unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nnakuj yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kuitegea sikiyo idhaa ya kiswahili kukutangazia kupitia masafa mafupi ya mita5 kutokea mkoani morogoro nchini tanzania nakumbuka mpendo a msikilizaji unaendelea kutupata kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya kwa masafa ya 9.7 na bila shaka yoyote endelea kuungana nami kupitia awr tanzania naamini ya kwamba utaendelea kutupata kupitia mtandao wetu wa www org jina langu ni kibaga mwahipaja karibu sana katika matangazo yetu na mpendo wa msikilizaji hii leo napenda kutambulisha kwako kipindi ambavyo nitakuwa navyo hewani hii leo kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijali afya yako hapa tutaangazia afya ya akili na tutakuwa naye joseph kabelela naye mm, mseli mm, kweli kabisa kwamba hapa sasa mtu akishajifunza kwa sababu kuna mabadiliko ya kiteknolojia kwamba mtu anatakiwa ajifunze kuendana na mabadiliko yanayokuwa yanaendelea kutokea katika teknolojia kwamba hata kama ulikuwa sehemu fulani mm, shuleni mm, sehemu ya kazi yeah. labda mabadiliko yanandaji ya hivi kuna teknolojia hii imeingia kwa hiyo unavokuwa unajiboresha wee mwenyewe unavojifunza mm. teknolojia mpya itakusaidia kufanya kazi yako kwa ufanisi zaidi tofauti na mwanzo ambavo ukonafanya yeah. kwao kadi mambo anavokuwa nabadilika na ukiwa unaendana nao kwa kubadilika hivo hivo mm. lakini kwa maana ambayo ni sahihi na inafaa katika hmm. jamii zetu sio kwa namna ambavyo haifai hapana kwa namna ambavyo inafaa na namna ambavyo haitaathiri akili yako au afya yako yakili ya katika kipindi cha pili tutakuwa naye joseph kabelela lakini pia akizungumzia mambo yanayopelekea kukosa furaha na hii ni sehemu ya nne naamini ya kwamba utakuwa umebarikiwa naye katika mfululizo huo wote ambao alikuwa akiendelea kukujuzamtu anapokuwa anaweza kulala vizuri kabisa kwa sababu mtu mingine zaka labda hawezi kulala vizuri nafikiria tu maisha yake hii pia naezekamfanya yeye akakosa furaha lakini unapopata mda wa kupumzika vizuri pumzika vizurijambo jingine ni pale ambapo takws kula chakula pia kizuri na chenye afya cua kikkaso ya ni vizuri pia kula chakula chenye afya takacho afya yako kuepusha yakuwana magonjwakumbuka kwa upande wa waimbaji tutakuwa nao waimbaji wa dodoma adventist coras kutokea dodoma watakuja kwako na ujumbe mzuri unaosema tajificha chini yawambambwaafs na katika wimbo wa pili msikilizaji tutakuwa nao waimbaji wa tausi kutoka kule marekani wanakuambia naishi siku moja moja naishi siku moja moja na shukuru inayopita isiyo yaweza na hacha ya pite kwani sina uwezo kwayo ni s uvujareumadaya juabasi kwa utangulizi huo hawapa dodoma adventist coras na wimbo ntajificha kwako keep each sna waimbaji wa dodoma adventist nami na nichukue fursa apekee kukaribisha katika kipindi cha ijali afya yako hii ni sehemu ya saba na tunazungumzia afya ya akili tunaye josepf kabelela pamoja naye mary mseli wote hawa ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan wakiwa wamejikita zaidi kwenye masuala ya ushauli na saa na saikolojia kwa ujumla basi naamini ya kwamba kupitia kipindi hiki utaweza kujifunza mengi kuhusiana na afya ya akili ukoasim hey, anaingia mtandaoni uko mm. anakutana a vitu ingineaawakati