unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipate sauti himbasana yesu yuaja tena njnakuj yesu yuwaja te hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena aya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita5 kutokea hapa mkwani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa ya hema9 nu7aba msikilizaji tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu hapa tutakuwa na fursa ya kuweza kujibu maswali mbalimbali ambao unakuwa umetutumia lakini hii leo tutajibu swali lake ester oscar kutokea kigoma anasema ameambiwa kusoma biblia hakufai bali tubakie kumsifu mungu anataka kufahamu je yeah, ni sawa tutakuwa naye tutanda pamoja naye pasta lupakisio mwakasweswe wakijibu swali lake esta oscar kutokea kule kigoma naamini ya kwamba tutajifunza mengi kupitia swali hili kumbuka wale ambao watatubariki kwa njia ya nyimbo tutakuwa na sauti ya jangwani ambapo watakuja kwetu na wimbo wa kwanza unaosema piga hatua, piga hatua Ni mauti sasa yatuzunguka kila sekunde inayopita tutojea kaburi bila hatua weke bila ndani tenga tu amonya mbele kuwajana na dami ni mauti sasa na katika yumbo wa pita endelea nao sauti ya jangwani wakituambia alishuka ashuka yesu kwaigarw wazii wangu msikilizaji basi enda pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho katika kipindi hiki cha biblia kujibu wategesikio waimbaji wa sauti ya jangwani wimbo piga hatua I'm subutasante sana basi huyo apa fanuel pamoja naye mchungaji mwaka sweswe swe. tena mpendwa msikilizaji katika kipindi cha biblia ya kujibu mimi ni tanda bado nipo naye mchungaji mwakobela katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na hapa tuna swali kutoka kwa msikilizaji huyu huyu ni msikilizaji anayetoka kule kigoma hapa nchini tanzania uh, yeye lake ni ester oscar anauliza niliambiwa na mtu kuwa kusoma biblia hakufai bali tubakie kumsifu mungu je ni sawa mchungaji mwakasweswe uh, karibu pia kwa ajili ya kuweza kujibu swali hilo kusoma biblia yeye ya aliambia kwamba hakufai inatakiwa kumsifu mungu tu sasa nataka kufahamu je ni sawa ni sahihi kwa lugha nyingine karibu asante uh, este oscar biblia inatakiwa kusomwa na kusikilizwa kwa hiyo waliokuambia kwamba E, biblia inatakiwa tu e, haifai kusomwa tubakie kumsifu mungu tu inakuwa ni ngumu kidogo lazima pia tujue kwamba tunapomsifu mungu tunasifu ni nini maana ya kusifu kumekuwa na maana tofauti tofauti kwamba kusifu ni kuimba tu huko ndo kunaitwa kusifu n kuimba tu hmm. Hmm. lakini e, kusoma biblia ni muhimu sana e, kwa sababu E, katika kitabu cha ufunuo wa yohana 1 mstari wa tatu biblia hii ambayo inatuongoza kumsifu mungu inasema heri asomaye na wao wayasikiao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati ukaribu kwa hiyo mpendo wa msikilizaji esta, biblia inasema heri asomaye neno heri ni ni baraka kuna baraka mtu anayesoma kwa hiyo kila mtu anayesoma anabarikiwa kweli kunaweza kukawa na watu ambao hawajui kusoma lakini biblia inasema heri asomae na wao wayasikiao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati ukaribu shetani amejaribu kuiondoa biblia mikononi mwa watu na ametumia lugha nyingi unakuta mtu anaenda kanisani hana biblia nawezekana viongozi vwengine wanasema hatuna haja ya kutumia biblia kiongozi peke yangu wa dini natosha kuzungumza lakini ukweli ni kwamba neno kusoma biblia kunaleta nguvu ya msomaji hata msikilizaji kwahiyo