unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena ipate sauti himbasana yesu yuhaja tena njnakuj yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya waw karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi jina langu ni fneltana na leo katika kipindi cha vijana na maisha utakuwa naye manase mambwe akija na mada anaosema kwamba chai ya mbaazi e unaifahamu chai ya mbaazi wiki iliyopita uliweza kusikiliza sehemu ya kwanza na hii sasa ni sehemu ya pili ya chai ya mbaazi lakini kwanza wategesikiwa hawa ni uh, adven elestio kutoka jijini dar daressalam walisema kwamba linda moyo milihupewa chakula maji safi na kutunzwa huvarisho nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote uyani ndayo zitokako chenicheni za uzima Eki maofa kwake bwana. Chakula chakiro, la bwana. matunda Kazi Judy, akosibure Kazidi kutenda mema, nammacavodia kosburtavonaulichopanda icopana kazidi kuteina mema cavodiakosibure tavonalichopanda ichopana maomi kila siku somaneno Tu fute bwana maomi. kila siku somneno tu fute bwana naoni kila siku somneno tu fute bwana naoni kila siku sola neno mtafute bwana ilihupewa chakula majiu safi na kutunzwa uvalishwa guo nzuri kuonekana maridadi lakini ajabo mefsa kutunza moyo wako jambo lililo I know that I was kwa asante sana kuli zima la advent celestio mungu aweze kuwabariki moja kwa moja na hiki ni kipindi cha vijana na maisha chai yambazi sehemu ya pili kebise matatizo ndani ya jamii yetu i tuekebishe mapokeo yasio na umuhimu alshahii nyeohaina aina viambata vya, vya ntimoja yeah. uh, hey. ni kuongezee swali jingine hapo kwamba kwa, kwa nini sasa mm. msikilizaji aache Aa, kwingine kote huko lakini aje kununua uh, hii chai ya mbaazi katika ka kampuni ya afro, afro, yes, afro yeah. spice, yas yes. mm. sisi chai yetu bwana kwa sababu ni, ni, ni, ni, ni mchanganyiko wa viungo vya chai na mbaazi mm. viambata vya kina nikotin havimo kama havimo chai zi mtu kama vimo chai zingine mtu mm. ni na kinachokupelekea kufikia huko canacawassi yetu i ni, ni madini haya ya yakna amay ya manfa sana nasababu ttumeteneza kitaalam yote tumeachek vizuri ili yafa kwa mtumiaji kama mtu na shida za pres basi hii ina mchango wa kufanya prese iwe nomo mm-hmm. e, sio ya nomo tena iwe hii chai, hii chai. Uh-huh. na kama mtu na shida ya, ya kisukari chai hii inakufaa pia mm-hmm. ukaongezea uk, uk, sukari ukaweka uk, asali au, au sukari zingine badala za kina haina haina mchango mbaya mm-hmm. kwa watu wenye, wenye, wenye changamoto za kina na kisukari naona type one, type two, wote ao haina, haina madhara kwaho hii ina mchango mzuri katika kundi hilo mm. lakini pia kwa wale watu wazima ndio kuna siku lakini madhara ya uzee kama ulikuwa una mazoea ya kutumia chai ya mbaazi mm. basi u, u, unaenda uzee uze mwema na ule uzeembs mwema lakini uzee mwema ambao kumbukumbu zako ziko sawa no, no. Ehe, lakini pia mwezimguu na wajukuu ambao umejenga historia pamoja ya kula pamoja nyumbani kwa kutumia chai basi kinywaji cha chai ya mbaazi ni kinywaji kizuri kwa familia nzima na kila moja pa amepata manufaa yake lakini mwisho wa siku kuna jambo la kukumbuka ama tuliwahi kunywa chai ya yambaazi ya eh. ndankumbukumbu katika mlo. Eh, yeah. basi, tu, tu, tunashukuru sana mm. baada ya chai labda nikugeuzi