unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nujnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena endelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita ya bendi 25 kutokea mkoani morogoro kumbuka mpendwo msikilizaji unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya hii leo msikilizaji endelea kutupata kwa mtandao wetu wa g ungana nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo hii leo nikujuze tu yale ambayo tutakuwa nayo kwa siku ya leo kipindi kipindihe biblia kujibu na hapa tutakuwa naye mchungaji akitujuza kwa kile ambacho kimeweza kuulizway e, inasaidia sana tunapoendelea kuomba tunafanya jambo fulani kwa hiyo maombi ni muhimu endeleni kumwombea pia lakini pia ni vizuri ukajiridhisha kujua pepo yukoje ni vizuri mkajiridisha bila badala ya kutaja tu ana pepo ana pepo wakati fulani mtu anaweza akawa na malaria akawa na magonjwa magumu na basi moja kwa moja nitambushe ni kwako wale ambao watatuhudumia kwa njia ya nyimbo tutakuwa nao waimbaji wa tukasa muhas wakija kwako na wimbo unaosema duniani hapa Dunia. na katika uyumbo wa pili tutakuwa nao msanii uic wanakuambia mbinguni ni furaha mbinguni ni furaha hakuna matatizo yesu ndiye mambo yote tutaishinaye mbinguni ni tuta furaha hakuna matatizo yesu niye mambo yote tutaishinaye basi leo katika kipindi cha biblia kujibu tutajibu swali lake joshua nathani kutokea tabora ambaye anasema ameweza kumwombea mtu kwa miezi sita mtu huyu alikuwa na mapepo lakini mapepo hayakutoka anasema je nifanyeje au au niache ache sasa hapo ukisikia kuomba bila kukoma yeye mwenzetu kidogo ni kama amekata tamaa basi hapa tutakuwa naye mchungaji lupakisho mwakasweswe akijibu swali lake joshua nathan kutokea tabora naamini ya kwamba tutaweza kuungana sote kuweza kubalikiwa kwa utambulisho huo hawapatukasa muhas na wimbo duniani hapa kwa uimbo huu msikilizaji ni mwalike mchungaji lupakisho mwakasweswe kwa ajili ya kujibu maswali tabora anauliza tumemwombea mtu mwenye mapepo karibu miezi sita hayatoki je tufanyeje basi tumwache inakushukuru ndugu joshua nathan kutoka kule tabora kwa swali lako zuri ambalo linahitaji eh, majibu kutoka katika biblia tunashukuru kwa huduma ambayo umeifanya ya kumwombea mtu ambaye ana mapepo karibu miezi sita na unasema hayatoki sasa ufanyeje basi lazima nikupe pole labda niseme tu pole nia yako imekuwa njema kuona mapepo yanatoka lakini unaona kama hayatoki lakini pia ningekuwa na ushauri kwamba ni vema pia mkajiridhisha kwamba huyu mtu anaumwa nini wakati mnaendelea kuomba ni vizuri mkajiridhisha hospitali kwamba mnahitaji kufanya mazungumzo naye kama metulia yawezekana mnahitaji kujua ndugu wa karibu ywezekana kuna historia fulani aliyo ni vizuri tukajiridhisha pia katika mambo hayo yeah kwa hayokwahiyo kuonana na matabibu katika hospitali eh, nayo inasaidia sana tunapoendelea kuomba tunafanya jambo fulani kwa kwaiyo maombi ni muhimu endeleni kumwombea pia lakini pia ni vizuri tukajiriisha kujua pepo yukoje ni vizuri mkajiridhisha bila badala ya kutaja tu ana pepo ana pepo wakati fulani mtu anaweza akawa na malaria akawa na magonjwa magumu na akawa anaonekana kama ana mapepo lakini basi kwa sababu ni mgonjwa endeleeni kumwombeya na mungu ataendelea kuwabariki lakini katika biblia katika kitabu cha wafilipi ma wa6 anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuwomba pamoja na kushukuru