unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele, yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yesu waj t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr ikutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 hii leo kumbuka utakuwa nami kibaga mwaipaja na vile vile kumbuka unaendelea kunipata vyema kabisa kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya na hii leo msikilizaji wimbo wetu wa kwanza utawetwa na waimbaji wa mkundi kwaya ambapo watakuja kwako na wimbo unaosema sikia habari I am a kia chake ara alisha kukmboa titoe sasa kwa yesu wesalana katika wimbo wa pili tuendelea kubaki nao kwaya mkundi wakikwambia kando ya mito, kando ya mito ya babeli, ibode kumokasayondi ukawalituchubulamateka awali yayote yakumbuka ya kwamba kipindi yawo ni biblia kujibu na hii leo tutaangazia swali kutoka kwake joshua milonzi ambaye anapatikana pale daressalamu anatamani kufahamu kwani ni lazima mtu abatizwe kwa kuzanishwa majini hilo ndio swali ambayo tutakuwa nalo hapa studio na tutakuwa naye mchungaji danieli misana mshola akijibu swali hili jiweke tayari kupata majibu ya swali hilo wengine wanaruka moto moto na washwa na kisha mtu anatoka huko anakimbia anaruka na aina nyinginezo za batizo lakini basi kwa kuwa biblia ndilo neno la mungu na ndiyo maana redio yetu ya awr imeanzisha kipindi kizuri ambacho kimekuwa na baraka mkubwa kwa wasikilizaji wengi kinachoitwa bibulia yabasi kwa kwanza kipindi chetu hawapa waimbaji wa, wa kaaya mkundi na wimbo sikia habari Owe salama yo rafiki Yesu o sisi umuki e mambo ya dunia kivyo yake karuri alishabu komboa Tito sasa kwa Yesu owe salama kindo cha kikarari alisha kukomboa titoesasa kwa yesu uwesalama jojoorafiki yesu anapuita usisumbukiema koajitoe sasapua yesu owe salama jojoo oh, rafiki yesu anakuita osesumbokie eh, bambaya dolia kifacake kalari alisa ni wasasasa wakuweza kusikiliza kipindi hiki cha biia kujibu na huyo hapa mchungaji danielpendwa msikilizaji wa redio yako ya awr nipende kuchukua nafasi hii kukaribisha tena siku ya leo katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha bibulia ya kujibu e, leo tunayo maswali kadhaa ya wasikilizaji wetu ambayo tutakwenda atutakwenda kuyajibu na mimi niliyeko redioni leo kujibu maswali haya naitwa mchungaji daniel misana mshola karibu sana uweze kubarikiwa pamoja nami katika siku hii ya leo swali la kwanza ambalo e, tunaanza nalo leo ni kutoka kwa ndugu joshua milonzi kutoka darisalamu yeye anauliza swali kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa hili ni swali la ndugu joshua milonzi kutoka dar daresalamu na lenyewe linasema kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa e, ndugu joshua swali lako ni zuri na naamini laweza kuwa ni swali ambalo linaulizwa na watu wengi kwanini kwa sababu leo hii tunaishi katika ulimwengu ambao umejawa na utitiri wa batizo maana wako wengine ni kweli kama joshua ulivyosema hapa wanabatiza kwa kuzamisha majini wako wengine wanabatiza kwa kunywizia maji kidogo kichwani wako wengine wanabatiza kwa kuchora harama ya msalaba kwenye paji la uso wa mtu wako wengine wanabatiza kwa kupiga viboko waumini wapya au wanaoamua kubatizwa wako wengine wanaruka moto moto na na na washwa e, kisha mtu anatoka huko anaruka na za batizo lakini basi kwa kuwa biblia ndilo neno la mungu na nandiyo maana redio yetu aar imeanzisha kipindi kizuri ambacho kimekuwa na nabaraka kubwa kwa wasikilizaji wengi kinachoitwa biblia ya kujibu na leo basi tutalijibu swali hili kulingana na kile bibulia inachokisema na naamini majibu haya yatakusaidia yatakubariki sana ndugu joshua lakini na wasikilizaji wengine wote wanaosikiliza redio hii katika saa hii e, biblia katika kitabu cha waefeso sura ile ya4 waefeso a 4 aya ya 5 juu ya