unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote iga yambakelele yesu yuhaja tena nipata sauti hibasana yesu yuhaja tena nakuj nakuja yesu ywaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena itegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na roc fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya watupata katika masafa ya mita bendi 89.7fm karibu msikilizaji katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hi ya leo Ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana kwa kuanza kipindi chetu tunapata kusikiliza wimbo kutoka kwao mikocheni sda kwaya wimbo unasema vita vimetangazwa barikiwa na wimbo huu mzuri Thank you. you mikocheni sj kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi bila kupoteza wakati tunakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa sera za ndoa tunaye josef kabelela pamoja na mary mseli ni wanafunzi kutoka katika chuo cha joldan kinachopatikana mkoani morogoro ni wanafunzi wa saikolojia wanakuja katika sehemu ya pili wakielezea mambo ya kujadili kabla ya ndoa kumbe kuna mambo ya kujadili kama wachumba kabla ya kuingia kwenye ndoa haya hapa hawa pa wategesikian sasa baada ya kuona hayo yote e, mtundo tukaone malengo kuna malengo gani tak unapotamani kwenda kwenye ndoa ndio yani una lengo gani labda mtu naza kaka, kaka josef mtu anaeza kakuuliza echi huu una lengo gani la kutaa kuingia kwenye kwenye kwenye ndoa yeah, na, lako ni nini na yani? mtu mbona mwenyewe sijui jbnaambimbna mienyewe sijunataa tungene lazima hapo uwe na wasiwasi na huyo mtu mm-hmm. jamani mpendo ya msikilizaji sasa ni vizuri tukaenda kukaa na kusikilizana ili tuweze kujua kuna umuhimu gani wa kufahamu malengo au kuna malengo gani ambayo yanatakiwa yawepo Tabla ya kwenye ndoa Ndiyo, na malengo haya ni tofauti tofauti kulingana na mtu kama tulivyosema mwanzo unakuta mm. mtu mwingine hafahamu mm. kwa hiyo kila mtu anavoingia kwenye ndoa mm. anakuwa na malengo yake lakini kwa sababu malengo ni mengi na pia kwenye piaenye upendeleo kwamba mtu anapendelea kitu gani mm. hivyo sasa tutaenda kuona baadhi ya malengo hayo ambayo ambaoaamgusa mmoja mmoja katika namna yake tofauti tofauti tofautini na kwa kuanza labda tunaweza tukaona kwamba moja kati ya malengo ambayo na kamfanya mtu aweze kuingia kwenye ndoa ni kumjengea uhusiano wa kudumu na mtu ambaye anampenda mm. na atashiriki maisha yake mm. e unaona sasa hapa mtu anaingia ana, ana kwenye ndoa kwa sababu ya mtu ambaye pia anampenda na mm. naamini kabisa kwamba mtu huyu nitashiriki maisha yangu yote nikiwa pamoja naye ko hilo inakua ni lengo kwamba kwa sababu yeye ameshapata mtu ambaye anampenda naye atadumu naye kwa muda mrefu na maanake anataka atata, kuishi katika maisha yenye furaha Ndiyo, pia diyo, diyo. Ndiyo. lakini pia ndiouongeea na lengo lingine lengo lingine mtu anaweza akawa na lengo la kujenga familia nakuwa nanini nakuwa na watoto ndio tunasema sio wote ambao muda mwingine wanakuwa najaali wakuwa na, na, na watoto lakini watoto wanapatikana kwa njia tofauti kuna uwezo wa kwenda na kuwasili watoto wengine ukawalea kama watoto wako kwa hiyo hayo yote ndio hayo malengo ambayo watu wanakuwa wana, wana, wana nayo katika nini katika kuingia kwenye ndoa ndio lakini mm. pia hapo hapo kwamba wanajenga familia na kuwa na watoto ko mm. kwa sababu tayari mmeshajadili kule kwamba mtapata vipi watoto mm. hasa kuja kwenye kujenga familia maanaake wewe baba mama na watoto namnawaleaje mm. familia yenu inaendeleaje yeah. ndio katika ushirikiano wenu huo ndivo ambavyo mnazidi kuijenga familia