unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena ipata sauti himba sana yesu yuaja tena njnakuja yesu waja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wardi 2 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr na kutoka kulembea katika roc fm lakini pia waweza kutusikiliza nchini kenya katika masafa ya mita bendi 89 m karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi kizuri cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilmshana naimani ya kwamb wewemzimauaojamauanzkipidetu kwa tupate kusikiliza wimbo kutoka kwao ongoekai na wimbo unaosema mungu muumbaji mara baada ya hapo tutakendakusikiliza kipindi chaserad 万变过能心走و离ب公走 we am you won't. ki to su o ko te o El kongoekati kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi ni zamu ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunaye josf kabelela pamoja naye mr mseli hawa ni wanafunzi katika chuo cha juko ambacho kinapatikana hapa mkoani morogoro ni wanafunzi wa saikolojia wanakuja na kutueleza kuhusiana na mambo ya kujadili kabla kabla ya ndoa ndoa hivyo kumbe msikilizaji kabla kwenye ndoa, kuna kaba yandoa hivo umbe mskilzaji baainianedoaambauwezaadnm wacumba ai yawanza tuategeeskio ndugu msikilizaji karibu tena katika kipindi chetu cha sera za ndoa na leo katika kipindi chetu tutajifunza ushauri kabla ya ndoa lakini kabla kabisa naomba niweze kujitambulisha leo niko mimi na mwenzangu na tutakuwa na mada ambayo itakuwa ni kama majadiliano kwa hiyo karibu uwez kutusikiliza kama awali nilivyosema mada yetu ya leo ni ushauri kabla ya ndoa tutajifunza mambo tofaut, tofauti tofauti kuhusiana na ushauri kabla ya ndoa lakini kwa majina kabisa na, najulikana kama mr msel na mwenzangu kwa jina anaitwa joseph kaberela karibuni sana na kama nilivyosema awali mada yetu inasema ushauri kabla ya ndoa na katika mada yetu ya leo tutaenda kuangalia ushauri kabla ya ndoa ukoje ni nini nini, nini, nini maana ya ndoa na sio hilo tu tutaangalia vitu muhimu vya kuzungumza vitu ambavyo natakiwa kuvizungumza kabla haujaingia kwenye ndoa kabla ujafanya maamuzi kuingia kwenye ndoa lakini sio hilo tu baada ya hapo tutaenda kuangalia malengo ya, ya katika kuingia katika ndoa hmm. na sio hilo tu pia tutaangalia umuhimu na umimugani unge- kwenye kuzungumza hayo ma- ma- mazungumzo ambayo mnayzungumza kabla ya kuingia kwenye ndoa ndoamaanaake hmm, ni yale mambo ambayo mnakua mnajadili katika kipindi hiki sasa cha ushauri hmm. e, kabla ya ndoa hivyo mpende msikilizaji popote pale ulipo karibu sana katika redio yetu ya aist wasabato ulenulimwengun sasa kwa kwanza kabisa na ndugu msikilizaji ni vizuri kutambua kwanza nini maana ya ndoa yenyewe kabla tujaanza kuzungumzia ushauri kabla ya ndoa kwamba ili sasa kwamba hujaingia kwenye jambo lenyewe la ndoa e, hii itakusaidia sasa kwamba ndoasaakama takapokua kuingia itakupa uwezo zaidi wa kuweza kujipanga vizuri zaidi sasa tuangalie nini maana ya ndoa yenyewe ambayo tutakuja sasa kuizungumzia kwamba ushauri huu kabla ya hii ndoa e, tunalenga nini hasa karibu dameri asante kaka joseph kwa kwanza kabisa tunasema ndoa ni muunganiko wa kisheria kati ya watu wawili ambao wameamua