nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himbasana yesu yuwaja tena najnakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idha ya kiswahili ya redio ya wadivtisa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya utatusikiliza katika masafa ya 897 fm mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya ya jina langu habi machilumshana ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo pale ambapo mtu anataka kujua sasa kwamba ni mambo gani ya msingi ya kufanya mambo gani ataiwa yazungumzwe kabla ya kuingia kwenye ndoa katika sera za ndoa tutakuwa naye josef kabelela pamoja na mary mseli wakieleza kuhusiana na ndoa ni nini utawategea sikio lakini pia tutapata kusikiliza nyimbo katika siku hii ya leo wimbo kutoka kwao maramba sd kwy wimbo wa kwanza ni na habari njema na wimbo utakaohitimisha kipindi chetu ni wimbo wanaosema maisha haya Alisha, maisha haya ila yesu mi bure I am a man whos a man whos a basi mpenzi msikilizaji kwa kuanza kipindi chetu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na uko tayari kabisa kutegea sikio kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo basi tuwasikilize maramba sda kwaya na wimbo wunaosema nina habari njema we ي不ج我بر <laughs disappointment> i'm gonna Na maramba SDA kwaya na wimbo wenu hu mzuri na sasa ni wakati wa sera za ndoa haw joseph kabelela na mary mseli wanafunzi wa sikolojia kutoka chuo kikuu cha jordani hapa morogoloariu katika kipindi chetu cha sera za ndoa naam kwa jina naitwa jose abelela niko na mwenzangu ajina yanaitwaakaibu katika kipindi hiki basi katika kipindi hiki cha sera za ndoa kuna tumeuandalia ambayo tutaenda pamoja mada ndoa. na kama kuna mtu ambaye alikuwa na mwendelezo wa ufuatiliaji wa vipindi hivi kipindi kilichopita tulizungumzia ushauri kabla ya ndoa tuliona mambo kadhaa ambayo yalikuwepo katika mazingira hayo labda kwa kukumbushia tu kwamba ushauri kabla ya ndoa ni mchakato au wa mazungumzo kati ya wenzi ambao anataka kuingia kwenye ndoa na mtaalamu wa maswala ya ndoa au mtaalamu wa psikolojia na ushauri na sihi pala ambapo mtuieakamaileaandoa e, hiyo itafanyika au afanye vipi lakini pia naeza kamsaidia kuweza kupata mwenzi anayefaa kakuzingatia kwamba ni mambo gani ambao wataenda kujadili na kuweza kuwafikiana leompenmzatuaultea mada nyingine ambayo nazungumzia ndoanywlabda mpeniztuandamganwandalia mayadondoaaanwatu wengitu dmskilizaji katika madayetuandoaut tutaangalia wanza ndoa ina maana gani neno unavosikia neno ndoa una akilini mwako linakujia nini na baada ya hapo tutaenda kuangalia aina za ndoa tutaangalia aina tofautitofauti na baada ya hapo tutaangalia watu wnakuaga wanatarajia nini wanapotaka kuingia kwenye ndoa lakini sio hilo tu pia tutaangalia athari za, za hayo matarajio ambayo mtu anakuwa nayo au ambayo yanakuja yanatokea na baada ya hapo tutakuja kuangalia faida za kuingia kwenye ndoa na mwisho kabisa tutamalizia changamoto na jinsi ya kutatua hizo changamoto hivyo ndo vitu ambavyo ttatutajadili kwa leo mpendo mskilizaji naam ni vizuri kabisa mer sasa mpenzi msikilizaji twende moja kwa moja kwenye mada husika e, labda tungependa kuanza na kutambua maana ya neno ndoa ndoa ni muunganiko wa kisheria kati ya watu wawili ambao wameamua kuishi pamoja na kushiriki maisha yao yote kwa kawaida ndoa ni muunganiko au muungano wa kimapenzi kati ya mume na mke ndio na katika kuona hivyo basi hmm. eh, sababu so, tunafahamu kabisa