unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakuj nakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena hujambo na karibu katika matangazo kupitia radio ya adventist ulimwenguni awr unaokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 2shirini na msikilizaji endelea kuungana nasi kupitia kisima fm kupitia masafa ya 9 uka kule nchini kenya kumbuka morning star tunakuwa sote mwanzo mpaka mwisho bila kuwa rock fm hi leo ungana nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa kipindi hiki cha biblia ya kujibu na hileo waimbaji kwanao singers waimbajianrkutokea morogoro watakuja kwako na wimbo anaosema jina la yesuyesu nilathamari sana hakona kamwe tena jina kama hili pekee la dunia wakate dhoruba na mashaka mepandna katika wimbo wa pili tunayokwaa ya yombo kutokea dare salamu wanakuambia hesabu mibaraka shida za maisha zikusongapoa unapoona kukata tamaa hesabu ni moja moja tashangaa mungu alivyo basi kabla sijakukaribisha katika kipindi kizuri cha biblia kujibu msikilizaji leo hii ni kufahamishe tu ya kwamba tutakuwa kwa tukijibu swali lake sami ambaye yeye alikuwa anauliza mungu anajua kwamba ataenda kutenda dhambi yeah. kwa nini asimzuie tutakuwa naye mchungaji lupakisho mwakobela mwaka sweswe swe. pamoja naefneltanda wakijibu maswali haya basi hawapa anointed singers na wimbo jina la yesu nilakamari sana hakona kamwe te jina kama hili ni tumaihi peke la dunia waketedhoruba na mashaka vimetanda tumai peke limebaki wakeyesutu ai nam sada uaketutapataharaja ammani tuli ifadhi mioyoni cinahili tumai pekelimebaki uake yesu tu dunia ainam Faraja amani mm-hmm. tulini fadi miyoni jina hili Raja, amani, mm-hmm. to live Mioyoni, Chila Hili, to my peke, Limebaki, Quaque am Sada, amani. Gina he to my peck, so to I am Amani asante sana karibu katika kipindi cha biblia kujibu fltanda pamoja naye mchungaji lupakisho mwakasweswe ndio ambao wanatujuza mengi katika kujibu maswali yako na mpendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha biblia y kujibu leo nitakuwa naye mchungaji lupakisho mwakobela mwakasweswe katika kipindi hiki cha biblia kujibu mimi jina langu ni tanda na niukaribishe mchungajiu Bela, mwaka sweswe swe, kutupatia ombi kabla ya kuweza kujibu aa, maswali mbalimbali ambayo mpendwa msikilizaji ameweza kuuliza balbal mbapszwezauuapombe mungu wetu na baba yetu shie juu mbinguni tunakushukuru sana kwa masaa haya mazuri ambayo umetupatia leo umetupatia wakati wa kuweza kujifunza neno lako kupitia maswali ambayo ameulizwa na mpendwa msikilizaji wangu tunakuomba roho wako mtakatifu akatawale kipindi hiki na majibu haya yakatuletee kwa jina la yesu kristo amina asante mchungaji mwakaswesi basi tunakwenda kwa ndugu huyu msikilizaji anajulikana kwa jina la sami ametumia jina moja tu yeye kutoka morogoro anauliza hivi mungu si anajua kabla sijatenda dhambi sasa kwa nini anizuie nisitende dhambi anasema mungu anawakika kwamba anajua kwamba huyu anakwenda kutenda dhambi kwa nini mungu asimzuie asitende dhambi swali kutoka kwa ndugu sami karibu mchungaji mwaka sweswe asante swe. ndugu sami hmm. kwa swali lako zuri kwa kweli mungu anajua kila kitu mungu anajua hata kabla hujatenda dhambi lakini napenda utambue tu kwamba mungu sio chanzo cha dhambi chanzo cha dhambi ni shetani na shetani anatamani kila mtu awe upande wake kwao anafanya kila analowezekana kumpata kutumia tamaa zake mwenyewe kwa hiyo mungu anafahamu amemumba mwanadamu akiwa mkamilifu lakini huyu mkamilifu anavutwa na mivuto ya dhambi kama yakobo mstari m 4 inavyosema lakini kila mmoja hujaribiwa na tamaa yake mwenyewe huku akivutwa na kudanganywa kwa sababu kitabu cha mstari wa utwaabtauu2twsaj kinaeleza kwamba kulikuwa na vita mbinguni na mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao maraiki, pamoja na malaika zake nao hawakushinda wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwa na yoawazamani aitaudany ulimwengu wote akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupwa pamoja naye huyu joka