mwinginei mbao watu sui hawatumii vizuri mtandaoanaweza kaingia uo onadaaaangitum kwamba atumie kwa kiasi sio mm. kwa muda mrefu ili apate muda wa kufanya mambo yake mengine ya msingi na ya kujiendeleza zaidi lakini mm. mm. ya mwisho pia anamalizia anasema kuna kukaa kukaa sambamba na kujifunza teknolojia mpya ili kutumia teknolojia kwa ufanisi na kujenga kazi yako na kuboresha talanta zako tajkweli hmm. kabisa kwamba hapa sasa mtu akishajifunza ah, kwa sababu kuna mabadiliko ya kiteknolojia kwamba mm. mtu anatakiwa ajifunze kuendana na mabadiliko yanayokuwa yanaendelea kutokea katika teknolojia kwamba hata kama ulikuwa sehemu fulani mm. shuleni mm. sehemu ya kazi yeah. labda mabadiliko yanaendai ya hivi kuna teknolojia hii imeingia kwa hiyo unavokuwa unajiboresha we mwenyewe unavojifunza teknolojia mpya itakusaidia kufanya kazi yako kwa ufanisi zaidi tofauti na mwanzo ambavo uk unafanya kwao kadi mambo yanavyokuwa nabadilika na wee ukiwa unaendana nayo kwa kubadilika hivo hivo uhum. lakini kwa maana ambayo ni sahihi na inafaa katika mm. jamii zetu yeah. sio kwa namna ambavyo haifaipana kwa namna ambavyo inafaa na namna ambavo haita akili yako au afya yako ya akili mm. kwahiyo nilazima kuboresha hivo kulingana naooa inavoenda waajii ya kuenda sambamba a jami aumaisha yetu a e, ndugu mskilizaji afya ya akii inaweza kuathiri afya ya mwii afya yakii inaathiri afya ya mwili kwa sababu shida za afya ya akili zinaweza kusababisha matatizo ya kimwili changamoto hizi za kisaikolojia au za kimwili zinaweza kusababisha au kupelekea changamoto za afya ya mwili kama magonjwa na pia magonjwa ya mwili yanaweza kupelekea changamoto za afya ya akili mm-hmm. mfano tunavyosema kwamba afya yakii naza kupelekea changamoto kwenye afya yatu ya tuye, yeah. kawaida ya kimwili kwafano mm. mtu nzakaa mm. na msongo wamawaz gaa nza huko mbele na mbele akasababisha magonjwa mengine pia hata piaaa ndioaaataagona ba ambayo anahusiana na mambo ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya lishe nini mon lakini pia kuna magonjwa mfano magonjwa ya kudumu kwamba yeah. tunavosema kwamba magonjwa mengine ya kawaida yanaweza kapelekea mtu kupata changamoto za kiakili mm. ni npale ambapo unakuta hsaasa magonjwa haya ya, ku, ya kudumu eh, ambayo ni kwa kiswahili waosema saratani eh, saratani lakini pia na magonjwa mengine ambayo ni ya kudumu yanaza kamfanya mtu akapata changamoto ya afya kili pale ambapo anakuwa anaendelea kuwaza changamoto hiyo aliyonayo mm. ikawa inamsumbua zaidi na zaidi mm. kwa hiyo magonjwa haya sasa inakuwa ni changamoto kwa huyu mtu mtu na na na kumpelekea kuwa mm. kuwa kuwa ningependa pia ndugu msikilizaji atambue anaweza ugonjwa mwingine na bado akafanya mambo mtuna kmelekeaa ugonwa wingie kwamba mtu anaweza kaa nauma labda hata kama kaa amevunjika mguu anaweza kaa labda macho hayaoni akaa labda amekatika mkono mmoja au amekatika mikono ka labda tumbo linamuuma E, au anauma mwingine wa kawaida lakini akawa na uwezo zake zingine labda dada ya ya macho mm. mguu lakini ni meneja anaweza ku, kuongoza wengine sehemu yake ya ya ya kazi mazuri na kazi lakini pale labda kuna changamoto ya afya akili ya akili halafu kuingine, viungo vyote ni salama au mm. fulani kwa sababu mm. tunategemea sana