yenu lakini pia lengo jingine ambayo kamfanya mtu aweze kuingia kwenye ndoa ni kuwa na mshirika wa maisha ambaye utashiriki naye matukio yote ya maisha yeah. nikisema matukio yote ya maisha ni matukio mm. mm. tunap- mm. yote ambayo unafahamu mazuri mabaya lakini wengi tunapenda tu yale mazuri si mm. ehe naenyesheehsheeheanuambauna na mm, uiiuataiwanapata mm. yani mshiriiamba utaua nae enye mambo yote mazuri mabaya mm. mm-hmm. maana kwamba ama unampenda mwenzako katika dhiki na farajahali zoteo zote. mm. hio engo ingine aea kaa ni kwa ajili ya, ya, ya kuwa na ushirikiano na huyo mtu ambaye naamakujengana kuana enyedoaaaaaga kwenye ndoa ili kufikia malengo yenu ya ya pamoja laba kama mwanzo tumesema pale kabla kutaka kuingia ndoa, kuna vitu, Sasa vile mlivyovizungumza kwamba kwamba labda kwa malengo kwa malengo yetu i anaia ango amaengaatakua na ushirikiano haiweziani hayawezi kufikia ile hatima ambayo mnaitamani ifikie kwahiyo ni vizuri katika yale malengo ambayo mliyapanga ambayo mnatamani myafikie mfanye kwa ushirikiano ni kweli kabisa mm. kwamba mlipanga kakufanya biashara fulani yaani hakikisheni inafikia ina, ina, ina hata kama inakwamakwama tafuteni nini njia tofauti kwamba tutafanyaje ili tufikie le lengo letu mm. katika namna ya ya kushirikiana Ndiyo. lakini pia lengo jingine ni kujenga maisha bora kifedha kwa kushirikiana katika kazi na kuweka akiba pamoja kwamba kwa sababu tayari mmeshajadili jadili mmesha jadili kabla ya, ya, ya kuingia kwenye ndoa lengoaaatamawe kuajena hayo maisha yaweze kuwa bora yawezekuwaboa nakatofautiaofautm unaomtia moyo mwenzako katika kazi yake anaoifanya na ana mm. na na pia nawewe pi unakua najuhdkat aaanjomhotawasadueza kuweka akiba au kutumia katika malengo ambayo mmejiwekea nyewe wenyewe wawili ndio ndio lakini jambo lingine tena ni kujifunza kushirikiana na mtu mwingine na kujifunza kutatua migogoro kwamba hapa tunaambiwa lazima ujifunze kushirikiana naye ndiona sio hilo tu ujifunze jinsi ya kutatua migogoro kwa sababu muda mwingine limetokea labda ni kwenye familia ya, ya wako sasa mume wangu wangu au mke kuna jambo aliendi sawa kwetu wae saaakaja kamshirikisha hapa hatushauriwi hivyo Ndiyo. hapa tunashauriwa kushirikiana kwa pamoja na kutatua hiyo migogoro kwa pamoja ndiohilo ndio kila kitu ndo kule tunaruti sasa kwenye upendo ni, ni, ni moja ya upendo huo unapojaribu kushirikiana na mwenzako kutatua migogoro kwa pamoja hiyo ni sehemu ya upendo pia ndiyo, ndiyo. Mm. Lakini pia lakini lengo jingine kujifunza kuwa na uvumilivu, eh, na uvumilivu kuelewa mtazamo wa mtu mwingine mm. eh, hapa ni changamoto kwa sababu kuna baahi ya familia unakuta a, mwenye mwenye nguvu anakuwa mm. hana uwezo wa kumsikiliza mtu mwingine anaamini katika mawazo yake eh, lakini pia hana uvumilivu yakeuoea mm. jambo fulani yee amesha tayari nipuka. ehe hawezi kumsikiliza anaamini kabisa kwamba yani, anaweza anakaanaamini kwamba yeye ndo ana mawazo bora kuliko mwenzake na yule kwa sababu kwamba huyu kila kitu e- yawe mpole, yawe mpole kwa lakini sababu, maisha mwenzakeeshsiyo hivo, maisha hivo. Mm. Na, natakiwa, watu wanatakiwa pia kuweza kuwa na uu uvumilivu sasa na kuelewa pia mitazamo ya watu wengine kwamba pia mtu mwingine anaweza kawa na mchango mzuri zaidi kwa sababu hakuna mtu ambaye yuko anajiweza kuasilimia mia moja kimawazo mm. kuna sehemu tu tunakwama ambapo mm. msaada wa tutuna kwamaambaonahtajmsaadawaeadanmawazo ya mtu mwingine mm. kabisa lakini pia tunasema unatakiwa kuwa na, kuwa na mshirika wa maisha ambaye utashirikiana naye katika kufikia