unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipate sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuwaja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo mpendo a msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya Red adventista ulimwenguni awr inaotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka mpendo msikilizaji unaweza kuendelea kunipata kupitia awr tanzania na vilevile vile kupitia kisima fm masafa ya 897 kutokea nchini kenya i msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni kukaribishe sana katika matangazo yetu siku hii ya leo tutakuwa na waimbaji wa kwaya mikocheni ambao atakuwa wakitubariki katika wimbo wa kwanza lakini pia katika wimbo wa pili wimbo wa kwanza mikocheni kwaya watakuja kwako na wimbo wunaosema mambo ya dunia, mambo ya dunia. Na katika wimbo wa pili tutaendelea nao mikocheni wakisema kama bwana angehesabu maovu kizaji katika kipindi hiki cha watoto wetu tutaendelea kuwa naye mery mseli kutoka chuo kikuu cha jordan hapa mkoani morogoro akiendelea kuzungumzia mada ya balehe ikiwa ni sehemu ya pili naamini ya kwamba tutabarikiwa sana tujiandaye kuweza kubarikiwa naye katika kipindi hiki cha watoto wetu basi kwa kwanza wategesikio waimbaji wa mikocheni kwaya na wimbo mambo ya dunia Tante sana mikocheni kwaya basi huyu apaa meri mseli kama ana wewe pia ukishindwa kujizuia wakashindwa kujidhibiti hisia zako kwamba umepata miemko inavyo na wewe ukaifata hivyo hivo una uwezekano kwa wewe kumpatia mtoto wa wa kike ambaye nayee tayari ameshabalehe ukampatia ujauzito kwa sababu tumesema kwa kipindi hiki unakuwa na uwezo wa kuzalisha mbegu za kiume kwa hiyo endapo kama wakikutana hawa wawili wakajamiana uwezekano wa wewe mtoto wa kiume kumpatia mimba ni rahisi sana kwahiyo ni vizuri akajidhibiti endapo miemko hii inakuwa jaribu kutafuta hata kitu tofauti cha kufanya hata uende shambani lima au ende ukafanya mazoezi iaana sasa tuende tukaangalia mabadiliko ya, ya, ya kiakili katika kipindi hiki cha balehe nasema katika kipindi hiki cha balehe mtoto anakuwa na uwezo wa kufikiri na kujadili bila shaka mta mtakubaliana na mimi watoto katika kipindi hiki unakuwa unajaribu kuulizia mambo mbalimbali mbali, unataka kuelewa zaidi hata kama kitu kkiulizwa unakuatayari iunakile maco alao ilo taauez akauta amomaat opin abae una uwezo wa kabisa, kabisa kumwambia flani hapana hapo unakosea fulani ukampa pongezi hapo umefanya vizuri kwa sababu ni kipindi ambacho una, unaelewa kwamba hiki alichofanya alichofanya ni ni kizuri na hiki kibaya pia badiliko lingine ambalo unaweza nalo kanaloe mtoto katika kipindi hiki unaweza unaweza kuficha mambo na kutunza siri unaweza katokea kitu nyumbani i mtu tofauti na wafamilia kakuuliza kaficha tofauti na kipindi ambacho unakuwa mtoto una uwezo wa, tu kwa sababu kasabauanasema watoto siku zote wako wazi mtoto katika kipindi uwezo wa kwamba kusema na uwezo wa kuuliza maswali muhimu kuuliza mambo muhimu ambayo yamekuzunguka na ambayo yamekua aongoza katika maisha yako fano labda unataka kujua imani ya dini flani kama kama yalivyo mekuaeapo awali kwa mfano labda unataka kujua kuhusu wazazi wako ukoo wako au imani yako ya kwa dini diniaada nikitolea mfano kwa wale ambao mzazi mmoja nanini sin parent wanaita singl parent mtoto sasa hapa anaweza akauliza labda ameona watoto