kwamba ndoa mtu za kasema ndoa ndoa ndoa lakini tumeamua kutenga ndoa sasa katika aina tatu kuu eh. mm tueza kuziona hizo aina tatu kuu za ndoa kwamba kuna ndoa ipi na ndoa ipi e, junafaha ndoa ya mm. asili yake amba nimme naam labda kwa faida ya msikilizaji angependa kufahamu Ndiyo. aina za ndoa e, ungemwambiaje pendamsikilizaji katika aina za ndoa aina tatu ambayo kuna ndoa ya kidini ndoa ya kitamaduni na ndoa ya kiserikali hizo ambazo yakiserikali hizondoambazo aa kwamba kwa katika ndoa ya kidini hapa ni ile aina ya ndoa ambayo inaweza naezakafanyika kwenye makanisa au ikafanyika msikitini au kila sehemu ambapo kila mtu na dini yake ambayo anaiabudu lakini sio hilo tu wanapokuwa katika ile shughuli ya kuendesha hiyo ndoa ni ni huyo mtu ambaye ni mchumba au ni mwenza wao wataweka kiapo chao iko kiapo cha ndoa mbele ya mungu na watu ambao wanawashuhudia au watu waliohudhuria katika hiyo ibada hiyo ni aina mojawapo ya ndoa mm-hmm. ndiyo, ndiyo, mm. na aina nyingine tunaza tukasema ni aina ya ndoa ya kitamaduni na hii ufanyika kwa kuzingatia mila na desturi za jamii husika na katika ndoa hii inaweza kufanyika nyumbani au sehemu nyingine za kitamaduni kwahiyo kuna wale wengine wanaweza tu yani sio hilo tu tunasema kuna aina nyingine ya ndoa ambayo ni ndoa zakiserikali ndoa zaserikalini zenye zinafanyika kwa, kwa, kwa kutoa kiapo mbele ya mahakama ambapo labda yule mwenza na mwenzake wanaenda wanahapa aawanahapa kaamini kwenye mahakama kutokana na ile imani yao ambayo wanaiamini wao na mwisho wa wapo wanakubaliana nakuwa mume na mke na wanaishi pamoja kwa hiyo hizi ndowawezikuwa aina za ndoa ambazo asante dada m mm. ndugu msikilizaji wapenzi au wenzi wanapokuwa wanaingia kwenye ndoa wanakuwa na matarajio kadhaa na matarajio ya wenza katika ndoa utofautiana kulingana na utamaduni na maadili ya kila jamii Ndiyo. hata hivyo kuna matarajio ya kawaidanaounaingia na kwenye ndoa mm. wanakua na matarajio yap mm. ndio kwanza kabisa tarajio la kwanza ambayo mtu anaweza akawa akawana ambaye ni mwenza anataka kuingia kwenye kwenye ndoa tarajio lake la kwanza kabisa atakuwa na tarajio la kupata uaminifu ndo anatamani ku anata, atakapo kuingia kwenye hiyo ndoa awe yule mwenza wake awe mwaminifu katika kila jambo aani kusiwe na mambo ya usaliti kusiwe na mambo ya ya, ya, ya kusema kwamba labda yatamfanya aweze ya kuona kamba mahusiano yao hayafai tena au kuingia kwenye ndoa ni kama kuingia kwenye jehanam hapana ila anatamani atakapo kwenye ndoa aone kwamba mwenza wake anakuwa ana, ana, ana, ana, ana mwaminifu katika kila jambo kwa sababu wengine naza ka awanaingia kwenye ndoa au kwenye mahusiano lakini wana mahusiano zaidi ya mtu mmoja kwa hiyo mtu ambaye yeye sasa anaingia kwenye kwenye anatarajia kuingia kwenye, kwenye ndoa anakuwa na tarajio kwamba nitakapoingia kwenye, kwenye ndoa nitakuwa mimi na mwenza wangu peke yangu ndio basi dio lakini okay. mm. pia hapo hapo ningeomba kuongezea kwamba mm ukiachana hiyo aukuwa mwaminifu kwa mwenza wake lakini mm. pia kuna uaminifu kwenye masuala mengine kama maswala ya fedha uaminifu katika kulea mm. na katika utendaji yani katika shugul zote mm. pia matarajio mtu nao ndoa, ni mbazo ahusufamawa ujumaakii amatarajiomengie kuwa na mshikamano na kuwa na uwezo wa kusaidiana katika hali zote ambazo nakuanakutana nazo e, sio kwamba tu kwa sababu eti kwa mambo mazuri ndo tushirikiane hapana lakini pia hkatika mambo mengine ambayo ni