unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele, yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja anakuja, anakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana know, katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya rg karibu tena katika kipindi cha muziki na wanamuziki mimi jina langu ni fol tanda lakini hapa leo utakuwa naye huyu ni mtaalam mbobezi katika masuala ya muziki eh, tegemea cha mpanda akija na makala yanayosema kwamba muziki wa kiadventista zaidi katika uh, vipengele vitatu vya uh, filosofia ile ya mziki wa sabato tunaongelea kanuni ya tatu kanuni ya nne uh, pamoja na kanuni ya tano chini ya kile kip, uh, kipengele wanachokisema kwamba uh, mziki anaopaswa mkristo kuufurahia au mziki anaopaswa mkristo kuusikiliza sasa um, tukianza na, na ile kanuni ya tatu kanuni ya tatu imetoa sifa za mziki wenyewe na wamegusia kitu fulani wamegusia vitu kama vinne hivi uh, wamesema uh, kwanza unatakiwa huo mziki uwe na ubora uh-huh. halafu cha pili uwe uh, na uwiano cha tatu uwe mziki unaofaa ile wanasema yeah? Appropriate, na, na cha nne ni uwe na uhalisia ile uh, uh, uh, uh, wanasema authentic uwe uh, na uhalisia sasa unakuta kwamba muziki unajua huwa unakuzia hali fulani unaku, una, unakuzia hali za kiroho hali za kisikolojia hali za kijamii na pia hali za kiakiliasivinn no, yeah, uh, hapo ndicho kitu kinaongelewa hapo katika hiyo kanuni ya tatu kanuni ya nne inaendeleza zile sifa za muziki ikisema kwamba mziki huo uh, una, un, ua unsas uh, kivipi unaushawishi katika akili pamoja na um, katika hisia za watu naon no. hizo ndio athari zake um, na uh, athari zake nasema kwamba ina athari kwa uh, ina ahari chanya, atha chanya katika miili yetu uh, wengine sema holistic, uh, uh, ina, hiyo ndio impact yake sasahiyo ikani kanuni ya nne kanuni ya tano inasema kwamba muziki uh, huwa unafunua ubunifu hua unafunua ubunifu na, na huo ubunifu unajitokezaje uh, huo ubunifu unajitokeza pale huwa tunaangalia au tunasikiliza uh, kwanza mtu amechagua melodi gani uh-huh. halafu ile melodi uh, anawianisha vipi na hamoni naona e, ile uiano wa sauti anauanisha vipi na utakuta kwamba umalidadi tunauona pale katika uh, ubunifu wake anapochukua melodi na anaweka pale sasa kuna kitu cha tatu ambacho ni rh r uh, pia ina, ina, uh, unaangalia kwamba sasa huyu mtu anapokuja kumalizia kuchukua rh anawanisha vipi melodi pamoja na mo unajua kwali tuliofuatana nao katika ile makala ya stina mbili tulianza kuona mambo kadhaa Hmm. yanayhusiana na, na, na utengenezaji wa video za mziki zi wa injili na kama utakumbuka kwa wale ambayo tulikuwa pamoja uh, uh, tuliangalia kwamba kuna ili video yako iweze kuwa na viwango kuna vitu ambavyo unapaswa kuviangalia eh? kuna maamuzi fulani unapaswa kuyazingatia nsa eh? um, um, um, um, umeona hizo kanuni tatu ambazo tumekuwa hapo juu eh? eh, ile ambayo tukizgusiaouuilimbayomkristo anapaswa awe anavizingatia ili, ili um, kuongeza ile furaha yake kuongeza ule, ule umakini wake katika kusikiliza nakumbuka so, tumesema mambo ya ubora au viwango halafu uwe na uwiano mzuri uwe wenye uh, kufaa na usilete yale maswali maswali katika uhalisia wake ile authentic sasa yeah? natamani tuangalie kidogo apo kwa ufupi vitu ambavyo vinajenga vinajenga mziki wa injili wenye viwango katika eh, hii tasnia ya mdia hmm. hizi, hizi tasnia ya habari hii well, naposema hapo tunaongelea hasa kwenye eh, mambo ya