unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni inayohutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2shiriaan lakini pia kupitia tovuti ya wwar rg karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo tutakuwa na kipindi cha muziki na ona muziki pamoja na kipindi cha maneno ya litayo foraja katika kipindi cha muziki na wanamuziki utakuwa naye huyu ni mtaalamu wa muziki akija na makala yeye ye ni tegemea cha mpanda muziki unapaswa kuwa na uzuri yni beauty unapaswa kuwa na mvuto unaogusa hisia au misukumo ya ndani ambayo kiingeeza unaita pathos na pia unapaswa kuwa na nguvu yani pawa hebu sauti naziinuliwe katika nyimbo za sifa na ibada pali inapowezekana basi mziki wa ala eh, uingizwe ili usindikize sauti hizo na hebu hamoni iliyojaa utukufu ipaye kwa mungu ikiwa ni sadaka inayokubalika mbele zake ile ileshuhuda za kanisa gombo la4 ukurasa wa 71 hmm, jamani maneno mazito hayo maneno mazito kweli, kweli. leo natamani tuzungumzie kuhusu mivuto au miguso inayoletwa na nyimbo za injili napozungumzia katika muktadha wa nyimbo za injili um, ninamaanisha zile za gospel na afahairejea maelizo ya fufanuzi iliyoitoa katika moja ya makala zilizopita tafadhali maneno bwabwaya au bronga katika eh, kama yalivyotumika eh, katika fasili ya nukuu ya yaa ambayo iko hapo juu yanamaanisha ni zaidi ya makosa ya kawaida ukiangalia katika um, eh, nakala ya kiingereza ya kitabu hicho wao wametumia wa neno nenobd ndio limetumika hapo um, kimanisha ni zaidi ya mi-stay ni zaidi ya era kwa kiswahili cha mtaani tungesema uh, uh, hilo neno uh, blanda u, u, ni kuchemsha unakuwa umechemsha uh, kuna vipengie mbalimbali vinavyogusia mivuto au miguso ya kimziki japo mambo mbalimbali pia yanayochangia ama kuongeza au kupunguza mivuto uh, au miguso hiyo ya, ya, ya, ya mziki labda tutumie wasaa kidogo kuongea baadhi ya vidokezo vya um, namna hiyo goja nianze na kidokezo cha kwanza ambacho ni aina ya wanamziki nimesema kidokezo cha kwanza ni aina ya wanamziki um, zangu za haraka, haraka yapo makundi mawili makubwa ya wanamziki tulionao wa nyimbo hizi za injini hususan ni katika dvishen yetu ya mashariki ya kati uh, v yetu ya mashariki na kati mwa la watu ambao ni wabunifu wavumbuzi wadadisi wasiogopa kufanya makosa na walio tayari kuchukuliana na matokeo yoyote ya majaribio yao yhisundi yani, eh, ni hili linaweza kuliita kwa jina la creators. kila leo wanaibuka na miziki mipya iwe ni tunzi zao asilia au zile za kutoa toka miziki au tunzi nyingine zilizotangulia ili mradi tu waibuke na kitu fulani tofauti nachowapendea sana awa jamaa zangu hawa um, ni ule uwezo wao ubunifu na utundu katika muziki na kitu cha pili kundi la namna hiyo ni, ni uh, wapo rahisi sana uh, kwaa kupokea mafundisho au maelekezo mapya japo uh, wanakabiliwa na hatari ya kufanya makosa wanaweza kufanya makosa kirahisi sana ila pia niwepesi kuyarekebisha makosa yao pini wanapoyagundua uh, au wanapoelekezwa au wanapokosolewa sasa hatari eh, nyingine inayowakabili kabili eh, awa jamaa ni kile tunachokiita kubwabwanya au kuboronga ambacho nimekiita kiboronga kule um, hao walikuwa kundi hilo la kwanza hilo la kundi la pili ni ni lile kama artisan Hawa, hao kufanya makosa au, risk fedheha utawasikia a mambo kwa viwango bwana wakimaanisha nini wakimaanisha kwamba kazi za kimuziki uh, uh, au kazi zao za kimziki haikamiliki mpaka kiwango fulani kifikiwe mpakakiwango kundi hili uh, laartn ni ubora wa kazi zao utakuta mara zote wakitoka kitu unakubali hmm, kwamba nam hiyo ni zana hasa kwa wale wanaopenda viwango vya juu vya kimuziki kimzikinikija kwenye hatari