ubatizo inasema hili bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja ya kwamba mungu wetu ni mmoja mokozi wetu ni mmoja ni yesu kristo pekee yake ambaye ndiye bwana imani ni moja njia ya kumwamini huyu mwokozi ni moja lakini pia ubatizo ni mmoja biblia inapozungumza juu habari ya ubatizo habari ya kuepo kwa ubatizo mmoja sasa ni ubatizo gani huo bibliaitatwambia lakini eh, kuna ubatizo mmoja tu katika utitiri wa ubatizo nyingi unazozisikia au unazoziona duniani leo ikiwemo wa wakunyuza maji ikiwemo akuchola alama ya msaraba kwenye paji la uso ikiwemo kupigwa viboko ikiwemo kuruka moto na nyinginezo nyingi biblia inatambua tu aina moja e, ya ubatizo aina moja ya ubatizo na ubatizo huu wa biblia ni ubatizo wa maji mengi ubatizo wa maji mengi hebu angalia e, katika kitabu cha mathayo sura ile ya, tatu. Mathayo, sura ya tatu. mathayo sura ya tatu mahala pale ulipo ikiwa na yako karibu basi waweza kufungua ili tuweze kusoma pamoja katika kitabu cha e, ile ya tatu, na ile aya e, ya kwanza aya ya tano na ile ya sita. Aya, kwanza, inasema, neno haya siku zile aliondokea yohana mbatizaji akihubiri katika nyika ya uyahudi e, na kusema tubuni kwa maana mbinguni umekaribia katika ayaile ya tano naie ya sita iwasema ndipo walipomwendea yerusalemu na uyahudi wote na nchi zote za kando kando ya yordani naye akawabatiza katika mto wa yordani huku wakizunga madhambi zao kwa hiyo watu walitoka kila mahala wakimwendea yohana ili wakimendeayoa lzkubatizabibia yohana akawabatiza katika mto yordani kwanini mto wa yordani ni kwa sababu ubatizo wa bibria ni ubatizo wa maji mengi ubatizo wa maji mengi na uko ushahidi wa kutosha tunasoma tu aya chache eh, kwa ajili ya kujibu swali hili eh, katika kitabu cha yohana surahile ya tatu yohana eh, njiri ya yohana eh, sura ile ya tatu na ile aya ya ishiri na mbili na ishiri na tatu njii ya yohanaa aya ya b a nasema baada ya hayo yesu na wanafunzi wake walikwenda mpaka nchi ya uyahudi akashinda huko pamoja nao akabatiza yohana naye alikuwa akibatiza huko ainoni karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tere kulikuwa na maji tere maji mengi naam na watu wakamwendea wakabatizwa ko bibuliya inatambua ubatizo wa maji tere ubatizo wa maji mengi na ubatizo huu ndiwo ubatizo ambao yeye yesu aliye kihelezo chetu aliye mfano wetu aliye njiya yetu nliye mokozi wetu alibatizwa katika kitabu cha e, mathayo sura ya tat ukianzia ile aya ya yumkini mpaka ile ya kata yukiiya neno haya wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yordani kwa yohana ili yabatizwe kumbuka galilaya kulikuwa na maji ya ndoo e, maji ya mapipa e, maji ya vikombe lakini yesu akaenda mpaka mto yordani lakini yohana alitaka kumzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na nawewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama uwa juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye yesu anapokwenda kwa yohana yohana alitaka pengine yesu yesnangembatiza yesu akamwambia hapana unatakiwa nibatize tutm w iongoi kwingi lakini kwa sababu alibatizwa kwa ubatizo wa maji mengi katika naye alipopanda eh, majini hawezi kupanda kutoka kwenye beseni hawezi kupanda kutoka kwenye kikombe hawezi kupanda kutoka kwenye ndoo alipopanda kutoka majini ndipo naam roho mtakatifu akamshukia akamshukia ubatizo eh, maana yake hasa ni nini eh, maana hasa ya ubatizo ni nini ubatizo ni ishara ya nini kwa nini lazima uwe wa maji mengi uwe ubatizo wa kuzamishwa katika kitabu cha yohana yohana surale ya tatu yohana tatu eh, ukianzia aya eh, ya kwanza yohana tatu aya ya kwanza panaelezwa kisa cha mtu anaitwa nikodemu alikuwa mmoja kati ya viongozi wakubwa katika taifa la wayahudi sasa uyu alimwendea yesu usiku na alipofika kwa yesu yesu alipomuwona anapokutana naye anapoanza