magumu inakuwa ni rahisi kushirikiana ndio kushirikianandomwana mm. mtu anaingia kwenye ndoa akiamini kwamba atakuwa na mwenzake watakuwa mm. wana uwezo wa kushirikiana mambo tofauti tofauina kwakuongezea tena hapohapo jambo lingine ambalo mtu anatarajia pale napo kwenye ndoa ni anatarajia upendo anatarajia kupendwa kutoka kwa mwenzake na sio tu kupenda wote kwa jumla wanatarajia kwamba watapendana na wanandoa wanatarajia wan, kuishi maisha ya, ya kupendana na kujali kujali yani kujaliana kwa upendo wa dhati kwahiyo mtu mwingine ndio anaweza kila mtu aaana matarajio yake mwingine anaweza akawa anatarajia anawezaka natarajiakna uatamshikamano n aaj u kwamba akiingia kwenye ndoa atapata uaminifu lakini kubwa zaidi hapa mtu anatarajia kwamba watapendana yeah. wataonyeshana upendo sio upendo tu kwa kwa mke tu upendo ka kwa watoto upendo kwa familia kwamba mimi nimeolewa ni, ni na na na fulani kwamba sio kwamba hatu anipende mimi natakiwa hata familia yangu pia aipende au mimi nimenie nimeolewa nime na na kijana fulani sio sio tu lazima n yaani sitakii tu kumpenda yeye natakiwa kumpenda yeye pamoja na familia yake vile vile walivyo ile hali alionayo kila kitu hicho ndo ambacho Deo, lakini mm. pia matarajio mengine ni kushiriki katkamajaingi ne aa hilo landene aaandoaaarajtauna usaa katiakushiiki majukumu mbalimbaimamyakfamiliaanmoneekea kamtuwnia haiya kushirikiana katika, katika majukumhaliyamtuanaka mm. nashirikishwa labda wenye kutoa maamzi kwenye kufanya nini hivyo kitu, kitu ambacho kinaeza kikakaa ni kitu kizuri ambacho kitajenga pia familia na ndio maana sasa mtu akiingia kwenye ndoa anaamini kwamba kutakuwa kuna kushirikiana katika majukumu mm. na kkuongeze tena kingine jambo lingine ambalo mtu anaweza kawa na nao ni kuwa na ile hali ya kusema kwamba wanataka wakazaliane wakaengeze waka familia kwamba kuna baadhi ya wanandoa wanatarajia kwamba watakapofunga ndoa wakishaingia tu wao ni kupata watoto na kuanzisha familia ndio hilo ni jambo lingine naam um. lakini pia jambo jem, jingine ambayo anezekaa kamfanya mtu akawa na matarajio yake au matarajio ya mtu akiwa anaingia kwenye ndoa mm. ni maslahi ya familia mm. kwamba ambaanategemea sasa kwamba wakishaingia kwenye ndoa ndoama mm. kila jambo ambayoutaka nalifanya itakua kwa ajili ya faida ya familia kwa ujumla mm. na sio faida ya mtu binafsi kwamba maslahi yoyote ya, ya masla ya yal atakayopatikana ni kwa ajili ya kuendeleza familia yao na sio kwa ajili ya kujiendeleza yeye mwenyewe mm. peke yake ainiapia na pia na pia kuna wengine ambao wana waamatarajio wa yao ni kupata maendeleo kwamba kama awali tulivokuwa tu tumejadili katika kipindi kilichopita kwamba nini chakufanya kabla ya kuingia kwenye ndoa kuhusiana na mambo ya maendeleo labda walikuwa wamepanga wa kkufanya biashara fulani ile biashara ikafanikiwa ika kwahiyo wwanachotarajia lile wa, wa, wa, wazo ambalo wa, walikuwa wameliwaza llikawa li, l limefikia katika ile hatua ya, ya maendeleo yani ile hatua nzuri hmm. na, na likaendelea na au ka labdawalikua wa, wanatamani wana kufanya kitu fulani kikafanikiwa kika kwa kiwango ambacho wao walikuwa wanakitamani kwa hiyo hilo ni wazo mojawapo au ni tarajio mmojawapo ambayo kila mtu amba, angependa ang, kuwa nalo au angetamani lifanyike anapoingia kwenye ndoa ndio mpenzi msikilizaji baada mm, ya kuona hayo ni yapo mambo mengi au ya yapo matarajio mengi ambayo wanandoa wanaweza wakawa nayo wakati