inayokabili ina, ina, kundi la namna hiyo ni ile ya waswahili wanayosema maneno matupu haya jazi kibaba wanakona mipango mingi inayoishia kwenye karatasi tu au uh, inaishia kwenye maneno baadal ya kutoa kazi hatari nyingine inayowakabili kundi la ni kama ile um, iliyopo katika mha ya kiswahii nyingine inayosema panya wengi hawachimbi shimo eh? ikimaanisha kwamba kama kuna artisan kadhaa katika kundi moja <laughs> basi uwezekano wa kuwa na na mivutano ni mkubwa sana na nahivi wanaishia tu mivutano hiyo na hakuna nani utoaji wa kazi ya kimziki kwa hivi kuwa katika em, moja kundi au moja ya makundi hayo niwataja hapo juu kuna athiri mi, em, miguso au mivuto ya kazi za za kimziki ambayo tunaweza kuitoa kwa wale tunaowapelekea njii kupitia nyimbo mara nyingi nimeendelea kutoa changamoto na pia kushauri kwa wanamziki wengi nikiwakumbusha kwamba huduma yetu ya muziki tunayoitoa ni sehemu ya yae ni lazima tuonyeshe ukuaji katika kutoa huduma ya namna hii kung'ang'ania eh, katika kundi moja kati hayo, ni ni ya hayo uh, niliyotaja eh, ni dalili ya utapia mlo nikiongea na kundi lile la kwanza yaani wale creators. mara zote huwa ninawashauri kwamba msiridhike na pale mlipofikia ongezeni juhudi na kuboresha kazi zenu ulimwengu wetu leo ni ulimwengu wa viwango sasa eh, kwa hivi udadisi huo um, haupasi kuishia um, um, kwenye kule tunakuita uvunguni hmm. onyesha tofauti katika albamu zenu za, za audio au video hiyo video ideo mwonekano au picha mwonekano kadri um, unavyotoa albamu zako iwe nikithibiti kwamba um, kiwango chako nacho na pia kinakuwa kwao nikiangalia albamu iliyopita na hii mpya unaitoa basi nioni tofauti kwamba ah, hapa kweli watu wame, wame, wame sasa nikija kwenye lile kundi la pili eh, ambalo ni eh, ninawambia kwamba hachana um, kungang'ana na s bwana yani ile hali ya, ya kuogopa kujaribu ku, uh, vitu fulani vipya kwa hofu ya kufanya makosa mtaishia maneno matupu um, ambayo hayajazi kibaba kumbukeni injiri inapaswa iende mbele kwa hivyo si vibaya kujaribu vitu vipya kumbukeni hakuna aliye mkamilifu duniani ila wote tunachuchumilia ya uokovu kwa hivyo jamani kumbukeni kazi mnazozifanya hususani zi e, tunazisikia e, maredioni e, kwenye magari yetu kwenye mitandao na hata katika nyumba zetu hizo kazi zina mivuto au zina miguso ya peke yake zingatieni hili leo tupo katika redio e, kitu ambacho kinatuwezesha kutoa huduma ya hizi nyimbo zaidi ya, ya kanisa mahalia au zaidi ya pai tulipo lakini kesho tunatamani hizi, hizi ka ziwe kwenye televishen ambayo nayo inahitaji content eh? inahitaji ent yako yani inahitaji vitu vya kurusha sasa kama um, um, hamwezi kutoa content hizo ni nini kitarushwa sasa nitoe changamoto na pia uh, wito uh, katika hili katika makala ijayo tutaingia kwa undani kidogo ambapo tutagusia baadhi ya mambo ya, ki, ya, ya kiufundi eh, tunapoandaa kazi kwa ajili ya vyombo vya habari yankwa ajili yamdia ntagusi mambo machache uh, ya kiufundi ambayo pia yanachangia katika mivuto au miguso katika nyimbohizi za, za tutaongelea uh, mambo mengi lakini ni, ni muhimu sana uh, sio tu kwa walimu au kwa kwa wenye viti au viongozi wa vikundi fulani ni kwa wote leo ni, ni yule kiongozi kesho ni wewe kwa hivi hii itakusaidia hata wewe hata, hata yule ambaye sio sio um, mwanamziki msikilizaji tu anaweza akasaidia kukosoa basi mungu awabariki sana tuonane katika makala ijayo asante ah, sana kito, kito, kunga, kunga, kito. cha somo kinasema je una mashaka mashaka je una tuombe rafiki yetu mpendwa yesu kristo tunakushukuru maana umetukomboa kwa damu yako katununua na kutufanya kuwa wana na binti zako