haja zenu na zijulikane na mungu kwayo ndugu joshua neno la mungu linasema tusijisumbue kwa neno lolote hata kama ni myezi sita tumefanya vya kutosha lakini twendeleye kusali kuomba pamoja na kumshukuru mungu kwa sababu mungu anataka haja zetu zijulikane tumwambiye kwamba mungu hapa tunaona shida hii kwa mtazamo wetu tumeomba tunaomba umsaidie mtu huyu hatujuwi hata changamoto inayomsumbuwa tunaomba umsaidie mtu huyu hilo linapojulikana na mungu kwamba tunataka mtu huyu niya yetu ya ndani ikiwa ni mapenzi yako mungu mponye mungu ndiye mwenye majibu yote na wakati fulani mathayi 17 mstari wa21 anasema lakini namna hii haitoki ila kwa kusali na kufunga ndugu uh, joshua bado neno la mungu linatuambia tuweze kusali na kuomba na kufunga jambo linapo zito ni jambo endelevu bado tunayitaji kukaa mikononi mwa mungu kukaa mikononi mwa yesu na kumwambia yesu tunaomba jambo hili basi limtoke mtu huyu mponye mtu huyu ikiwa ni mapenzi yako kunakufunga kwa aina nyingi kuna kufunga kwa kutokula chakula kuna kufunga kwa kutopenda vile vitu vizuri ambavyo liviyitaji ukautowa muda wako vizuri kwa ajili ya maombi napenda nikwambie tu kwamba mungu anasikia jinsi ambavyo tumetoa maisha yetu kwake na tunapomlilia kwa jambo fulani kwaiyo tunapomlilia mungu kwa jambo fulani inawezekana kabisa mungu akasikia maombi yetu hata wathesalonika wa7 anasema ombeni bila kukoma kwa hiyo maombi yataendelea haijalishi ni miezi sita au mwaka mzima bado tutaendelea kumkabidhi mungu shida zetu katika biblia kuna uzoefu pia wa yesu na wanafunzi wake katika kile kitabu cha mathayo 17, wa 13, wa 20 hivi yanasema ndipo wale wanafunzi walipofahamu ya kuwa amesema nao habari za yohana mbatizaji nao walipoufikia mkutano mtu mmoja akamjia akampigia magoti akisema bwana umrehemu mwanangu kwa kuwa anakifafa na kuteswa vibaya maana mara nyingi huanguka motoni na mara nyingi majini nikamleta kwa wanafunzi wako wasiweze kumponya yesu akajibu akasema enyi kizazi kisichoamini kilichopotoka nitakaa pamoja nanyi hata lini nitachukuliana nanyi hata lini mleteni huku kwangu yesu akamkemea pepo naye akamtoka yule kijana akapona tangu saa ile kisha wale wanafunzi wakamwendea yesu kwa faraga wakasema mbona sisi hatukuweza yesu akawaambiya kwa sababu ya upungufu wa imani yenu kwa maana amin nawaambiya mkiwa na imani kiasi cha punje ya haradali mtauwambiya mlima huu ondoka hapa uwende kule nawo utaondoka wala halita kuwako neno lisilowezekana kwenu na ule msano wa ishinmoja ndugu mtangazaji nasema lakini namna hii haitoki ila kwa kusali na kufunga ndugu msikilizaji wangu kama unavyoona hapa kisa hiki cha yesu na wanafunzi wake siku moja yesu wakiwa na wanafunzi wake alipanda mlimani akaenda na watu wachache lakini wengine walibaki chini ya mlima hawa waliokuwa amebaki lhuyu mwanamama akaja na, na mtoto ambaye anaumwa kama kisa kinavyoeleza na akamleta mtu ambaye anakifafa anaanguka kwenye maji gafra wanafunzi wake wakampokea na wakaanza kumwombea waliomba kwa jinsi walivyoweza lakini hakuweza kupona yule mtu yule mtoto hakuweza kupona na ndio maana unaona yesu anateremka mlimani anakuja na wanafunzi wengine ukisoma sura nzima utapata uzoefu anamwambia yesu mimi nimeleta mgonjwa hapa lakini wanafunzi wako wasiweze kumponya yesu nipo anasema ninyi kizazi kisichoamini kilichopotoka yesu akaleta uzoefu wa kufanya huduma ya uponyaji huduma ya uponyaji