wa, wa wenzake wengine wao wanaishi na baba na mama au na familia fulani kwani wao wako wengi tofauti na yeye wengihyoz na, na, na, na wake a wahiyo ataenda ataeza kuuliza hivi mama au baba mbona sisi tuko wawili tu mbona wenzangu anaishi mama yake na baba yake na ndugu zake wengine mbona sisi tuko wenyewe hivi na hivi kwao anatamani kujua kwahiyo hiyo ni sehemu ya badiliko na kingine pia katika kipindi hiki mtoto unakuwa una aunapenda kusikilizwa unapenda kutambuliwa na watu kwamba na wewe hata katika familia unaweza ukafanya kitu tamani mzazi yaani aone kile ambacho umekifanya inaweza aumeeneneza kitu fulani hapo nyumbani unatamani wafahamu kwamba kile kitu ni wewe ulifanya na ukikaona ifayaendapoanaafu awjaonyesha uleukubali apa kuna hali ambayo mtoa haupendezi hau, hau, hau, nayo na unapenda sana kusikilizwa pale ambapo unajaribu kutoa mawazo yako unapojaribu kutoa mambo mambo yako yako yani ile malengo yako. Una, unapenda sana kusikilizwa au kuna kuna kipindi cha kujadili ma, kwenye ya familia kuna wengine na utaratibu wa, wa kama auokongoan atoa mcango unatamani ule mchango wausikie na waukubali na kama ukikataliwa waukatalie kiaina fulani hivi ambayo uonekane umechukia lakini sio huwa una, unapenda kuonyesha ubabe katika kipindi hiki watoto wa kiume kuonyesha ubabe naweza wamefanya kitu wakiume naendauonyesa babenginelabda akaja akakukemea katika hilo unaonyesha ubabe fulani hivi kwamba kwa, kwa, kwa, kwa, nini unaniambia kipindi kile cha cha cha cha watoto ambao ambao ambao wale wale wanaoenda kuishi ambacho sasa kidato kidato kidato kwanza kwanza wanaokuja wapya tayari wameshatangulia tatu wanakuwa maaa uioea no a iini ao wnananaa kama ni wadogo kwahiyo wanakuwa wanaonewa kwahiyo hayo yalikuwa ni, ni mabadiliko ya kiakili kwa mtoto wa kiume lakini tulisema pia kuna mabadiliko ya kihisia pamoja na mabadiliko ya kijamii mabadiliko ya kihisia tulishayaongelea kule adoakihisia tulisema kwamba tunakuwa na ile hali ya ya kupata yakupata ya yakujamiiana pia mabadiliko lingine la kihisia ambalo linatokea lina kakwa mtoto katika kipindi hiki una nakucwa na asira mda mwingine kwa yani ni uzuni ktulwnaakaamda mingine una furaha mda mwngine una asira kukan namabadiiko sktuliakwamfano wnhekila ni, ni kitu cha kawaida katika kipindi hiki hiyo, hiyo hali ilo tu kwenye badiliko la kihisia mtoto huyu unakuwa unaanza kujenga ile taswira ya kupenda au au kutamani mtu wa na wewe. Kwa mfano kama ni mvlana, utaanza kumpenda au kupendezwa ata i a en unuenea a mscana ada aana insi anavyovutia ni hali ya kawaida kinachotakiwa tu ni kujidhibiti na kujiongoza la kijamii badaami tunasema mtoto napenda kutambuliwa na jamii jamii katika kila kitu ili iweze kwamba na wewe upo lakini sio hilo tu unakuwa unapenda kuwa maridadi unaongeza maki unaongeza umakini unu, unu, zaidi katika mambo yako ili aweze kuwa vizuri kwamfano unatamani una kupaka marashi na wengine wanaenda wanaomba wazazi wao au a nidada au ni, ni dada, nani wanakuwa napaka marashi ili aonekane tuatofauti kwasababu anaenda ua akini sio hilo tu katia kipindi hiki ni kipindi ambacho mtoto unakuwa una unapenda kukaa mbali na familia yaani watu wako wa karibu wewe ni wale marafiki zako wale watu warikalako unapenda kuwa karibu na watu wa rikalako kwa hiyo inabidi kuwa makini haikatazwi kwamba usiwe na