unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapananaya makelele yesu yuhaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena njnakuj yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadvts0 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na roko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwr rg kenya tunapatikana katika masafa ya mitabedi 9 fm uhaligani msikilizaji wangu maniyangu ya kamba hali yako inemaaiustanzhasa mafundisho makuu kwa siku hii mungu huwapatia washiriki wote wa kanisa lake katika kila kizazi karama za roho ambazo kila mshiriki hanabudi kuzitumia katika huduma ya upendo kwa ajili ya masilahi ya pamoja ya kanisa na ya wanadamu hii ni nafasi tu ambayo mungu ametupatia kama zawadi ametupatia zawadi mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilmshana kwa kuanza kipindi chetu tutawategea sikio nyahanga sd kwaya na wimbo unaosema njo kwa yesu mara baada ya hapo basi tutamsikiliza mchungaji josef chengula katika kipindi hiki cha mafundisho makuu na mwisho kabisa katika kutamatisha kipindi chetu tutapata kuwasikilizayaaaboasmaaaaia choa e isso pekeshira za kuhandama magondwanayo ya kusunguwa hadiburi yesu vala kuhita mpeshira zako akupunzishe hapa mchungaji josefu chengula akitueleza kuhusiana na karama za roho na huduma karama za roho na huduma ni zipi hebu mtegesikiwe kwa makini mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji josefu chengula natumia nafasi hii kukukaribisha sana kujifunza pamoja mafundisho makuu ya kanisa la tiwsabat imani za msingi za kanisa la saba tunaendelea na fundisho la nne fundisho kuhusu kanisa fundisho kuhusu kanisa tunaendelea na imani ya msingi ya kumi na saba karibu tujifunze pamoja karama za roho na huduma Ndiyo imani ya msingi ya msingi karama za roho na huduma tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni asante kwa upendo wako asante kwa ulinzi wako asante kwa ajili ya msikilizaji wangu tunahitaji kujifunza kwako naomba mungu wa mbinguni uwe pamoja nasi uwe pamoja na msikilizaji wangu tunapojifunza somo hili tuweze kulielewa na hatimaye tusalimishe maisha yetu kwako mana mungu wetu natupenda tunaomba tukiamini ya kwamba roho wako mtakatifu atakuwa mwalimu wetu na kiongozi wetu kwa jina la yesu amen ya fundisho fundisho kuhusu kanisa la nikukaribishe katika imani hii ya msingi ya kuia7ab ambayo inasema karama za roho na huduma mungu huwapatia washiriki wote wa kanisa lake katika kila kizazi karama za roho ambazo kila mshiriki hanabudi kuzitumia katika huduma ya upendo kwa ajili ya masilahi ya pamoja ya kanisa na ya wanadamu ii ni nafasi tu ambayo mungu ametupatiya kama zawadi ametupatiya zawadi katika kanisa hizi huduma hizi karama ambazo zinafanya kazi kanisani karama hizo zitolewazo kwa ajili ya roho mtakatifu ambaye humgawiya kila mshiriki apendavyo hutowa uwezo wa huduma zote zinazohitajika na kanisa ili liweze kutimiza kazi zilizoagizwa kwake na kwa mungu kulingana na maandiko karama hizi ni pamoja na huduma kama vile imani iyoyo ni karama kuna karama ya uponyaji hiyo ni karama kuna karama ya unabii hiyo ni karama kuna karama ya kuhutubu hiyo ni karama kuna karama ya kufundisha hiyo ni karama kuna karama ya uongozi hiyo ni karama kuna karama ya upatanishi hiyo ni karama kuna karama ya huruma hiyo ni karama na utumishi wa kujitoa mhanga na fadhila kwa ajili ya kuwasaidia na kuwatia moyo watu baadhi ya washiriki wameitwa na mungu na kujaliwa na roho kwa ajili ya kazi zinazotambuliwa na kanisa katika huduma za uchungaji yniaraa pia uinjilisti yonikarama pia na ufundishaji zinazohitajika hasa kwa ajili ya kuwaandaa washiriki kwa ajili ya utumishi kulijenga kanisa lifikiye ukomavu