tena kwa upande mwingine naam bila shaka kwa nini mpendo wa msikilizaji asinunue unga mwingine wowote lakini anunue unga unaotokana na baazi ambao mba mnauandaa nyinyi watu wa afro spices ndio uh, sisi tunasema unga wetu ni mm-hmm. yaani umetenzwa kwa mikono yetu sisi vijana mm-hmm. wenu mm-hmm. kwa kutusapoti sisi kwa kununua kwa kuagiza kwa kutuliza maswali kwa kutupigia kwa wingi mm-hmm umewasapoti vijana wa ktanzania yeah. asilimia a mm. jambo la kwanza lakini jambo la pili ni kwmtanuhatua ya mwanzo kubeba kubebakusaga mm-hmm. oa kufayeje kanzia shambani lakiniaokakunuaketu ameasaotiaashneoz kwakunua kikopo kimoja au viwili au dozen au kwa wingi au kilo kadhaa mm-hmm. basinakua mewasapoti watanzania wenzetunafamauwanao kwenye fumo wa e, so, ladha mm-hmm. inakuwa ni nzuri na nampya mm-hmm. baaoemb na sisi tunafanya de tunapeleka kokote kule You naona know, uh-huh. kokote kule hii chai inafika uh-huh. kwa miundo ya magari ya sisi wenyewe kufika unaona you know, lakini pia tuna huduma baada ya, ya mauzo au kabla ya mauzo kwa mfano ushauri kwa nini utumie chai hii uh-huh. kwa mfano mtu anasema mimi nina nina pressure unaona moyo wangu unaenda mbio nikifanya ni, ni mazoezi kidogo you kengina know, ukifanya mazoezi kidogo mwo unaenda mbio sasa uh-huh hizi ambayo ndio, ndio kiungu kikubwa cha uchochea moyo uende kwa mwendo wa, wa asili sasa kwa kutumia hii unaipata lakini pia kuna ushauri kuna delivery sa mm-hmm. lakini pia pia hayo kuna seminars pia, ndia, ndia. E, mm-hmm. seminar za na jinsi ya kupika jinsi ya kupika vyakula vya mundo huu walishe ambayo ni makini kwa mfano tunapika vyakula lakini matumizi ya, ya ya mafuta yale matumizi ya chumvi unaona sasa ikija kwenye habari ya nutrition basi tunakuja kwenye kipengele cha kushauri jinsi ya kutumia jinsi ya kula unaona ili angalau afya zetu tuziangalie kabla mambo mm. e. sana kama afro spices najua mnawawezesha wakulima piabilashaa kwa sababu mnawezesha vipi mnaingia shambani Uh, ingawa wenyewe mnalima lakini pia mnanunua mazao yao ya rosela na mali mali kuna wengine sio wakulima wako mari, mm. lakini wanataka kujikita katika shughuli pia za au kutengeneza bidhaa mbalimbali wezesha mazaoaa mbaazaaahaa mbalimbaliaa mbaaaa ingine amaua sisi uh, huduma nyingine ni habari ya ya yeah, seminar na training mm-hmm. ikiwa ikiwa kuna wajasiliamali au kanisa au kikundi wanatamani kujifunza au jinsi ya, ku, ya kufanya biashara kisasa mm-hmm. sisi tuna timu ya wataalamu ambao mkitwalika tunakuja na habari njema ni hii seminar zetu sisi hazina <laughs> gharama uh-huh. eh, g- yeah, seminar zetu garamaemnzetu szina garama mm-hmm gharama yako ni moja tu Ndiyo. kutenga muda wako kutwalika tuje labda mm, mm. tuna nauli kidogo lakini tushafikapatunazungumza yote kwa sababu tunatamani kila mtu apate namna ya kujikimu i kwa mfano unaweza ukawa una huko nyumbani ajira bado ujajaliwa uja kuipata sasa mm-hmm. semina hizi emhizitunazokuwa tunazifanya hizi mm-hmm. zinaeza zika, zikakupatia wazo jinsi ya kuanza na ukishapata wazo jinsi ya kuanza tutaelezana jinsi ya khatua ktua pafkeengnafanya aaaatata za mtaani saasaaaakutembeaofsini kwetu tunashauriana kwahizo ni ni, ni ni kati ya huduma nyingi tunazozifanya kando tu ya kusindika vyakula hivi ambavyo vinalenga afya