unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena nasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wardventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawrorg uhali gani msikilizaji ni imani yangu ya kwamba wewe ni mzima wa afya karibu katika kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo kama afya yako leo ina changamoto basi kwa neema ya mwenyezi mungu pokea uponyaji mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi sote, mwanzo hadi mwisho wa vipindi hivi ambavyo siku ya leo tumekuandalia naamini vitakuwa ni vipindi vyenye baraka sana kwako hivyo basi a kuanza kipind cha iaafya yako tutasikiliza wimbo kutoka kwao jangwani waya wimbo unaosema sasa nasimulia barikiwa na wimbo huu sasa msikilizaji kipindi hiki cha ijali afya yako kipo hewani naye josef kabelela pamoja na mary mseli wakiwa katika sehemu ya sita wakielezea kuhusiana na afya ya akili kumbuka tu ya kwamba hawa ni wanafunzi katika chuo cha jordan wanaosomea masuala ya saikolojia na hapa wanaelezea kuhusiana na afya ya akili sehemu ya sita barikiwa nao hilo tu hapa tunaongezewa pia ili kuiboresha afya yako iwe na akili vizuri unatakiwa kupata usingizi wa kutosha tunajua kwa kawaida tunaambiwa kwamba kwa kawaida, kwa kwa kawaida tunatakiwa tulale muda wa masaa nane sinjokakaja hey, safi masaa nane, nane lakini kwa sababu ya shughuli za siku hizi mm. masaa sita mpaka nane mm. sio mbaya sana sasa <coughs> unakuta mtu mwingine dada mery <coughs> analala masaa kumi na mbili ana akiamka mana masaa mawili matatu akifanyafanya shughuli za nyumbani analala tenae <coughs> sio mbaya kama mtu hana changamoto yoyote lakini ubaya wake ni kwamba mm. kwa mtu ambae unakuta mwingineana changamoto ya afyaya akili mm. kama hajazoea kufanya tabia hiyo ya kulala mara kwa mara atakapoanza kuonyesha tabia hiyo mm. unatambuaabs wamba huyu mtu anapitia changamoto fulani kwamba mwili wake unakosa nguvu anashindwa chakufanya yani haoni hiyo anakuwa kwahiyo anakua namua tadakulala sana mm. aunakamua sio akaamua wakati yani kupitia changamoto ambao nakua anapitia mm. au kutokana na hiyo changamoto kwamba huyu mtu huyu anakuwa hana uwezo wa kupata usingizi wa kutosha mm. akitaka kulala mm. usingizi hauji eh, mambo yanaanza kujirudia kichwani anaanza kichwan aanza ufjao oha kwahiyo mpendoa msikilizaji ni vizuri kupata usingizi wa kutosha kwa ajili ya mwili wako kupata nafasi ya kupona mm. na pia kwa ile akili yako kupata mapumzikom yeah. akili iweze kutuliatulia mtu mwingina aeza kaamka dada meli mm. amelala usiku saa mbili mm. lakini mnaamka asubuhi mtu anaonekana amechoka mm. ni kwa sababu tu labda mwili wake haujapata muda wa kupumzika vizuri ndio maana mm. anaamka asubuhi amechoka tena sawa okay. mm-hmm. sawa ndugu msikilizaji labda tu kwa kuendelea kwamba ukiendelea kuona hivi njia ambazo zikasaidia kuboresha au kujenga au kusaidia kuboresha afya ya akili njia nyingine pia ni kutafakari na kufanya mazoezi ya kuleta utulivu kama vile yoga mm. Ehe, wengine wanapenda lakini pia ya kupata utulivu wakati mwingine mtu anaeakamuanda kukaa mman anakaa kada anmeooaauafau tunakumbushwa pia kufanya shughuli zenye lengo la kupunguza msongo kama mm. vile kupata ushauri nasii au kuweka ratiba ya shughuli za kila siku sikundio lakini pia kitu kingine ni kujihusisha katika shughuli za kijamii mm. ili kuongeza ufahamu wa jamii na kujifunza kutoka kwa wanajamii wengine kwa maana ya kwamba unavokuwepo katika jamii wewe sio kwamba huko unajitosheleza mwenyewe hapana mm. mm. tunahitaji pia Chuchote kutoka katika katika jamii mm. e, jamii jamii jamii na sisi tunahitaji mm. kwa hiyo lazima ushiriki katika zote jamii. kama mwanajamii mwingine lakini pia una, nafasi o oaautaaaaamaushirikatia shuuli zotembazoaeeaaa ai apata nafai autaopata changamoto yoyote wanajamii watakuwa razi kuweza yoyotlaini aa hapapa kuna wale ambao wao wanaogopa ku, ku, kuchangamana na jamii kwamba kuna kazi fulani inafanyika sehemu fulani wanatakiwa watu waende wakashiriki