unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu yuwaja tn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena endelea kuichegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita pendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro na kumbuka mpendwo msikilizaji unaweza kuungana nami kupitia awr tanzania vilevile vile kupitia kisima fm masafa ya 89.7 kumbuka mpendwa msikilizaji mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo nakukaribisha katika matangazo yetu kumbuka kipindi hewani ni biblia ya kujibu hapa tutapata wasaa wa kumsikiliza mchungaji lupakisio mwakasweswe pamoja naye nuel tanda wakijibu swali lake lunguya kutokea mbea ambaye anatamani kufahamu je kunena kwa lugha ni kila kanisa au ni makanisa maalum hilo ndio swali lake ambayo tutakuwa tukilijadili hi hii leo katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu nitambulishe kwako waimbaji ambao watafungua vipindi vyetu kwa siku hii ya leo ni waimbaji wa nyahanga kwaya wakija kwako na wimbo unasem juu ya mlimaseuu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao nyahanga kwaya akikwambia dunia inapita na kwa, kwa kwanza vipindi vyetu msikilizaji basi hawapa nyahanga kwaya na wimbo juu ya mlima Akili, makali, bali. Nipori, yesu, beba, beba. ni, wehuru. Tashing to hot, fa, pa, yangu, Ta شتقمصلليسكف eskabaaayaamiukujaipaajili yangaaaukuabaaaya hukujari ajili yangu na shindu yesu kuka badara yangu asante sana nyaanga kwaya huyu apafanoltanda pamoja naye mchungaji lupakisio mwaka swesu karibu tena mpendwa msikilizaji katika kipindi cha biblia kujibu mimi ni tanda lakini po naye mchungaji lupakiso mwakobela mwakaswesw ambapo atajibu maswali mbalimbali ambayo kuuliza ewe pendwa msikilizaji ndugu lunguya kutoka mbea yeye anauliza je kunena kwa lugha ipo kila kanisa au makanisa maalum peke yake kunena kwa lugha ya mchungaji mwakaswes ni kila kanisa au ni makanisa maalum nami nikuongezea hapo swali kutoka sasa je mtu anaweza na, kwa lugha karibu mchungaji muka asante sana uh, ndugu lunguya kutoka mbeya asante kwa swali lako zuri uh, kwamba kunena kwa lugha ipo kila kanisa au ni makanisa maalum napenda kujibu tu kwamba biblia ina majibu ya kutosha kwamba katika kitabu cha marko 16 mstari wa 17 inasema na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu watatoa pepo watasema kwa lugha unaweza kuona ndugu mtangazaji eh, biblia inavyojieleza katika kitabu cha marko hii 16 ilikuwa ni utume wa yesu kristo akiwaambia wanafunzi wake na wale walioamini kuna kisa kinaeleza hapa yesu alipofufuka alimtokea ali magdalena baadaye akawatokea uh, watu wawili walikuwa naenda shamba baadaye akaja kwa wanafunzi wake anawaambia kwamba nyinyi kwa nini hamjaamini mimi nimetuma watu ili wawambie kwamba nimefufuka hamjaamini akawambia enendeni sasa asa muka, mm. kafanye kazi mm. nipo anawambia jamani ishara hizi zitafuatana na hao waaminio mm. kwahio wale wote wanaomwamini yesu kristo wanaokubali kwenda sa kufanya kazi ya mungu anasema ishara hizi zingeendana pamoja nao kwa jina langu watatoa pepo pepokwao wale wanaomwamini yesu watakapotaja jina la yesu na pepo yupo atakimbia watasema kwa lugha mpya kwa hiyo lugha itazungumzwa na wale wamwaminiyo na hapa kumbuka yesu alikuwa anatabiri pia siku ya pentecost kwamba wakati utafika ambapo atakwenda mbinguni lakini atawacha wanafunzi wake na kwa sababu injili ilikuwa pale yerusalemu peke yake lazima iende sehemu nyingine kwa hiyo lazima lugha ije ili iende kwa makabila mengine na ndio maana akasema kwamba watasema kwa lugha mpya kwa hiyo lugha haijalishi iko kwenye kanisa liko wapi lugha ya kibiblia ni ishara kwa kila aaminie kwamba yesu kristo ni bwana na mkozi wake lakini lugha pia ni karama ya mungu kivipi ukisoma wa kwanza kumi na mbili mstari wa ishirin na nane