisikia furaha mm. nikianza na vitendo vya ukatili ndugu msikilizaji mtu ambapo anakuwa anapitia vitendo hivi vya ukatili inakuwa ni ngumu sana kwake kuweza kujisikia furaha na mara nyingi anakuwa na na hisia za wasiwasi kukata tamaa Eh, huzuni msongo wa mawazo sonona na vitu vingi vinaza vikamperekea mtu huyu kufanya vitu ambavyo labda vinaza vikaa hatari pia lakini pia kitu kingine kukatishwa tamaa mtu anapokuwa katika mazingira ambayo amekaa na watu wanakuwa wanamkatisha tamaa mara kwa mara inakuwa ni ni vigumu kwake kwakeyeye kuweza kujisikia kuwa na furaha e, kwa sababu mara nyingi anakutana na watu wa aina hiyo ambao labda hasi tu muda wote hata kama alikuwa na wazozuri hawezi kulionyesha tena kwa sababu ame-, ame amezunguka na watu ambao wanamkatisha tamaa tu mara zote lakini pia changamoto nyingine ambayo zakapelekea mtu kukosa furaha ni changamoto za kifedha pale ambapo mtu anakuwa natamani kupata fedha fulani ili aweze kutimiza au kupata mahitaji yake ya msingi e, inakuwa ni, ni, ni vigumu pakuwezakutimiza ho ituaauameukiwaesa au anaesa kidogo ambayo aiwezkuimahtaj yake ambayo angetama afya yake lakini pia ustawi wa mtu huyu kwaho mtu huyu hawezi kupata mwendelezo mzuri eh, katika maisha yake lazima atakosa furaha lakini ia changamoto yinginei mtuanaokuakatika mazingira hatarishihatari kwa mtu hy lakiiaaakuayanaleta hofu inakuwa ta wasiwasi kwa mtu huyo tayari ameshakuwa ni mazingira hatari au mazingira hatarishi kwa mfano unakahuko nyumbani lakini ukiwa nmban ni mazingira ambayo wewe unakua unafanyiwa ukatili e, unafanyiwa uonevu unafanywa unyanyasajita huwezuladamnnya masimango fanyiwa ukatili pia vilevile huko ndiko ambako inawezekana mazingira hatarishi kuliko mazingira haya mengine ya awali nilioyasema huko pia unaweza ukapata vitu kama hivyo ambavo nimekusha kuvizungumza kwamba kama ukatili nyanyasaji labda uonevu e, ukatishwa tamaa na vitu vingine kama hivyo kwa hiyo unapokuwa katika mazingira hatarishi ni ngumu sana kuweza kuwa na furaha lakini pia changamoto nyingine ni changamoto za afya mtu anapokuwa na maradhi ya mara kwa mara yasiyoisha eh? yanaweza kuathiri afya ya yake hasasa mwanadamu unakuta wakati mwingine mtu anapokuwa anaugua kwa muda mrefu inamletea changamoto sana katika uwezo wake wa kuweza kuchukulia lile jambo katika hali ya uchanya hawezi kulichukulia lile hali katika hali chanya kwamba nimeugua kwa muda ni, ni mrefu ni hali ya kawaida ambayo inatukuta sisi binadamu O lazima nichukulie katika mlango ambao ni, ni chanya ili niweze kuendelea zaidi lakini mara nyingi watu wakikutana changamoto hii imekuwa ikiwasumbua sana na kuwafanya sasa kuweza kosa au kupoteza furaha Ya hapo msikilizaji sina la ziada mimi nilikuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machil mshana nikutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa huyu hapa asha majura anatufikisha tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo na wimbo unaosema njoo roho endelea kubarikiwa u bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu mimi ni hai mimi tu aliyenitendea kila mmoja anayoyakushuhudia mambo makuu ya ajabu bwana alotenda simimi tu aliyenitendea I moja the one who is the one ajabu the