bora lakini pia afya ya jasiliamali na wufanyaji biashara basi na, na, pia tunayiatendi pia asante na hii nafikiri ni mafunzo ya pekee ambapo sehemu nyingine watu wanalipia kwa garama kubwa yeah, bila ili kuyapata hayo mafunzo kweza kupata hiyo elimu ya kutosha kabisa mm-hmm. na mafunoa uh, elyautoshasa tuli kwenye chai naunga paleshana yeah, mimi niko mbali kwa mfano ya mkoa wa morogoro nji ya mkoa wa morogoro nanahitaji kuweza kupata huduma yako ya chai ya mbazi au uunga mm. niweze kuboresha moyo wangu E, n pamoja na kuondoa sum kwa ujumla kwenye mwili wangu mafuta e, yale e, e, e. nitapataje hizi bidhaa bidhaahaa hmm. mawasiliano ya moja kwa moja ni s659 k92769 hiyo ni, ni tigo lakini voda ni 76682769 hiyo ni ni, ni ni ni voda kwa kinipigia tunajadilinamna tuna, tuna kkufikishia uh-huh. yes, sasa hivi tumejaliwa nchi yetu na miundombinu ya kufikisha vitu maali popote batbi tunapata kufikishia bidhaa kokote kule ulipoam afya za wapendwa wetu ambao ni wewe na mm akka ka kupata vitu ambao ni bora uh-huh. vitu asili kabisa vitu habari boraukifkiria abar nb zetu naea na vingine vingi ambavyo chango mrkfraaatawno kafta basinanipata kapesi tu mda mm. e, simu wazi tu. Kama sija kupata, basi nitakurejea mapema awezekanavyoili mm. e, angalau Uduma kuipata basi btamuatbasi uh, leo tulikuwa tumejikita kwenye mbaazi hasa chaiya mbaazi mm-hmm. unga na tukaona pale umuhimu hasa wa, wa, wa mbaazi hakika ina umuhimu mkubwa sana katika miili yetu yaani katika katika lishe yako natakiwa usikose hivyo vitu mbaazi uh, usikose kabisa mm-hmm. na nadhani pia kama kampuni yenu ya Afro Spices, kuna bidhaa nyingine nyingi kando ya mbaazi kando, kando, kando ya ya rosela ambazo mm-hmm. kwa leo tunaweza tusizungumzie kwa undani lakini pia msikilizaji akawa anahitaji ana, ana hizo bidhaa unaweza ukatugusia kwamba ni bihaa gani ambazo mnazosisi tuna bidhaa bidhaasehem kubwa ya bidhaa zetu zimekaushwa matunda mm-hmm. na vyakula vimekaushwa kama jina afro spices ni, ni viungo viungo mm-hmm. lakini kuna bidhaa za viungo na bidhaa bidaa ambaozinakaribianavungo kikubwa tunachokiamini sisi ni kwamba mtu mlo wake uwe na kumbukumbu kama unavokumbuka pilau la mm. la sherehe fulani na. basi tuna viungo vya pilau pia mm. vya kila saizi haya umetembea um, um, na wageni saa ndo ile habari ya, ya mm. <laughs> kumbukumbu roselanakuacha Uchu, na uchumi, e, uchumi kamba ulikunywa soda ya rosela mm. unaona lakini pia kuna mafuta anaotokana mm. na mbegu za rozela kwa ajili ya watu wanaoshumbulia na mba au kwenye nywele nywele mm-hmm. na nyuele, na hasa kukuza afya afya ya ya ngozi basi mafuta hayo eye nweuafyaynmafutaemafutaakt kua sabun amkajilia ngozasema mahararamaharara eh, ya maharara yale basi au, au mapunye. mapunye kwa watoto wadogo mm-hmm. nakuta mtoto unawekea dawa aikae sawa basi kutumia hivi vifaa vya kina mafuta ya rozela na, na sabuni ya rosela basi ambayo zile mbayo zinasema mm-hmm. na, na afya ya ngozi basi hiyo kwenye segment hiyo nakua umekaa saasabuni natengeneza ah. e, he, natengeneza tu wenyewe hizo kwa sababu mwisho wa siku lazima kila bidhaa ambayo tumeigusa mm-hmm. ichakatwe mpaka hatua ya mwisho umegusa mshu mbaazi inachakatwa mpaka kipengele cha mwisho kwafanohuunga huu umetengenezwa kwa ajili ya matumizi y kwenye