asante kwa ajili ya muda huu mzuri ambapo nakwenda kusema nasi roho mtakatifu atufunike ni katika jina la yesu amina rafiki yangu mpendwa aiarafikiyagu katika kisa hichi tujifunze mambo machache katika matayo sula iya 1 kwanzia mstari wa kanza mpaka ule waabiblia inasema ikawa yesu alipokwisha kuwaagiza wanafunzi wake kumi na wawili alitoka huko kwenda kufundisha na kuhubiri katika miji yao na yohana aliposikia huko gerezani matendo yake kristo alituma wanafunzi wake kumuuliza wewe ndiwe yule ajae au tumtazamie mwingine lakini yesu akajibu akamwambia ndeni mkamweleze yohana unaoyasikia na kuyaona pofu wanapata kuona viwete wanakwenda wenye ukoma wanatakaswa viziwi wanasikia wafu wanafufuliwa na masikini wanahubiriwa habari njema mpendwa msikilizaji inawezekana uko na mashaka katika maisha yako aijarishi ni mashaka gani lakini leo kuna neno la matumaini leo kuna neno la faraja lakini awali yoyote tunapokwenda kutazama somo hili natamani ulejelee kwenye kisa hicho cha yohana na umtafakali vizuri yohana yohana ambaye tunajifunza leo habari zake ni yule yohana mbatizaji ni ule yohana ambaye anatajwa kama mtume au kama mjumbe wa mungu aliyetoka mbinguni ku, kuja kuandaa njia ya bwana yesu anapokuja yohana huyu ni ni tofauti kidogo na yohana yule mwingine ambaye aliandika injiri ya yohana pamoja na zile nyaraka tatu pamoja na ule wa yohana yohana yule mwingine alikuwa mwanafunzi wa yesu huyu alikuja kama mtengenezaji njia utasoma habali zake utaziona katika kile kitabu cha malaki cha mwisho suile ya yatatu inajaribu kuzungumza nasema tazama mjumbe atokaye mbinguni naye anatengeneza njia na utasoma katika kitabu cha matayu icho icho hiyo sula ya kwanza ukianzia ukianzikwanzia mistari ya, ya ya hapo mbele kidogo utaona, utaona sula ya kwanza ukisoma hapo matayo utaona yoana eh, ameelezwa ame, ame, ame, ame. habari ya kuja kwake na katika kisa hichi kizuri nataka u-unifuatilie vizuri hapa kipindi hicho ilikuwa ni kipindi ambacho mfalume herode alikuwa akitawala hapo na, na ninaona kabisa ninaona kabisa kwamba katika kipindi hicho ndipo ambapo namuona yohana yohana ah, nazaliwa kupitia kwa mzazi wake ambaye aliitwa elizabeti mama yake ya yohana na ninamwona pia ah, babake ya yohana ambaye alikuwa zekaria na yohana alizaliwa katika familia ya kikuhani ni familia ambayo ilimjiwa mungu barabara na wakapata neema ya kwamba mjumbe azariwe kupitia uwezo wa kimuu aje afanye afanye eh, swala muhimu aje kufanya misheni muhimu ya kumtangulia bwana yesu pale anapokuwa amezariwa na naona pia yohana uyu naimweleza leo ndio yule ambaye alimtangulia yesu kidogo tu utaona katika habari zake utaona kisa kinapo e, hicho kinapoendelea apokifatilia vzuri taona kipindi jambo la kushangaza akasema wow, wow, wow, bikira hapa nilipo nina ujauzito ujauzito <laughs> ujauzito na ninaona habari yako sio wa kawaida huyo asmajauithbaatajauitjauzitwakawaidao naye katika tumbo tumbolako imbarikiwa maana ninaona mwanangu anacheza ndani ya tumbo bwana yesu asifue sana haleluya mpendo wa msikilizaji naona kabisa katika muktadha huo tayari inaanza kukumbushwa au kujulishwa kwamba yohana kumbe alimjua bwana yesu angali bado yuko tumboni maana walishangiliana ha watoto walielewana walifahamiana habari za mungu zilikuwa wazi na ndipo naona kwamba katika mazingira hayo naona yohana ndipo anazaliwa yohana hyo anapozaliwa anawaza kuhubiri njili anamhubiri anasema anakuja anakuja anakuja mi natengeneza njia tu natengeneza njia njoni mbatizwe ubatizo wa ondoleo ondoleo la dhambi ubatizo wa toba njoni mbatizwe watu wanamfata pale oldani yohana akiwa na