unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuwaj t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wads ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rok fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya tunapatikana katika masafa ya mita bendi 89.7 fm msikilizaji karibu sana katika kipindicha mafundisho makuu kwa siku ya leo imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki na kwa siku ya leo tutakuwa naye mchungaji josefu chengula katika kipindi kinachoelezea kuhusiana na meza ya bwana katika sehemu ya tatu walidumu ndani ya hekalu wakimega mkate nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweu akielezea namna gani meza ya bwana inatumika au inatumiwa na waumini wanaomwamini yesu kristo kwa kuanza kipindi chetu tutapata kuwasikiliza mashahidi sda kwaya na wimbo unaosema msalaba na wimbo utakaohitimisha ni wimbo kutoka kwao mashahidi sda kwaya wimbo unaosema sala azisikia basi tupate fursa ya kuwasikiliza mashahidi sda kwaya na wimbo wao mzuri <muchilis> so long huo mzuri na sasa tunamsikiliza mtumishi wa mungu mchungaji josefu chengula hapa anatuelezea kuhusiana na meza ya bwana wakorino wa sura ya kwakorinos mstari wa mpendwa wa, kwanza, sura ya kumi, wa kumi na sita, mpendo wa msikilizaji wangu naomba tusome anasema kikombe kile cha baraka tukibarikicho je si ushirika wa damu ya kristo mkate ule tuhumegawo si ushirika wa mwili wa kristo kwa hiyo mwili mkate ni ishara ya mwili wa yesu ambayo unatolewa kwa ajili ya ulimwengu kwa ajili ya uokovu wa milele matendo matendo ya ya ya ya mitume mitume mstari wa 46. Neno wa neno la mungu linasema na siku zote kwa moyo mmoja walidumu ndani ya hekalu wakimega mkate nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweupe kushiriki huduma hii eh, ilipaswa iwe na na na msisitizo kwamba watu wanaposhiriki wawe na nia moja wakidumu ndani ya hekalu wawe wamoja wakimega mkate wawe wamoja na upendo nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao walishiriki kwa furaha tena kwa moyo mweupe hiyo ndiyo tabia ya yesu ambayo inapaswa sisi leo tuweze kuwa nayo katika maisha yetu lakini laimatendo amtum w7 anasema hata siku ya kwanza ya juma tulipokuwa tumekutana ili kumega mkate kwaiy siku ya kwanza ya juma walikuwa anaamua muda mwingine wanakutana kwa ajili ya kumega mkate mkate ule ulikuwa unaendelea kumegwa kama ishara ya kwamba yesu tunataka aendelee kuwa nasi katika maisha yetu yesu tunahitaji asituache katika maisha yetu yohana hadi yesu anasema hivi mimi ndimi chakula cha uzima aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anawo uzima wa milele nami nitamfufuwa siku ya mwisho tano. kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli kwa iyo uduma hii yesu mwenyewe alisema kila anaye kula ule mkate anakula mwili wake yesu na kila anaye kunywa ile divayi anakunywa damu yake yesu ambayo ilimwagika kwa ajili ya wanadamu wote wapate uzima wa milele lakini wafilipi wafilipi anasema bali alijifanya kuwa hana utukufu akatwaa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu yesu alipokuwa na shiriki huduma iya meza ya bwana alikuwa kama mwanadamu mwanadamu a kawaida tena mtumwa yule mtumwa yule ambaye anafanya kazi ya kuosha miguu ya bwana wake ndio kazi ambazo yesu alizifanya kwa ajili ya uonesha kieleeo cha unyenyekevu ambao tunapaswa kuwa nao sisi kwa sisi katika vizazi hivi wa kama vile mwana wa adamu asivyokuja