kuishi pamoja na kushiriki maisha yao yote na kwa kawaida tunasema ndoa ni muunganiko wa kimapenzi kati ya mume au mke mume na mke ndiyo msikilizaji baada ya kuona maana ya ndoa sasa tuangalie maana ya ushauri kabla ya ndoa ukisikia ushauri kabla ya ndoa unaelewa nini ndugu msikilizaji ushauri kabla ya ndoa ni mchakato wa kuzungumza na mshauri unaweza unaezkakutana na mshauri aezaka ni mshauli au mtaalamu wa ndoa lakini pia unaweza kakutana na mtaalamu wa ushauli nasihi e, au mshauri nasihi. na sihi maanayake unakutana mwanasaikolojia na mshauli nasihi na mnaanza kuzungumzia masuala ya ndoa kabla ya kufunga ndoa yenyewe na lengo la ushauri huu ni kuwapa wapenzi ujuzi wa kujenga uhusiano ulio imara kuwasaidia kufahamiana vizuri na kuandaa mazingira mazuri ya ndoa yao ndugu msikilizaji baada ya kufahamu sasa kwamba nini maana ya ndoa nini maana ya ushauri kabla ya ndoa kuna mambo ya msingi au mambo muhimu ambayo huwa yanazungumzwa katika ushauri kabla ya ndoa e, mambo hayo ni mambo ambayo wapenzi hawa sasa au wachumba au ni wenzi hawa wanaotarajia kuingia katika ndoa ni vizuri kama mambo haya watayazungumza au watayaweka wazi wakati wakiwa wanaendelea na huu mchakato e, maanaake haya mazungumzo yaliyopo kabla ya ndoa ni vizuri mambo haya kuweza kuweza kufahami- bayana na kufahamika kwa kila mmoja kwamba kila mmoja nakua nafahamu kwamba mwenzangu jambo hii tuliliweka na na ya ya vya, vya kuzungumzia kabla ya kuingia kwenye ndoa ni vipi akuingia wenye doote ulipo tunaomba uendane pamoja nazi ili tuweze kufahamu tunatakiwa kuzungumza nini kabla hatujaingia kwenye ndoa karibu na kwa kwanza kabisa tunasema jambo la kwanza la la, la, la kuzingatia kuzungumza kabla ya kuingia kwenye kwenye ndoa ni jinsi gani ya kutatua migogoro migogoro inapotokea ambapo, inapotokea pale ambapo unakaa yaktatmgogounajadil una, una, na mwenzakohkegogoohtungtakia tufanye nini au tunatakiwa tufanye nini naam ni njia zipi mtakazo zitumia katika kutatua migogoro yenu e, kwa sababu mara nyingi unakuta inapotokea migogoro kidogo tu ndoa au wenzi hao wanaamua kuachana na kila mtu anaendelea na maisha yake lakini kama mtaweza kuzungumza kwamba itakapokuwa natokea changamoto eh. joto itakapopanda zidi yenu mtakapokuwa mnakwaruzana ni mtatumia njia gani hasa ambayo itawafanya nyie mweze kue, kuelewana tena na kuendelea vizuri na maisha yenu ya ndoa lakini pia jambo jingine la muhimu la kuzungumzia katika mchakato huo ni umiliki wa mali E, kwamba mali mtakazokuwa mnazipata e, awezekana pia mmeingia katika mahusiano au katika ndoa yenu na mpango wa kuingia kwenye ndoa yenu kwamba kila mtu ana mali zake ambazo tayari kesha mm-hmm. jipatie sasa lakini pia kuna mali zingine ambazo mtazipata mkiwa mkiwa kwenye ndoa yenu tayari kwamba mnalenga nini katika kumiliki hizo mali eh? mtakua mnashirikiana au ni mali ambazo zinakuwa zipo kwaajili ya mtu mmoja tu e, au ni ni upande wa mtu mmoja hiyo vizuri vizuri kama mambo haya mtaweza kuyajadili vizuri katika kipindi hiki kabla kabla kwenye kwenye ndoa ndoa lakini jambo lingine pia unaweza kujadili kabla ya kuingia swala la fedha fedha kwamba kwamba mna mipango gani na ambayo