anaogopa ya ya mm. lakini kuna ka, au mm. na mambo hayo anataka mm. ya afya sasahuyu tunamsaidiaji kuna itu viilina kogoatacanaotoaafaaaam au utegeaji ajishugulishe na watu wengine kwa sababu jamii ni ya kwetu sisi sote zah. lazima tufanye shughuli za jamii kwa pamoja ndio lakini pia njia nyingine ya kuboresha afya ya akili eh, ni kujifunza na kuendeleza maslahi na ustadi mpya hapa nkizungumzia ustadi mpya kwamba ujuzi mpya mm. mbadala he, mbadala ya akili yako na kuimarisha uwezekano wako wa kuishi maisha yenye lengo mm. kwamba tunavozungumzia hapa kujifunza na kuendeleza maslahi ya ustadi wako kwamba unaboresha ujuzi wako ulionao mtu alikuwa na ujuzi fulani mm. anavoamua kuuboresha huo ujuzi alionao mm. utamsaidia yeye kufanikiwa au kuendelea na maisha ambayo yanafuraha sababu hata kama mambo atakapobadilika baadaye kwa sababu tayari ujuzi alionao mm. ana uwezo wa kufanya kitu kingine zaidi hata kwa wakati mwingine pia Ndiyo. Ndiyo. pia kitu kingine ambaho hapa kwamba ni kutumia mda kidogo kwenye vifaa vya kielektroniki mm. nazungumzia, simu nazungumziauuninga lu, kompyuta hizi mm. lakini kwa sababu mtu muda mwingi kwenye mambo haya aaattnn awatumii vizui mtanda anaeza kaingia u utaamambo ambaampekeakupata changamoto tofauttofautiawengine ajiinaishaawat nye mandaatahdaaanaaa mtandaatumie vizuri Hmm. kwa ajili ya kujijenga na wakati mwingine kwamba atumie kwa kiasi sio kwa muda mrefu ili apate muda wa kufanya mambo yake mengine ya msingi na ya kujiendeleza zaidi lakini hmm. hmm. a mwisho pia anamalizia ana anasema kuna kkakukaa sambamba na kujifunza teknolojia mpya ili kutumia teknolojia kwa ufanisi na kujenga kazi yako na, ubo, na kuboresha taranti zako sikilizaji inawezekana kabisa wakawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizya na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sikilizaji karibu katika kipindi cha siri za ushindi hapa katika kipindi cha siri za ushindi tunakwenda kuangalia kuhusiana na mambo yanayopelekea kukosa furaha sehemu ya tatu tunaangalia haya mambo yanayopelekea kukosa furaha joseph kabelela mwanafunzi kutoka chuo cha jordani anayesomea psikolojia anatueleza sasa tuone mambo kadhaa ambayo anaweza akafanya mtu na kuweza kumsaidia kuweza kujenga kujenga furaha yake sasa karibu ndugu msikilizaji tuendelee mojawapo ya mambo hayo ambayo anaweza akamfanya mtu kuweza kujenga furaha yake ni kufanyia tathmini kile kinachompa furaha hapa namaanisha nini ndugu msikilizaji unavyosema kwamba kufanyia tathimini kile ambacho kinakupa furaha kwamba mara nyingi tumekuwa tukifanya vitu vinatusababishia furaha lakini hatufikirii sasa kwamba hapo baadaye kitu hiki kitaendelea kunipa furaha au ni furaha ya muda mfupi kwao pala utakapogundua kwamba jambo hili umelifanya lakini katika masaa ishirini na nne ni jambo linalokupa furaha ndani ya masaa mawili ndani ya dakika kumi ndani ya dakika labda therathini baada ya hapo utakuwa na huzuni hilo jambo si halina furaha tena ndugu msikilizaji kwa hiyo ni vizuri kufanya tathmini kwamba jambo inalolifanya sasa hivi linanipa ufuraha ni, hii niendelevu lakinipaa utakapogundua kwamba jambo hili halina mwendelezo ni vizuri kuto kwa sababu baadaye litakuletea huzuni hali ya kujihisi kama vile wewe ni mtuhumiwa au kuwa na msongo wa mawazo lakini pia jambo jingine ambalo mtu aaeza kafanya na kumsaidia kuweza kujenga uwezo wake wa furaha ni kufanya kitu ambacho anapenda kwa mfano labda kama kusoma vitabu eh, mtu kupika chakula au kuangalia filamu nzuri ambazo zinajengazenye maadihtuhp hivi afanya mtu aweze pia kuwa na furaha wamfano pale ambaponaunafanya jambo unalolipenda akika utafurahi sababu labda mtu mwingine anapenda kusoma vitabu k unachukua kitabu chako unaanza kusoma mwingine una e, kuna mtu ambaye hawezi kuhimili kila kitu anachokiona panapok naangalia filamu labda za kutisha za kuogopesha za uonevu za utili labda mazingira hayo a kamfanya kukosa furaha furahaakajikuta tu mdawote ana huzuni au analia tu kwa sababu ameangalia