kutumikiwa bali kutumika na kutowa nafsi yake iwe fidia ya wengi yesu alipokuja akuja kujifanya bwana yesu alipokuja alijifanya kama mtumwa ili awasaidie watu waweze kuwa huru kupitia maisha yake yesu kupitia kifo chake msalabani kwa ajili yetu wakorintho wa kwanza sura ya kumi, mstari wa, wa wanzasuaa 11 wa nasema hamuwezi kushirikiana katika meza ya bwana na katika meza ya mashetani kwayo tunaposhiriki huduma ya meza ya bwana tunatakiwa kushiriki pamoja na bwana kama bwana alivyoagiza namna tunavyoutakiwa kushiriki meza ya bwana ndivyo tunavyotakiwa kushiriki katika maisha yetu ya kila siku lakini ufunuo sura ya 19 wa 9 naye akaniambia andika heri walioalikwa karamu ya arusi ya mwanakondoo akaniambiya maneno haya ni maneno ya kweli ya mungu kwaiyi tunaposhiriki meza ya bwana ni kama tunashiriki ule mwaliko mwaliko ambayo mungu anawahalika watu wote kama bibi bibiyarusi wake na yesu kama bwana bwanaharusi wa hawa bibi harusi ambao ni wale wanawamwamini yesu katika vizazi mbalimbali vinavyokuwepo na vinavyokuja ya wa kwa kuwa nimewapa kielelezo ili kama mimi nilivyowatendea nanyi mtende vivyo hivyo kwa hiyo meza ya bwana yesu alituachia kielelezo kama unafanya meza ya bwana tofauti na kielelezo hiki basi unavunja ile taratibu ambayo mungu wa mbinguni aliiweka lakini tunaposoma wa tunaposomaanasema kwa, kwa imani akaifanya pasaka na kule kunyunyiza damu ili yule mwenye kuwaangamiza wazaliwa wa kwanza asiwaguse wao ndio maana waliweka alama ya damu katika ile milango ili mtu ambaye amejali ame, thamani ya damu apate nafasi ya kuendelea kuishi lakini yule ambaye tayari anaonekana ana, ana damu iko pale asiguswe awe salama huo ndio mpango wa mungu ambao likuwepo kwa ajili ya huduma ya meza ya bwana lakini sherehe ya meza ya bwana tunapoangalia sherehe ya meza ya bwana tunaangalia kwamba ni huduma ya ushirika mtakatifu hii, hii sherehe ya meza u bwana ni huduma huduma ya ya ushirika ushirika mtakatifu mtakatifu pasaka Amba pasaka ambayo inaitwa kupita kwa juu ni ya ni chakula cha bwana kama tunavyosoma waorino wa kwanza kumi namoja mstari wa ishirini hiyo meza ya bwana ni chakula cha bwana ule mkate unaandaliwa maalum hauna chachu hauna amila ndani yake maana amila ni pombe ambayo inawezi kachachusha kwa sababu huduma hiya meza ya bwana na chachu tangu zamani ilikuwa ikimaanisha ni dhambi kwa hiyo mkate unayotengenezwa haunacachu divai inayotengenezwa, haina chachu. Katika hari, nzuri tu ya kawaida aaaca meza ya bwana inaandaliwa majina mengine hii meza ya bwana ina majina mengi kuna meza ya bwana ushirika mtakatifu hayoyote ni majina napo meza ya bwana tunaipata katika hiowakorinto wa kwanza kumi mstari wa tunapata jina hilo meza ya bwana lakini eh, jina jingine inaitwa kumega mkate kumega mkate hiyo ni matendo ya mitume sura ya ishirini matendo ya mitume sura ya aishirini mstari wa saba na matendo ya mitume sura ya pili ule mstari wa arobaini na mbili inaitwa kumega mkate lakini pia inaitwa ekaristi ekaristi ni manake, ni kuhusiana na mwelekeo wa huduma na baraka ndiyo inaitwa ekaristi inahusika na shukurani na inahusika na baraka hiyo unaweza ukasoma pia katika mathayo sura ya ishirini na sita mstari wa ishirini na sita na mstari wa ishiriina saba na unaweza ukasoma pia wakorindho wa kwanza sura ya kumi mstari wa kumi na sita na unaweza ukasoma wakorindho wa kwanza sura ya kumi na moja ule mstari wa ishirini na nne wakati wa huduma