nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yambakelele yesu yuaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena na kuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wad ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya watusikiliza katika masafa ya 89.7fm karibu sana mpenzi msikilizaji katika kipindi cha sera za ndoa wa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana kwa kuanza kipindi chetu tutapata kusikiliza wimbo kutoka kwao kongowe kati sda kwaya wimbo wa kwanza unaosema kwa muda mrefu na wimbo ambao utahitimisha kipindi chetu ni wimbo unaosema tulistahiri kufa kutoka kwao hawa hawa kongoe kati sda kwaya cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo tutapata fursa ya kumsikiliza josef kabelela pamoja na mary mseli changamoto hii imekuwa kijitokeza mara nyingi na unakuta pale ambapo unakuta labda mwanaume mm. ana elimu dogo kuliko mke wake amba mke wake ana elimu kubwa kuliko mwanaume mm. he, he, mwanaume anakuwa na zile hisia za kujihisi mnyonge mm. kama hafai hawezi na hawezi kutoa sauti yoyotes kwamba ni kwa wanaume tu na. hata kwa wanawake hawa ni wanafunzi kutoka juko chuo kikuu cha jordan kinachopatikana hapa mkoani morogoro katika sehemu ya pili ndoa ni nini tutapata nafasi ya kuwasikiliza basi tunapoanza kipindi hiki tuwasikilize kongoe kati sd qwaya na wimbo unaosema kwa muda mrefu Sun Diego meangu O kwaki kitato kitowo sito weso usalama kati skwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa ni wakati wa kusikiliza kipindi cha sera za ndoa joseph kabelela na mary mseli wanafunzi wa saikolojia wanatueleza kuhusiana na ndoa ni nini katika sehemu ya pili wategeskio changamoto nyingine ambayo naweza kajitokeza kwenye matarajio hayo ni kupuuzwa mm. e, ikiwa matarajio ya mmoja wa wanandoa hao hayatimizwi sasa kwa mfano labda, mm. e, na, na mwanzo baada kwamfanoadaaakanoto faniwakubaianawanzlioaaaenekeo yake e jambo fane ya msingi kwamba eh, hayaaminiki haya thamani yoyote mm. hii pia ni changamoto katika haya. Mm. Mm-hmm. lakini jambo lingine pia mamsikilizaji ni kutokua sawa kitaaluma apa naweza katokea endapowenza ikiwa wenza ndoa hawa, hawako sawa kielimu inaweza kuwa sababu ya kutokua na maelewano kutokana na fautofautiana katika maoni kwamba mmoja anaweza kawa na elimu ya juu kuliko ya amwenzake kaoaaemaiaaaaaa lakini okawada kaaida aitakikatika familia kwa kasababu mm. mm. kwa, kwa elimu ni kitu kingine na habari za ndoa ndani ya familia ni kitu kingine ndio mm. na lakini pia kwakuongezea hapo kwamba changamoto hii imekuwa ikijitokeza mara nyingi na unakuta pala ambapo unakuta labda mwanaume mm. ana elimu dogo kuliko mke wake mba mke wake ana elimu kubwa kuliko mwanaume mm. Hehe, mwanaume anakuwa na zile hisia za kujihisi mnyonge mm. kama hafai hawezi na hawezi kutoa sauti yoyote yoyoteso kwamba ni kwa wanaume tu tuhata kwa wanawake E, lakini inakuwa mm. ni afadhali yani asilimia ya kubwa inaonyesha kwamba upande wa wanaume mm. wengi mm. wanaangaika na hiyo hali mm. nasiyo hali tu ya kielimu lakini pia hata kipato labdanakuta mama ndo ana kipato kuliko baba Bela. familia mm. e, hiyo nayo ni changamoto pia siyo kipato tu wakati mwingine hata cheo sawa elimu lakini huyu kikubwa ana cheo kidogo kuligana a jinsi mbaonasenaofanya kazi mm. komazingira kama hayoana namaaafayaamoakushiianaainoakutatauma hi hii au pesa au cheo vina, vinaanza kuingia ndani ya ndoa mm. inakuwa ni changamoto na kuharibu matarajio yao waiokua amejiwekeaa lakini jambo lingine china ambalo tunaenda kumalizia ni kuelemewa inaweza ikawa hawa wanandoo walikuwa wameweka matenorojio makubwa na hayo matenorojio yanaweza kusababisha kuelemewa kaelemewa labda nina familia na hivyo naweza kasababisha tatizo kubwa katika familia kwa mfano inaweza kawa labda wawenza walikuwa wamejiwekea matarajio makubwa ya kufanya kitu fulani lakini kile kitu kikafanikiwa zaidi kiasi kwamba hata wao wenyewe wanafanyeje wanashindwa jinsi gani ya kuhimili matarajio yao ambao walikuwa wameyatarajia lakini sio hilo tu anaweza kawa amewaba ma, waliku wa, matarajio yao lakini yale matarajio labda kwa mfano