haya ya, ya santuri nani santuri za muziki pamoja na, na, na video um, ninaomba kidogo uaangalie kielezo fulani hapa nitakuonyesha kielezo fulani um, kifupi cha watoto wakiwa wanacheza Okay. natamani ufuatilie kwa karibu sana namna video hiyo inavyoanza inavyoendelea pale katikati angalia kuna nini pale katikati na mariza, au kule misho bila shaka nadhani tutapata apo um, kitu fulani tutapata msingi mzuri sana pale tutakapoanza kuongelea uh, uh, vitu vikubwa vitatu ambavyo natamani tuweze kuviangalia kwenye hizi cd na, na video Yeah. hivyo vitu ambavyo nataka tuviangalie tuvia eh, hivi karibuni au katika makala hizi eh, kadhaa zijazo ni namna tunavyoweza kutengeneza simulizi eh, katika hizo audio na video hicho cha kwanza halafu cha pili nataka tuangalie kwamba namna gani tunaweza kutoa ikinaita stori au kutoa kisa katika miziki katika hizi ambazo tunasema ni nyimbo za miziknjii alafu kitu cha tatu ni nini kinachoonekana um, katika miziki naona no, hii mizii ambayo tunasema au katika nyimbo zetu e, e, e, ni kitu gani hicho ambacho wanakiita plot e, hayo mambo matatu natamani tuweze kuyaangalia simulizi jinsi tunavyoweza kutengeneza simulizi ile kutengenezasili ilunasemab au, au, au um, nyimbo fulani halafu hmm? mle kwenye b kuna kitu nata story wimbo mmoja mmoja huwa una hadithi yake huwa una kisa chake unakitoa eh? halafu tutaangalia kitu cha tatu ambacho ndicho plot. Plot ni, ni uh, uh, tutavifafanua vizuri hapo ap- mbele <tum> awezekano wkawa na moni mbalimbali changamoto swali tujiuze kupitia anuani hapo ifuatayo yesujt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maneno ya taafaraja na hapa utakuwa naye mwinjilisti alfredi mhalu mwinjelisti alfred mhalu anakuja na somo nasema kwamba aina za sikukuu kibiblia nichukue nafasi tena kukualika na kukukaribisha katika kipindi cha mafundisho na kipindi hichi ambacho kinaletwa kwako na mtumishi wa mungu muinjelisti alfred mhalu naam sasa tunapokuwa tunakwenda katika kipindi cha mafundisho ambacho tutakwenda na series hii taratibu lakini basi kwa neema ya mungu leo tutakwenda mpaka sehemu fulani na namini tutabarikiwa sote Kweo ni kama ni daftari lako ni yako naam hapo kae utulie tuende pamoja nikukaribishe kwa ajili ya ombi tunaokwenda kutazama na kutafakari fundisho hili muhimu bwana yesu tunakushukuru sana kwa wema na rehema zako asante kwa uaminifu wako ametutunza na kutulinda sasa tunahitaji kujifunza roho mtakatifu awe pamoja nasi kwa jina la yesu amen amn na natamani katika uh, wasaa huu na katika kipindi hichi maana ni kipindi ambacho ziko sherehe zinaendelea mahalimahali nminatamani kama bwana atatupa neema tujifunze eh, kwa uzuri kabisa juu ya sikukuu au sherehe au karamu au tafrija aa, katika aa, katika biblia au katika aa, ulimwengu wa, wa kidini na ninapoanzia hapo nipende nikupe kwamba tu ni kuambia jambo hili moja la msingi napo katika utangulizi aa, ziko sherehe nyingi na ziko sikukuu nyingi duniani aa, ziko karamu nyingi duniani ziko tafrija nyingi duniani nam katika namna zake mbalimbali mbali lakini nikikurejesha tu kwamba katika mambo ya kiserikali ziko sikukuu na, na, na, na moja ya mifano ya izo sikukuu za kiserikali kuna sikukuu za uhuru uhuru day, kuna day na kadhalika sikukuu hizo zinazotambulika kiserikali na hasa serikali kwa kweli inatangaza na hata wafanyakazi wanaweza kama ni walimu a hawatokwenda kwenye kufanya kazi zao shule zinafungwa hizo