unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuaja tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakuja nakuja yesu waja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena endelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea morogoro tanzania mpendo msikilizaji endelea kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa ya 89.7 mtanda wetu ni www rg hii leo ungana nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo leo tutakuwa na wimbo wa kwanza kutoka kwake btrici sagati ambao unakwenda kwa jina la je moyoni umejawa na mashaka wa kwanza ambao tutafungua matangazo yetu katika kipindi cha ijali afya yako na vilevile vile katika kipindi cha siri za ushindi ambavyo hii leo vitakuwa hewani na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki naye bitrisu sagati akikwambia usihofu kuhubi. usi kuhubiri jina ya kwamba katika kipindi cha ijeli afya ya yako tunaendelea kuangazia made unayosema jeraha la nafsi sehemu ya pili na hapa utakuwa naye joseph kabelela pamoja naye mary mseli wote hawa ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kichoko hapa mkoani morogorozkakuta hmm. kuna baadhi ya nchi za wenzetu ambako kunakuwa kuna, kuna vitavita labda watoto fulani hivo wametekwa kwa mfano kipindi fulani waliwai kutekwa watoto na boko haram watoto hmm. wale wakaenda wakatekwa kule wengine wakageuzwa kuwa wake w na nini hmm. lakini mazingira kama yale yaleunakuta hmm. kuna baadhi yao mtu akikataa kitu fulani hmm. anauawa anauawa hmm. ana, k wanavoshuhudia matukio ya mauaji kama hayo inakuwa nakuawakati na, minginena na katika kipindi cha pili cha siri za ushindi tutaendelea kuangazia upangiliaji wa muda mara nyingi tumekuwa tukichezea muda wetu basi mgaa atatujuza haya katika kipindi hiki cha siri za ushindi na hii ni sehemu ya pili basi msikilizaji kwa kuanza kipindi chetu tafadhali ni uweze uwez kumtegeasii mwimbaji bitrisisagati na wimbo je moyoni umejawa na mashaka Jem- Tama, basi karibu katika kipindi cha ijali afya ya yako huyu hapa josef kabelela pamoja naye mary mseli mada jeraha la nafsi lanafsinza kusababishwa na kuteseka kutokana na kushuhudia ajali mbaya mm. kwamba mtu ameshuhudia ajali mbaya imetokea sehemu fulani kwa mfano labda tunakumbuka mwaka miaka ya nyuma kidogo hapo mm. ilitokea ajali ya, ya ya- treni dodoma pale eh Huku, mtu mwingine ngine ameshuhudia tukio lile afrika kwake lakini wakati ya, prolile, ya msanvvula msanvvula. <cilantro> Ndiyo, watu maisha mwingine mm-hmm. mtu wa mtukio, lile limetokea aliondok kicani kwakedndowkat ngine auo oda uaaamaeneoaampndwndo na. so hilo tu tunasema hata kuwa muhanga wa kushuhudia mauaji kama ambavyo awali nilikuwa ni naelezea kuhusiana na hiyo habari ya yafamilia flani kwambao walivamiwa na majambazi na baba ya mbele yao mbele pia la, la, la nafsi ndio lakini mazingira mengine hapo mm. kuna ya nchi za wenzetu ambako majambatabokoharam watoto flani, kwa mfano flani, watoto na, na watoto mm. wale wakaenda wakatekwa kule wengine kul weniwkgea kuawake ta kitu fulani mm, ana anauawa anauawa ana kwao wanavoshuhudia matukio ya mauaji kama hayo inakuwa wakati nyinginenanafsizan na, na, lakini pia kuna sababu nyingine inaweza kapelekea watu kupata jeraha la, la, la nasi ni haya majanga ya asili ndiyo, ndiyo. haya majanga ya asili kuna kimbunga aya matetemeko ya ardhi mm-hmm. inaweza vile ambavyo kimetokea labda hapa tuki, tukienda moja kwa moja kwenye tetemeko la ardhi inaweza likatokea likapelekea hata wanafamilia kupotezana nd kwa hiyo ili