labda tukasema matarajio abay ni, ni ya kikazi kwamba yale matarajio ya kikazi yamekuwa ya makubwa zaidi kiasi kwamba hata muda kusema akae na familia anashindwa Ana, anashindwa kupata hata ule muda wa wakusema apate hata kuongea kitu chochote hana kwa sababu tu ya yakuelemewa na matarajio ambayo wao walikuwa wameafanyaje wameyatarajia ambayo sasa yamezidi uwezo wao nikweliasante mm, mm. ndugu msikilizaji baada ya kuona athari ambazo a baada ya matarajio kutokwenda kama ambavyo wawenzi wanaoingia kwenye ndoa kwamba wamekutana na changamoto hiyo so kwamba walikuwa wameweka matarajio yao lakini sasahivi matarajio yao hawajaenda kama kuwa mm. sasa nini walivokuwa wnatarajiasasatuanaifaidayakuwa kwenye ndoa. Mm. E, kuna faida gani mtu ndoa. au do ya yeah, mambo hapa tutaenza kuona kwamba utenda kuona baadhi ya hizi faida ambazo zinamfanya mtu sasa atamani kuingia kwenye ndoa kulingana na faida yakeya mm. faida ya kwanza ambayo ambayo mtu au yeyote ule taanatamani kuiona au atapata katika ndoa ni kuwa na ushirikiano lakini ushirikiano huu utakuja endapo wana ndoa watakuwa na ushirikiano wao kama wao ushirikano utakujaji utakuja kwa kusikilizana utakuja kwa kuheshimiana lakini kama aa watu hawawezi kuheshimiana ushirikiano hauwezi kupatikana ndani ya, ya ndoa kama hawa watu hawaskilizani skano a aiyo faida ambayo itakuja ita kwawawa kwa wanandoa ambao watakuaaaaaelewana wana wana ni shirikiano wataku aashirkna katika mambo mbalimbali aaamkaa asilimia nyingi sana ya mabachela wa ndo wale wanaume ambao hawaja hawajaoa waga ni wavivus kwamba kuna baadhi wanapenda kupika lakini likija kwenye swala la kuosha vyombo ni shida likija kwenye swala la kufua ni shida kwa hiyo hmm, ni kwahiyosa endapo hawa watu wawatakaoa watakapokua watakapo katika ndoa no, sasa hapo hapo sandowataaoana kushirikiana kwamba labda mwanaume sasa anapika mwanamke anaosha vyombo si ndio hey, hey. kwa hiyo ushirikiano utapatikana kutu, kutu, kutu, kwa sababu ya ya ndoa hmm. ambayo kufanyika baina hawa watu wawili lakini pia faida nyingine ni upendo hmm. sababu kabisa kwamba upendo ndo kila kitu Mm. sehemu yoyote ile mm. kwamba mtu akishaingia kwenye ndoa anatarajia kwamba kutakuwa kuna upendo kwao ni faida pia ni faida pia ambayo anaweza kaipata kutokana na ndoa yenyewe kwamba ndoa inatoa nafasi ya huyo mtu kuweza kumthamini kumjali mm. kumshirikisha kwenye mambo yake lakini pia naeza kamjenga na kuwa na uhusiano mzuri pia wao kwa wao lakini pia na watu wengine lakini pia faida nyingine ni uaminifu ukishaingia kwenye ndoa ndugu msikilizaji swala la uaminifu hapa labda unazokaa unajiuliza kwamba huyu mbana anasema uaminifu wakati wengine huwa hakuna uaminifu kuna uaminifu kama mambo haya au matarajio yenu au nyewe nyewenyewe nyewe, <togalipa> <togalipa> ma- na tabia hazijaenda mtu ammbaonataiwamtu aenende pale ambapo tabia matarajio ambayo yataenda vizuri kulingana na jinsi ambavyo mmejiwekea na mnavyoenenda kwa kuheshimiana kwa kulindana ni rahisi zaidi kuweza kuwa na uaminifu ndani ya ndoa kwa mtu anaingia kwenye ndoa E, anapata uaminifu uaminifu huo ni upi nipale ambapo nakuta kamfan uwe tain mt anaingia kenye ndaksaauamtu ambae tayai anamfahamu mshaauat aminifu moauttat Barani. asante hmm. lakini jambo lingine pia faida ambayo naeza kaipata kwenye ndoa ni kujifunza kujifunza kujifunza fursa kwa wa shirika, kujifunza, kutoka, kwa washirika kutoka kila mmoja na kukua pamoja Apa, kwenye inaweza ikatokea kuiunza mary ameolewa atu amae aa a wakufua kupitia afaokupitia mume ambaye sasa naye atapata kujifunza kupitia kwake au sio hilo tu labda mimi sasa nimeolewa na mtu ambaye labda ye huenda ye hajui kufuga na mimi najua kufuga kwao kupitia mimi ye yeah, anaweza akapata kujifunza kutoka kwangu kutokana na mambo mbalimbali mbali. lakini sio hilo tu kuna kujitolea na tunasema ndoa inahitaji kujitolea kwa washirika wote wawili ambayo inawezekana kuwa na athari nzuri katika uhusiano wao kujitolea katika mambo mbalimbali mbali. kuna muda inaweza ikawa labda mume wako ndio anafanya kazi lakini kuna baadhi ya vitu ambavyo unaweza ukafanya wewe kama wewe tu ile ku