sikukuu za kiserikali zinajulikana lakini ziko sikukuu za kidini sikukuu za kidini nazo ziko nyingi katika muktadha wa dini mbalimbali mbali na madhehebu mbalimbali di sikukuu za kidini mojawapo ni zinafahamika zingine mpaka takiserikali wakati fulani nam kama sikukuu yaidi hiyo ramadhani am kama sikukuu ya pasaka akama sikukuu ya krismasi na sikukuu zingine kama na lakini pia za kimila. za kimila nazo ziko nyingi sikukuu za kimila kwa mfano kuna sikukuu e, kimila tunaweza tukajumlisha sikukuu za kimila na za kijadi na za kitamaduni ni aina moja ya sikukuu skuuhwakati flan kna makweaafanya utamaduni fan waunemawanaitauemawakwacheza watoto na hizo ka, sikukuu ni zakamiza kiiaza kimila lakini ziko sikukuu za kijamii sikukuu za kijamii ni kama vile harusi mbalimbali pai mbalimbali zinazofayika katika ami hzo utaona tai zafahamu akma na i majirani waafahamu kamba kua sku una sherehe fulanimaaanapozungumzia sikukuu ninazungumzia sheraafzia ara katika namna ya ukubwa wake au katika namna ya udogo wake ataa unielewe vizuri aoeleza bo tonakamaaaaa kwa hiyo nataka niseme kwamba ziko sikukuu nyingi kulingana na utamaduni wa uh, eneo husika lakini kutokana na, na, na hizo sikukuu zote hizo natamani katika uh, juma ili a katika kipindi hichi tujikite kuzi, kujifunza uh, zaidi juu ya sikukuu za bwana au sikukuu za mwenyezi mungu ambazo uh, zinapatikana katika vitabu vyetu uh, vya kidini na hasa tutaanzia kwenye kitabu cha biblia ma, ma mungu akitupatia kwa majari wa mnyezimungu tutaangalia katika vitabu vingine kama kuruani na kuendelea lakini natamani tuanzie hapa katika sikukuu za kibibiria katika sikukuu za kibibiria katika maandiko matakatifu ukisoma katika kitabu cha kutoka sula ile 22 ukisoma kitabu cha walawi e, kutoka sura ihiata ukisoma mambo ya a alai sa hesabu sura kumbukumbu la laa kast hizo sura zote zipitie vizuri utakapoendelea kuzipitia utaona utaona kwamba kuna kuna vitu ambavyo vinaelezwa ziko sikukuu ambao inaelezwa hapo na hizo sikukuu mungu anazitamka kama ifuatavyo nikianzia katika kitabu cha walawi wa e, sikiliza neno la bwana linavyosema walawi mambo ya walawi sula ya 2 mstali ule wa wanne bibilia inasema hivi sikukuu za bwana ni hizi ni makusanyiko matakatifu ambayo mtayapigia mbiu kwa nyakati zake kuzingatia unaweza hapo kama na, na daftari lako utaandika apo sikukuu za bwana weka mstai na, na na kupiga lakini nyakati zake kuna mambo manne vizuri kidogo hapo katika kitabu cha kutoka sura na ule mstari wa kminan mpaka ki na sit maneno ya, mungu ya hivi. anasema mara tatu kila mwaka utaniwekea sikukuu utaiweka sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu utakula mikate isiyochachwa muda wa siku saba kama nilivyokuagiza kwa wakati uliowekwa mwezi wa abibu kwa maana ndiyo mwezi uliotoka misri wala hapana mtu atakaeonekana mbele yangu na mikono mitupu tena sikukuu ya mavuno hayo malimbuko ya kazi zako za kupanda mashambani tena sikukuu ya kukusanya mwisho wa mwaka hapo utakapokusanya hayo ulio yatabikia shambani bwana asipiwe sana kwa hiyo anasema mara tatu katika mwaka mstali wa 17 watu waume wako wote watahudhuria mbele za bwana bwana yesu asipiwe sana penzi msikilizaji na mtazamaji wangu nataka unifatilie vizuri katika sikukuu hizi anazozungumza tatu anasema sikukuu hizi mtakazozifanya kwanzia ule mstari wa k tumeona anatuambia anasema mara tatu kwa mwaka kwamba kuna nyakati tatu nyakati tatu wakati wa