wa kiloho na kudumisha umoja wa imani na kumujuwa mungu washiriki wanapotumiya kalama hizi kama mawakili wa aminifu wanehema mbalimbali za mungu kanisa ulindwa thidi ya mvuto mbaya wa mafundisho ya uwongo huwa linakuwa kwa ukuwaji utokawo kwa mungu wa kujengwa katika imani na upendo hii tunaipata kway mungu anatoa karama mbalimbali karama ya uchungaji karama ya uinjiristi karama ya kufundisha ya kuutubu karama ya, ya unabii karama ya uponyaji karama ya uongozi si si kila kila mtu mtu anaweza kuongoza karama ya upatanishi si kila anaweza tkila watu anaweza kagombanisha zaidi huruma hii ni karama pia mungu anampa mtu na huruma na utumishi wa kujitoa hiyo ni karama ambayo inatakiwa mwingine anakimbia hata tunaona hata wanafunzi wa yesu muda ulipofika bwana yesu anaanza mateso watu alianza kukimbia wakatawanyika wote wakamwacha yesu peke yake hii inatufundisha namna namnasisi pia tunavyotakiwa kuzitumia hizi karama kwa ajili ya kulifaidia kanisa na kwa mungu e, karama ya utumishi yote mungu ametuita ili kanisa liweze kufanikiwa kwa sababu zile karama mbalimbali zinafanya kazi karama hizi ni nani anazitoa karama hizi roho mtakatifu ndiye ambaye anazitoa kristu alihelezeya kalama za roho mtakatifu kwa njia ya mfano mana ni mfano wa mtu atakaye kusafiri aliwayita watumwa wake akaweka kwao mali zake akampa mmoja talanta tano na mmoja talanta mbili na mmoja talanta moja kila mtu kwa kadili ya uwezo wake akasafiri hii ni sura 25, wa 14 na 15. mtu anayesafiri safiri kwenda inji mbali anamwwakilisha kristo akiondoka kwenda mbinguni huyo msafiri huyo aliyegawa eh, talanda huyo ni mfano wa yesu katika kujifunza somo hili watumishi wake yule mtu ni wafuasi wa yesu ambao wanaendelea kujitoa kila siku hiyo ni sawa na wale wanaopokea talanda mwingine tano mwingine mbili mwingine moja ambao wamenunuliwa kwa thamani kama tunavyosoma wakorindho wa kwanza sura ya sita msarwa ishirni kwamba tumenunuliwa kwa damu ya thamani ya yesu kristo na kama tunavyosoma pia petro kristo aliwakomboa kwa kusudi la utumishi na wanaishi sivyo kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali wana, wanaishi kwa kumtumikia mungu kama yesu alivyokufa kwa ajili ya wengi na sisi mungu anatuhitaji kwa ajili ya wengi kufanya kitu fulani kwa kazi ya mungu kristu akampa talanda kila mtumishi kulingana na uwezo aliyopewa na kila mtu kazi yake kwa mungu anavyoona hiyo ni ya wa pamoja na karama na vipaji vingine tunaona kwa maana nyingine ya pekee kristu alitowa karama kwa kanisa laki siku ile ya pentecoste alipopaa juu aliteka mateka akawapa wanadamu vipawa akawapa vipawa mbalimbali tunaposoma katika ile waefeso roho mtakatifu ndiye wakala anayegawa kwa kila mtu pekeye yake kama yeye wakorinto ya kwanza ule mstari wa saetawa tunayapata hayo karama hizi zinaliwezesha kanisa kufanya kazi ile ambayo kanisa limeagizwa kuifanya kwa mungu wa mbinguni hiyo ndiyo sehemu ambayo kanisa linatakiwa kutambua kwamba lina wajibu mkubwa wa kufanya kazi ya uinjilisti katika maeneo mbalimbali kwa ajili ya kazi ya bwana kazi ya mungu tunapoangalia habari ya karama za roho na huduma tunaendelea kuangalia baada ya yesu kupaa kwenda mbinguni wanafunzi wake walitumia muda mwingi sana wakuwomba wakiwa wana wanapatana wao kwa wao wakiwa wanajinyenyekeza wao kwa wao anasema hivyo vilikuwa vimechukua nafasi kwa sehemu kubwa lakini baada ya kufanya maombi mengi ile hali ya mivutano kutopatana ikaondoka na wakawa na mapatano na wakawa wanyenyekevu eh, walitumia lakini muda mwingi wa kuomba ndipo wakapokea nguvu hii ya uwezo wa pekee wa roho mtakatifu katika maisha yao kama tulivyoona katika sura masura shina wa tano ni mfano wa sisi leo kumiae mungu aa