unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawrorg nchini kenya tunasikika katika masafa ya mita bendi 89.7 fm mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo maisha yameendelea maisha yameendelea changamoto za kifedha zikawa zimetokea Tasa, tatizo sokuiba ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakualika tuesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machelu mshana tunapoanza kipindi chetu tutapata kusikiliza wimbo kutoka kwao mikongeni sda kwaaya lakini pia hawahawa hawa mikongeni sda kwaya watatukamilishia kipindi chetu kwa siku hii ya leo wimbo wa kwanza ni huu unaosema enyi watu wa mungu wimbo kutoka kwao mikongeni sda kwaya गे स्ी it izuri vya ma tutsi wwt w mwivizuri vy atutsin mwit eiikwe mikongeni sda kwaya na wimbo huo mzuri na sasa basi ni nafasi ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tutamsikiliza josef kabelela pamoja na mary mseli hawa ni wanafunzi wa saikolojia kutoka katika chuo kikuu cha joldan ambacho kinapatikana hapa mkoani morogoro wakija katika sehemu ya tatu kutuelezea kuhusiana na ndoa ni nini hebu wategee sikio mbaokatokea katka familiaojawao kati ya changamoto ambazo zipo tu, wa, tu mm. labda mama wa familia mama wake, baba wa familia hii ipo. Ni ndani ya familia, au pia familia na wake baba mbaz zautamaaafamila ewaammwake babambw lakini changamoto nyingine tena ambayo inaweza ikatokea apo mpendo wa msikilizaji ni kukosa mawasiliano mazuri ndani ya ndoa kwenye ndoa kuna uwezekano ikatokea unakosa mawasiliano mazuri na mwenza wako hii haijali haijulishi haijalishi haijalish kwamba ni ndoa yenye ile ni ndoa nzuri au ni ndoa yenye afya au haina afya kwahiyo hapa kinachotakiwa cha muhimu ni kupata ule muda wa, wa kusuluhisha mambo kwamba mawasiliano tumesema kukosa mawasiliano mazuri inapelekea migogoro kwahiyo mambo kama hayo yanapotokea changamoto kama hizo zinapotokea tafuta jinsi ya kutatua hayo matatizo kwa kutumia lugha nzuri mm. ambayo ni ya kujenga zaidi kwa sababu wakati mwingine baada ya kutokea migongano katika familia watu o wanatumia lugha ngumngumu mm. ksema lugha ngumngumu namaanisha lugha mbaya lugha ya matusi lugha ya kashfa mm. kwa hiyo ni, ni vyema kama mawasiliano haya yatakuwa yako bora zaidi mm. lakini pia changamoto nyingine ambao ea kujitokeza ni ukosefu wa uaminifu hapojuu mm. tumezungumzia saala faidae ndoaamwatu awaanj zote kfatngine mnakana wasiwana afyaya mwenzake uka ndani yandoa saasaa lakini jambo lingine pia ni matatizo ya kifedha hapa kwenye kipengele hiki naweza ikawa labda mwanzo mmeingia kwenye ndoa lakini hali ya kifedha ilikuwa tu ni nzuri ya kawaida na maisha yameendelea maisha yameendelea changamoto za kifedha zikawa zimetokea sasa tatizo sio kulikimbia nata tatizo ni kulihimil kul, kulifes na kulitatua kwamba tatizo limetokea sasa jua jinsi gani kwamba utalitatua ili iyo ilo hiyo changamoto isijirudie tena kwamba sasa hapa tunasema hivyo ili kwamba mtu yule anayetarajia anavo natamani kuingia kwenye ndoa hilo akaa akilini kwamba ataingia kwenye ndoa lakini kuna uwezekano wa kutokea tatizo kama hilo la kifedha ndio lakini mm-hmm. pia changamoto nyingine ambayo niza kujitokeza hapa ni ugonjwa na matatizo ya afya e labda anaeza kakuta labda mmoja kati ya wenzi hao wamepata ugonjwa fulani alafu eh, mwingine labda badala ya kumsaidia anamkimbia mm. au wakati mwingine nakuta labda