mwezi tutakwenda kuangalia mwezi tutakenda nini lakini kuna wakati mwingine tena wa, wa mwezi sivani, ni, ni miezi hiyo nitakuja kuieleza vizuri zaidi lakini pia anaeleza na wakati wa mwezi ethanai, ambapo anajaribu anajaribu kuizungumza kui, kui katika uh, lugha hii anasema ni sikukuu ya mavuno uh, ambapo anasema sikukuu ya kwanza itakuwa pasaka na pasaka lakini sikukuu ya pili itakuwa ni ni ni itakuwa sikukuu ya ya, ya, ya, ya ya malimbuko ambayo inaelezwa huku ukiendelea mbele anaeleza in ni sikukuu ya pentekosti lakini sikukuu nyingine anayeleza mwishoni ni ni katika sikukuu ya, ya vibanda hizi hizi nyakati tatu hizi sherehe zitatu au sikukuu zitatu ntazieleza vizuri aa, kama unapoendelea kunifuatilia vizuri utaona maana tutaendelea nalo hili somo vizuri sikukuu pasaka yenyewe ilifanyika takriban mwezi watatu hadi wanne hapo ilikuwa mwezi huo uliitwa katika lugha ya wenzetu wa ibrania aa, waliita mwezi abibu au nisa lakini ifanyika na sikukuu nyingine hii ya kwanza ilikuwa na sikukuu zake zingine tatu ilikuwa na sikukuu zake ndogo ndogo tatu kubwa ilikuwa ni hiyo pasaka ambayo ilianza yenyewe tarehe ya kumi na nne ya mwezi ule wa kwanza katika kalenda yao ni kalenda hiyo katika ukisoma katika kitabu hicho cha kutoka na utaona anakwambia anasema ndio mwezi wa kwanza ndio mwezi wa kwanza ambapo wana wasraeli walipokuwa wanatoka sasa kutoka kwenye ile nchi ya utumwa kule misri lakini pia utaona uh, katika muktadha wa kalenda maana kuna kalenda hapa mbili nataka uzielewe ipo kalenda ambaye tutakwenda tuta, tuta kufafanua vizuri kalenda ya, ki, ya kidini wayahudi walikuwa na kalenda kalendao ya kidini lakini pia kuna kalenda ya kiserikali ambayo ilikuwa inaongozwa pia naye inaongoza taratibu na majila yake na katika kalenda ya kidini hapo ilikuwa ni mwanzoao wa mwaka ni mwezi ule na mwanzo ule wa mwaka lakini katika kalenda ya kserikali wanapotwambia mwezi yabibu hapa ni ule mwezi wa tatu yapata karibu wanne hapa wanapokuwa wanaelekea kwenye mavuno kwa hiyo utaona kwamba sikukuu hii ya kwanza ilikuwa na sikukuu zake zingine ndogo ndogo kama tatu kuliao ya pasaka na mikate pamoja na marimbuko zilifungamana pamoja hizi ya mikate ilikuwa tarehe knata na ya malimbuko hii ilianzia kwanzia taree kumi na sita nam utaona uh, pentekosti nayo ikaa ipo katikati hapo ikafanyika lakini utaona uh, pentekosti hiyo ndo inatajwa katika kipindi cha mwezi wa sita sasa hii zingine zote kwa zi wa wa mwezi watatu hapo kakuelekea wanne hii nyingine ikawa ni mwezi karibu wa sita hapa ambayo yenyewe inaitwasini ina kwahyo tutaona kwamba hapa ndipo tunaona kwamba hii sikukuu nayo lakini baada ya hapo zikafuata skuku zingine tena tatu mbao zilifungamana za mwisho wa mwaka siku wa mwaka ya wa mwaka za mwisho mwisho wa wa ni napo hapa ndipo walikuwa na ya kwanza walianzia kupiga mwakasusshndio lakini pia yenyewe hii ilifanyika mwanzoni kabisa mwa mwezi mwezi mwezi tarehe moja, wa saba, tarehe moja, wa wa katika kalenda hiyo ya kiserikali wezi sasa lakini hapa Uh, katika sikukuu hyo iliokua nafuata ingie sho am fanyika ao ta kmi tahe kmi yamwezi hua saba na nyingine skukuu yingine amlanza tahe kumi na tano hiyo, hiyo mambo haya machache tuone mambo haya machache Aa, nataka unifuatilia katika kutoka sura ile ya ishirini na tano kutoka sura ishirinatano na na ibrania ile sula ile ya nane na na ule mstari wa tano na kumbukumbu la tolati ihiat ihiriati nataka