mtu mmoja mmoja kwa kakadi ya uwezo wake eh, anapewa karama mbalimbali au taranta mbalimbali ziweze kufanya kazi katika kanisa ndio maana tuna kaimba kawimbo kila mtu aliye kanisa ni anatalanta aliokabidhiwa na Talanda, alio mokozi aitumie hakika kwamba umepewa talanta ili uifanyie kazi kuokoa wengine kwa hiyo we ndugu fanya kazi kila mtu amepewa amepewa karama kila mmoja amepewa talanta ya kufanyia kazi kwa sababu atadaiwa na mungu jinsi alivyoifanyia kazi lakini kristo anampa talanta talanta kila kila kila mshiriki kila mumine, kanisani kanisani anaitwa na mungu anakuja kanisani. Kila mtu mtu ana asija kasema sina karama ila sina talanta hamna kila mtu kanisani amepewa karama amepewa talanta kulingana na uwezo wake kama tunavyosoma marko ya marsua Ule wa kila kila mtu kila mtu ana ana talanta aaaayakulifaidiya kanisa ya kumtukuza mungu kwamba mungu wangu ameniyita nami nina sehemu ya kufanya mungu anampa kila mtu kitu hakuna mtu anaye kuja kutoka huko duniani anakuja kanisani asiwe na kitu cha kulifaidia kanisa na kumwinuwa mungu hamna yesu alitowa karama kwa kanisa lake siku ile ya pendekoste alipopaa juu akawapa wanadamu vipawa kila mmoja wetu alipewa kwa kwakadi ya kipimo cha kipawa chake hii unaweza ukaipata katika waefeso sura ile ya nne msitari wa saba na msitari ule wa nane anatowa kama apendavyo yeye hii ni wakorinto wa kwanza sura ya pili msitari wa kumi na moja anatowa kama apendavyo siyo kama mtu anavyopenda kama apendavyo mungu kusudi la karama ni nini bila shaka unaweza ukajiuliza hilo swali hivi kusudi la hizi karama ni nini kusudi la kwanza roho mtakatifu anatoa uwezo wa pekee kwa washiriki wote ndio ipo hpo maana kuna karama mbalimbali roho mtakatifu anatoa uwezo wa pekee kwa washiriki wake kwa washiriki wote waliomo kanisani hilo ndio kusudi la karama hizi kanisani lakini jambo la pili kusudi la karama ni amani ndani ya kanisa kanisa liwe na amani ndio maana mungu ametoa hiyo ili eh, zile karama mbalimbali zisaidiane kuhakikisha ndani ya kanisa kuna kuwa na amani kwa sababu kanisa ni, ni mlango wa kuingilia mbinguni kwa hiyo watu wanatamani wawe na amani katika kanisa kanisa la wakorinto halikupungukiwa na karama yoyote kama tunavyosoma wakorinto wa kwanza sura ya kwanza mstari wa nne na wasaba halikupungukiwa kanisa la lai halikupungukiwa na karama yoyote karama zote zilikuwepo ila tu kwa bahati mbaya walianza kubishania karama ipi ni kubwa kuliko nyingine hiyo ndio bahati mbaya lakini yesu aliendelea kuwasaidia ikasikitisha baada ya kuona kwamba tayari wameanza kushindana ipi karama ni kubwa kuliko nyingine inasikitisha labda mtu mwingine amebarikiwa ame ua na karama ya uponyaji anatumia kujikusanyia pesa kwa sababu ya ile karama ambayo mungu amempa hayo ni makosa makubwa yesu aliwambia wanafunzi wake mmepewa bure toeni bure ebu eu unayechukua pesa kwa ajili ya kuombea watu marufuku kwa sababu mungu anasema mmepewa bure toeni bure hiyo ni karama mungu ambayo anaitoa kwa ajili ya kufaidia waumini kanisani ikionekana mtu tu labda ana uwezo akiomba mapepo yanakwenda yanakimbia mtu anaanza kusema jamani kama mnataka kama nataka kuombewa mm, toa pesa kiasi fulani toa pesa au kumuona huyo mchungaji unatoa kiasi fulani cha pesa hiyo hapana hiyo ni biashara ambayo haitakiwi kufanyika kwa sababu hizi ni karama ambazo mungu anazitoa kwa ajili ya kufaidia kanisa kwa bahati mbaya kanisa hili la orintho watu walipoanza kubishana karama ipi ni kubwa kuliko nyingine ikasikitisha na kuleta mgawanyiko katika kanisa leo hii migawanyiko mbalimbali kanisani basi tusikitike kwa sababu hata yesu alisikitika kuona watu wanashindania ukubwa na sasa hapa a, kanisa la aorinth tunaona