ujasiri kabisa na amevaa nguo zake za singa singa namwona yohana akiwa na ujasiri kabisa namwelezea mungu anazungumza abali za mungu hana wasi, wasi wala woga nam akiwa amejitoa kikamilifu kabisa yohana akiwa katika akiwaatiaule mtuayordani ndipo ninaona tena yohana anamuona yesu kwa mbali anakuja. Kwa yesu kuja, kwa kwa anakuja anakuja anapokuja kubatizwa ndipo yohana anamzungumza kwa ujasiri bwana yesu mbele ya wale majoriti anasema ya kwamba jamani tazama na ninamwona muon, yesu, yesu akiwa anaenda taratibu kwa yohana huku akiwa nataba, samu, aki sama, yohana, nam, brother, na tabasamu akisema yohana naam yohaaam blanakuona umetangulia blnakuona unafanya huduma njema ninakuja sasa tushirikiane yani, naam yohana anasema young namiblaninakuasasatushirikianenayoaanasema kab nnjoo rafikia maana we ndoo nakuja kutuokoa ndipo yohana anamtambulisha mbele za ule uma anasema nam namwona huyo ajae huyo ndiye yule mwana kondoa anayezungumzwa kwenye bibilia namu anakuja huyo huyo ndiye anayekuja kuondoa dhambi za ulimwengu wote kwa kifo chake nam kwa kifo chake wote wataokolewa oh, haleluya yohana noa naozugumzaamele kwa ujasiri yohana akiwa amemtambulisha yesu namuona yohana kwamba anamfahamu kumbe yesu vizuri kwa undani kumbe walifahamiana kwa uzuri kabisa nam yohana alielewa nafasi ya yesu alimuelewa yesu kwa jina lake alielewa huduma ya yesu aliyokujia alimjua kwa undani ametoka wapi na ni nani na anafanya nini bwana yesu ninaona pale yohana yohana jambo lingine la pekee anapotaka kumbatiza yesu ndipo yesu anasema nibatize nibatize sasa yohana anamwambia no haiwezekani nikubatize wewe wewe ni mkuu kuliko mimi naona yohana anasema hata mimi tukulegeza izi kamba za kwenye kiatu chako siwezi siwezi maana ni mdogo kuliko wewe nakujua yesu wewe ni nani yohana anaonyesha alimjua vizuri bwana yesu swali la pekee la la la pekee la leo kujiuliza kwa nini yohana alikuwa na mashaka ikiwa alimjua yesu kwa nini alikuwa na mashaka pendo wa msikilizaji wangu nataka nikupeleke kidogo nyuma nikurudishe namkatika kiso hiki cha yohana ambapo taenda ukisoma katika ile sula nam katika le sula ya kumi namoja unaona kwamba yohana akiwa pale gerezani yohana akiwa amekamatwa kipindi kile cha mfalme herode yohana baada ya kuwa amefanya ukweli fulani ameusema ukweli fulani amehubiri ukweli ametangaza ukweli nam juu ya ile dhambi amalitokea kwa herode mfalme nam anapokuwa amechukua mke wa ndugu yake sasa ndipo ninaona herodia akiwa amekasirika herode naye akiwa naweka maanamani naye wanamchukua yohana yohana gerezani gerezani maana wao walikuwa ni watawala wanapomweka herode yohana akiwa anateseka pale gerezani yohana analia anateseka anaumia anahangaika ndipo yohana anapata wazo anajiuliza je mungu yuko wapi mtumishi wake lakini bado yohana akiwa katika mazingira hayo wanafunzi wa yohana yoanawak choka wameondoka wame wamekwenda kule kuona mahali fulani kumbe yesu alikuwa anahubiri njili wakakuta yesu anatenda miujiza wakarudi wakasema mwalimu rahabi yohana tumemwona yule rahabi yule mwingine yule ambaye ulitangaza habari zake hata pale aleyordani tunamuona anafanya maajabu makubwa tunamuona anatenda miujiza mikubwa oh mbona kwa nini asijakusaidia yohana naye anasema jamani hebu kwanza mkamuulizie inawezekana labda tulikosea huenda sio muizakubwaboi Hei. unajua mpendwa msikilizaji wangu nataka nikwambie wakati matatizo ni matatizo shida ni shida changamoto ni changamoto zikija unaweza ukakuta unapata una shida mahali ambapo hapana shida sehemu ambayo unajua kabisa unashangaa unaangalia rafiki yangu mmoja akasema ali, aliwahi kupoteza