unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuhaja tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nujnakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr yinaoutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi25 kutokea hapa mkoani morogoro mpendwa msikilizaji ungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa 897 kutokea kule nchini kenya na amini ya kwamba tutakuwa sote mwanzo mpaka mwisho na hilo msikilizaji kipindi hewani ni biblia ya kujibu hapa tutapata wasaa wa kuwa naye mchungaji daniel mshola akijibu lake edison ni mwangilima kutokea iringa ambaye yeye alitaka kujua bustani ya edeni ilikuwa wapi anataka pia kufahamu ni nchi gani katika wakati huu um, na wahistoria eh, wanakisia ya kwamba eh, bustani ya edeni ilikuwa katika eneo la guba ya uajemi na hasa katika nchi inayoitwa iraqi ya leo mahala ambapo eh, mito mikubwa miwili ya tigris na yaa inaingia baharini lakini awali ya yote tutakuwa na mwimbaji airin chaboma ambaye atakuja kwetu na wimbo unaosema kamwe siwezi kujua mwenyeupendo kama yesu alivyo tu. ika wimbo wa pili tutakuwa na kwaya ya mwenge kutokea daresalamu wanakwambia lipo wimiiko wimpi linalokuja la kupepeta magugu na ngano indama alisema ya ceni yaendele kukuwa pamoja basi huyo hapa airin chaboma na wimbo kamwe siwezi kujua baada ya wimbo huo huyu hapa mchungaji daniel mshola akijibu swali lake mwangili nichukue nafasi tena kuukaribisha msikilizaji wangu katika kipindi chako kizuri kipendacho cha bibulia ya kujibu leo tena tunayo maswali mengine yaliyoulizwa na wasikilizaji mbalimbali ambayo tutakwenda kuyajibu na kabla kabatujaingia katika, kipi, katika eh, kujibu maswali hayo nikualike mahala pale ulipo tuweze kuomba asante kwa siku hii tena tubariki tuwekmaskenda kujibu maswali ao na watoto wako kupitia kwa maswali haya basi tuue ukweli wako na zaidi tukutii na tukutiinakukupenda wewe iringa wetaaa hivi bustani ya edeni ilikuwa wapi yaani ni nchi ipi kwa sasa e, bustani ya edeni ilikuwa wapi yaani ni nchi ipi e, kwa sasa nahitaji kujua e, kula ambako bustani ya ya edeni edeni edenidedeni e, ilikuwa kwa kweli e, wasomi wa biblia um, na wa historia e, wanakisia ya kwamba e, bustani deni ilikuwa katika eneo la guba ya uajemi na hasa katika nchi inayoitwa iraqi ya leo mahala ambapo eh, mito mikubwa miwili ya tigris na eufrati inaingia baharini naam na ukisoma eh, kwa sababu katika kitabu cha mwanzo sura ile ya pili mwanzo sura ile ya pili mwanzo sura ile ya pili na ile aya ya nane eh, mpaka ya kumi na nne E, inahetajwa baadhi ya mito hapa mwanzo mbili aya ile e, ya nane bwana mungu akapanda bustani upande wa mashariki wa edeni akamweka ndani yake huyo mtu aliyemfanya bwana mungu akachipusha katika ardhi kila mti unaotamanika kwa macho na kufaa kwa kuliwa na mtu wa uzima katikati ya bustani na mtu wa ujuzi wa mema na mabaya Uka, e, ukatoka mto katika edeni wa kuhitiria bustani maji na kutokea hapo ukagawanyika eh, kuwa vichwa vinne jina la wa kwanza ni pishoni ndio unaozunguka nchi yote ya avila ambako kuna dhahabu na dhahabu ya nchi ile ni njema huko kuna bedora na vitoshaham msaraa kumi natatu na jina la mto wa pili ni gihoni ndio unaozunguka nchi yote ya kushi na jina la mto wa tatu ni idekeli ndio unaopita mbele ya ashuru na mto wa nne ni frat kwa hiyo mito hii inatajwa ya mito hii e, ina- ina ina e, inatajwa A, mingine leo hii haitumii majina yale ya zamani e, kwa mfano hii pishoni na gihoni e, leo hii ndio inayounda mto unaoitwa mtonairi, e, mtonairi. kwa hiyo basi kwa ufupi e, ni kwamba e, edeni ina kisiwa kwa historia ya bibria naam ya kwamba ilikuwa katika eneo ambalo linaitwa guba ya uajemi na hasa katika nchi ile ya iraki ya leo asante ndugu edin mwengirima kwa swali lako swali jingine swali la pili nilionalo leo ni swali linalotoka kwa ndugu mtake ndugu mtake kutoka mwanza anauliza je yesu aliposurubiwa msalabani alikuwa mungu au mwanadamu yesu aliposurubiwa msarabani alikuwa mungu au mwanadamu labda nipende