hapa ni ni shetani hmm. yeye kazi yake ni kudanganya kwa hiyo mungu ametupatia ukamilifu wa maamuzi ametupatia sisi maamuzi na ametumba tukiwa wakamilifu lakini shetani kazi yake ni kudanganya kwa hiyo mungu wetu pia sio dktt e, sisi hajatuumba kama marbot ametupatia mawazo ametupatia dhana za kufikiri na kufanya maamuzi na maana katika bustani ya ya pia mungu aliweka utaratibu wa kufuatwa lakini mwanadamu akapuuza kwa kusikia sauti ya shetani akaambiwa kula tunda akala ulikuwa ni aoaa katia bustaia a u aiea taatuat akua lakini mungu alimpatia e, mawazo ya kutafakari kwa sababu mungu anatupenda kwao ametupatia kufanya maamuzi kwa hiyo mwanadamu amepewa maamuzi na yako mikononi mwake ya kumwabudu mungu ila kwa sababu ya dhambi mwanadamu amejikuta akifanya kwa hii mungu aliupenda ulimwengu hata pekee ili kila mtu amwaminie asipotee sasa changamoto inakuja tu kwamba hatumwamini mungu maana tunajikuta kwenye dhambi lakini kwa nini mungu asinikataze ametupatia kumwamini tayari ameshatuatawsiaa ametupatia kumwamini kwa hiyo nguvu tulio nayo ya kumwamini mungu ni kubwa sana lakini tunadanganywa kwa hiyo mungu ameshatupatia ulinzi na amekwisha tukataza tuka, tuka, tuka utompenda shetani tuka sasa je yeah, uwezo wa kutuzuia dhambi amekwisha tupatia niodio kwa sababu kwa kifo cha yesu kristo msalabani tayari ile damu ya yesu kristo iliyomwagika ilitupatia nguvu ya kuwa washindi wa dhambi kwa hiyo uwezo wa kushinda dhambi tunao asante sana mchungaji mwaka sweswe basi ndugu yetu sami kutoka hapa mkwani morogoro naye basi atakuwa ameweza kutupata kwa uzuri kabisa kupitia swali ile ambalo ameweza kuuliza katika redio yetu ya wventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili swali la pili ni kutoka kwa msikilizaji anatoka kule jijini mwanza anasema ya kwamba jina lake ni ambros anasema kwamba anasikia tu kuhusiana na injili nini hasa maana ya injili ina maana gani mtu akisikia tu injili ina maana gani karibu mchungaji mwakasweswe asante mtangazaji neno injili ni neno la kiswahili ambalo limetolewa kutoka kwenye neno la kiyunani ya i ki eangelion ni neno ambalo kwa wagriki walipokuwa nalitamka na neno neno angelion ilikuwa lina maana ya habari njema sasa kulikuwa na habari njema gani wagriki wakati fulani walikuwa wanasubiri meli inakuja na chakula mm-hmm. e, cha ngano hiyo wamesubiri kwa wa muda mrefu wanapoona meli imeanza kuja wanasema mm. habari njema mm-hmm. ya nini ngano mm-hmm. imekuja mm-hmm. sasa yesu alipozaliwa kuzaliwa kwa yesu imekuwa ni habari njema kwa hiyo injili ni habari njema ya kuzaliwa kwa yesu kristo kwa hiyo unaposoma luka 2 uh, wa nane mpakakmi nmoj kuna habari katika nchi ile waliokuwepo wachungaji wakikaa makondeni na kulinda kundi lao kwa zamu usiku malaika wa bwana akawatokea gafla utukufu wa bwana ukawangaria pande zote wakaingiwa na hofu na malaika akawaambia msiogope kwa kuwa mimi nimewaletea habari njema Sema. ya furaha kuu itakayokuwapo kwa watu wote kwa hiyo kwa maana leo katika mji wa daudi amezaliwa kwa ajili yenu mwokozi ndiye kristo bwana kwa hiyo kwa sasa neno injili maana yake ni habari njema ni nini paulo anazungumza katika warumi 1 16 kwamba kwa maana siionei haya injili kwa sababu ni uweza wa mungu uletao uokovu kwa akila aminie kwa myahudi kwanza na kwa mina mpya mm, kwahiyo mm. injili ni uweza sasa wa mungu habari njema ya ufalme wa kristo habari njema ya yesu kristo kwa hiyo leo neno injili linabaki kwamba ni habari njema ya yesu kristo asante sana injili injili hiyo habari njema ya yesu kristo ni magizo gani hasa ambayo tunapewa kuhusiana na injili n tumeshafahamu hasa maana injili tukafahamu umetupeleka mpaka kwa lugha ya kigiriki kule sasa hii injili ni nini hasa au ni jukumu gani ambayo tumepewa kuhusiana na injili okay. neno injili kama tulivyolisema sasa ni habari njema sisi wakristo tunajua kwamba habari njema ni yesu kristo kwa hiyo tunapoipeleka e, tunapopeleka habari njema kwa watu ambao wanamhitaji yesu kristo kwao ni habari njema anapokuwa wagonjwa akiwa