yake mahali fulani mhaliflaaliibiwabaskei yake lakini akiwa anahangaika anaitafuta katika kisa hicho kidogo <laughs> bwana rafiki yangu huko kijijini huko akasema akaanza kujikuta anapapasa anatafuta baskiri, anapapasa anatafuta kwenye mifuko ya suruali anaaasaanatafutabasnasa wenye mifukoauahizi changamoto na hizi shida zinapokuwa zimetokea mtu wa mungu shida ni shida na leo nataka nikurejeshe ni ku, ni tu kidogo ikiwa kama yohana alipata shida akiwa pale gerezani hata anajaribu kujuuliza mara mbili juu ya uhalisia wa yesu ambapo yesu yohana amemueleza yesu amemuhubiri yesu yohana amekaa na yesu yohana unajia yohana alimjua yesu kwa kutoka mbinguni alimjua vizuri na misheni yake lakini yohana huyu ndiye ambaye anapata mashaka akiwa pale gerezani sitaki kushangaa sana kwa nini una mashaka leo kwa nini una wasiwasi leo juu ya shida ulio kwa nini una mashaka juu ya gerezo lilonalo sipati shida maana ikiwa yohana alipata shida sembuse wewe sembuse mimi ambao hata hatujafanya hatujashuhudia hatuja matendo makubwa ya yesu hatujamwjia yesu kwa unagaubaga tumesikia tu habari zake wakati fulani tumeziona sawa katika maisha yetu zinatokea lakini hatuna uhalisia kama aliyokuwa na kidogo tu nilijaribu kumchukua yohana nikamweka yohana alafu nikamfananisha nikamchukua mkono wa kushoto yohana mkono wa kulia nikamweka danieli nikaweka kwenye mizani kidogo sawa inawezekana katika mawazo yangu machache eh, mafinyu nilijaribu kuona kwamba nikawaza yohana eh, yohana yohana alikuwa alikuwa alikuwa alikuwa alikuwa kwenye kwenye kwenye gereza gereza gereza gereza na na danieli danieli danieli ambalo nalo akafungwa kama kama mfungwa la la tundu simba naye fulani kwa sababu haabudu oh. lakini namchukua alimjua yesu vizuri namchukua danieli yeye hamjui yesu yesu vizuri vizuri yohana alimjua danieli hamjui yesu vizuri Daniel, lakini nakuja na, na kumwona danieli haingii shida kubwa yeye anasema namnamfahamu namwamini mungu wangu kwamba ataniokoa katika shidani lakini yohana ambaye alimjua kinagobaga naona anapata changamoto unajua inawezekana inawezekana hata wakati flani, wakati fulani fulani umemhubiri yesu umeona matendo makubwa sana yesu katika maisha yako lakini inawezekana wakati fulani imani inapungua nawezekana kuna watu wengine ambao wamesikia wame, wame, wame tu habali za yesu lakini leo wanamuamini vizuri wamesikia tu habali za mungu leo wanamwamini vizuri wamevaa sehemu ya dani. nini ambacho nataka nikutie kuwa kuwa na na imani na imani nikupeleke kidogo katika mazingira haya katika mazingira haya nataka nikupeleke katika mazingira halisi rafiki yangu mpendwa jambo la thamani la kukumbuka ambalo yesu anamueleza yohana anasema nyinyi wanafunzi ambao mmetumwa na yohana mje mujemni ulizi na nataka mkamshuhudie yohana mambo y machache tu kwamba hapa miujiza inatendeka na kama vile mnavyosikia na kama mnavyoona miujiza imetendeka mumesikia vipofu wakiponywa waki, waki, waki eh? mumesikia ninyi wenyewe mashahidi mumeona jinsi ambavyo watu wenye ukoma wanatakaswa nyinyi wenyewe mashahidi mnaona mumesikia jinsi ambavyo namu wenye shida mbalimbali waliofungwa wanafunguliwa oh haleluya unajua katika muktadha huu ninapoendelea mbele ninajaribu kuchukua gereza lilonalo ulilofungwa inawezekana na wewe leo ujikumbushe tukukumbushe tujikumbushe unikumbushe nijikumbushe yesu anikumbushe atukumbushe mungu maneno haya kwa Jee, ya kwamba je yale tuliyowahi kuyasikia nyuma na kuyaona tumeyasahau je imani yetu inapungua sasa je mungu huyu aliyekuwa akitenda imi ambaye tulimhubiri tukamutangaza wakati fulani kama watumishi wake je