unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuhaja tena nkujnakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena sikliza idhaa ya radio ya redio ya wrd ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia ming st redio na roc fm vilevile vile tupo katika tovuti ya r na kutoka nchini kenya tunapatikana katika masafa ya 897 sfm msikilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo pindi utakwenda kusikiliza asili ya mwanadamu katika sehemu ya pili ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi kipindi hiki kabla ya kusikiliza cha mafundisho makuu na kupatia fursa ya kusikiliza wimbo wimbo kutoka kwao businda kwa unaosema sikio langu mara baada ya hapo basi tutamsikiliza mtumishi wa mungu mchungaji josef chengula akija na kutuelezea kuhusiana na asili ya mwanadamu katika sehemu ya pili asanteni sana businda sda kwaya na wimbo huo mzuri na sasa huyu hapa mchungaji josef chengula ikumbuke siku ya sabatu itakasi kama mungu aliyofanya kazi siku sita katika ile juma la uumbaji anawahitaji na wote ambao wataendelea kuwepo vizazi na vizazi waikumbuke siku ya sabato maana mstari wa nane wakutoka toka sura ishirini msari wa ane anasmauana ya sabato siku siku siku kazi na sabato peke yake, kufanya sita ya ya ya ya bwana anatakiwa kwanza pili mpaka saba anapumzika waliumbwa pia wakiwa hali kutokufa kama tunavyosoma mwanzo mbili mstari wa kumi na saba na sasa tunaona dhambi imeleta shida na ndiyo maana kifo kipo lakini mpango wa mungu mungu aliumba wanadamu wasionje mauti yoyote kuto kufa lakini tunapoangalia habari ya nguko wanadamu waliumbwa wakiwa wakamilifu walikuwa wakamilifu katika sura ya mungu lakini dhambi imeharibu lakini wanadamu waliumbwa wakiwa wakamilifu kabisa na nandio maana adam alikuwa mrefu atalaanasema alikuwa futi kumi na tano kwenda juu au dam alikuwa mrefu mara mbili ya mtu mrefu zaidi duniani lakini leo hii ni kwa sababu ya dhambi ile sura ya kwanza ya mungu kumuumba mwanadamu imepotea lakini tunapoangalia katika sehemu hii mwasisi wa dhambi tunaona katika isaya sura kumi na nne wa kumi na mbili tunajifunza habari ya eh, ambayo aliasi kule mbinguni kwa sababu ya kujivuna kwa sababu ya kiburi ezekiel ishina a eh, eh, nyoka na leo hii tunaona matokeo makubwa ya ule uasi ambao wazazi wetu waliasi chanzo cha dhambi katika jamii ya binadamu tunasoma katika mwanzo sura ya tatu alitoa katika matunda yaliyo yaliyokatazwa huyu ni mwanamke eva alitoa katika matunda ambayo mungu alisema matunda yote ya bustani mnaruhusa kula lakini haya msile wao wazazi wetu wa kwanza wakala hay matunda yeah, mwanamke alipokula yale matunda alipokula akampa na mmewe na mmewe naye akala na leo hii tunaona matokeo ya kuasi sheria ya mungu leo hii wanadamu tunaendelea kuasi sheria ya mungu lakini matokeo ya kuasi tu sheria ya mungu kama tunavyoona wazazi wetu walivyoasi matokeo yake yamekumba dunia nzima kwa sababu ya kuacha kutii kile ambacho mungu ameagiza matokeo ya papo kwa papo tunaona katika mwanzo sura ya tatu mstari wa saba mstari wa kumi na mbili tunaona mungu alipoleta maneno yanayozungumzia matokeo ya kula matunda waliokatazwa mungu akamwambia dam kwa kuwa ile sura mwanzo suraaa asho autakula adam kwa jasho la, uso, yani kwa jasho la yaani kwa kwa lako utakula chakula. na mavumbini pia utarudi chifo sasa kitakuja mwanamke mwanamke akaambiwa sababu umekula matunda iliokuataa sasa wewe mwanake utazakwa kosa tabu nyingine ya pili mume wako atakutawala na tabu nyingine tamaa yako itakuwa kwa mumeo haya yote tunaona ni matokeo ya uasi ile mungu. Asili ya kupotea. Asili ya kuondoka lakini tabia ya dhambi imeleta kifo tabia ya dhambi imeleta magonjwa tabia ya dhambi imeleta mateso imeleta shida za kila aina kutoelewana ni kwa sababu ya dhambi dhambi inahusisha mwanzo na matendo matendo eh, tunaona jinsi ambavyo e, tabia mbalimbali zimeletwa kwa sababu ya dhambi lakini pamoja na anguko la mwanadamu dhambini bado mungu ashukuriwe ambaye ametuletea agano la neema agano la neema ambalo ni