akili katika kufanya maamuzi tofauti tofauti katika sehemu zetu za kazi yeah. dama tutaendelea yeah. kuona mada mbalimbali kuhusu afya ya akili katika vipindi vingine vijavyo mm. na endapo ndugu jamaa au jirani mm. atakutana changamoto yoyote kuhusu afya ya akili anaweza kuwasilana nasi kwa huduma zaidi kupitia namba sifuri sita mbili moja sita tano sifuri tisa 6nitarudia 626596 asanteni kwa kutusikiliza mm. karibuni kwa wakati mwingine asante sana joseph pamoja naye mary kwa ujumbe huo mzuri na hasa katika maada hii ya afya ya akili ni katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi hapa tunaendelea kuangazia mambo yanayopelekea kukosa furaha naamini ya kwamba tumeweza kuyaona mengi kati ya mambo ambayo yanapelekea kukosa furaha basi josepf kabelela natujiuza zaidi jambo jingine ni kupata usingizi wa kutosha mtu anapokuwa anaweza kulala vizuri kabisa kwa sababu mtu minginadaafaykaosa furahaakini napopata kizuri wakuumzika vizurizzambo inieembapoatakachakula kizuri kwa sababu ya harufu yake ulioisikia kwa sababu natamani kula chakula hicho lakini sio chakula chenye afya kwahio ni vizuri pia kula chakula chenye afya kitakachokujengea afya yako kuepusha yakuwa na magonjwa ambao anezakaurudisha sasa nyuma ambako kahisi kama vile au kakosa furaha yako lakini pia jambo jingine ni kupata nafasi ya kubadili mazingira kama vile kusafiri au kujifunza mambo mengine tofauti tofauti ka unavyopata nafasi ya kubadili mazingira hii pia ni nzuri nizakusaidia wewe kujenga uwezo wako wa kuweza kufurahi na kuishi maisha yako yenye ya amani siku zote ukifurahia kila kitu ambacho unakuwa unakiona ndugu msikilizaji baada ya kuona hapo sasa kwamba kuna changamoto nyingi ambazo zinaweza kutokea kulingana na mambo haya na kama ambavyo tunafahamu mambo haya yanaweza yakapelekea mtu kuwa na changamoto tofauti tofauti kama ambavyo hatakuwa na hali ya kuwa na furaha na changamoto hizi zzikawa zikaenda mbali zaidi mpaka kufikia kuwa mtu huyu akapata changamoto za kiakili kama vile hisia labda za huzuni hisia za wasiwasi msongo wa mawazo pungua kwa furaha na kumfanya huyu mtu sasa asiweze kuishi maisha yake au kuweza kufurahia maisha yake kwayo ni vizuri zaidi kama tutaweza kukabiliana na changamoto hizi ili kuepukana nazo na kutufanya sisi kuweza kuishi maisha ya furaha na ili kusaidia mchakato huu wa furaha sasa ni vizuri kama mtu atatambua mambo yafuatayo jambo mojawapo kujua sababu ya kukosa furaha pale ambapo mtu atakuwa na uwezo wa kuainisha kwamba ni sababu ipi hasa imempelekea kuwa na hali hiyo ni vizuri zaidi kama atatambua kwamba kambakichoniosesha furaha mimi ni kitu gani itugai kama pale ambapo utaamua sasa kwenda kumuona mtaalamu wasikolojia na, na ushauri nasihi itakuwa ni rahisi kwakowwe kuweza kujua kabisa wamba chanzo cha kukosa furaha wewe adakamona mtaalamu huyu akaweza kupata msaada zi furaha labda ni sababu ya kujilinganisha na watu atakiwa mtu akubali kwamba mimi tatizo langu ni kujilingaisha na watu wengineuhalisia kwa k- huo kwao ni vizuli kukubali sababu ya chanzo hicho lakiakkekufaham katika mchakato huu wa matibabu eh, ni kuruhusu mchakato wa uponyaji E, au matibabu kabisa kwamba hii inahusisha utayari wa mtu mwenyewe katika kutaka kutafuta msaada zaidi tayari wa mtu kati utafuta