ya meza ya bwana inapaswa iwe ni wakati wa furaha sio wakati wa huzuni siku ya meza ya bwana kuwe na furaha kwa sababu mnakutana na bwana iwe ni siku ya furaha mno sio wakati wa huzuni huo meza bwana ni nafasi ya sikukuu ya pasaka wakati wa la kale tangu zamani at lakini siku hizi za leo watu wanaita ista. na ukisoma kisoma h nasherekewa na ukisoma kwenye kamusi uangalie nini eh, ista, w- i- i- eh, mungu aliyekuwa tangu zamani hizo maana utaona tu inazungumzia kusema easter inakuwa inatakiwa iwe lini utaona ameandika easter it will depend, it will depend it will be on march or april yaani itategemeana inawezi kawa mwezi watatu au inawezi kawa mwezi wa wanne lakini pasaka ambayo inazungumzwa katika bibilia hii ni pasaka ya kula ya kutawadhana miguu ni pasaka ya kumega mkate ni pasaka ya kunywa divai ndio mpango wa mungu wakutengeneza pasaka sio easter inayosherekewa mwezi wa tatu au mwezi wa wanne lakini ni pasaka ya kushiriki kula kula mkate kunywa divai lakini ikiambatana na tukio la kwanza la kutawadhana eh, kutawa miguu sio kama ile ambayo wanasema easter it will depend, it will will depend be on march or pl kwamba inawezi kawa tu mwezi wa tatu au mwezi wa nne lakini pasaka inayozungumzwa katika bibilia ni pasaka ile ambayo tayari yesu alishiriki pamoja na wanafunzi wake kuonyesha kielelezo maana ya meza ya bwana maana ya meza ya bwana ni kumbukumbu ya ukombozi kutoka dhambini ni kumbukumbu kumbu ya ukombozi kutoka dhambini kama tunavyosoma kutoka sura ya mstari wa tatu, hadi wa hadi lakini kama tunavyosoma yohana sura ya6 msawa5 lakini hapa tunaangalia eh, kafara ya yesu ambayo inaleta ukombozi fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu Wakurintu wa kwanza, wa wa korinto kwanza mstari tunaiona wangulakini jambo la pili maana ya pili mkate mkate na tunda la mzabibu kama tunavyosoma yohana 15 ms yesu anasema mimi ni mzabibu ninyi ni matawe akahaye ndani yangu huyo huzaa sana kwa hiyo yesu anawakilisha yeye ndiye mzabibu yeye ndiye mzabibu na ndiyo mana kunakuwa na divayi ina katika huduma ya meza ya bwana kwa sababu yesu ndiye mzabibu wa kweli na baba yake yesu ndiye mkulima yesu alisema ndiye chakula cha uzima tunaposoma katika yohana 635 yesu ndiye chakula cha uzima kulisha watu elfu tano tunaona yesu alipokuwa hapa duniani aliwalisha wanaume elfu tano tukiacha wanawake na watoto aliwalisha kupitia vipande vichache vya samaki eh, na eh, mikate micha, michache tu ya kula yesu yesu akafanya tukio hilo kubwa alitengeneza pia muujiza tunaposoma yohana eh, mtakatifu sura ya pili alifanya muujiza katika harusi ya kana watu alipotindikiwa divai yesu akatengeneza divai watu wakanywa wakafurahi kwa hiyo yesu ndiye damu iliyotolewa kwa ajili ya wanadamu wapate ukombozi katika maisha yawo yeah. maana nyingine ansema msipo mwili na damu yesu anasema msipohula mwili na damu hamuna uzima ndani yenu iyo aaushirika wa tatu, na jambo la nne ushirika wa jumuiya ushirika wa jumuiya na kristo yaani maana ya meza bwana ni ushilika wa jumuiya na kristo tunaposoma wakorinto wa kwanza kumi, wa sita na tunaipata lakini jambo la tano tarajio la ujio wa pili wa yesu ndiyo maana s yesu alisema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu tarajio la ujio wa pili wa yesu tunapofanya huduma ya meza ya bwana tunatarajia kwamba yesu anakuja tena wa tukio hili ni sherehe kubwa ya karamu ya harusi ya mwana kondoo kama tunavyosoma