mwingine amepata changamoto akapata ajari eh, kwao changamoto kama hizi lazima zituki, huwa zinatokea kwenye familia kwa namna hyo yani kwamba huwezihatuwezi kwa, kukwepa magonjwa sasa sisi sio mawe mm. e, sisi ni viumbe hai ko lazima tutaugua tu lazima tutapata machangamoto yoyote ambayo anahusiana na afya kwayo ni vyema kutambua kwamba vitu kama hivi pia vipo na changamoto nyingine pia ambayo anaweza akatokea katika swala la ndoa ni kuko, kukosa muda kukaa wa pamoja kama familia inaweza ikawa labda ni wanandoa wao ambao wa wana majukumu ya kikazi ambao labda kazi zao zina waruhsu wasafirisafiri kwahiyo unakuta muda mrefu wanakuwa hawapati ule muda wa kukaa kwa pamoja kama familia mara chache sana wanakuwa wana, wana, wanapata muda au muda mwingine wanakosa kabisa kwa hiyo hiyo ni changamoto changa o mojawapo ambayo inaweza katokea ndani ya ndoa naam kama ulivyosema mm. hapo hii pia inaweza naezakapelekea upweke mm. eh, na kutokuwa na ndani ya familia sasa kama mmoja wa wenzi haa hapati muda ya kukaana mwenzake lakini pia hata huu muda mchache anapata mm. anakua bado anaendelea kushugulika na mambo yake mwenyewe mwenzake labda nakihitaji kuzungumza naye yeye bado hayuko tayari katika hilo inawezekampelekea mmoja kati ya wenzi hawa kuwa na hali ya upweke na ku elke pia kukosa maelewano na baada ya hio lapo tunasema unakosa kazi ya pamoja na kushirikiana kwamba watu wana, wana, kuna mda mwingine naeza wakakosa kazi au wakashindwa kushirikiana kwa pamoja kwa hiyo kwahiohiyo pia ni changamoto mojawapo ambao ndoa ndiyo na hapa unakuta labda kunasema kwamba kukosa kazi na kushirikiana kwamba ka ambapo unakuta labda kulikuwa kuna mambo ambayo kwa pamoja mm. kama ambao natafanyaa amojakama mme namke ama am shuguli ambazo zinahusu familia kwa ujumla kwamba baba na mama washirikiane kuna kwa, kuna na baina yao, hao, watu ama ni changamoto ipo ndani ambaota mume kwake na ee aziendani au can changam- I mean, tamaduni za mme amwanake anaaiama u an ma kama kaba aingia ndani yandoa kitamaduni watamaduni unaweza ukawepo ndani ya ndoa ndiyo lakini pia chingamoto nyingine kukosa msaada wa kisaikolojia na hii tutaizungumza baadaye mpenzi msikilizaji lakini tu kwa, kwa faida tu kwa faida yako kwa haraka harakaharaka kwamba pale ambapo mtu anakuwa anashindwa kutafuta msaada huu kwa sababu ya changamoto wakati mwingine inakuwa ni changamoto kwa sababu ya ubaguzi na nini au kuonekana kuona aibu katika kutafuta msaada huu kwa sababu mara nyingi watu wamekuwa wakiona aibu katika kutafuta msaada wa kisaikolojia wakihisi kwamba labda huyu mtu ataniona vipi anaona ibu kwenda kusema jambo lake na kuweza mm. kupata msaada zaidi mm. ndio msikilizaji baada ya kuona changamoto hizo, sasa tuangalie mtu atatumia njia gani zakueza kutatua changamoto hizi mm. e, mojawapo ya, changam... ya njia hizo mm. e, ni kuwa na mawasiliano mazuri kati ya washirika mm. e, na mawasiliano ndio msingi wa maelewano au mahusiano mazuri sehemu si yoyote ile hmm. pala ambapo lugha ambayo inakuwa inatumika katika mazungumzo yenu wawili ndio itakayowajengea nyie kuwa na ushirika mzuri kuwa na okay. uhusiano mzuri kwa mtaweza kuwasiliana vizuri mambo yenu watafanikiwa vizuri lakini kama itaenda tofauti na hapo tutarudi kwenye changamoto vile vile mm. ndo uh, jambo lingine ambalo linapelekea kutatua changamoto ni kujifunza kusikiliza na kuelewa