kule kwenye wafungwa akiwa wakati wa, wa misiba wakati wote ambapo mtu hawezi anaposikia habari ya yesu kwake ni habari njema hmm. na inaleta eh, inaleta furaha na mani katika maisha ya, ya mtu asante asante mchungaji kuna swali hu, kwake huyu anaitwa anastazia mtweve kutoka mkoani iringa yeye anauliza hivi pepo wa baya ni viumbe au upepo tunaposikia pepo wa baya hasa ina maana gani yanajua kwamba ni viumbe au ni upepo karibu mchungaji mwaka sweswe asante ndugu mwakasweswea ndugumweve utoka kulirng wa kifupi pepo, uh, ni, ni shetani kwa lugha fupi ni shetani ambaye anakuja kwa uwezo wa nguvu fulani ambazo zinaweza zikaonekana kwa mtu watu wanasema huyu ah, mtu ana pepo kwa jinsi anavyozungumza kwa jinsi alivyo neno hili pepo pia kihistoria ki lilitumika kwa watu ambao walikuwa wanategemea nguvu hizi katika mambo ya kiganga na wao waliita sasa hizi nguvu walikuwa wanazitunza ni za kishetani na nandiomanoakuta neno hili pepo limetumika kama wasaidizi wa nyumbani yaani wasaidizi wa nyumbani wale walwatusaidia wale wao waliita de, waliita pepo kama wasaidizi wa nyumbani kwa kwahiyo pepo hawa hawawabaya mashetani yamekuwa ni msaada kwa watu ambao wamekuwa wakiagua waki punga mapepo kwa lugha zingine ni mashetani kwa kifupi pepo sio upepo ni uwezo wa shetani ambao unakuja kwa njia mbalimbali mbali, na kuwaingia watu na kuwaletea eh, mambo ambayo ni mabaya kwa hiyo pepo ni shetani kwa ufupi kwa sababu hata waefeso 62 anasema kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falme na mamlaka juu ya wakuu wa giza hili juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho kwahiyo shetani anajigeuza kuwa katika mba, mazingira mbalimbali yeye ni shetani milele ni kiumbe shetani ni shetani ni shetani moja kwa moja mm. kwa hiyo hata tumeambiwa na biblia katika mambo ya walawi 9 na nasema msiwaendee watu wenye pepo wala wachawi msiwatafute ili wkutia unajisi nao mimi ndimi bwana mungu wenu kwa hiyo hizo ni mbinu za shetani katika kufanya kazi yake mara zinaagua nasa tuna kuagulia unikua na shida hili na hili hayo yote biblia nasema ni kupunga pepo ni kumkubali shetani kwa njia ya mitindo ambayo shetani amekuja kwa mifumo yake lakini yesu kristo alimshinda shetani na mapepo yanaposikia jina la yesu yanakimbia ukiwa uh, hapo hapo mchungaji bado tukiangalia kwenye kitabu cha mambo ya walawi ishirini na fungu la sita ni ni onyo gani ambayo tumepewa pale mambo ya walawi ishirini a sita anasema na mtu yule atakayewaendea wenye pepo na wachawi ili kuzini pamoja nao nitakaza uso wangu juu ya mtu yule nitamtenga na watu wake tena mtu mume au mtu mke aliye na pepo au aliye mchawi hakika atauawa watawapiga kwa mawe damu yao itakuwa juu yao kwa hiyo mungu ametoa wito kwamba tusiwaendee watu wenye mapepo wenye pepo wanaoagua wanao wanao, kusikia watuwanasema una evshnwatu wanakwenda wanaambiaaa njonikuonyeshe ndugu yako aliye kuua labda vitu kama vile hizo zote ni mbinu za shetani ambazo wanatuletea kutuaminisha vitu ambavyo sio vya kweli ni kushukuru sana mchungaji uh, mwaka sweswe swe kwa kujibu maswali hayo na msikilizaji wetu anastazia tweve kutoka iringa kuweza kuuliza swali ambalo ilikuwa likijibiwa kwa hivi hivisasa mimi jinalangu fatanda na asante sana akuwa nasi na kutenga muda wako kuwa nasi tena katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu mpendwa msikilizaji mgana nasi kipindi kijacho asante ikiwa ndio tamati ya kipindiki cha biblia kujibu kwa maswali maoni ya changamoto anwani ya kuniandikia ni hiijkuj yesoiwja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania likwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr sante sana kuchagua kwa pamoja nami toka mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki ni kukumbushwe tu kwamba kesho ni mafundisho makuu naamini tutakuwa sote napokwaga kwa aya ya yombo wanakwambia hesabu mibaraka tukutane kesho mpendo wa msikilizaji Kasama isha zikusonga po, unapo nakata tama. Kesa bumi bara kamoa tashanga angulo alivio. To give me God and God's love