wanaingia katika ndoa mm, lakini haya ni baadhi tu tumeweza kuainisha kwamba baahi ya hayo matarajio ambayo yanaweza kaa kwa hawa wenzi wakiwa wanataka kuingia kwenye ndoa sasa baada akainisha hamanataa familia baakwamfano moja kati ya athari hizo ni mivutano katika hmm. familia hmm. Hmm. kwa mfano kusababisha mvutano baina ya wenza ambao inaweza kusababisha migogoro hmm. kuto kuelewana na hata kuvunjika kwa ndoa kwasababu labda alikuwa ametarajia kitu fulani hmm. labda katia amaadasakwa aj amaahyaketa mta katika familia Mm-hmm. ndiyo ndio kabisa lakini jambo lingine ambayo naweza likaleta athari ni kutoridhika na wakati mwingine matorajio ya, ya ambayo yanakuwa hayakiliwi vile ambavyo wao wawenza wame walikuwa wamepanga wanaweza kuhusu kutokuwa na furaha na kutokuwa na utimilifu ndani ya ndoa yao kwamba kama jambo fulani ambao walikuwa wamelipanga na halijaendana vile ambavyo wao walikuwa wanatamani iwe na matarajio yao mtu anakosa furaha anakosa amani migogoro ndio hapo inapoanza ndio mm. lakini pia jambo jingine ni kupungua eh, kwa uwezekano wa kubadilika kwa mfano labda mtu alikuwa amejiwekea matarajio ma, ma, fulani mm. kwamba wakati wanaanza sisi tutakuwa na matarajio haya haya haya au walikuwa mazu wakati wanaingia kwenye ndoa mm. walikuwa na uwezo wa juu wa kiuchumi sasa mm. wameingia kwenye ndoa lakini watokea changamoto wameshuka kiuchumi yale matarajio walikuwa wamejiwekea ya juu sasa mm-hmm. mtu huyu anashindwa kubadilika kulingana na hali ambayo imetokea wakati huo amba anashindwa kuendana na uhalisia wenyewe matarajio yake anabaki vilevile mm-hmm. kaonaeekaa ni changamoto kuweza kukubali kuanza kubadilika tena kurudi labda kuweza kukabiliana na ile hali ambayo okay. anakutana nayo mm-hmm. na kwa kuongezea pia jambo lingine kuna kukosa muda wa kupendana kwa hapa tunasema hivi kwa sababu ndo inaweza kuwa na wakati mgumu kwa wenza kwa sababu ya wajibu wa kazi na majukumu ya kifamilia na hivyo kusababisha kukosa kusababishakukosa mdawakutosha wakuendana aoaaa oue ambaeabda o kazni majukumu aekua mengiabdauiasda nakungea na kuongea na mke wake anakosa hata ile yaani ale materejo ao waliokuwa wame wameyapanga mwanzo kwamba watakuwa wanakaba wanapanga kuhusiana na na mambo yao ya kifamilia wafanyeje hivyo mambo muda tu ule wakukaa kujadiliana kuhusu mambo muhimu wanakosa lakini sio hilo tu hata utakuta labda uenda wote wapo labda wanaajira huyu anaajira wa mkoa huu huyu ana mkoa huu kwa hiyo hiyo inaweza kapelekea pia hata ue kukosa ule muda wa kupendana wakuonyesha upendo kama ambavyo wao walitarajia walitarajiawa sababu wote mahusiano ayo tuseme ni mahusiano ayo ya mbali wanashindwa kuishi mbalias wanaishindwa kuiishi ile ndoa yao ambao waliitarajia wao mwanzo jinawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana hizi apaysot na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo hatuna la ziada kipindi kimefikia tamati yake asante sana kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami ni imani yangu ya kwamba kipindi kimekubariki saahivyo apo kesho kitakuepo kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa ninapotoka studio na waacha maramba sda kwaya na wimbo unaosema maisha haya jina langu habi machilumshana endelea kubarikiwa na matangazo yetu isahaya bilayesunni bure katitadumili yahiya dambi imepoteza mueleke pake tukindilie mikonanima buna maisahya bilayesumni kati kalu ni mi a لل يس ب سفن أم يا يس yo te o te