kuna baraka kusoma na kusikiliza kwa hiyo unaweza ukashangaa ili neno linatuongoza kwamba kila mtoto aende shule o uokovu pia unategemea na shule kwa hiyo tunatamani dada dadayaesta kwamba watoto waende shule wajue kusoma ili wawasomee wazee ambao labda hawakusoma kwa hiyo biblia nasema ana bahati anaheri heri mtu anayesoma kwahiyo nawatia moyo wale ambao hawataki shule hata kwenda mbinguni ukisoma pia unaweza ukaenda na ukawa mtii kwao kusoma vitabu kusoma biblia kuna jenga eh, mishipa ya kiroho unakomaa na unamfahamu mungu vizuri kwa hiyo ni vizuri kusoma biblia kwa hiyo kitabu cha na, na kwa nini tunasoma biblia ili tuyashike aliyeandikwa humo nini kwa sababu wakati u karibu pena nimwambie msikilizaji wangu uh, esta yesu kristo karibu anakuja na kwa sababu wakati hu karibu sana nadalili, na dalili zinaonyesha kwamba yesu anaweza kaja haraka ni vizuri tukasoma tukafahamu hivi yesu kristu anapokuja nanatakiwa nifanye nini kwa ni bahati na ni baraka kusoma kwa sababu hata katika kitabu cha kutoka ishirini na nne mstari wa saba inasema kisha akakitwaa kitabu cha agano huyu ni musa alipewa na na, na, na, na, na mungu akakitwaa kitabu cha agano akakisoma masikioni mwa watu wakasema hayo yote alionena bwana tutayatenda nasi tutatii unaweza kuona mungu ndiye alieandika amri sasa fikiria hatujui ssa kusoma ingekuwaje mungu anataka tuwe na akili ye anaandika ye ndiye aliye amri kumi akaziwa katika mbao mbili za mawe baadaye akamwambia msa chukua hizi mbao amri kumi kawasomee wana wa israeli kwa hiyo musa alisoma wao wakaitikia maskioni mwao wakasema ah, hayo yaliyonena bwana tutayatenda sasa unasikia wanaanza kuitafsiri yale maana ambayo musa ameyasoma wakasema kwa kweli hayo maneno ayo unayosema ni ya bwana sio yako msa tutayatenda nasi tutatii kwa hiyo kusoma ni muhimu kusifu sasa kwa maneno ya mungu ni kurudisha sifa za mungu ni kusifu ni kurudisha sifa za utukufu kwa mungu unaweza ukawa na maneno mazuri ya kuzungumza kuhusu mungu unaweza kusifu kwa kusoma neno la mungu unaweza kusifu kwa kuimba unaweza kusoma zaburi yote hizo ni sifa kwa mungu kwa sababu biblia inasema kwamba kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa nini kwa mafundisho kwa hiyo tunaposoma neno la mungu tunaposoma neno la mungu tunabarikiwa tunabarikiwa na ni wito wangu kwa kwa msikilizaji wangu kwamba tusome na kama kuna msikilizaji basi naye atabarikiwa uh, asante sana asante sana mchungaji mweka sweswe kwa ajili ya kuweza kuendelea kujibu swali ambalo linaulizwa na, na este oscar huyu sasa habari gani sasa maana hapo kuna vitu vilio ambavo vimeulizwa kusoma biblia lakini pia kuna kusifu sasa vipi kuhusiana na wale watu ambao hawajui uh, hawajui kusoma kabisa wanawezaje kupata haya mafundisho ya la mungu asante ndugu mtangazaji ndo maana tume sisi ambao tunajua kusoma sasa e, wito wa yesu ni kwamba enendeni mkawafanye mataifa kuwa wanafunzi kwa hiyo wito wetu uh, ambao tunajua kusoma nunue biblia tusome tuwaambie wale ambao hawajui kusoma mm, mm. e, tuwaambie ambao hawajui kusoma itakuwa kesi kubwa kwa sisi ambao tunajua kusoma alafu hatusomi neno la mungu ingawaje pia kuna uzembe wa mtu kutotaka kusoma naye ataulizwa kama alifanya uzembe kwaio ndio maana atia moyo leo kwamba kama kuna mtu mzima anasikia na leo anaweza akasoma ajifunze kusoma mm. nafasi ya kusoma bado iko hata wabibi wengine wanajifunza