malengo yako binafsi unaweza ukawa na malengo yako binafsi lakini usiweze kuyafikisha wewe kama wewe Ndeo. bila shaka yaani kwa mfano tunaweza tukasema labda ni katika nitfkatika fami- aa wanandoa sasa watarajiwa kwamba sasa labda anatamani kwenda huyu ameshasoma zake labda alikuwa ameishia diploma huko sasa Ndeo. anataka ajiendeleze satusemelada hana kipato lakini nani wakunisaidia ni mke wangu au ni mume wangu ambaye naye sasa ndio namna hii ambayo tunasema una, unashirikiana naye katika kufikia malengo yako kwa binafsi kwamba unamsaidia katika kile kitu ambacho wewe unacho lakini mwenzako wana ila ni kwa faida yake yeye katika maendeleo fulani ndiodio lakini pia jambo jingine ni kujifunza kuwa na ushirikiano wa karibu na familia ya mwenza hmm. na hapa ni changamoto e, kwa sababu unakuta watu wakishaingia kwenye ndoa mm. wanaishi wao tu pikiao tafkiri wapo kisiwani mm. kwamba hawaoni tena familia hizi mbili kwamba mwanaume haoni upande wa wwamwanamke lakini pia mwanamke haoni upande wa mwanaume kwa sababu mm. ya kwamba wanaamini kwamba wakishajihusisha na familia hizo zitakuwa zina zinawaletea migongano au zitawaletea migogoro katika maendeleo ya familia yao lakini wakati mwingine sio mara zote inatokea hivo ndugu msikilizaji maana mm. mtu anaweza kafikiri kwamba inatokea hivyo hapana sio mara zote inatokea hivyo inategemea pia na uhusiano ambao mmejenga nyie wenyewe mm. watu wanatofautiana sio kila upande huko kwa mfano kuna dada mmoja anaamini mama, mama yoyote ambaye anaitwa mama mkwe mm. ana loho mbaya mm ndo anaamini hivyo kwamba yes. mama yoyote akishakua mamae anaohobaya wakati mwingine tunachukua mambo mm. tuna ya sehemu fulani tunayabeba tunawapa tuna, tuna, tuna kila mtu sasa mm. kwamba kila mtuona tab mfano kama angumama angu, angu mim wakwezake wote mm. anawachukulia kama mabinti zake mm. na marafiki zake wanafanya jambo lote wanazungumza kiitaya msaan wa mwenzako pia ni muhimu kufahamu na kushirikiana nao vizuri ni vizuri kuwa na mahusiano pia mazuri lakini mpindo ya msikilizaji pia naye aatakiwa akumbuke kwamba kila mtu yuko anaupekee wake ya, kama kwamba kwamba kwamba sio kwa sababu kaka Joseph yuko hivi na hivi na naye hapana kila kila kila kila mtu afahamu kila mtu mtu afahamu wake kama na mapungufu yake na mazuri yake na mabaya yake mazuri mabaya ila zaidi zaidi tunasema ni, ni uvumilivu ama kwasababu kaa k aanakumalizia kabia katia kwenye kipengele cha malengo tunasema hiyo akuifuna kuwa na uhusiano wa kimapenzi wenye afya malengo Ndeo. ni kujifunza kuwa na uhusiano wa kimapenzi wenye afya kwani husiana wa kimapenzi wenye afya kaka josef upoji hsian wkmpz wenye we afya hapa tunazungumzia ile mahusiano mazuri maake mtu mngini aza akasema mahusiano wenye afya, ma <laughs> ma we afya? inamaana kuna mahusiano ambayo yana afya He, yapo Yepo, he, kuna, he. moja hawa wanandoa mm-hmm. kwamba wanapokuwa katika maisha yao wanaendelea kushirikiana na na na na kuhusiana siku zote kwamba mmoja anakuwa na, tumesema uvumilivu lazima yeah. ilo jambo liwepo kuna, Umilivu, kuna upendo, upendo. Kwa katika hayo mambo yote na huyu mtu pia awe uwezo maishayoamoaanakua atumeema uumiliu azima io amo iweoaaomambo anua mwaminifu kua wazi katika, kuwa mwazi katika mambo yake um. kumshirikisha katika mambo yoyote kumruhusu pia naye na uhuru wa kuweza kufanya maamuzi eh, au wa kusimamia mambo tofauti tofauti kwao ni vizuri kabisa kwamba katika mahusiano hayo kwamba wao watajenga mahusiano yenye ye, afya ya. kwa namna yoyote ile iwe um. ni katika kushirikiana kiujenzi wa familia yao au katika