ilihitaji imani ilihitaji kujiweka mikononi mwa mungu ilihitaji kum, kumtegemea mungu sana yesu kristo ilitegemea kuelewa nini nguvu ya yesu kristo katika huduma za uponyaji uponyaji sio swala la kutamka tu kuna maandalizi mengi ambayo mtu anapoingia katika huduma anayafanya kwa kuomba na kufunga na kujiandaa kuomba roho roha mungu akutawale na anapokutumia akutumie kweli kweli lakini inawezekana hawa watu mpaka yesu anakuja walikuwa hawana maandalizi mazuri ya huduma yawezekana walikuwa na mijadala yao yawezekana walikuwa wanajadili mbona yesu amechukua wachache ameenda nao mlimani kwani si tumebaki hapa ina maana sisi hatuwezi kitu ywezekane kulikuwa na ubinafsi unayojadiliwa chini ya mlima pale gafla wanatokewa na mtu ambaye ana changamoto yenye mapepo unajua pepo pepo halikutoka yesu yesu akakemea lile kwa sababu kristo ndiye muweza ndiye mwenye nguvu ambayo watu wanawomwamini wanaweza kuitumia na anasema kwamba kama mngekuwa na imani yani imani ndogo kama punje ya haradari linaimani kwamba mngekuwa na uwezo hata kuwambia mlima huo ondoka nenda huko wala hakuna neno ambalo lisilowezekana kwa mungu napenda kukutia moyo msikilizaji wangu mahali popote unaposikiliza kwamba imani kwa yesu kristo na imani ya yesu kristo ndiyo nguvu ya pekee ya kushinda majaribu mbalimbali hata katika maombi kumwombea mgonjwa kumwombea mwenye changamoto kuomba kwa mtu ambaye amepagawa ni imani kwa mungu ndiyo inayotoa mapepo na kuponya mgonjwa kwa hiyo haijalishi umeomba kiasi gani bado tuendelee kumtegemea mungu bado tuendelee kumtegemea yesu kristo limwengu huu una changamoto nyingi watu wanahitaji maombi tunahitaji maombi tuendelee kuomba usichoke anasema ombeni bila kufanya nini kukoma kwa hiyo tuendelee kuomba uisema nimeomba miezi sita nimeomba miaka mitatu mbona mungu hani jibu. mapenzi ya mungu ndiyo yanayotimizwa kwa changamoto zetu kwa magonjwa yetu kwa changamoto zozote ambazo tunadhani kwamba zimekuwa zikiingilia katika maisha yetu kwa hiyo ndugu mpendwa msikilizaji wangu ninakuombea siku ya leo imani yako iongezeke e, imani yenu iweze kuongezeka ndugu joshua na wenzako na na wengine ambao tunasikiliza kipindi hiki tumuombe mungu aweze kutupatia nguvu ya pekee ya kuweza fanya kazi yake ya kuweza kutoa huduma mbalimbali hasa tunapojikabidhi mikononi mwake tunapokuwa tunaungama dhambi zetu kwake na tunapokuwa tumejitakasa na kuamini maombi yana nguvu ya, ya kuhamisha hata milima ni mlima gani ulio nao katika maisha yako ambao unadhani kwamba mungu awezi kusikia napena nikwambie kwamba mungu anajibu kwa wakati wake na mungu aweze kukumari. Oh, tamati ya kipindi hiki cha bibia kujibu kwa siku ya leo nikukaribishe tu kwamba kesho tuweze kuungana katika kipindi cha mafundisho makuu ila kumbuka kama utakuwa na maswali maoni changamoto jambo nakutatiza lolote lile unayo nafasi ya kuweza kuniandikia kwa nwani hii hapa ifuata ana kuja, ana kuja, yesu na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na msikilizaji ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr natoka hapa nao waimbaji wa, wa msanii music wakija kwako na wimbo wunaosema mbinguni ni furaha basi tubarikiwe nao kwa siku hii ya leo Yesu niye mambo yoti ye ni furaha hakuna matatizo Yesu niye mambo yuti, Jawai ona lewe ali jansikia ya ya le kristo kavanda wa one lion wake ju kicho ali tawai ona lewe ali jansikia ya ya le Yeah. 10