unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena njnakuja yesuwa t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wrd ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr lakini pia nchini kenya tunapatikana katika masafa ya mita bendi 897 fm Ms skilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo tutaungana sote katika kipindi hiki mwanzo hadi mwisho jina langu habima chirumshana kwa kuanza kipindi chetu hawapa mashahidi sda kwaya na wimbo unaosema sala azisikia barikiwa nao 주. 저... asanteni sana mashahidi sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunakwenda kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu mchungaji josefu chengula anaeleza katika sehemu ya pili kuhusiana na meza ya bwana lakini tunapooshana miguu tunaonyesha ishara ya kutumikiana kwa upendo kutumikiana kwa upendo ndio maana kila mmoja anamuosha miguu mwingine na yeye anamuosha mwenzake miguu ni ishara ambayo yesu mwenyewe alifanya ni jambo ambalo hata yesu alifanya ni ishara inayoonyesha kutumikiana kwa upendo wagalatiya ile sura ya mstari wa1 na matayo sura2 mstari wa 40. kutumikiana ni jambo jema ambalo yesu alitutumikia sisi ili kwamba tupate nafasi ya kuokolewa lakini tunapotawazana miguu vilevile ni ishara ya utakaso wa juu zaidi kutawazana miguu ni ishara ya utakaso wa juu zaidi maana yesu alisema aliyekwisha kuwoga hana haja ila ya kutawaza miguu bali yu safi mwili lakini yesu akasema lakini si nyote ambayo mmekuwa safi kwa sababu alitambuwa katikati ya wanafunzi wa yesu kuna mmoja ya ambaye ndiye yuda kwa hiyo kutawazana miguu ni ishara ya utakaso wa juu zaidi ndiyo maana yesu alifanya hiyo huduma na akasema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu kwa kunikumbuka mimi lakini kutawadhana miguu katika sehemu hii ya utakaso dhambi zao zilioshwa kwa njia ya ubatizo yani tunaashiria kwamba dhambi zetu zilioshwa kwa njia ya ubatizo na hii meza ya bwana ni kama ubatizo mdogo ni kama ubatizo mdogo tunaposhiriki tunatakaswa ndani yetu tunaendelea kutakaswa kwa uwezo na nguvu ya mungu katika maisha yetu ya kila siku kwa huduma hii ni ya muhimu sana katika maisha yetu sisi wanadamu kwa sababu yesu aliifanya na akaagiza wale wanaomwamini yesu kama bwana na mwokozi wao na wenyewe waweze huduma ya ya meza bwana lakini piya tunapotawadhana miguu inawonyesha ushirika na msamaha inawonyesha ushirika na msamaha yesu alisema imewapasa vivyo hivyo kutawadzana miguu ninyi kwa ninyi katika yohana ile sura ya tatu, wa yesu mwenyewe aliagiza imewapasa vivyo hivyo kutawadzana miguu ninyi kwa ninyi je meza ya bwana inapofanyika unatawadhana miguu mnatawadhana miguu mpendo wa msikilizaji na kama kutawadhana miguu katika huduma hii ya meza ya bwana au ushirika mtakatifu hakupo basi hiyo huduma inafanyika tofauti na mungu alivyoagiza na hivyo nakukaribisha uende ukaangalia huduma hii ya meza ya bwana inavyofanyika katika kanisa la wa, wa sabato na utabarikiwa sana kuona huduma hii jinsi inavyofanywa katika kanisa la wa, wa sabato lakini tunapotawadhana miguu bado inaashiria Eh, ni ni ushirika ushirika na kristo pamoja na waumini yani tunaposhirikila huduma ya meza ya bwana manaake ni ishara inayonyesha ushirika na kristo pamoja na wale waumini wanakuwa kitu kimoja ndio maana katika yohana ile sura ya1 mustari wa kwanza yesu alisema nimewapa kihelelezo ili kama mimi nilivyofanya nanyi vivyo hivyo kwa hiyo huduma hii ya meza ya bwana ni huduma ambayo mungu wa mbinguni anahitaji iweze kufanyika ifanyike kwa utaratibu, kama yeye, giza, iweze kufanyika kwa utaratibu. ifanyike kwa kwa kwa utaratibu utaratibu kama iweze kufanyika kicho kwa sababu ni huduma takatifu sana tunaposoma katika kutoka sura ya wa abaab a a neno la mungu linasema na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba maana walikuwa walikuwa kwa taifa la mawaliaataawaianaweka kwenye milango yao anaweka