kama nana una, unaweka ladha fulani hivi ambayo na in, in, inachochea upendo zaidi kkujitolea katika mambo mbalimbali labda umeenda sehemu ume, umeona kitu kizuri ukamnunulia ukamletea ile inakuwa tu ni ni sehemu nzuri ambayo yee naa an, an, anakuwa anafurahi au inaweza akawa ni kwenye mambo ya ya kifamilia labda siku mnasema tu labda twende leo tukatembele familia kwa hiyo ewe unaenda upande wa wakwe labda na uaaaa katika kufanya vitu mbalimbali mbali. yani hivyo ndio lakini pia faida nyingine ni ukuaji wa kiroho kwamba ndoa inaweza kuwa ni athari nzuri katika ukuaji wa kiroho kwa washirika wote wawili kwa maana ya kwamba pala ambapo mmeamua kuingia kwenye ndoana e, hasahasa nd ndoa labda usemendoa za kidini mm. kwa imani yenu ambayo tayari mmekubaliana meingia kwenye ndoa mmefungishwa ndoa labda na viongozi wenu wadini katika mwendelezo wa mafundisho tofauti tofauti nato amnaendeea na atia ma yekawajenga zaidi mkawa na mzuri zaidi na mkawa na ukuaji mzuri wa kiroho lakini sio hilo tu awatukuwa na familia familiasio kwamba tu familia tu kwamba ya baba na mama na watoto wake mda mingine sisi wa afrika famla zinakuwa zile familia mm, jumuishi zile jumuishi baba mm. mama wajomba washangazi baa mdogo naninani hivo asma ndoa ina, inawezesha washirika kuunda familia yao na kujenga maisha ya pamoja kwa kwahiyo watu wanakuwa wanakaa kwa pamoja wanashirikiana vitu kwa pamoja hawafanyi tu kipekee pekee ndio lakini mm. pia faida nyingine ni usalama wa kifedha kwamba pale mtu ambapo anakuwa na mwenza wake ambae tayari tumeona kwamba kwa kutauna ke m akuna uaminfu ndani yandoa mm. ya mm. ya mm. inakua ni changamoto a ue akumaui kukaa kuna usalama fulani hivi ambao nazokapatikana kwa ajili ya zile fedha kwaajili ya maendeleo mengine zaidi au tu akiba jambo la kaajili a kukatuaba aaamboaanyae zadio sasa kama mtu atakuwa na usalama wa kifedha ustai wa afya pia utakua ni mzuri yani, tweakua na, na athari nzuri katika ustawi wa afya ya washirika wote wawili kwamba kwenye kwenye ndoa kukiwa na amani kukiwa na furaha kukiwa na upendo lazima hiyo ndoa itakuwa na ustawi wa afya nzuri itakuwa na a na, na, na malengo mazuri utakuwa na mambo mazuri kwenye usawi wa afya hapa tunasemea utaepukana na stresi utaepukana na mawazo utaepukana na msongo wa mawazo utaepukana na masonona na mgonjwa wa moyo kwa sababu tu unafanya mambo kiafya unafanya mambo kwa ustawi mzuri ndio lakini pia faida nyingine inaweza kupatikana kutoka kwenye ndoa ni furaha kwamba wana ndoa hawa sasa baada ya kuingia kwenye tendo hilo la ndoa ni kamba kwenye ndoa hiyo wanakuwa na furaha kwamba hii furaha E, wanaipata washirika wote wawili au wanafamilia kwa ujumla sababu ni jambo abayo wamekubaliana wame, wame wameafikiana kwamba tunaingia kwenye ndoa ni jambo la msingi kwahotutuadumisha ndoa yetu akinuatuu cangamoto mbaoatokea katika hmm. hmm. ndoausmsut hmm. kuna mambo kwa mengine s furaha na nini kwamba mm. kuna changamoto katika hizi ndoa Amboza, amba, changamoto hizo sasa zinaweza kujitokeza wakati wowote katika ndoa yoyote mm. e, haijarishi yeah. kwamba ni ndoa ya nani mm. e? haichagui rangi haichagui umri yani ni mtu yoyote aichagui kabirakwa changamoto zinatokea wakati wowote mm. kao imuhimu pia kuzifahamu changamoto hizi mm. na, na jinsi gani ya kuweza kukabiliana jisnkuezukabilianaaznio labda kwa kuanza tu changamoto mojawapo ni migogoro katika familia mm. au migogoro ya kifamilia ama mm. unakuta baba mamalabda hawaelewani baba na watoto hawaelewani mm. au changamoto yoyote ambayo yoyot maeekea labda upande wa mwanaume na upande wa mwanamke ukweni watu hawaelewani hey. mkilizaji inawezekana kabisa kawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapayst na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante sana msikilizaji wangu kwa kutegea sikio kipindi hiki na hivyo basi nikutakie usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea jina langu habi machilumshana nikutakie usikilizaji mzuri wa kipindi cha ijali y ya afya yako pamoja na siri za ushindi hapo kesho kongoe kati sda qwy wanatuacha na wimbo unaosema tulistahili kufa wategee sikio 就心的。