tetemeko lanaeza kampelekea huyu muhusika ambaye kwao imetokea ime, ime, ime, ime ikampelekea jeraanafsi baada ya kupotezana na familia yakea mm. mm. mm. watu wengi wamepoteza wa maisha lakini pia wandugu wamepotezana mm. na kwasisi wa afrika tulipoteza pia kulikuwa kuna mchezaji ambae ko uturukaikua kuonekanabaadam amesa kufa mm. japokuwa taarifa za awali zilitoka kwamba hajafariki yupo lakini baadae baadaa kuendelea na kufuatilia wakaja wakagundua kwamba ni mtu tayari alikuwa akua ameshafariki amesha hiyo wakati majanga haya asli, mm. Mm. Eh, Ivis, tsunami, mala mala ya asili matetemeko kivimbunga hivi sijuisunami vinavyotokea mara kwa mara maeneo ya ufilipino sijui wapi mm. ni majanga ambayo yanawapelekea watu kuingia katika kupata jeraha la nafsi lakini pia njia nyingine ambayo zkamfanya mtu kuingia kupata jeraha la nafsi ni kuachwa au kutengana na mwenzi wake mm. umeona mm. Eh, sasa hapa kwamba maunakuta labda mtu alikuwa meana, mke wake yeah, maisha anaenda yeah. au mme mm. maisha yanaenda vizuri kabisa lakini baadaye wakitengana na huenda labda walikubaliana ama wat, watengane amamimi nawewe hi h tuachane tu, tu akiwakishaanaama anaa wamesuruisha etatio aikatingine autaado hawajasuruisha tatizoolinakuwepo mm. nakuwe, sasa mm pale ambapo nakuta mtu bado hajapona na ile hali ya kuachwa na mwenzake au mm. anaanza kupata changamoto baada ya kuachwa na mwenzake mm. inawez kupata jeraha la nafsi lakini pia sio hilo tu kuna kiingereza wana, wanasema utelekezwajikiigereanasemaweza mm. kakuta labda familia imetelekezwa hapo baba labda ameondoka ameacha tu mke na, na watoto huenda mm. sasa baba ndo alikuwa anategemewa ko kile kitendo cha wao kuondoka na ile familia kuwepo ao wenyewe na walishazoea kwamba baba ndio mtu ambaye yeye anahudumia familia kwa kweli kile kitendo iko kitendo kinakuwa kina ni kinaumiza sana nafsi ya mtu ndio ndio ni kweli na mm. wakati mwingine unakuta labda wakati mwingine unakuta kwa mfano kama tabia za siku hizi nimeziona mara nyingi kwamba mdada anaweza kapata uja uzito mm. hasemi baba wa mtoto ni nani na mm. haatamwonyesha lakini pia kishajifungua mtoto yule mm. anampeleka kwa bibi yake kijijini bado mama hapeleki huduma za msingi kwa mtoto yule mm. mtotoakana hangaika bmoto anaanza tena kuanza kufanya biashara ndo, mm. mtoto apate jeraha nafsi kwa sababu ya wazazi wameshindwa kumtimizia mahitaji yake ya msingi yeah. ndio lakini pia kuna sababu nyingine ambayo ni kuwa katika eneo la ita mm. e, tunaona ndugu zetu au nchi zingine ambazo unaua kuna, kuna, kuna ma- itaomaia huko sijui wapi mm. e, yaani nigeria na maeneo mengine ambako mengineambao kuna, kuna, kuna changamoto hizi k mm. watoto au watu wanakua katika maeneo yale wanakuwa katika hatari kubwa ya kupata jeraha la nafsi sababu ya yale matukio ya kikatili yanayokuwa yanaendelea katika kipindi hicho okay. na nanilii nyingine sababu nyingine ambayo naeza kapelekea mm. ni ile hali ya mtu kushindwa kushindwa katika maeneo yake yale muhimu labda inaweza kawa katika maeneo ya kazi au maeneo ya masomo Ndiyo. ile ile kitu inakuwa inamuumiza kweli labda nikitolea hapa kwenye upande wa swala la masomo maana hiyo ndo alina inanaweza likaeleweka zaidi utakuta labda mtu yuko darasani kitu anakifahamu lakini anataka jaribu ku, ku, ku, kujibu labda ni swali limeulizwa lakini ana, anashindwa anaogopa anakuwa N- na hofu lakini sio kwamba kitu akijui hapana mm. anakijua ila tu kuna hali ambayo ambayo anayo inampelekea ina kuwa na hofu ndio kwamba nikijibu itakuaje au itafanyaje