mnaipata inaweza ikawa ni, ni wenza wote aanaanezuabo aae bonawea uadil kaba auna nye ndoaaafaaaafea a Umekuja. kila mtu mshahara wangu ni huu huu. na mnakuwa hamekujakilatusango mna, mipango katika hizo fedha ambazo kwamba mume wangu Mimi wangu mshahara hapa nini Mimi kipato changu nimepata hiki hiziela tulizopata tu mnapanga malengo yenu ambayo labda ka mnatamani kama labda ni ujenzi au kama labda ni kununua kiwanja au kufanya biashara fulani ni vitu kama hivyo kwa hiyo hivyo ni vitu pia ni muhimu vya vya kujadili ili unapo wakati unapofika msianze kushangana ndio lakini pia jambo jingine ni mawasiliano ehe hapa sasa kwa sababu mawasiliano sehemu yoyote ile sio tu kwenye ndoa mawasiliano sehemu yoyote ni msingi wa mahusiano mazuri kwamba pale ambapo mnakuwa mnajua mtatumia lugha gani katika mazungumzo yenu je mazungumzo yenu yatakuwa ya wazi mnapokuwa mnaweka malengo yenu kwamba mnazungumza vitu mm. e, mna gani hasa mm. mnatumia lugha gani je lugha unaotumia ni nzuri kwa mwenzako au unatumia lugha kali kao wakati mwingine namna ambavyo mnakuwa mnawasiliana sio nyie tu lakini pia hata hao ndugu wengine wanaokuwa wanawazunguka sio ndugu tu hata marafiki hata jamii pia kwa ujumla majirani kwao ni vizuri pia kuangalia kwamba mnakuwa mnatumia lugha gani ambayo itakuwa inawasaidia kuweza kujenga mahusiano yaliyo na afya lakini sio hilo tu kuna jambo lingine tunasema ni vizuri mkajadiliana kuhusiana na swala la afya kwamba ni, ni vizuri kwamba mkajua hali zenu za kiafya kabla hamjataka kuingia kwenye enye ndoa inaweza kaaa nikupima naenda kupima labda ni zile ili kujua kwa sawa, ku, ili, ili kufahamu kama zinaenda sawa na so hilo tu kujua tu afya afya zenu kwa kwa, kwa, kwa ujumla sio kwamba mtu anakuja naingia ndani ya familia kwamba mmesha wana ndio nakuja kujua, kujua kwamba kumbe mke wangu alikuwa na changamoto hii kumbe kangumbona kuniambia mbona ukuaikuambia kuni kwahiyo ili kuepuka hiyo migogoro ili kuepuka hiyo misongamano ni vizuri vi, ni vizuri kujadiliana hilo suala la mambo ya afya kabla ndiyo lakini pia jambo jingine ni suala la watoto na malezi kwahio katika kipindi hiki sasa ni kipindi ambacho wenzi hawa wanaweza kuanza kujadili kwamba wana mpango labda wa kuwa na watoto wangapi na watawapatapataji Eh, ikitokea labda hawajapata wanampango labda ata wakuchukua waku, watoto katika vituo ambavyo wanapatikana watoto hao wanasema kwamba ku ko kwa wakati mwingine kwamba je watoto wakishapatikana malezi yao yanaendaje wao kama wazazi watakuwa wanawajibika kuwalea watoto hao katika misingi iliyo imara misingi iliyo bora ili kuweza kupata kizazi kilichobora pia kwa jamii yetu ijayo ambayo itakuwa ina watu ambao wako bora zaidi lakini sio hilo tu mpenda msikilizaji kwenye swala hili kipindi kipindi kabla hamja hamjahamjaingia kwenye tindo kwenye kile kipindi cha kuoana ni vizuri mkafamiana kuhusiana pia hata na imani zenu kwamba mimi nimekubaliana na wewe kutokana na hivyo hivyo na imani yako wewe ulivyo na hii itasaidia ili ku, kuondoa pia migogoro kwa sababu cha chamwimu apo tunapoangali tunachozingatia ni kuepusha ile migogoro ambayo itakuja kutokea ndani ya familia kwa ni ni vyema