ishara ya damu kuonyesa kwamba huyu yuko salama na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba takazokuwamo nami nitakapoiyona ile damu nitapita juu yenu ndiomaasema pasiova lisiwapate pigo lolote likawaharibu nitakapoipiga inchi ya misiri 14. na siku hii itakuwa ukumbusho kwenu kwa yo damu ilikui natumika kama alama katika milango kionekana ile nyumba ina damu basi inaonekana ina nafuu inaonekana ina sehemu ya kupona lakini yesu alipokuja akamwaga damu yake msalabani ambayo ile damu inaonyesha habari ya kifo chake ndio maana tunashiliki divai ambayo ikimaanisha damu ya yesu ambayo ilimwagika msalabani kwa ajili yetu lakini mambo ya walawi sula 2 mstari wa8 wa neno la mungu linasema siku kuu za bwana ni hizi mwezi wa kwanza siku ya kumi na nne ya mwezi wakati wa jioni ni pasaka ya bwana hii meza ya bwana kwa jina jingine inaitwa pasaka huduma takatifu pasaka takatifuasa lakini mtasongeza sadaka kwa bwana kwa njia ya moto siku saba siku ya saba ni kusanyiko takatifu msifanye kazi yoyote ya utumishi kwa hiyo tangu zamani walikuwa wanashiriki huduma hii ambayo ilikuwa inaitwa huduma ya pasaka ambayo ilikuwa ilikuinaitwa pasover kupita kwa juu na tunaona hii damu ambayo ilikuwa inawekwa katika milango kuonyesha kwamba huyu yuko salama nyumba hii iko salama lakini ile nyumba ambayo ilionekana haina halama basi ilitokea lilitokea jambo ambalo siyo la kawaida katika familia hiyo kwa sababu ya kutozingatia kupata au kuweka ile damu ambayo ilikuwa inawekwa katika milango yao lakini luka mstari wa wa na neno la mungu linasema sasa yesu alipokuwa na shiliki ile huduma sasa ametawadhana miguu pamoja na wanafunzi wake lakini sasa akaendelela kufanya huduma nyingine katika luka sula 219 tunaona neno la mungu linasema akatwaa mkate huyu ni yesu akatwaa mkate akashukuru akaumega akawapa akisema huu ndiyo mwili wangu unahotolewa kwa ajili yenu Hivi kwa wangu. wa shirini, kikombe nacho vivyo hivyo baada ya kula akisema kikombe hiki nihagano jipya katika damu yangu iliyo inayomwagika kwa ajili yenu kwaiyo yesu alipo watawaza miguwu wanafunzi wake tunawona uduma akatowa mkate akaushu akashukulu alafu akaumega alafu akawapa wanafunzi wake akisema huu ndiyo mwili wangu kwa yole mkate liwu tolewa yesu alitowa maana ya ule mkate unawotolewa kwamba ni mwili wake unawotolewa kwa ajili ya ulimwengu kwa ajili ya upatanisho kwa gambi lakini asema baada ya hapo akatowa kikombe nacho vivyo hivyo baada ya kula akasema kikombe hiki ni hagano jipya katika damu yangu inayomwagika kwa ajili yenu kwa iyo ile divai inawakilisha damu ya yesu mwenyewe na ule mkate unawakilisha mwili wa yesu mwenyewe ambao ulitolewa kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu katika sura sura ya ya wa 26, mbaka wa 29. Sura 26, wa hadi neno la mungu linasema yesu alitwaa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema twaeni mule huu ndiyo mwili wangu akakitwa kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki wa 28 kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi kumbe mwili wa yesu ulitolewa kwa ajili ya ondoleo la dhambi ili mwanadamu apate nafasi ya msamaha wa dhambi katika maisha yake kwayo yesu alipo mkate tunawona alibariki alafu alishukuru akaumega akawapa na wanafunzi wake wakati anawapa wanafunzi wake anawambiya uu mkate ni mwili wangu amba tatolewa sadaka kwa ulimwengu ambao tatolewa kwa ajili ya wanadamu wote ili waweze kupata nafasi ya kukombolewa yohana hadi nasema yesu hali achijuwa yakuwa baba amemupa vyote mkononi mwake na yakuwa alitoka kwa mungu naye anakwenda kwa mungu alihondoka chakulani akaweka kando mavazi yake akatwaa khitambaa akajifunga khiwunoni kisha akatia maji katika bakuli akaanza kuwatawaha wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga kwa hiyo kutawadhana miguu yesu alifanya ile huduma akatawaha wanafunzi wake miguu alafu baada ya kuwatawaza akafuta