yaani kuna maumivu fulani hivo ambayo ana, ana, ana, ana, anakuwa nayo anaani ni, ni, kama nikikosa itakuaje <tipa> anashindwa ile kuthubutu na hapo sasa dada meli mwanaake huyu mtu kwa kipindi cha mwanzo huko kwamba labda amewahi kuferi katika eneo fulani A- baadae yafarijiwakumpakupewa e- moyooamatia moyojitai tafanya e- tvifnyavizuri sasa manaake ssa anakuwa mm. na ile hofu ya muda mrefu na anakuwa naumia <tipa> mara zote ka wakati mwingine hata hio anashindwa kujaribuwatanionaje ya kwamba kupitia mada hii nzuri umejifunza mengi nami nichukue wasawa pekee kukaribisha katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi basi huyu hapa give mgaya akija kwako na made unayosema upangiliaji wa muda sehemu ya pili hii inafanya hivo kwa sababu ulivyopangilia vizuri muda wako wakati wa utekelezaji wa majukumu yako unakuwa hauna wasiwasi wasi au hakuna vitu ambavyo vinakuwa vinakusukuma kwamba muda hautoshi muda hautoshi hapana akili yako inakuwa imetulia mwili wako unakuwa umetulia mazingira yako yanakuwa uaua uetulia akili yako inafanya kazi kwa ufanisi mkubwa na wakati mwingine unaweza kuja na jambo ambalo linakuwa ni bora na kila mtu analiona kuwa bora na hii haii kwako tu hata wavumbuzi mbalimbali wa huko nyuma watu kama ushawai kuwasikia kwa wale ambao washapita maswala ya, ya sayansi huko watu kama na isaa newton wanaelezwa kwamba miongoni mwa sifa yake huyu bwana mdogo ambaye alifanya kazi kubwa sana katika mapinduzi ya kifizikia inaelezwa kuwa ni mtu ambaye kuna wakati alikuwa anapenda kukaa ndani anajifungia peke yake akijaribu kufanya mambo mbalimbali katika utulivu mkubwa katika ufanisi mkubwa ili asipoteze lengo lake la kiutendaji ni kwa sababu hahitaji haitai buga ah mwenyewe unapokuwa umepangilia muda wako vizuri inakufanya usiwe na buga yoyote juu ya utendaji wa kazi yako na kazi yako pia inakuwa na ufanisi mkubwa maana leo hata kesho utakapokwenda kwenye fizikia kwenye sayansi hawezi kuona hawezi kupita na ukakosa kumsikia mtu kama kutokana kwamba wakati wa uvumbuzi wake alitulia na alitumia muda wake vizuri na nguvu zake alizielekeza vizuri kweli kweli kwa hata kwaathwe mwenyewe ndugu msikilizaji ukipangilia vizuri muda wako wako katika utendaji wako, inaweza kukupatia nguvu na nafasi mdaa zaidi ndugu msikilizaji baada ya kufahamu maana ya upangiliaji wa muda lakini asali ambazo mtu anaweza kama muda wake vizuri ama kutumia muda wake vizuri na umuhimu au kwa nini tunaaswa tupangilie vizuri muda wetu ningependa pia tuendelee na kipengele kingine tunasema mbinu za upangiliaji bora wa muda au hatua bora za matumizi ya muda kwamba tushafahamu nini maana ya kupangilia muda lakini pia tumeshafahamu mazala yanayoweza kupatikana kama mtu asipopangilia vizuri muda wake sasa lakini pia tushafahamu kwa nini kuna huo umuhimu wa kupangilia muda vizuri sasa tunakwenda kufahamu mbinu za upangiliaji wa muda na sio mbinu tu bali tunakwenda kuchukua mbinu ambazo ni bora za kupangilia muda wako mbinu ya kwanza au hatua ya kwanza tunasema kwamba panga namna utakavyotumia muda wako kwanza kabla ya kuanza utekelezaji wa jambo lolote hii na maana gani kwamba kuna wakati mtu anakuwa anaishi kimazoea anaishi bila kufikiria kwamba kuna muda kwamba yeye akilala akiamka asubuhi anajua kesho nitakwenda shambani akifika shambani anakuta na na kazi zaidi ya mbili anaanza kujiuliza nianze ipi ipi ipi ipi nifuate ipi. nifuate ipi, nifuate ipi. mwisho anautaaaz ayab aan hwasiku jutaatia ukakasi aanze kutekeleza na jambo hili ataitekeleza kwa muda gani