kwa pamoja imani zenu inaweza wote waimani moja, au ikawa ni waimani tofauti kwamba adwmaniofautfanyae sasa ni si ni ni waimani tofauti watoto wetu imani wewe ni wahuku, mimi ni je tunafanyaje sasa ko mtajadili kama hivyo hivyo watoto wat, watachagua wao wenyewe vyote hivyo ni, ni muhimu vya kuzingatia ndio lakini pia jambo jingine ni kuzungumzia historia ya mwenzi au ya mtu kwamba hapa mnazungumzia unalenga kuzungumzia maswala kama vile labda mtualikua na changamoto za afya katik kiind fanada amaumya ombem aktsoaofautaa hatia wenye jambo fulani, fulani. ko mambo kama haya yakijadiliwa katika kipindi cha awali inaweza kaleta uwazi na upendo zaidi kwa mwenzi kwa sababu atatambua kwamba mwenzangu hajanificha jambo fulani lakini pale ambapo unaua kuna maficho maficho ya baadhi ya vitu inakuja kuleta maswali na mashaka huko baadaye na kushindwa kuweza kuaminiana na inaweza inaezekapelekea ndoa labda kuvunjika kwa sababu mtu labda likuambia yuko hivi kumbe ni mtu ambaye ana historia ya matatizo mengi tu labda katika jamii katika kisheria kao ni vizuri kama mambo haya yatawekwa wazi na kwa mwenzi wako ili uweze kuafikiana na hali hiyo kwamba kama anakubali kama akubali ili mjue saa kama utaingia kwenye ndoa na mtu ambaye yuko razi kwenye mambo hayo lakini sio hilotumpenda msikilizaji kabla ujaingia kwenye ndoa ni vizuri kwa kuzungumzia mambo, mambo majukumu majukumu ya, yatakayokuwa yanaendelea katika ndoa yenu kwamba mimi kama mme mimi kama mimi kama mke nitakuwa na majukumu haya na haya na hujue jinsi gani ambavyo uta utayafanyia kazi kwa, kwa, kwa wakati huo hivyo hilo ni jambo la msingi sana katika kuzungumzia hayo majukumu kwa sababu itaepusha baadhi ya changamoto ndio lakini pia jambo jingine la kuzungumzia katika mchakato huu ni namna ya kufanya maamzi kwamba nye wawili sasa katika familia meingiaampangakungia kwenye familiaaa kwa umoja kwa kujadiliana kwamba tunakubaliana jambo hili tukishafikia mwisho kwamba jambo hili tumeafikiana iwe hivi na hivi na hivi hivyo ndivyo kutokea lakini sio kwamba maamzi yote yanakuwa yanatoka kwa mtu mmoja hii kaleta mashaka kidogo au hali ya kuwa na hofu wasiwasi kutokuwa na furaha katika ndoa yenu kwa ni vizuri kufanyia kazi swala hili lakini hapo hapo kwa kuongezea kaka joseph mausia, uh, jambo lingine ambalo ni muhimu kuz, kuzungumzia hapo ni mahusiano baina ya familia za, za wale n ambao wanatarajia kwenda kuoanakwa sababu kama kama nyinyi wenzi wenziwa mnaotarajia kwenda kuoana familia zenu hamhazifahami ha, ha, ha, ha, ha, ani hawewe ufahamu familia ya mwenzio na mwenzako hafahamu familia ya ya, ya kwao kwamba wana mahusiano mausia, yani mahusiano yao yakoje kwamba ni, ni, ni vizuri ukawa wazi ukasema kwamba mimi kwenye familia yetu kuna hiki na am labda watu wa hii na watu wa hii ili sasa unamwandaa yule muhusika ambaye anajijua kwamba ambao wako hivva h kwahiyo hmm. hiyo ni mojawapo ya jambo la muhimu sana na lakuzingatiwa sana kabla ya kuingia katika ndoa ndoandio lakini pia huyu mtu atakuwa atakua najiandaa kwambaasababu tayari ameshakuwa na mausiano na mtu mwingine kwamba anatoka kwenye jamii yake au anatoka kwenye familia yake mm. na