ku, kuongeza familia pia Mm. Ndiyo. na baada ya hapo katika baada ya kuona malengo baada ya kuonanini ushauridoa namaana yadomaana ya ndoa yenyeweyale mambo muhimu ya kuzingatia au mm. mambo ambayo huwa yanazungumzwa katika mchakato huu sasa wa ushauri kabla ya ndoa e, sasa tuendo tukaone kuna umuhimu gani wa kuzungumzakwamba mm. eh. kuna, kuna umuhimu mm. gani wa kuzungumza akabla yad ya ndoa karibu sana ndugu msikilizaji fatana nasi tuweze kujifunza mambo machache ambayo mara nyingi watu wakishaenda kwenye ushauri kabla ya ndoa ni wanapata faida gani mm. e, wanapata faida gani sasa kwamba mtu akienda huko kabla hajaingia kwenye ndoa atapata faida gani sasa mpenda msikilizaji moja ya mwenza au watu watapata katika kuzungumza haya mambo ni kuboresha mahusiano unaboresha vipi boreshapbrsafata yale mambo yote ambayo mliyazungumza yale mambo ambayo una, naona ni, ni muhimu kwa mfano kwamba jinsi ya kutatua migogoro jinsi ya kufanya maamuzi fulani katika lengo fulani flani kwahyo po ina, ina, a ina, inakuwa inaboresha hayo mahusiano ndiondio lakini pia umuhimu mwingine wa ushauri kabla ya ndoa unawasaidia hawa wenzi sasa kuweza kuelewa umuhimu wa ndoa yenyewe kwamba hapa sasa kwamba mtu awe na ile hali ya kukua eh, kukua katika hiyo ndoa yenyewe lakini pia afahamu kwamba hii ndoa ina umuhimu gani eh, yeye anatakiwa afanye majukumu gani hii ndoa ina faida gani katika maisha yangu mimi hii sasa itamsaidia yeye mwenyewe kuweza ku, kuanza kujiandaa na kujua sasa kwamba kulingana mm. na umuhimu wa ndoa hii na mambo ambayo nitaenda kufaidika nayo kulingana na ndoa hii ni mambo gani natakiwa niyafanyi e, ili aweze kunijenga zaidi na kuniendeleza zaidi nasio hilo tu hata umuhimu mwingine pia tunasema inaweza kakusaidia kutatua matatizo matatizonaukajua jinsi ya kutatua matatizondo jinsi ya kufanya maamuzi ot hayo inakuando umuhimu wake huo ndiyo lakini mm. pia umuhimu mwingine huwo inamsaidia mwenzi kuweza kupata mwenzi anayempenda au mwenzi anayefaa yeah. kwa sababu wakati mwingine unakuta tumekutana na mtu halafu mmezungumza tu juu juu um, hamjapata nafasi ya kuweza kuzungumza mambo mengi kwa undani zaidi hamjakutana um, na mtalamu yoyote ile kuweza kujadili kwa undani undani mm. mambo hayo kwa hiyo, kwa hiyo kupitia ushauri kabla ya ndoa ina kuweza kuwasaidia sasa kuweza kujua kwamba huyo naingiane kwenye ndoa huyo ndoahu nainan kwenye mahusiano haya eh, ni mtu aina gani unaweza tunagannaezkafanya maamzi kwamba uendelee au usiendelee naye ili upate uapaka upate mwenzi anayekfaa lakini jambo lingine tena la muhimu tunasema hapa ni kuepukana na vifungo vya historia ya familia zao. Mbao, na kule katika katika kile kipengele cha vitu muhimu vya kuzungumzia kabla ya kuingia kwenye ndoa kuna kuna pointi moja tulisema kwamba ni vizuri mkajua mahusiano baina yenu yani famili, familia mbili aka maa a a tuna a historia za familia zao zikoje Ili na nini? vifungo vya historia za familia zao. Hmm. Mimi me, mimi, sasa niko saa, ndo mwenzangu yetu sisi familia yetu iko hivi na hivi labda labda kwenye familia labda kuna mambo yanamamambodioi taraka tunasema labda kwenye familia ytu kuna mambo ya bifos, ambayo, mambo de, talaka, talaka. Mm-hmm. talaka. lakini labda kwenye familia ya mwenzangu labda yeye ya familia yao labda ni familia ambayo labda ilikuwa sio ile familia imara yani sio familia ambayo yni sio familia ambayo naweza nzokasema kwamba ni familia ambayo yani, ni familia ambayo ina mahusiano yenye afya sasa kutokana na hizo tofauti zetu mbili yani, sasa kutokana na familia yetu sisi familia