na ahit kwa muda gani kwa hiyo katika ule ukakasi wa kufikiria namna ambavyo atatekeleza jambo lake inakuwa ni shida pia inapunguza hata ufanisi wa utendaji kazi lakini unapokuwa na kawaida ya kupanga namna na utakavyotumia muda wako kabla ya kuanza kutumia kabla kutekeleza jambo lako kwa mfano unafahamu kwamba amba shughuli zako ni shughuli za shamba shamba na kesho asubuhi labda shamba. labda fulani, labda unakwenda liko eneo fulani tuseme matombo sasa baada ya kufahamu kwamba una shamba ambao liko matombo kabla ya kufika huko matombo tayari unapaswa uorozeshe kazi ambazo unakuta hiyo siku utakwenda kuzifanya kama utakwenda kusafisha shamba utakwenda pia kuandaa mashimo kwaajili ya kupanda basi ziorozeshe kazi zote ambazo aazahistafanya siu nayofata baada kuorozesha vitu muda muda muda kwamba hii kazi nitaifanya kwa hu. huu huu ikifika kama sijakamilisha basi nitahamia kufanya kazi hii hii sasa inakupa nguvu utapunguza ukakasi siku ya kesho utakavofika shambani na kama una shughuli zako ya, siku ya kutekeleza hilo jambo ama hiyo kazi unakuwa hauna ukakasi tayari akili ya yako imeshajiandaa mwili wako pia umeshajiandaa kwamba leo nakwenda shamba nitakwenda kufanya moja mbili muda huu hadi hapa nitafanya na hiyo nimeizungumzia kwa ile kwamba unapanga ratiba ya kesho lakini vile vile katika upangiliaji wa kazi au majukumu ya msimu tuna maana ya kwamba kabla msimu haujaanza unapaswa upangilie vizuri muda wako na msimu labda kama wewe ni, ni mkulima kabla ya kwanza umsimu wakilimo haujafika wa kupangilia muda wako pia unapaswa upangilie malengo yako au malengo yako ambay utaa umeyapangilia ni kufanya tswak n kfan na ili jambo nitafanya hili nitafuata hili, nitafuata hili hili nitalifanya labda kwa miezi kwa mwezi mmoja miezi miwili na kadhalika vile vile kwa mfanyabiashara kwamba unafahamu kwamba labda labdau ni msimu wa sikukuu au ni msimu ambao kuna fursa za biashara biashara labda labda kwa mfano wale wanaofanya za Saizi, zekani, za vifaa vya wanafunzi wanafunzi hizi zinaweza ni nyakati kufungua mashule na kadhalika sasa unapokwenda kupangilia kazi zako tayari unafahamu kwamba huu ni msimu wa sikukuu au ni msimu wa shule kufungua kwao majukumu yangu katika huu msimu nitafanya biashara hii hii na hii au msimu wa sikukuu utakapofika nitahakikisha nimefanya biashara ya kwanza ya pili na ya tatu hii nakupunguzia mzigo wa kuanza kufikiria msimu ukishafika sasa ukiwa ni mtu wa kupangilia majukumu yako msimu ukiwa ndo umeingia inakupa shida wakati mwingine unaweza ukakuta majukumu yako ambayo unayapangilia yanahitaji uwezeshaji fulani wa kipesa na wakati huo umepungukiwa pesa kwa mwisho wa siku unashindwa kutekeleza jambo lako lakini kama ulishapanga namna ambavyo utatekeleza hilo jambo lako katika huo msimu wakati wa kupangilia mambo muda wako tayari ulikuwa na, na taarifa vitu gani ambavyo unahisi vitahitajika kwenye utekelezaji wa hilo jukumu jukum lako ama kazi yako kwa moja kwa moja utakuwa umeshajiandaa umeuandaa muda wa kutekeleza hilo jambo lakini pia umeandaa rasilimali au vitende kazi vya wakati huo hiyo ni mbinu ya kwanza kfikia hapa ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali maoni ya uchangamoto anwani hii hapa ya kuniandikikuj nesoja tena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania t kwamba kesho ni biblia ya kujibu basi msikilizaji usipange kukosa ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kutokea morogoro tanzania na nakwacha na wimbo kutoka kwake bpsisageti anakwambia usihofu kwa pia, usi