msada mba, pala ambapo anakuwa anataka kufahamu chanzo cha tatizo hilo ni nini e, au sababu, sababu yae kukosa furaha ni nini au aataa kwamba ili aweze kukubali changamoto yake ni nini hasa au mto lakini pia awe na uwezo kutafuta huduma hii sasa ili aweze kusaidika ni lazima aweze kuwa tayari kutafuta njia zaidi ambayo inaweza ikamsaidia yeye kuwa sawa kiakili sawa kisaikolojia kwa maana ya kwamba ni lazima kumjengea uwezo wa yeye sasa kuweza kuwa na mwono chanya katika maisha yake au katika mambo yake mtu anapaswa kumtafuta mtaalamu na kupata msaada zaidi na imekuwa ni changamoto kwa sababu mara nyingi pale mtu anapoonekana labda kwamba ameenda kwa aamtaalamu wa saikolojia na ushauri nasihi labda ana matatizo ya kiakili sana na mara nyingi watu wamekuwa wakitumia neno kichandugu msikilizaji ni vizuri kama tutakuwa tunatumia neno ni changamoto za kiakili kwa sababu magonjwa ya akii au changamoto zaki za afyaya akili sio lazima mtu aokote makopo pala ambapo hata wewe unaposhindwa kufanya kazi zako kwa umu. kini katika siku hiyo unapoishiwa nguvu najisikia tu kama vile kutaka kulala kwa sababu ya mawazo mengi yaliyopokichwani kwako unaposongwa na mawazo unapojihisi kama vile unasonoma mawazounapojihisikm vilotayariuna changamotoyakilunaposhindwa kufanya mambo yako kwa wakati unaposhindwa kupangilia muda wako vizuri tayari hiyo ni changamoto ya kiakilisio lazima kabisa mpaka mtu anaokota makopo mpakamtutofaewahiyo ni vizuri kama utatambua vitu hivyo na kuanza tukumwita mtu kwamba yule sio kichaa yule sio ni mwehu swidini kwamba ni mtu ambaye ana changamoto tu ya kawaida ya akili kwa hiyo ni vitu vingi ambavyo vinaweza vnazakatufanya sisi pia tukakosa kuwa nafuraha kwa sababu pia na changamoto pia akili, sisi, ni sana kama njia ambazo, za kiakili ambazozatufaya ssuez ua aha muhim san ndeekutafta niambazsawaaagnda kwa mtu lani asabaulabda mtuytnionakama vile mimi labda e, sitah au lada niko hivi na changamoto zangu hiv na hivi imekuwa ni ngumu mara zote katika kufanikisha mchakato hu kwao ni sasa ndugu msikilizaji na ni vema kama utaona ni vizuri kama utamtafuta msaikolojia au mshauri nasihi ili uweze kupata msaada zaidi wa huduma yake na kusaidia kuweza kuishi maisha ya furaha wakati wote asanteni sana kwa kuwa pamoja nami karibuni kuendelea na vipindi vinavyofuata asanteni saa na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali yoyote anonini hii hapa ana kuja, ana kuja, yesu tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kualike kesho tukutane katika kipindi cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba tutaweza kujifunza mengi kumbuka kwa muda wote huo ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja kisimamia matangazo yetu hii leo kama idhaa ya kiswahili ya redioadventist ulimwenguni awr nashukuru sana kwa kuwa pamoja nami basi ninapokuaga kutoka hapa studio tausi na wimbo naishi siku moja moja basi tukutane kesho ishisiku moja moja na shukuru inayopita nisiyo yaweza na hacha ya pite kwanisina uwezo kwayo iyesinda nguvu kabisa yanalipa strasfure umuhada ya ju I am a mother of the yana tu a mother of See the hearts of the Oyo wangu ni furaha yangu Stress Stress Stress Mure Na acha kwa kopa Na chukua Sitaki tena Sitaki Sina haja Na megine Ni achie Moro