anasema na mungu ameweka wengine katika kanisa kanisa lake mungu mwenyewe kwamba mungu ana kanisa hana makanisa mengi mengi ana kanisa kwanza tume wapili manabii watatu walimu kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiano na maongozi na aina za lugha kwa hiyo lugha haiko kwenye kanisa ila iko kwa mtu ambaye mungu amempatia kama karama kwa hiyo pamoja na mambo yote haya lugha ni karama ya mungu kama ambavyo walipewa mitume wengine wamepewa unabii wengine ni waalimu kuna watu ambao wanaweza waka waka waka waka, mungu akawapa kufanya miujiza wengine wakiomba wagonjwa wanapona hizo ni karama za mungu kwa hiyo mojawapo ya karama za mungu ni lugha kwa hiyo lugha ni karama ya mungu ambayo iko kwa mtu anayemwamini mungu anaweza akapewa akaongea lugha zingine akaongea kiingereza akaongea kiswahili akaongea kifaransa inategemea watu wanahitaji gani mahali hapo kwa hiyo ni karama sio kila mtu anaweza akaongea lugha tano lakini wapo ambao anaweza kaongea hata lugha sita na pia biblia inacho cha kusema kwamba hata kama lugha hiyo walionayo wako ndani ya kanisa hata inapotumika hiyo lugha lazima itafsiriwe no no? mm-hmm. unaona wa naona kwaiyo wakorinh wmsa anasema kwa sababu hiyo yeye anenaye kwa lugha na aombe apewe kufasiri kwayo hata kama yuko kanisani mtu amepawa uwezo na karama ya lugha biblia inasema aombe apewe kufasiri io lazima lugha aliye nayo afasiri hiyo kama mtu anaongea labda kimasai kanisani anataka kuhutubu asiongee bila kufasiri ni vizuri akafasiri watu wakaitikia amina na wakaokolewa kwa hiyo lugha hata ikiwa kanisani si wote wanaweza akapewa mingine anaza kapewa kipawa kingineiapewa karama nyingine lakini waliopewa na kama wana nafasi ya kufanya basi waombe waweze kutoa tafsiri pia hii lugha ambayo iko kanisani hakuna kanisa maalum kanisa la mungu ambalo amelizungumza hapo lazima alio na vipawa hivi vyote lugha pia ni ishara kwa wasioamini ili waamini kwa kwahiyo unaweza ukaona hmm. wakorindho w z121 anasema imeandikwa katika torati nitasema na watu hawa kwa watu wa lugha nyingine na kwa midomo ya wageni wala hata hivyo hawatanisikia asema bwana kwa hiyo lugha pia mungu anapoituma lugha mahali anataka watu waamini mtu akienda labda ni mnyekusa anaenda kuhubiri anaongea kinyekiusa kwa watu wa, wa msoma ambao hawajui lugha ya kinyekiusa hawataamini au mzungu aje aanze kuhubiri hapa anaongea kizungu na watu hawajui anachokiongea kwa hiyo lugha iwe kanisani na lugha ipo na karama ipo watu wamepewa karama ili wamwamini mua, wa mungu na wanasema kwa lugha nyingine na nandomana anasema kwamba hata kwa kutumia midomo ya wageni mungu anatumia hata lugha za wageni kwa midomo ya wageni wala hata hivyo wanaweza wasimsikie bwana kwa hiyo bado lugha inabaki pale pale kwamba ni ni ishara kwa watu ambao wanapato, wanapaswa kumwamini mungu ili waweze kumwamini kwa hiyo wakorintho kumi na nne ishiina mbili anasema basi hizi lugha ni ishara si kwao waaminio bali kwao wasioamini lakini kuhutubu si kwa ajili yao wasioamini bali kwa wanawaamini kwahiyo niseme anastasia e, kwamba lugha haina kanisa maalumu hizi ni karama za mungu mwenyewe amewapatia watu ambao wanaweza kuzitumia kwa makusudi ya kupeleka injili ili watu wasioamini wa waamini kwa hiyo pastor kwamba kunena kwa lugha kupo kunena kwa lugha kupo sasa ni mfumo gani ambapo mtu anaweza akautumia sasa kunena kwa lugha wamesema kwamba lazima kwanza kitu anachokizungumza kifahamike kwa ufasaha kabisa mm-hmm. kwa wale wanaomsikilia pale ni lazima kuwe au ufasah abs bibi inasema katika korintho hii 14 kwamba wanene wawili au watatu kwa hiyo kama mtu yuko kanisani na anazungumza ni mgeni na lugha haijulikani hata kama kuna watafsiri watatu wanaweza wakafanya nakumbuka nilikuwa mahali fulani nikiubiri huko a ha, nikashangaa tafsiri wa