tu kusema ya kwamba uh, kwa namna mambo yalivyokuwa ya yesu alikuwa mwanadamu kumbuka ni kweli yeye alikuwa mungu hapo mwanzo uh, lakini baadaye katika kitabu cha wafilipi ukisoma katika kitabu cha labda ufungue wafilii ikalikufungub pamoja nani katika kitabu cha wafilipi sula ile ya yapi wafiipi sula ile eh, ya pili na ile aya yatao na kuendelea mbele kidogo inasema iweni na niya hiyo iyo ndani yenu ambayo ilikuwemo pia ndani ya kristo yesu ambaye yeye mwanzo alikuwa yuna namna ya mungu naye hakuona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho bali alijifanya kuwa hana utukufu akatwaa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu aya ya8 tena alipoonekana na umbo kama mwanadamu alijinyenyekeza akawa mtii hata mauti naam mauti ya msalaba kwa hiyo yesu anapo anapo anapo aposubswapasaabanaposurubishwa eh, eh, pale msarabani alikuwa mwanadamu maana alitwaa ubinadamu wetu akazaliwa kama mtoto mchanga nam na baadae akakuwa kama kijana naam mpaka ikafikia wakati basi amebatizwa na akafanya huduma ambayo kwa hiyo alikuja hapa hapa duniani mungu hafi ila wanadamu tunakufa na kwa kwa kwa kwa sababu sababu hiyo yeye alikufa alikufa pia hakufa ajili yake mwenyewe sababu alikubali kuwa mbadala wetu kubeba hatia yetu ya dhambi pana ambapo mbapo tulitakiwa tufe milele kwa sababu ya makosa na dhambi yeye akafa ili sisi tupate nafasi ya kuishi milele mahala pake eye mara cha mathayo tabhaya na ile aya mpaka neno haya na kama sa tisa yesu akapaza sauti yake kwa nguvu akisema eloi eloi lama sabaktani yaani mungu wangu mungu wangu mbona meni na baadhi yao waliohudhuria waliposikia walisema huyu anamwita elia mara mmoja wa, wao akaenda mbio akatoa sifongo akaijaza siki akaitia juu ya mwanzi akamnywesha wale wengine wakasema acha na tuone kama elia anakuja kumwokoa naye yesu akiisha kupaza sauti tena kwa nguvu akaitoa roho yake kwa hiyo anapo eh, tangu alipotwaa ubinadamu aliendelea kupitia uzoefu wa maisha yetu ya kibinadamu akajaribiwa kama lavyo jaribiwa lakini habari njema ni kwamba pamoja na kujaribiwa yeye hakutenda dhambi na anapokufa naam alikuwa binadamu maana mungu mungu e, mungu mungu mungu hafi mungu, hafi lakini basi munuunaaf aibaeealita binadamu na hata anapokufa anakufa kwa ajili ya uokovu wako na kwa ajili ya uokovu wangu hivyo tukimwamini tukiaihivyo uh, tukimwamini basi tumeaidiwa Uh, uzima wa milele mahala pake maana hata hivyo baada ya kufa amefufuka na yeye anaishi anaishi milele swali letu la mwisho kwa siku hii ya leo ni swari linalotoka kwa ndugu uh, tosha kutoka kule njombe ndugu tosha kutoka kule njombe anasema nikimwoa mwanamke aliyepewa taraka ni vibaya ah, swala la kuoa mwanamke aliyepewa taraka je ni vibaya kwanza nikukumbushe msikilizaji wangu ya kwamba e, taraka ni kitu gani taraka ni hati au cheti cha kisheria e, kinachotolewa na mamlaka za kiserikali na asa mahakama kuonyesha e, kukoma kwa muungano wa watu wawili mme na mke katika ndoa iliyo kuwepo hiyo e, taraka inapotolewa ni kwamba inaonyesha wazi kwamba ile ndoa sasa kisheria haipo tena muungano wa watu hao wawili mtuume na mtu mke waliokuwa wamekubaliana kwa ali yao kuishi pamoja katika maisha ya ndoa na kwamba wanapopeana kwamba sasa huo muungano e, umekwisha huo muungano umekufa lakini basi niseme hivi ikiwa yako mambo yanayomchukiza mungu mungu kwa kweli na ambayo umekuisha kuyaona katika mpango wake ni pale mme na mke walioamua kuishi pamoja kama mtu mtumme na mtu mke wanapofikia hatua ya kuamua ya kuachana kuamua baadhi ya mambo ambayo mungu ameyataja wa waziwazi ya kwamba yanamchukiza sana ni pale anaposhuhudia Manamu e, nafasi waweza kusoma katika kitabu cha maraki sura ya pili maraki mbili aya ya kumi na tatu mpaka ile eh, ya kumi na sita lakini kwa sasa tusome ile aya ya kumi na sita nasma maana mimi nakuchukia kuachana asema bwana mungu wa israeli kwa hiyo mungu anachukia kuachana anapoona watu anaachana pang wake ni kwamba katika ndoa watu wanapoamua kuishi pamoja waishi kwa