mawazo na hisia za mwenza wako kwamba unapokuwa na mwenza wako mmekaa kuna jambo labda haliko sawa emjaribu kumsikiliza mpe nafasi mpe muda aongee kitu na umwelewe kwa sababu unaweza ukamsikiliza lakini usielewe kile anachokiongea kwa hiyo ni itapendeza zaidi kama mkikaa kwa pamoja mkaongea mkasikilizana na kuelewana na hii itasaidia kutatua zile baadhi ya changamoto ambazo zinahitajika kutatuliwa kwa wakati huo ndio lakini pia njia nyingine ni kuwa na uvumilivu na kuelewa mtazamo wa mwenza hii inamaanisha kwamba mtu anakuwa yuko tayari kuweza kupokea mawazo ya mtu mwingine anakua yuko tayari kukubaliana na mtazamo wa mtu mwingine mm. kwasababu watu wengine wamejifungia kamba ahokamdohcoaakusaukubal mchango au mtazamo wa mtu mwingine mm. wa mwenza wake inakuwa ni bora zaidi akasaidia katika kutatua changamoto hizi. jambo hizigpdszaf goro kwa njia ya amani na kwa kuzingatia mahitaji ya kila mmoja na Jum. hii ina inaweza katokea labda watu wamekorofishana ndani ya familia au kuna migogoro tu ambayo haiko sawa na ili ku kufanya ile migogoro iishi ni vizuri watu kutafuta muda wa kukaa kwa pamoja na kutatua ile migogoro kwa amani kwa upendo kwa kusikilizana na ile amani katika familia iwepo kama kawaida ndiyo mm. lakini pia njia nyingine ya kuweza kutatua changamoto hizi katika ndoa ni kujifunza jinsi ya kuomba msamaha na kusamehe kwamba tukizungumzia kuomba msamaha na kusamehe ndugu msikilizaji siku zote katika watu wawili waliogombana kwamba yule aliyemkosea mwenzake na yule aliyekosewa mara nyingi aliyekosewa ndiyo anayeumia zaidi kuliko aliyemkosea mtu Hmm. kao mara nyingi tunashauriwa kwamba unatakiwa mtu umsamehe kabla hajakuomba haja kuomba msamaha mwenyewe kwa sababu nalo nabaki na, na mtu kichwani ni mzigo mwingine mtukchmzigo lakini pia pala mapo tunafundishwa kwamba tujifunze kuomba kwa msamaha kwamba huyu mtu anatakiwa aombe msamaha na mara nyingi tumekuwa tukikosea kwa sababu msamaha una hatua tatu cha kwanza kuomba kwa msamaha kwa kusema kwamba msamehe nimekosa Ehe, chapili kili kosa kwambaanakubali mm. nakili kosa lake kwamba mimi kweli nimekosa sehemu hii na hii na hii lakini chatatu ni kuweza kutafuta njia ambayo zikawasaidia kuweza kutatua changamoto hiyo mm. kwamba ndiyo umekosasfnibaada a bsha sku nyingin mtuasiwez kurudia lile lile mara kwa mara tayari inakuwa maraa kuendelea mbele zaidi lakini jambo lingine pia ambalo litaweza kutatua changamoto mpendo wa msikilizaji nikuw ni wao ni wenza au wanandoa kujenga utamaduni wa wakuwa wanafanya mambo kwa pamoja kwanza hii kabisa unapo wanapu napokua mnajaribu mnapojitahidi kufanya mambo kwa pamoja inaweza kawapelekea nyewe kuongeza upendo zaidi kwa kushirikiana inaweza sio tu wenzi kawa tu familia kwa ujumla kwamba ao ni wanandoa tali ambao a wana watoto vile ambavyo mna mnafanya kazi kwa pamoja inapelekea upendo labda huyo labda ilikuwa ni labda ni wikendi watu wako nyumbani kwa siku ya jumapili wana wanafanya labda shughuli zao mbalimbali huyu mbali. ameshika hichi yo ameshika hichi kwa mfano labda sisi kwetu naseme sisi kwetu nyumbani kwetu sisi kila wikendi tuna ule, ule ile tabia ya kufanya usafi kwa pamoja wote haijalishi mdogo wala mkubwa wote tunafanya kwa pamoja kwapamoja na nailenakua inaleta raha fulani kuna mda flani mtakua mnataniana una mda flani takua anacheza ani mnacheka mna kwa kwasababu tu tuko kwa pamoja yani kuna