wanajifunza A, e, na wanajifunza hmm. kwahiyo naatia moyo kwamba eh, kila moja asome au asikilize lakini tutie nguvu kwamba mungu anataka watu pia wasome hmm. e, kusoma n toka mbinguni wanasoma kwa hiyo e, mungu amebariki sana ni, ni faida gani za mwanadamu anaweza akazipata kiroho ambapo kama ataweza kusoma biblia ukisoma biblia kitabu cha zaburi 195 nasema neno lako ni taa ya miguu yangu na mwanga kwa njia yangu kwa unaposoma biblia ni, ni ni taa itakuongoza ustende dhambi itakuonyesha palipo mahali pabaya utafanya maamuzi ya kumfuata yesu kristo kwa hiyo kuna faida ya kusoma kiroho unabarikiwa inakufanya ina, ina una, una, una, una, mara zote unaweza ukamkumbuka mungu na ukawaongoza na wengine na unakuwa mtu wa kiroho kwa hiyo shetani anakukimbia anasema moyoni mwako moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi kwayo neno la mungu linapokaa ndani ya mioyo yetu linatufanya tuwe washindi wa dhambi mchungaji vipi pia katika upande wa uh, yule ambaye hajishughulishi kwa vyovyote vile kuweza kusoma maandiko ya neno la mungu yupo katika hatari gani uh, mtu ambaye hajishughulishi kusikiliza au kusoma yuko kwenye hatari ya kuangamia mm-hmm. kwa sababu wengi watapotea kwa kuto kusikiliza na kwa kuto kusoma kao ni hatari kubwa ambayo wale wanaojua kusoma bado wana kazi ya kufanya kaiyo tutie moyo kwamba watu wengi tujue kusoma mm-hmm. na tutie moyo watu pia waweze kusikiliza unaweza ukatia ukaenda mahali ukataka k watu wasikilize neno la mungu wengine awataki sasa asiposikiliza neno la mungu hiyo ni hasara kwake na inakuwa hasara kubwa kwa sababu hiyo basi natamani kila muumini ajifunze kusoma kuna zana moja mchungaji mwaka mwakaswesweipo ya kwamba mtu akisoma sana biblia akili zake zinaweza zikaharibika au anaweza aka, akaweuka hii e, ikoje hii hii ni potofu. Hii ni potofu potofu kwa unaposoma sana neno la mungu ndivyo unazidi kuwa karibu na mungu eh, kusabu, mungu mungu mungu mungu kwa kwa sababu neno neno neno la la la ni hiyo unapokuwa unalisoma unakuwa karibu na huwezi kwa kuwa kichaa E, usiposoma neno la mungu nakua kichaa kwa sababu pepo wa chafu watakujaa na utachanganyikiwa tu lakini ukisoma neno la mungu hata mara tatu kwa mwaka hata mara nne linakaa moyoni mwako na linakusaidia katika maisha yako asante sana mchungaji mwaka mwakasweswe kwa kujibu swali ambayo limeulizwa na ndugu yetu huyu este oscar kutoka kule kigoma Uh, bila shaka basi atakuwa ameweza kupata majibu mazuri kabisa mimi ni fnuel tanda ninakutakia baraka za bwana ungananasi tena katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu kwa ajili ya kuweza kusikiliza majibu mbalimbali ya maswali ambayo umeweza kuuliza kupitia kipindi hiki cha biblia ya kujibu uweze kubalikiwa kwa maswali maoni changamoto anani hi ya kuniandikia nakuj nkuja yeso iwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu naamini ya kwamba tutakuwa kwa pamoja kuweza kujifunza neno la mungu kumbuka ulikuwa nami kibaga mweipaja na hii ni awr idhaa ya kiswahili kutoka hapa mkoani morogoro nchini tanzania tunapofikia tamati hawa paa waimbaji wa sauti ya jangwani wanakuambia alishuka barikiwa msikilizaji unapoendelea kutegea sikio vipindi mbalimbali kutokea hapa studio Ali Shuka, Ali Shuka, Ali Shuka genius. Ooh, mitafuta, ali teba, ustadaba, akapiga mjereri. Ooh, wow, baziwanu. Ali Shuka, Ali Shuka, Ali Shuka genius. I'm going to put Come oh.