yangu mimi na familia ya mwenzangu yan isituwekee isi mipaka kwamba na sisi familia yetu itakuwa hivyo hapana sisi wenyewe ndo tuna uwezo wa kutengeneza familia iliyo bora e, kwamba lakini, yale m- amazile historia za familia za huyu na familia za huyu zisiwafanye zisi, zisi, zisi nyini mkashindwa kuendelea katika mahusiano mazuri katika familia imara katika familia yenye afya ndioan vizuri mm. pia msikilizaji kama atakuwa atakua naumbuka umesema ambabinadam tunaofautila mtu, na tufotia. Na tufotia, kila, tia, kila mtu ana uekee wake mm. hiyo jambo ambalo labda halikufanikiwa kwa kaka kwa dada mm. au mm. kwa mtu mwingine kwa shangazi kwa kwa au, au mjomba wewe mwenzi wako naweza mka aaakafia malengo yenu lakini pia umuhimu mwingine ni kusaidia kuepukana na kuambukizwa magonjwa mbalimbali e, tulisema kwamba katika mambo muhimu ya kuzungumza katika uoo mchakato mm. mtazungumzia masuara ya afya e, asapa mtazungumzia masuala ya afya magonjwa pamoja na kwenda kufanya vipimo ili mweze kutambua afya zenu sasa mkishatambua afya zenu nivyo mtajua sasa kwamba mnaendelea vipi na mchakato mzima a ndoa hiyo lakini kama ambapo takuta kuna changamoto yoyote mwenza na uhuru wa kuweza kufanya maamuzi mengine na kuepukana na changamoto ambao labda ingemfanya aweze kupata maambukizi ya magonjwa tofauti tofauti mm, lakini sio hilo tu pia itasaidia kuepukanana migogoro ambayo anaweza akatokea ndani na familia kwa mfano kama mkiwa mki mmejadiliana kuhusiana na mambo ya umiliki wa mali mkijadili mki kuhusiana na mambo ya kifedha ni rahisi kuepukana na hii migogoro huko baadaye kwamba itasaidia kujua labda na na na na wako hapo kila mtu hili hili kutakuwa na mbili tatu. Na hili hili kutakuwa na mbili tatu. Na migogoro itasaidia pia kujala aokea utakua namoja bilitauaabjaao obaki ndio lakini pia umuhimu mwingine ni kusaidia kuandaa maisha ya baadaye kwamba mtu watu haa wa wenzi wanapoingia katika ushauri kabla ya ndoa unawafanya sasa wao waweze kujenga eh? imani kubwa naleta ni elimu ambayo wanaipata inawafungua zaidi na kuweza kuwafanya waweze kuona mbali zaidi katika kuiendeleza familia yao au katika kuijenga familia yao sasa iasema kwamba uwaandaa katika maisha ya baadae amamo watakua anaafanyatu vpivyakuachauaesadaabbi zadinaupata familia mbayo yenye afya aan msikilizaji ambayo ulotusikiliza popote ambapo ulipo na kama ambavyo tulikuwa tunajadili mada yetu ya leo ushauri kabla ya ndoa nashukuru kuwa pamoja nasi lakini kama utakuwa na swali au utakuwa na unahitaji maelezo zaidi unaweza kuwasiliana nasi kwa namba ya simu naam ndugu msikilizaji unaweza kuwasiliana nasi kwa namba ya simu sis21 sa s9s ntarudia sifuri sitbilimoj sitano sifuritis tatu sit wasiliana nasi kwa msaada wowote wa kisaikolojia na ushauri nasihi utapatiwa huduma ndugu msikilizaji karibuni sana asanteni sana kwa kutusikiliza na ningependa niwakaribishe katika vipindi vinavyofuata na kipindi kijacho tutazungumzia ndoa itakuwa eh, maada ya ndoa nadhani kila mtu atakuwa yuko ana, ana shauku ya kusikia kwamba kuna kitu gani tena jambo gani jingine tuenda kujifunza kuhusiana na ndoa yenyewe asanteni mbaba. msikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa Ana kuja ana kuja yeso yi wa jatina Na hi ni A.W.R. redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo endelea kutegea sikio vipindi vinavyofuata kumbuka tu ya kwamba kesho kipo kipindi cha ijali y ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa nikitoka studio hapa napenda niwaache nao mikocheni sda kwaya na wimbo unaosema nilikuwa gizani barikiwa na matangazo yetu