marafiki au usiwe na watu wa rikalako lakini angalia ni nani ambaye uko karibu naye angalia je tabia zake na zangu sawa zina maadili kama ukiona hazina maadili jitahidi kuepukana na marafiki au watoto warikahilo. sababu mwisho wa siku arikaio ase katika njia ambayo sio sahihi na kwa kumalizia kabisa katika kipindi hiki mtoto unakuwa na unapenda kuwa huru pendi kubanwabanwa pendi kufatiliwa lakini sio kweli kwamba usipofuatiliwa ndo utakuwa huru zaidi ni, ni vizuri ukampa mzazi nafasi ila tu unatakiwa katika mambo yako Laba, kwa mfano, kwa sabu, tunasema unapenda kuwa huru tuaaamo ao mtoa taarifa mama baba naenda sehem fulani kuna hiki, hiki na hiki naenda kufanya hivi na hivi kwahiyo mzazi mwenyee ata, atakwambia kwamba nenda au siende lakini unapokataliwa kataliwa pia usi, usikasirike kwa sababu mzazi na ana kwamba kwa, kwa nae na makude kmba kanini naaauao p endapo endapo ukawa mda mwingine unakatazwa katika baadhi ya mambo fulani inabidi kukubaliana na na hali au na matokeo wa mtoto usionakasirika nabidi baliana ndoyot aka aba na tunejifunza ambayo unakuwa unayapitia pale ambapo unatoka utotoni unaenda ukubwani kwa hiyo endapo ume- umekutana na badiliko lolote au sasa hivi kuna mtoto anakutana na baadhi ya mabadiliko ambayo tumeyaona hapa au tumeyasikia pa Usi, usishituke wala usiogope kwa sababu ni ni njia sehemu njia, njia, ya, ya ukuaji wa mwili wako sasa baada ya mabadiliko auanaba tu, tuangalie na tusikilize kwa makini changamoto ambazo zinaweza kukupata e mschana avlana katia kipindi icabaakini i aamaananakua aelewi au kutokubaliana na, na, na au inakuwa, kwa mtoto mwingine inaweza mawazo tena mbona kutokubalian nanaana usishituke hii ni sehemu mojawapo ya mabadiliko ya mwili wako kwa sababu tumesema ni unakua unatoka utotoni unaenda kuwani kwahiyo unapoona badiliko hilo la kimwili akimwili akinichangamoto ningine nakua nikama mtoto unakuwa unakosa ushauri sahihi kwasababu na baadhi ya wazazi au walezmda wakusema wakwambie kwamba mwanangu kuna muda fulani utafika uta, utapitia hili na hili na kuna wao hawapati elimu ambao tataptio ambaoa hawapatiuabzaaaaeaahdjhnda ujieleakamb kwasababu tuna tunasikiliza tuna redio na wengine pia tunajifunza hata shuleni namin hilo litasaidia zaidi lakini sio hilo tu changamoto nyingine ambayo mtoto a unaweza ukapitia ni mitazamo potofu ya jamii juu yake kwa sababu kuna baadhi ya wengine ya naweza kawa mzazi naweza kawa mlezi wanaamini kwamba ili mtoto aweze kukuelewa zaidi ni lazima awe mkali hapana hi wala haiwezi kusaidia kwa hiyo mtoto hyo mitazamo amini kwamba utakutana nayo kwa hiyo pindu utakapokutana nayo isikushutue kwa sababu kuna baadhi tu ya walezi au wazazi wengine wanakuwa huenda hawaelewi au japo ndio wamepitia lakini tunaelewa kila mtu amelelewa katika mazingira tofauti huo ni mtazamo tu moja wapo jina hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu kwa maswali maoni changamoto au jambo inaokutatiza anwani hii hapa ya kuniandikiaysjt na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr studio kutokea morogoro hawa hapa mikocheni kwaya wimbo kama bwana angehesabu maovu na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki kumbuka kesho ni vijana na maisha na, na ya kwamba mungu atakupatia nafasi ya kuweza kwa pamoja nasi basi endelea kubarikiwa na vipindi kutoka hapa studio