kimasai na mtafsiri wa kiswahili halafu yupo wa kimasai kukawa na lugha kama tatu o watu wapale wamamangati wamekaa pale wamasai wa wa wamekaa pale kuna wale siu wawap wamekaa pale kwo mi nahubiri huku lakini wale wanasikia kwa lugha zao mwenyewe hiyo wanatafsiriwa kwa hiyo ndio kanuni ya biblia asante sana hiyo imenivutia sana ya kwamba lazima lugha ifahamike kwa ufasaha kabisa maana kuna wengine wanasema wananenda kwa lugha lakini wanachokizungumza akieleweki wa unaizungumziaje hyo mchungaji hiyo sijui e, ni nini sijui ni niniaaluakutoka mbingui e, lugha inayotoka mbinguni inatafsirika ili watu waokolewe mm-hmm. kwa hiyo hata mitume katika matendo mbili mitume waliposhirikiwa na roho mtakatifu siku ya pentekosti siku ya hamsini baada ya yesu kristo kupaa enda mbinguni ile lugha waliopewa walio pale iliwafaa makabila kumi na nne waliokuwa jerusalem siku ile pale mjini mm-hmm ile roh mtakatifu aliposhuka wale mitume wakagawanyika zile lugha mpaka wale watu wakasemaje hawa watu jamani siwakwetu hawa mbona tunawasikia kwa lugha zetu wenyewe na wakaanza kugawanyika kwenye makundi kusikiliza habari njema za yesu kwayo haikuwa lugha ambayo isiyoeleweka asante sana mchungaji uh, lupakis mwakobela mwakasweswe kwa kujibu swali hilo zuri kabisa kutoka kwake huyu ni lunguya kutoka kule mbea kuhusiana na kunena kwa lugha Uh, mungu aweze kubariki sana mimi ni jinalangu nitanda mpendwa msikilizaji ukana nasi tena kipindi kijacho kwa ajili ya kuweza kusikiliza maswali mbalimbali ambayo uh, yanaulizwa nayo mpendwa msikilizaji uweze kubarikiwasuulwaat nakuf sa ha umanu ya Yesu tugen ha dinammo mana aka si mama aka kembe ya Shaka yangu pinda toweka Najua anajani Na yeni shalini wa mambo ya patayo Ma li abu Na kuka tatamaha Ba li yesu asem te utulia akandokando ya mirika alidazamani apate mtu wa kumsaidia aingie mahidi yesu alipotokea kamuliza cewataka kupona alipotamka mgonjwa akatembe Suni mashaka yangu vina choweka najua anajali jali wa mambo patayo maisha ni tunazo tangu naku katamaa bari ya asemapo yote utuli uko usoni mashaka yango vinatoweka na Najua anajali na yendeshaji wa mambo yoni pote you patayo tunazotahamu na abu tamaa Yesu asema yote utulia. ya kipindi hiki cha bibia ya kujibu endelea kuniandikia maswali yako changamoto au jambo na kwa anwani hizi hapa zifuatazost na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu asante kwa pamoja nami kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukiitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red adventisa ulimwenguni awr napotoka hapa nyahanga kwaya na wimbo dunia inapita Anda wenye nji wa amani mji ambao njiambao baunamgojwa njiwao wasinni walioshina panamuya yesu masuja wa imani eli yana musandipo walipo wajianda akwenda kuingiya yerusalemi enye njii wa aa sindi waliyoshinda kwa damu ya yesu masuja wa imani elia na musandi poaliko tatulenda tu tujuwetututakwenna tujenge na, tule, na tule, tujue, tutu, tutapenda. Tutapenda. majumba yesu akija tutayacha tukilima tukihasha uda umekwisha ujabwana yesu twendenaejumiguni natulenda tumweni tujuwe tutu tutakwenda tuta tujenge na majumba yesu akija tutayacha tukilima tukiacha uuda umekwishauaja No one I wengi wetu twaweka hazina zetu hapa dunirani tasahau ya kwamba dunia hii imefika mwisho kazao mweno mpemba tuifanye kazi ya bwana ili tuvimalize siku hajapotutamlaki atujengela mayumga yesu akija totoyacha tukilima tukiacha uda umepisha yuwajawa bwana yesu twende naeju mbinguni bayesu akijo tutoyaca tukirima tukiracha uda umekwisa yuwaja wa bwana yesu twende naejumbigudi yeu akijotutayaca tukilima tukiaca uda umepiauajabuejuigun atulena tuweni tujuwetututakwenna tujenge na, Yuhaja, Yesu, na natule, natule. Tujue, majumba yesu akija tutayaca tukirima tukihaca uda ume kuisha yuaja bwana yesu