lilishambuliwa nas ili watu waweze kuona karama hii ni kubwa kuliko nyingine na nahii ukisoma wakorinto wa kwanza sura ya kumi na mbili mstari wa nne hadi wa sita unapata habari hii Hapana tof- eh, pana tofauti ya karama bali mungu ni yeye yule kwa hiyo tofauti wa wakufa- eh, kufanya kazi katika zile karama haumaanishi kwamba karama hii ni kubwa kuliko nyingine karama zote ni kubwa katika kanisa karama zote zithaminiwe katika kanisa hata eh, bawabu mlangoni kanisani yule mkaribishaji mara nyingine huwa anaonekana sio wamuhimu sana katika kumchagua lakini huyo ni wamuhimu sana kwa sababu mtu mwingine anaweza akamfukuza mtu anaypotaka kuingia kanisani kwa sababu ya lugha ile kwa mfano kulikuwa na mmoja alienda kumfundisha mtu ambaye alikuwa anafanyia amemfundisha amemfundisha baadaye je umeelewa akasema nimeelewa yule hile akasema kesho kutwa ni jumamosi kanisani yule yule mtu aliye yule dada yule aliye akasema mwinjirize sina nguo nzuri ya kuvaa yakuvaa anavona kazi yetu hii nguo nguo tunavaa kama hizi yule akasema pamoja na hayo na tu kachague ambayo avaanguo aa uleniasema aueuo y fue mtu akaitaidi akachagua nguo ambayo ina nafuu akavaa aka kaenda kanisani lakini alipoenda kanisani pale mlangoni akakutana na mtu anaitwa bawabu au mkaribishaji yule mkaribishaji yule anasema kaba unaenda wapi hili sio kanisa la makahaba hutaingia humu kanisani akamfukuza pale mlangoni hiyo ni shida kubwa sisi sote ni wasafiri sisi sote ni wahitaji karama zitumike kwa kumwinua mungu badala ya mtu kumsaidia wewe unamfukuza hayo ni makosa makubwa sana kamfukuza hapo hapo moja kwa moja akarudi na yeye anajitahidi kwamba naenda kanisani lakini akafukuzwa kwa dakika chache siku hizi wanasema dakika sifuri kwa dakika sifuri tu akafukuzwa pale mlangoni kwa sababu ya kwa tuwe mfano tuwe mfano mzuri katika kuhudumu karama karama zifanye kazi wa wa wa kwanza kwanza hiyo hadi pana tofauti tofauti kati ya ya lakini lakini utendaji unaweza bwana ni yeye hey, yule Pii unasoma kwanza, sura ule mstari unapata habari hiyo lakini kusudi la e, karama vile vile ni kielelezo cha utendaji karama ni kielelezo cha utendaji tunaona mtume paulo alitumia mwili wa binadamu jinsi ulivyo na viungo vingi lakini kila Eh, kila kiungo kina umuhimu wake kwa mfano mwili unakuwa na mkono kunakuwa na macho kunakuwa na pua kuna mdomo kuna nywele kuna miguu kila kiungo kuna katika vidole vya mikono hii unaona kidole kile cha mwisho kinakuwa kidogo sio kwamba hakina umuhimu kina umuhimu sana katika uwepo wake lakini hata hizi karama ina, zinafafanuliwa na mwili ulivyo na viungo vingi vile viungo ule mwili ni, kam, ni, ni kama kristo mwenyewe lakini hivi viungo ni kama washiriki kanisani ambao wanashiriki katika mwili wa kristo vile viungo vinafanya kazi vinafanya kazi kwa kristo ndiyo mfano wa karama zinazokuwepo katika kanisa usikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizsot na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe ninapotoka hapa studio na kuacha nao nyahanga sda kwaya na wimbo wao unaosema harakati za maisha jina langu habi machilo mshana asha zimewafunga wengi wamemsahu mungu wakifata kazi zao harakati za maih imewafunga Sisi, si si, si. ayoye mungu ajua. Ah, tutabani, sisi, ayopi mungu ajua. Ah, akura kame, akura. Ah, ah. Aliye pambo tamama uwa. Akura kame, oh. akura. Ah, ah. Like a nini Kula kamwe, akula ha kula awe, hari e Si si ayo yoche munggu si kamu aku aku yoemn ju에 ni 여pi mn ju n k diu n dipuku Tu kula ni ni si si, ayoyoche mungu ajua. Tu tabani ni si, si. mungu ajua. Aku nakamuwe, aku nakamuwe, alie pamba kamama uwe. Aku Hakura, hariye ah, pangwatamma mau wa. Hakura oh, ka mwe, hariye ah, pangwatamma mau wa.