kwamba mwanadamu anayetubu anapata msamaha wa dhambi hiyo ni neema inaitwa agano la neema eh? tunafanywa upya eh? tunarejeshwa ni kwa sababu ya neema hata kama wewe mpenda msikilizaji unasema labda mimi imeshindikana kuna neema kuna agano la neema la kufanywa upya mungu anatubadilisha mungu anatutengeneza pamoja na kupoteza sura ile ya mungu bado mungu anatutengeneza asili ya mwanadamu pamoja na kwamba imepotea lakini bado kuna neema neema agano la liko liko kwangu ua aaaaeema owanu msikilizaji wangu katika mwanzo tatu moja hadi nne basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa wamwitu aliwafanya bwana mungu akamwambiya mwanamke ati hivi ndivyo alivyosema mungu msile matunda ya miti yote ya bustani mwanamke akamwambiya nyoka matunda ya miti ya bustani twaweza kula lakini matunda ya mti uliyo katikati ya bustani mungu amesema msiyale wala msiyaguse msije mkafa wa nyoka akamwambia mwanamke hakika hamtakufa tunaona uwongo wa shetani shetani ni mwongo tangu mwanzo anasema hamtakufa ninyi kuleni tu mungu aliona mkila mtakuwa kama yeye mle, mle tu hamtakufa shetani ni tangu mwanzo na kwa sababu shetani ni mongo tangu mwanzo tunapaswa kumkimbilia mungu ambaye ni mungu wa kweli lakini ufunuo kumi nambili wa saba hadi wa tisa anasema vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka. yule joka naulejoka naye akapigana na nao, pamoja na malaika zake nao hawakushinda wala mahali paa hapakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwaa ibilisi na shetani audanganyaye ulimwengu wote akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupwa pamoja naye kway shetani imongo tangu mwanzo kwayo vita lianziya mbinguni kama vita lianziya mbinguni inaendelea mpaka sasa katika dunia yetu lakini sisi tuna agano la neema kumkimbilia yesu ndiyo usalama wetu neema ya mungu ipo kwa ajili yetu katika hilo isaya kminkbha5 jinsi ulivyoanguka kutoka mbinguni ewe nyota ya rufajiri mwana wa asubuhi jinsi ulivyokatwa ulivyo kabisa ewe uliowangusha mataifa nawo lisema moyoni mwako nitapanda nitapanda mpaka mbinguni nitakinua kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami nitaketi juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kasikazini warumitao kumi na mbili kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi kwa hiyo dhambi imeingia ulimwenguni kote kwa sababu eh, mzazi wetu wa kwanza alitenda dhambi lakini habari njema ni hii kwamba mimi na wewe tuna nafasi ya pili mimi na wewe tuna agano la neema agano la neema ni kumkimbilia yesu kwa sababu kwa mtu mmoja dhambi imeingia duniani kote hakuna mtu anayepona kwa urahisi warumi sita kumi na mbili na ishii na tatu anasema basi dhambi isitawale ndani ya mili yenu ipatikanayo na mauti hata mkazitii tamaa zake kwa maana mstari wa shiina tatu kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti bali karama ya mungu ni uzima wa milele katika kristo yesu bwana wetu pamoja na kwamba dunia imeharibiwa na dhambi kuna neema anasema E, e, bali karama ya mungu ni uzima wa milele lakini mshahara wa dhambi ni mauti lakini karama ya mungu ni uzima wa milele katika kristo yesu bwana wetu hiyo ndio nema lakinizabuhamsinamoja wa watano huyu ni daudi tazama mimi naliumbwa katika hali ya uovu mama yangu alinichukua mimba hatiani hiyo mtumishi zaburi anazungumza aliumbwa katika hatia ya uovu kwa sababu uovu umeharibu dunia nzima lakini waraka kwanza yohana sura m kila atendaye dhambi afanya uwasi kwa kwa dhambi ni uwasi ili tuweze salama turudishe asili ya mungu ya uumbaji lazima tukataye dhambi katika maisha yetu lakini lakiniufuuo18 bali waoga na wasiyoamini wa na wachukizawo na wauwaji na wazinzi na wachawi na hawa waabuduwe sanamu na waongo wote sehemu yawo ni katikaliye ziwa liwakalo moto, moto na kiberiti hii ndiyo mauti ya pili ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizompendazo kuzitenda yeye alikuwa muwaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake asemapo uwongo husema yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni mongo na ni baba wa huo mungu atusaidiye mungu atusaidiye tumkimbilie mungu ambayo anatusaidia lakini wengi wanasema mbona mi nimeshika sheria siwezi kudaiwa nimeshika sheria lakini yakobo b msare wa kum nasema maana mtu awa yeyote atakayeshika sheria yote akajikwa katika neno moja amekosa ya juu yayote kwa usalama wetu ili turudishe asiri ya mungu aliyotupatia katika uumbaji wake ni sisi kujitahidi kupambana na huyu shetani ambaye mwanzilishi wa maovu duniani wakolosai mo wa kuinatatu na kuminanne naye alituokoa huyu yesu sasa naye alituokoa katika nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalume wa mwana wa pendo lake msarwa kumi na nne ambaye katika yeye tuna ukombozi yani msamaha wa dhambi hili ndio agano la nehema yesu anatusaidia anatusaidia tunapomkimbilia yeye ndiye mtoa msamaha tunapomkimbilia anatusamee makosa yetu anaturejesha anatu, alituokoa katika nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalume wa mwana wa pendo lake mpendo wa msikilizaji wangu umehangaika na nini kuna agano la neema inawezekana umekata tamaa habari njema ninayokwambia ni hii kuna agano la neema agano la neema yesu alituokoa mara mmoja alikufa kwa ajili yangu kwa ajili yako na yesu alikufa kwa ajili ya wadhambi kama mimi na wewe na tunapomkimbilia yesu anaturejesha tunakuwa tena ni watu tunaofaa ni watu ambao hatuhukumiwi tena tunakuwa salama kwa kumkimbilia yesu mwokozi wa ulimwengu ndiye anayetuokoa katika nguvu za giza ndiye anayetuokoa katika nguvu mbalimbali za movu ibilisi na tunakuwa salama tukiwa mikononi mwa mungu kwa kumkimbilia yesu habari jemani hii mpendo naye nisikiliza amua leo kumkimbilia yesu amua leo kutoa maisha yako kurejesha ule uasiri ambao mungu alituumba kwa njia ya ubatizo mahali popote ulipo ulize kanisa la wa sabato ili upate huduma ya kubatizwa usalimishe maisha yako kwa yesu kwa sababu yesu anatusubiri turejeshe asiri iliyopotea dhambi imeharibu sura ya mungu katika maisha yetu lakini kwa kumkimbilia mungu tunaendelea kurejeshwa upya kwa sababu yesu alikufa kwa ajili yetu ndiye mtoa msamaha wa dhambi ndie anayetusamee makosa yetu ndi anayetubariki na kutuongoza katika maisha nyakati zote bwana akubariki mpendo, mpendo nisikiliza mahali popote pale tafuta sabato ili usalimishe maisha yako kwa yesu yesu mungu, kubariki, mungu pamoja na, we, na, na kama unasema yesu wangu nisaidie na maisha yangu kwako kwa ajili ya upendo wako baba asante kwa ajili ya msamaha wa dhambi baba asande kwa ajili ya kutuumba ili tuweze kuidhirisha tabia yako ndani yetu bwana tunaomba tusaidie shetani anapotutafuta bwana tunaomba tupatie ushindi shetani anapotuwinda bwana tunaomba tufiche mbawani mwako shetani anapofanya kila hila bwana tunaomba tuokoe shetani apoleta nguvu za giza bwana tuokoe kama ulivyo kwamba upo kwa ajili ya kutuokoa angalia mpendwa na msikilizaji wangu huenda na shida fulani na msumbua amekata tamaa bwana naomba uliyekufa kwa ajili yetu uliyekuja kutuokoa duniani naomba mwokoe mpendwa yule msaidie pia ili aufanye maagano na wewe mungu kwa njia ya ubatizo asante kwa sababu tatenda baba kwa ajili ya msikilizaji wangu neema yako bwana iwe pamoja na msikilizaji wangu umbariki umtunze anaposikiliza baada ya kipindi hiki naomba mpatie maisha mapya kwa jina la yesu kristo bwana wetu amin msikilizaji inawezekana kabisa kawa amepata swali au una changamoto. na changamoto namba za kuwasiliana ni hizyyt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machelumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yale tayofaraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe na kuachanao businda s w na wimbo unaosema nilipe nini barikiwa na matangazo yetu Bishai Yesu rafiki wangu lemuamini katika yote amefanika na mwana kwa ajili yangu nini mimi yote ni peye a mokozi wangu amefanya Upendo kama uho, upendo uleta upatadisho Kataka ule upendo wambiguni, uleta ni upendo unaopo Tena una samehe mambi, akuna ata mmoja duni ali, ali E na upendo kama uho, upendo uleta upatadisho