kwa kitambaa miguu ya wanafunzi wake na hii inafundisha namna tunavyotakiwa kuhudumiana katika kanisa la leo kwahiyo yesu alifanya huduma hii na huduma hii yesu alisema nimewapa kihelelezo je huduma ya meza unayoshiriki ina huduma ya kutawazana miguu kama yesu alivyofanya ukiona huduma ya kutawazana miguu haipo basi iyo ni sehemu ya kuonyesha kwamba tunafanya vinginevyo tofauti na yesu yohana wa 7 na na neno la mungu linasema yesu akajibu akamwambiya nifanyalo wewe hujuwi sasa lakini utalifahamu baadaye petulo akamwambiya wewe huta nitawaza miguu kamwe yesu akamwambiya kama nisipokutawaza huna shilika nami kwakuwa nimiwapa kihelelezo ili kama mimi nilivyo nanyi mtende vivyo hivyo petulo alitaka kukataa yesu anaposema njoni kutawaza miguu lakini yesu akamwambiya inatakiwa ukubali inabidi ukubali kama hukubali huna shirika nami kwa iyo wale wanawoshiriki huduma ya meza ya bwana wanaendeleya kushiriki pamoja na yesu ndiyo fundisho la yesu alilosema kwa wanafunzi wake lakini tunaposoma katika wakorinto wakorinto wa wa wa sura sura ya kumi na moja. Wa kwanza, sura ya kumi na moja, tatu, hadi wakorint bwana yesu usiku ule alitolewa bwana yesu usiku ule aliyotolewa alitwa mkate naye akiisha na kushukuru akaumega akasema huu ndiyo mwili wangu uliyo kwa ajili yenu fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu baada ya kula akakitwaa kikombe akasema kikombe hiki ni hagano jipya katika damu yangu fanyeni hivi kila munywapo yesu anaagiza watu afanye hivi kama yesu alivyokuwa anafanya kwa umeza ya bwana inapaswa kufanywa kama yesu alivyofanya siyo kama mtu tu anavyowona anataka afanye lakini iyi waoin maneno ya wa wa mungu yanasema basi kila aulaye mkate hu au kukinyweya kikombe hicho cha bwana isivyo sitahili atakuwa amejipatiya hatiya ya mwili na damu ya bwana wa lakini mtu ajihoji mwenyewe na hivyo aule mkate na kukinyweya kikombe yesu maana huduma hii yameza yabwana inatangazwa majuma mawili kabla ili watu wapate nafasi ya kujiandaa kwa sababu ya kwenda kushiliki huduma hiyo iliyo takatifu sana lakini wafilipi nenu wamungu na nasema msitende nene lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu na hamuhesabu mwenziwe kuwa bola kuliku nafsi yake ndio maana yesu alipo alipo tamani kuyila pasaka au meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake ni kuwona wale wanafunzi wake walivyokuwa wwanang'ang'aniana madaraka kwamba nani anayehesabiwa wkuwa mkubwa hilo yesu hakupendezwa nalo na nandiomana kawona nivema kushiriki meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake ili hali ya kutaka ukubwa ife kwa sababu ilikuwa siyo tabiya nzuri warumi ya wa nasema kwa pendola, kwa kwa pendo la udugu mpendane ninyi kwa ninyi kwa heshima yesu aliwatanguliza wanafunzi wake kawahosha miguu na hapa nenu la mungu nasema mkiwatanguliza wenzenu pendo lenu la undugu udugu lidumu mpendane ninyi kwa ninyi na kuheshimiana ninyi kwa ninyi mukiwatanguliza wenzenu na tunaposomapetua nenu la mungu nasema basi nyenyekeyeni chini ya mkono wa mungu uliyo hodari ili awakweze kwa wakati wake kuhoshana miguu ini ishara ya unyenyekevu kama yesu alivyonyenyekea kwa iwo apa yesu akasema nyenyekeyeni chini ya mkono wa mungu ulio hodari ili awakweze kwa wakati wake musipo zimiya roho huwo ni mpango mzuri ambayo mungu alituwonyesha kupitia yesu kristo ambaye yalishiliki uduma ya meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake msikilizaji inawezekana wakawa wamepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hiina hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anane ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana nikutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea ninapotoka studio ninakuacha nao mashahidi sda kwaya na wimbo wunaosema asubuhi njema kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaletayo faraja usipange kukosa subu hing jemmo to