tamsiia ya aina hiyo au filamu ya ana mimi na rafiki yangu mmoja aaliwai kuniambia kwamba aliangalia filamu mmoja ambayo ilikuwa inasikitisha ina baada ya hapo kwamba hakulala kusiku mzima, mm, mzima wanaokupenda au anaowapenda kama vile marafiki na familia d ta kueza kujenga we na kujihisi kama vile ni mmoja kati ya wanafamilia kwamba haujatengwa huko pamoja nao lakini pia watakushirikisha kwenye mambo wa tofauti tofauti ya kifamilia yatakayokuwa yanaendelea hivyo lazima utajisikia au itakusaidia kuweza kujenga uwezo wako wa kufurahi au wafuraha pia jambo jingine unaweza kuona hapa kwamba ni kufanya mazoezi kwa mfano kama vile labda unaezkaamua kutembea unavosema kutembea hapa sasa unazokamoa labda kutembea labda kwenye uoto wa asili na kitaalamu hii tunaita kwa mfano mtu anavyotembea kwenye kwenye uoto wa asili sasa labda miti mirefu halafu unapita kwa chini yake unatembea taratibu kwa kitaalamu tunaita inaitwa b hiyo b manaake ni njia ambayo ni ebei orestbeth kwamba ni njia ambayo mtu anakuwa anaitumia katika kutembea maeneo hayo yenye uoto wa asili asasa misitu inamsaidia kuweza kupunguza msongo wa mawazo na kumrudisha ua katika hali ya kawaida asa hali hii ni nzuri saa lakini pia mtu nazkaanza fnyamkukimi unaofahammazlia msaadaufanya yogasaduz uaa i lkini pia jambo jingine ambayo zakasaidia kuweza kujenga uwezo wa furaha ni kuthamini ulicho nacho ndugu msikiizaji emboa ni kitu cha thamani kwamba ni muhimu sana katika maisha yakonandio maanuach kakusaidiakta mambo yao mnaendea yawweueza kujenga uwezo wako wafurahajambo jingiefaengo yjka eh, malengo yako. Pala Eh, unapanga mikakati yako sasa mikakati yangu ni hii na hii na hii katika kufikia jambo fulani kwao lazima katika kutaka kufurahi sasa kwamba utatimiza lengo lako na ukishatimiza lengo lako tayari umeshajijengea furaha lakini pia jambo jingine ambayo uneza kusaidia ni kujitolea kuwa na ile hali ya kujitolea na kusaidia watu wengine kujitolea ni kitu kizuri ndugu msikilizaji k pale ambapo nakunajitoa kwa ajili ya watu wengine labda katika jamii eh, unafanya shughuli za kijamii lakini pia ambapo nau nasaidia watu ambao wana uhitajijtakwaajili ya watumbao waauhtajksaidia piakujisikia kuwa na furaha lakini pia jambo jingine ndugu msikilizaji ni pale ambapo unakuwa na uwezo wa kupangilia muda wako vizuri pale ambapo unakuwa unaweza kufanya mambo yako kwa kufata muda na kuepuka kuwa na shinikizo la muda huu itakusaidia kufanya mambo yako katika hali ya umakini na ubora mkubwa sana kwa hiyo kazi yako nakua naifanya mara zote inakuwa inaonekana ni kazi bora zaidi na ni nzuri katika mwendelezo au maendeleo ya kazi yako lakini pia jambo jingine ni kupata usingizi wa kutosha mtu anapokuwa anaweza kulala vizuri kabisa kwa sababu mtu mwingine labda hawezi kulala vizuri anafikiria tu maisha yake hii pia nezekamfanya yeye akakosa furaha lakini unapopata mda wa kupumzika vizuri pumzika vizurijambo jingineeyefaao nivizuri pa kua chakula chenye afya, afya. takachokujengea afya yako kuepusha kuwa na magonjwa ambayo anezakakurudisha sasa nyuma ambako kaisi kama vile au kakosa furaha yako na kwa kufikia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya vipindi hivi kwa siku hii ya leo asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuacha nao jangwani sja kwaya na wimbo unaosema ningeliweza ningeliweza ndio wimbo huu unaokwenda kusikiliza hivi sasa Thank you na ili niwe na touzaai niminingarito amari kununu a uzimalakini hayo hayawezekani i yesu peke yesu mwana wa mugu yele aisinamao jaia atakifo tgm yesuna m atnitibaleo yeye atanfu yesu peke, yesu naa m yeyealsnamgji ki tm mungu yeye, I'm a Amani kunuru auzima, angeli kuempo mto muzahai. Awo angeli chwa, amani kunuru auzima. Lakini hayo hayaweze Yesu peter, Yesu mwa na na Yesu kifaleo yeye, Yesu peke Yesu I do not Happy New Year, young man, I you. Yesu I am hata mother of the Yesu of wa mungu Hata the mother of the mother of the Yesu of the mother of the mother of the mother of we come to the place