watu ambao wamewazoea mm. aenda kutana na watu wengine wapyatakiwa mm. eh, jinsi gani ya kuweza nao, eh, mm. kukabiliana nao. Mm. lakini pia jambo jingine ambalo naeza tukaliona hapa kwamba ni matumizi ya muda E, kati yenu wawili kwa sababu navokua mnaingia katika swala la ndoa kuna watu wanapenda kutumia msemo kwamba unaingia katika e, kifungo kifungo mm. e, kwa maana mm. kwa ya kwamba hauwezi lako mwenyewe kwa, kwa mapenzi yako mwenyewe kila jambo a nalifanya kwa ajili ya familia mm. hata muda muda ambao mnakuwa mnapanga kufanya mambo mambo yenu yenu tofauti tofauti au kwa pamoja inategemea sana na, na jinsi ambavyo mmepeana ne wenyewe muda mm. kwamba jambo fulani tunalifanya kwa muda gani jambo flan kwa muda gani sio tu unajipangia mwenyewe kwamba mimi muda fulani labda ntaenda kufanya jambo fulani fulani fulani hapana mara nyingi muda mnakuwa mnakubaliana kwamba kama muda huu tuaenda kusari mdaudaazfaafaa ni, ni, ni jambo la mtu weani, mtu peke yake mwenyewe ni jambo la kujadiliana mjue mtapangilia vipi muda wenu mda kufurahia maisha yenu ya yandoavizuri lakini pia nakakumalizia jambo la muhimu na la msingi katika yote wapendwa ni upendo upendo ndio kila kitu kila mtu ka, kila, kila mwenzi atakapokuwa na upendo na mwenzake ni rahisi kuyabeba hayo mengine yote ni rahisi kumchukulia mtu kama jinsi alivyo ni rahisi yani kukumkubali ku, mtu kama alivyo hata mawasiliano itakuwa ni rahisi kwa ajili ya kuwasiliana yaani upendo ndio kila kitu katika yote au kaka na nasemajaata sio mimi tu peke mm. yangu hata maandiko yenyewe anasema vitabu mm. tofauti tofauti vya dini vinasema kwamba upendo ndio amri kuu mm. e, kwamba vitu vingine vyote lakini kama hauna upendo ni sawa na mm. kwa hiyo upendo kwa vile ni amri kuu hata kama ukiwa mtu ana ambo lolote hata kama yaani yuko vipi mm. A, yani hata kama mapungufu yake mengine lakini yaniemeyuko mm. vipiaunuuenaiaaaoaeaumbuawaia majukumu yake kama kwa mfano, labda mume wako. Sindiyo, wewe. Mm. ni mtu amba atakumbuka wazima yake Dio. lazima afanye kila kitu kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa uwa uaminifu mm. akishakupenda atakuwa atatimiza majukumu yake Dio. atakupa nafasi ya kufanya maamuzi mtakuwa mnajadiliana mtauaajadiiana kila kitu kitakuwa kinaenda vizuri ataweza kukusame. lakini kama mtu hana upendo hivi mm. vitu vingine vinakuwa vinatia pia piamashaka mm. inakuwa ni ngumu kuweza ku, anaweza akafanya leo hiki kesho akaacha mm-hmm. leo anafanya hiki kesho akaachafana asahau mm-hmm. tena mwisho mm-hmm. wa siku vinapotea vyote kabisa wahiyo na... wapendo a wasikilizaji jamani upendo ndio kila kitu katika familia upendo ndo kila kitu katika maisha yetu akila inawezekana kabisa ukawa wamepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapaj na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina kwa muda wote huo umekuwa nami habi machilu mshana asante kwa kutega sikio ninapoondoka hapa studio ni na wimbo kutoka kati nam abmachilu na wimbo wao mzuri unaosema bikira safi lakini pia kumbuka hatu ya kwamba kesho kitakuepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa hawa hapa kati na wimbo huu endelea kubarikiwa