uji lakini pia kaaatamaniuteeza tambi au biskuti mpaka mm. bidhaa ile ya, ya mbazi hasa ni kwamba tujenge soko letu yamwiso y mbaaababia msogemtind tumeea kuona katia mfumo akimnika lakini sisi tuna mtindi unga wake uh-huh. unga una wamtindiasijaelewa viuiinawatutaizungumzia baadaehuo unga ukiea kwenye maji nd unakuwa mtindi au inakuae a metengeneza katika, katika mfumo wa ungayan eh, kwa maana kwamba kama unavyoona maziwa ya unga sasa uh-huh. huu mtindi uh-huh. unaondolewa maji basi una unga wa unaondolewaale mai nakaukashakaushaulea aeaunawamkitamanikuwana mtindi kwa basi nachkua kijoko chako kimoja a viwili kwenye glasi yako kizia maji kidogo asnakoroga mm-hmm. basi namtindi na tayari na mm. lakini kwa mshanasongalakikwenye upande wa, wa idara ya chakula cha watoto pale mm-hmm. kuna unga unga wa nyama Sa nyama kuna nyama kuna ya ngombe kuna kuku sawa eh. lakini pia kuna kuna kuna dagaa na kuna samaki vote katika mfumo wa unga, wa unga. Uh-huh. Uh-huh. Uh-huh. lakini pia kuna sukari mbadala sisi uh-huh. tuna kampeni kwamba sukari ya mezani ile pale isio tu yenyewe pekee basi huyo na sukari mbadala kwahio tuna tuna unga wa asari ya nyukiwa kubwa hiyo ni sukari, ni sukari mbada. kwa pia wale ambao mbadalaambao suta kuzumzia abari ya sali pekee ztutazumzia mm-hmm. yeah. madhara yanayotokana na, na kutumia sukari hii ya mezani mm-hmm. kwa watoto kati ya umri ya mwaka sifuri mpaka miaka mitano kwa kifupi t ni kwamba sukari ile ina mchango mkubwa wa kuondoa kumbukumbu na uwezo wa kimahesabu wa mtoto mm-hmm. unakuwa na mtoto ambaye uwezo wake ushafutikaet ulimpenda ukampa za sukari chai ya sukari ukampa uji kka sukari ile k ni sana mtoto yule asiile sukari ya mezani yamezani mm. sga askari mbada kwahyo kuna sukari buru hizo ni, ukizipata ni njema ukitumia asari ni njema kati ya mwaka sifuri mpaka mitano kwa mtoto mm ukifanya hivyo basi darasani kua utakua chomi uchomi ada ndio, ndio. Eh, mm. lakini pia tuna unga wa ndizi hizi ndizi, ndizi, ndizi sukari au awaoandz la mm. lakini pia, pia ya vitu vingi sana ambavyo vn navyo lakini vyote vinalenga kumpa mtu lishe bora na imara asante sana ndugu manase mambwe ambapo yeye huyu ni mkurugenzi katika ile kampuni ya afro f leo tumejikita zaidi kwenye mbaazi ambapo amezungumzia chai amezungumzia unga unaotokana na mbaazi na faida za kutosha kabisa lakini faida ambayo imenivutia ime zaidi nile kwamba kumbe mbaazi inasaidia hasa katika suala so zima la moyo hasa yeah. yeah, kwa wale wagonjwa pia wamoya anaeza kaitumia kwa wingi yeah. zaidi hata mm-hmm. uh, figo yeah, bila figo shaka na kusafisha naini na yeah. yeah, ni miongoni mwa ao ambayo amenivutia lakini tunapata tasim tunapata magnesium uh, na uh, madini mengine ya kutosha katika yeah. katika, katika mbaazis <coughs> Tu é ke bichem, tu é ke bichem porque yo ya se inawezekana kuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujiuza kupitia anwani hapo ifuatayojk yesuwjaten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni mtangazaji wako mjeli wako fanuel tanda inakutakia baraka za bwana balikiwa nao hawa alven celestio wanasema kwamba safari yangu pangamiadi tuonane tena katika siku ya kesho weda mingni vikwazo vingi akain Quasi, we can go to the You are the only one who, me, thank yeah. you