mafungu haya nitasoma machache nikieleza niki nikianzia kwambia kama nilivyokuwa niivyowakambia e, katika kitabu cha kutoka sula ishiriatan ndipo hapo utaona mungu anaeleza ile hema anaieleza ile hema na ndipo hapo utaona anaeleza anaeleza mambo mengi sana lakini katika hibrania sula ya nane anasema mambo haya ya hema iliyokuwa imetengenezwa ilikuwa ni kwa mifano tu ilikuwa ikiashiria vitu fulani lakini nataka uelewe vizuri kwamba hizi sikukuu zote zilikuwa zinafanyika kuashiria mambo fulani na nandio maana hizi sikukuu zote kwa pamoja zilizungumzwa na musa lakini baadaye walikuja walizungumza manabii utamwona katika mahali fulani utaona flanutana naye amezungumza utaona baadaye mitume wanazungumza kina petro hapo azazza utaona yesu mwenyewe anakuja anazungumza na yesu anazungumza na hata katika matayo katau kwanzi wa kwanza mpaka watatu ukisoma maneno haya sikiliza nikusomee mpenzi msikilizaji maneno ya machache ya yesu anayezungumza Matayo, sula ya atayo1 kuna maneno yamfuataye machache na taka usome ili unielewe vizuri nachokwenda kukieleza huku mbele wa kwanza mbelemstaliwa naa anasema siku ile yesu akatoka nyumbani akaketi kando ya bahari wakakusanyika makutano mengi hata akapanda chomboni akaketi na ule mkutano wote wakasimama pwani akawambia mambo mengi kwa mifano akisema tazama mpanzi alitoka kwenda kupanda bwana yesu asipuwe sana zaidi ya hapo utaona msitari wa kumi na moja namna msitari wa kumi na wakumi namoja anasema maneno haya yesu mwenyew anazungumza anasema wakaja wanafunzi wakamwambia yesu kwanini wasema nao kwa mifano yesu akajibu akasema akawambia ninyi mmejariwa kuzijua sili za ufalume wa mbinguni bali wao hawakujariwa mpenzi msikilizaji nataka ni kuambia maneno machache sikukuu hizi zote zilikuwa zinaenda katika namna ambayo zinafunua mambo ya sasa zilifunua mambo ya wakati ule lakini zilifunua mambo ya wakati huu tulionao lakini zinafunua mambo ya wakati ujao kwahiyo sikukuu hizi zote zipo katika katikatatu zipo katika sehemu au makundi muhimu sana matatu kundi hilo la kwanza ni kundi la kihistoria sikukuu hizi kihistoria takwenda kuangalia vizuri pasaka kihistoria ilikuwa inamaanisha nini lakini katika namna hizo hizo zote tanaa kat uaaa ttsunaka tktadaakat zt ta taangalia taangalia hizo zote tea mwanzo wa sikukuu hizi utaziona katika kitabu cha kitabu cha kumbukumbu la torati na kitabu cha, cha cha kutoka sole kitabu cha kutoka sura ya tano ukiangalia kutoka sura ya ta utaona musa akiwa naona israeli pale misri ndipo musa anatangaza anasema ya kwamba mungu anataka kuwachukua hawa wana wa israeli awapereke jangwani ili wakamtolee mungu dhabihu wakasherekee huko mungu aliona baada ya kuona mateso ya wana waisraeli akaona ni vizuri aanzishe mfumo na utaratibu tena kule wa kuwatoa wana waisraeli lakini zaidi ya hapo awaonyeshe furaha awaonyeshe kusudi la kuwa nao awaonyeshe utukufu wa kuwa nao aonyeshe uzuri wa wao wanapokuwa na mungu katika maisha yao lakini awaondolee huzuni na tabu ambazo wanazipitia katika, katika mazingira yale ya misri katika ule utumwa ko well, lakini pia tunaona hapo ndipo eh, tangazo au uh, hitaji la mungu la kwa israeli kuhusiana na hizo sikukuu ambazo tunaziona katika muktadha huu sasa lakini pia jangwani tunaona wakiwa safarini walisheskuk eangwai awau wengi leo wanafanya afana sr e zinginea wika utaratibu watu wanafanya sherehe nini hasa kinachotafutwa ni kutafuta faraja ni