kukidhi makusudi eh, ya mungu ya kuasisi au kuanzisha ndoa na makusudi hayo yanapatikana ya katika kitabu cha mathayo sura ya kumi eh, na tisa mathayo ya kumi na tisa aya ya an naaya st bibulia anasema akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babae na mamaye ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja hata wamekuwa si wawili tena bali mwili mmoja basi aliowaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganishe kwa kweli ndio mpango wa mungu kwamba mme na mke wanapoamua kuishi pamoja wanaungana kwa maisha yote ya hapa duniani kwamba nini kiwatenge kifo na chochote kuwatenganisha kuwatenganisha kubwa ni kweli kwamba katika ulimwengu wenye dhambi kuna kukoseana katika maisha haya mungu anatamani anatamaniunaooseana tuzeesameaaakatikitabu eh, eh, cha mathayo kmi na nane aya ishirina moja na na mbii kisha petro akamwendea akamwambia bwana ndugu yangu akinikosa mara ngapi nami ni hata mara saba yesu akamwambia hata si hata mara mara saba saba bali sikuambiiata marasabbaatasbmara kwamba mtu anapokosa kubwa ni kuwa tayari tayari eh, tayari kusamehe ni kuwa tayari, kusamehe lakini basi eh, wako wengi ambao eh, inashindikana sasa mungu amekubali jambo moja ameruhusu jambo moja ambalo naweza kuwa sababu halali mbele za mungu ya watu kuwachana katika kitabu cha mathayo kmi nati mathayo mi na tisa ukianzia aya tatu bibia anasema basi mafarisayo wakamwendea kwa waka wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu yaani sababu tu kurudi nyumbani akiunguza mboga apewe eh? kosa flani, apewe kosa fulani ah. akajibu ajibuakawambia hamkusoma ya kwamba aliye waumba mwanzo aliwaumba mtu me na mtu mke eh? aya wakamwambia jinsi gani basi musa aliamuru kumpa hati ya taraka na kumwacha akawambia aya an e, musa kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu aliwapa ruhusa kuwaacha wake zenu lakini tangu mwanzo aikuwa hivi kwao taraka sio mpango wa mungu nami nawaambia ninyi kila mtu atakayemwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uwasherati akaowa mwingine azini na mwai, uh, yule aliyeachwa azini kwa hiyo mpango wa mungu ni kwamba wanandoa waishi pamoja mpaka kifo kitakapowatenganisha na pengine ikitokea mmoja amekuwa mzinzi na mwingine hawezi kumsamehe imeshindikana kusameheana basi huyo ana haki eh, haki ya kuomba taraka lakini kando ya hilo mambo mengine yote mungu anataka tutngee tutengeneze maisha yetu na kwa sababu hiyo basi ukiaa mwanamke aliyepewa taraka halali eh, kwa sababu ya uzoefu aliopitia katika ndoa yake ya, unaruhusiwa lakini vinginevyo mungu amezuia mungu amekataza anatamani mahusiano yatengenezwe wanandoa mme namke waishi vizuri wapendane wasaidiane walee watoto pamoja naam lakini pia wampende mungu na kumwabudu na kumtumikia kwa maisha ya mafupi wanapojiandaa kwa ajili ya wake. basi naamini aamskilizaji wangu ee, ndugu tosha kutoka kule njombe na wengine wote mtakuwa mebarikiwa na majibu haya tuombe tunapohitimisha kipindi chetu baba tunakushukuru kwa mara nyingine tena kutupa nafasi ya leo yako majibu ya toto maswali ya watoto watotoawalioulizwa na mejaribu kuyajibu kwa kadri ya ufahamu na mafunuo ya neno lako wabariki wale waliosikia na zaidi wabariki maswali haya yatusaidie sote kurudi katika njia yako tuyaishi mapenzi yako utukamilishe kwa ajili ya marejeo yako naomba kwanina ya kusumakozi wetu amina <tune> hiyo ndiotamati ya matangazo yetu kwa siku hii ya leo kwa maswali maoni ya changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia ana kuja, ana kuja, yeso Na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuulikuwa nami kibaga mwaipaja nikisimamia kipindi hiki basi ni kuombe sana tukutane kesho katika matangazo yetu na napotoka hapa waimbaji wa kwaya mwenge wanakuja kwako na wimbo unaosema lipo wimbi barikiwa msikilizaji Touching I had to tell what tamu, sfnパm がの的k上こmたtがな那は那 I you so sing ladies Setera, the paladi wa wana, the buli chafaraja, and in a jummy ole ma wana, anawari chah, rajika bifalaya.