ule wote mkiwa kwapamoja il huyu ameshikahanyhuyemwagamajehfsawahiyo ile, ile naleta upendo zaidi katika familia ndio lakini pia njia nyingine ya kuweza kutatua changamoto nikuwa na mipango ya fedaaamoukonyuma tulzugumzia kwama masaaya kuekaaaaaaahaamaaamfe malengo faniebaashuaaofauofautao akile kipato ambacho mnakipata mnapanga mipango yenu kwa pamoja lakini pia mnaweka akiba kwa pamoja kwa ajili ya maendeleo yenu sio mmoja anaweka akiba mm. mwingine kila kitu kipya kilichopo kinaendelea kina, kina kwenye kinatamba kwa wakati huo mm. ye ndo nataka awe na hivyo vitu kwa wakati huo huo wakati badala ya kukubaliana na kuweka mipango yenu sawa alafu mkaweka akiba kwa ajili ya maendeleo yenu yapo baadaye kaka kakajsef lakini jambo lingine pia hapa ni kujenga utamaduni wa kushirikiana katika kufikia malengo ya pamoja inaweza kawa ni wanandoa nyinyi mmeweka malengo yenu kwamba mpaka ikifika mwaka fulani tuwe tumefanikisha kuhama hapa tulikokuwa tumepanga tuende kwenye nyumba yetu kwa hiyo hii inaweka utamaduni wa kushirikiana katika kutoa mawazo katika kufanya mambo katika kutoa katika kushiriki tu vitu mbalimbali mbali. na, na kwa kumalizia pia ina eh, nasema eh, ni, ni kujifunza kutatua matatizo kwa pamoja na kutafuta msaada wa kitaaluma ndio kaka josef naeza atuelezea hii hapo mm. inamaanisha kwamba unapokuwa unatafuta msaada akujifunza kutatua matatizo pamoja kwamba matatizo anavokuwa natokea asiachiwe mtu mmoja aweze kutatua tatizo hilo mm. lakini pia mshirikiane kwa pamoja mtatue tatizo hilo kwa pamoja mshirikiane kwamba huwewe umehusika vipi na tatizo hili aktafuta msaada msaada huu tunaozungumzia maa tas kfan a santoa utua changamoto zakondaai ngine ambao akuta matarajio hayajatimia au nataka kuweka matarajio nataka tu labda kupata msaada fulani hivi wa kisaikolojia na ushauri nasihi mna nafasi ya kutosha tu mna wajibu pia wa kuweza kumwona mtaalamu huyu na kupata msaada zaidi wa kisaikolojia na k na maisha yako mazuri maisha yenye amani kabisa tayali, kwa sababu tayari unaweza unaezkapata uelewa amambo mengi mm. tofautofauti ingantaaamaaa kwa mawasiliano tukupitia mm. namba ya simu sifuri sita mbili moja sita ano sifuri tisa tatu sita sarudia 621 65 936 usisite kuwasiliana nasi karibuni sana unaweza kupiga simu wakati wowote asanteni kwa kutusikiliza karibuni katika vipindi vinavyofuata ulikuwa nami josefu pamoja snti <tipa> inawezekana kabisa wakawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapankujnakuj yesuhj tena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania iiahapo mskilizaji tumefikia tamati asante sana kwakuwa pamoja nami nikutekea usikilizaji mwemawa vipindi vinavyoendelea ninapotoka hapa s ninapenda nikuache naimbo utoka ngenibaiowjanuaachmshaesho kitakueo kiind caijaafya yako amojae id ca aiuianu I will you be na ijuwa vitiyako na umbasitiniwako baliwewe utambue omawewe mitadiwi na yajuwa damatukalo yao wadifanyao vayahudi valikume i sinagogi la shetani mnkifo 我ojavebatade nzuli muzima wa miwele Shine, tafakari, dugu yangu muda bado ugalipo mtateswa mtapigwa kwa jinara bwana yesu na wengine mtafanwa mafuma magereza ni jeimani mulionayo itakufanya ushine tafakari ndugu yangu Oga lipong kowomami lifundukuru ata kamani kifo kotake kwataki nzuri ozimwa wami lele. Owomami lifundukuru ata kamani kifo kotake kwataki nzuri ozimwa wami lele. Shimei, Naba yam toyo dali,