kutafuta furaha katika maisha yao kwaio nataka nikuambie maneno haya kwamba twende nifatilie vizuri utaona sikukuu hizi jinsi ambavyo zitakuwa zina maana sasa halisi maana halishi ya kiroho inayetaka kuieleza katika muktadha huu katika hmakutania yoshua sula ya ta kwanzia stariwakwanza kisoma utaona wao wakazungumza wakachukua ia yshua wakkat ziia naaaakufurahia shereheakushangilia nahiz sikukuu za bwana mojawapo ap mbayosikukuu anajaribu kuitaa katikayoshsua ya ni sikukuu ya vibanda wakaweka mandalizi mazurina Sanyika. lakini pia ukisoma katika maandiko katika yerusalemu pale hekaluni walisherekea utaona ya tatu, utaona tatu matendo ya ya mitume yerusalem ae hekai waieeautna a mkusanyikowaskuuu akiwa ae eusaem akiniia utaonaakind yesu, utaona yesu wenye yupo alihudhuria katika hizi lakini bwana sana Natamani mpenzi msikilizaji na matiliai wangu unielewe maneno haya machache kwa nini mungu alifanya hizi sherehe ziwepo ni kwa nini swala la msingi sana mambo machache sana ambayo tunakwenda kumalizia sasa mwisho ni kwa nini mungu alifanya hizi hizshee ni kwa nini mungu alifanya hizi sherehe moja kusudi la kwanza ilikuwa ni kuwaburudisha kuwafariji kuwachangamsha kuwafurahisha wana wa israeli kwa sababu alikuwa wanatoka kwenye nchi za utumwa wanatoka kwenye nchi ya utumwa wametambika mateso wameteseka wameumia mungu alitaka kuwapa faraja ya kweli kwamba uwepo wa mungu sio huzuni uwepo wa mungu ni furaha na faraja lakini jambo la pili ambalo mungu alitaka kuwakumbusha ni kuwaremaindi israeli ni kuwakumbusha israeli juu ya ukombozi ukombozi aliofanya pale misiri ule usiku wa manane walipochinja ule mwanakondoaka ile damu kwenye mima ya milango yao ndipo mungu anawapatia ile pasaka pasov aho utaona katika mazingira hayo lakini pia mungu alitaka kuwafunza kuwafundisha um, um, umuhimu wa ibada umuhimu wa ibada ndio maana akawaeleza namna ya kutoa namna ya kufanya namna ya kuabudu namna ya kuomba namna ya kujifunza na ibada ikawa katika namna iliyo nzuri mungu anapowapatia tu sikukuu hizi ana maana na makusudio hayo pia lakini pia ilikuwa ni kutengeneza tabia, za, tabia ya uchaji uchaji wa mungu a, alitaka kuwatengenezea tabia a uchaji wa mungu katika sikukuu hizo waonyeshe nidhamu adabu na heshima na utii mbele za bwana wa majeshi na mungu akawekeza sikukuu kukutana nao na kuwatengenezea tabia hiyo ya hofu mbele zake lakini pia zaidi sana alikuwa kutengeneza nini kutengeneza na kuboresha zaid sanautenenezatauteneneza auboresha ahusiano manwmacha mungu mbali na mungu sasa akataka kuwatengenezea mahusiano wamfurahie wakae naye wakutane naye wazoeane waishi pamoja katika maisha yao ana yesu sana sasa ninatamani tu mambo haya machache uanza kupata picha leo tunapokuwa tunakwenda sasa tunapokuwa tunakwenda kuangalia hizi sherehe hizi sikukuu saba za bwana sikukuu saba za bwana tutaangalia tutachambua moja hadi nyingine lakini tunapochambwa moja hadi nyingine tunataka tuangalie nini zile zile ile ile seasons tunataka tuangalie i- zile yale majira yale majira tutaangalia katika muktadha wake lakini tutaangalia zile fesi katika muktadha wake lakini pia tutaangalia jinsi ambavyo matukio yaieti ya maswala ya kiroho spiritual kirohoa katika nyakati zile na nyakati zetu tulizo nazo ni tanda uweze kubarikiwa na nakushukuru sana kwa kuwa nasi eh, katika matangazo yetu haya ya idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista wa ulimwenguni