leo macho yetu yameangalia musaada sehemu nyingine je tumekosa tumaini na huyo mungu mungu ninapoendelea mistali, ninapoendelea katika kuangalia wa wa na na na na na ninaona kama mungu na wewe leo. kama anazungumza anazungumza leo leo je je umeona mapepo ahali, mahali mapepo Jee, mahali mahali fulani fulani uliwahi uliwahi kushuhudia mtu mtu yanamtoka unakubali kabisa kuona mmoja aliumwa ali akapelekwa akiwa hoi mwenyewe flanliwauuawnahaaoa aliua akewahimbiakiwan kupona lakini mungu akamtendea muujiza akamtendeauujiaudi nyumbani umewe je umewe na ikiwa kama umewe maswali yayo yesu anakuuliza wewe leo namhusika chukua nafasi ya yohana leo gereza ulilonalo ni kama vile yohana alivyokuwa kwenye ile gereza inawezekana upo kwenye gereza la ndoa inawezekana upo kwenye gereza la ndoa ndoa imekuwa changamoto kwako inawezekana binti unasikiriza hapo au kijana kwenye kwenye gereza la uchumba uchumba uchumba kwa kwako umekuwa unaharibika mara kwa mara kwa ni ni shida ukiingia wasichana waragai ukweli hamuna. inawezekana gereza gereza gereza leo ni gereza la la nam huna huna raha amani hata wakati fulani umejaribu kuangalia nifanyeje nifanyeje oh. una hapo unapitia changamoto nyingi sana uchumi kwako amezidi kuharibika umasikini unanyanyasika unateseka wewe gereza ulilonalo ni mtotoatima inawezekana gereza lilonalo nam nam nam kuna gereza la lakuwachwa la kuwachwa kama mjani gereza ilo, yesu anakukumbusha gerezani kumbuka yale yale matendo ya ajabu mungu amekuwa duniani uliwahi na ambayo uliwa kuyaona huenda alitokea kwa jirani huenda alitokea kwako mungu anakukumbusha mchana wa leo mungu anakukumbusha jioni ya leo mungu anakukumbusha muda huu mzuri kumbuka miujiza ambayo mungu ameitenda katika maisha wakati fulani tumeshuhudia mungu akituponya akituokoa akituvusha nini ambacho yohana alichokuwa anakumbushwa ndicho ambacho na mimi na wewe leo tunakumbushwa usiogope usiogopusiogope naondoa mashaka yesu anajitambulisha anasema mimi niko pamoja nawe hata ukamilifu wa dahari katika machungu nami niko pamoja nawe katika vilio nami niko pamoja nawe na bibilia inamzungumza vizuri hata katika elesaa jinsi mungu ambavyo amechukua sehemu ya mashida yetu amechukua sehemu ya matatizo yetu soma vizuri utaona yeye ndiye ajuasikitiko yeye ndiye ajua sikitiko nam akalibeba sikitiko letu akaenda nalo mpaka kalivari mpaka pale oh haleluya maneno ya pekee ambayo leo napokwenda kumalizia kipindi hichi katika kitabu cha ufunuo ile sura ya pili na ule mstari wa kumi sikiliza maneno haya yangu mpendwa maneno haya yanasema hivi naam mtumishi mungu anasema usiogope mambo yatakaye kupata tazama huyo ibrisi atawatupa baadhi yenu gerezani ili mjaribiwe nanyi mtakuwa na dhiki siku kumi huwe mwaminifu ata nami nitakupa taji ya uzima haleluya neno la pekee usiogope mambo yatakayokupata mambo yanayokupata shida unayepitia tabuni unakopitia usiogope usiogope maana ibirisi anaweza kufanya njia za kukupitisha katika mazingira hayo na anapokupitisha inawezekana katika namna kama alivyojaribiwa ayubu mtumishi wa mungu maana anasema majaribu hayo huenda yanafanyika huenda shida unaepitia huenda kwa ajili ya kujaribiwa jambo la kwanza jambo la pili kwamba uelewe dhiki hiyo ni ya kitambo na anasema katika muktadha wa sula hiya ufunuo anasema ni kwa siku kumi tu atawatupa gerezani huenda hupo kwenyero gereza kwa kitambo tu kwa muda wa siku chache t days oh hey. rafiki yangu mbenwa sikiliza anasema anasema maneno haya kwamba nam ninachokitaka kwako uwe mwaminifu hata kufa nami nitakupatia taji ya uzima faf mungu anataka mwaminifu mungu anataka mwaminifu