piya ufunulo 19r wa9 ni sherehe hiyo harusi ya mwana kondoo pamoja na kanisa lake ambao waliendelea kufanya kama yesu alivyoagiza maana nyingine ya sita e, ni sifa ya kushiriki huduma kubwa mbili jambo la kwanza kwamba tunaposhiriki meza ya bwana tunatumikia imani ya kristo lakini pia tunashiriki ubatizo ubatizo na meza ya bwana kwa sababu tuna vitu viwili tunapoamua kumfanya yesu kwani bwana na mwokozi wa maisha yetu jambo la kwanza tuna mlango wa kuingilia kanisani mlango wa kuingilia kanisani ambayo huo ndio, ndio ubatizo lakini tuna namba mbili ambayo inakuwa sehemu ya wale washiriki inawafaidia wale walio washiriki kushiriki huduma hii ya meza ya bwana maana wameshaingia mlango wa kuingilia kanisani lakini sasa eh, wanaendelea kushiriki meza ya bwana kama yesu alivyoagiza kwamba wanapaswa kushiriki meza ya bwana siku zote za maisha yao waendelee kukumbuka hadi yesu atakaporudi mara ya pili lakini mpendwa msikilizaji wangu naomba niku nikutie moyo inawezekana mahali uliko meza ya bwana unafanya tofauti na inavyotakiwa labda unapewa mkate peke yake eh, bila kuoshana miguu lakini pengine unapata mkate peke yake divai hupati lakini hiyo ujuwe kwamba inafanyika tofauti na kile mungu alichoagiza habari njema ni hii ninakusihi nenda uliza kanisa la wadvendis wa ya sabato ukashiriki huduma ya meza ya bwana uone jinsi inavyofanywa lakini pia natowa wito inawezekana nasema nataka nisalimishe maisha yangu kwa yesu na mimi niwe nafanya kama yesu alivyofanya katika ufunuo sura ya atatu mstari wa ishirini anasema mtu akiisikia sauti yangu na kufungua mlango nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye tazama nasimama mlangoni huyu yesu anasema tazama nasimama mlangoni mtu akiisikia sauti yangu na kuufungua mlango nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye na yeye pamoja nami inawezekana unasema mimi nataka yesu ansiniache mimi nataka yesu asinipite anapogonga kwenye mlango wa moyo wangu ninamfungulia mlango wa moyo wangu ili aingie ndani yangu yesu aishi pamoja nami na mimi niishi pamoja na yesu ichiwa mpendwa msikilizaji wangu unatamani hayo yangekwaya kwako unatamani yesu aingie ndani yako unatamani pia upitie hatua ya mlango wa kuingilia kanisani ambao ndio ubatizo unatamani ubatizwe alafu uendelee pia kushiriki meza ya bwana natoa nafasi hiyo wito ujitoe ili uamue kubatizwa utembee pamoja na yesu ni mwako kama lako hilo mkono wako yesuaia baba wa mbinguni asante kwa upendo wako asante kwa ulinzi wako baba wa mbinguni asante kutufundisha juu ya imani ya msingi ya meza ya bwana y bwa usadie mpendwa msikilizaji wangu aliyesikia huenda ameshiriki meza ya bwana tofauti na mungu ulivyoweka mpango baba anapotafuta namna ya kufanya kama mungu ulivyoagiza naomba umbariki mpendo wa msikilizaji wangu ili apate nafasi ya kuingilia mlango wa kanisa kwa njia ya ubatizo na baada ya hapo aendelee kushiriki huduma hii ya meza ya bwana naomba umbariki mtumishi wangu yule ambaye ananisikiliza bwana wa mbinguni naomba umpatie nguvu ajitoe upya asalimishe maisha yake kwako yesu asante kwa sababu hutamwacha mpendwa msikilizaji wangu utambariki maana naomba na kushukuru kupitia jina la yesu amina msikilizaji una swali au na changamoto namba za kuwasiliana hizi hapa anakuja anakuja yesu w tea na hii ni a redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina laziada nipende kukushukuru sana kwakuwa pamoja nami toka tumean aa