kuongea naye anamwambia maneno haya katika kitabu cha yohana aya ya ya mpaka ile yohaa yesu akajibu akamwambiya amini amini nakuwambiya mtu asipozaliwa mara ya pili awezi kuona ufalume wa mungu nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa maana yesu anamwambia eh, moja kati ya ya mtu kuokolewa. mtu kuokolewa akazaazimawamielemtukuona eh, ufarume wa mungu ni lazima azaliwe mara ya pili na jambo hili lilimgusa sana likaamsha isia za nikodemo kutaka kujua na ndipo yesu katika aya tia ya i yannawezaje eh, mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamaye mara ya pili akazaliwa aya ya tano yesu akajibu amini amini nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho awezi kuuingia ufalume wa mungu kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa mara ya pili mara ya pili kumbuka katika hali ya kawaida mwanamke anapokuwa mjamzito mwili wote wa mtoto nakuwa tumboni na naili yesabike kwamba mtoto amezaliwa nipale mwiri wote wa mtotowezi utkatgiwwote unaotoka eatumbolamama nandivo vyo sasa kwahiyo yesu anamwambia nikodemo sasa lazima uzaliwe lakini sasa hutakiwi kuingia katika tumbo la mama yako maana haiwezekani sasa unatakiwa kuingia katika tumbo la maji ko kama ambavyo eh, mtoto mwili mzima unakuwa tumboni mwa mama ndivyo pia sasa mtu mzima aliyemchagua yesu aliyemwamini yesu anatakiwa mwili mzima uzamishwe ndani ya maji na ndiyo maana ubatizo unakuwa ni wa kuzamishwa naanapozamishwa ndani ya maji anaponyanyuliwa anatoka sasa akiwa kiumbe kiumbe kipya kipya akiwa kiwumbe, kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa na maana maana lazima uwa majini, maana lazima majini mwili wote unaingizwa kwenye tumbo la maji sawa na ambavyo mtoto mwili mwili mzima mzima unakuwa katika tumbo la mama na anapo mzimo, na anapotoka anapotoka tunasema mtoto sasa huyu mtu pia majini anakuwa upya lakini bado bibia inaofananisha ubatizo na kitu kingine tena muhimu katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi sura ile e, ya sita msikilizaji wangu unaweza kufungua biblia yako oma pamoja katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi e, sta na ile aya ya tatu na ile ya nne warumi sttatu na nne neno la mungu linasema amfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa hiyo ubatizo unafananishwa na ishara ya kufa kuzikwa na kufufuka pamoja na kristo kwamba mtu anapomwamini yesu lazima akubali kuhachana na matendo mabaya eh, maisha yake yakale mambo yasiyofaa na aliyo ya kuyaacha inafanana sawa na kufa na kufa mtu aliye kufa hawezi tena kushi kufanya lolote hajui lolote hawezi kuimba hawezi kuimba hawezi kufanya chochote kwa hiyo sasa tunapomwamini yesu tunapojisalimisha kwake kupitia kwa roho wake anatutakasa anatusafisha maisha mabaya yanatakiwa yaachwe na hali uitiaaho sasa tunapobatizwa tunadhihirisha kwamba sasa yale mambo yakale ya tumeacha na ndiyo maana kama ambavyo mtu anapokufa tunapokwenda makaburini kuzika hatuwezi tu kuzika kichwa alafu kiwiliwii tumeacha nje tukasema huyo tayari tumezika au tukazika eh, kichwa na baadhi ya vingo lakini tukaacha mkono nje ili mtu yasabiki kwamba amezikwa ni pale mwili wake wote unapofunikwa kaburini unapofunikwa udongoni na ndivyo ilivyo pia kwamba mtu anayemwamini yesu anaingia sasa kwenye maji maji anakuwa ndilo kaburi kwamba mwili wote lazima uzamishwe Ehe, kama ishara ya kuzikwa kufa na kuzikwa pamoja na kristo na kisha unyanyuliwe utoke kama ishara ya kufufuka na kuanza maisha mapya pamoja na kristo kwa sababu hiyo basi nipende kujibu uh, swali lako ndugu yangu rafiki yangu joshua milonzi kutoka kule daresalamu ya kwamba ili ionekane ijurikano imabatizwa mbele za mungu lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini kando ya hapo mbingu inapokuangalia wewe hujabatizwa na yesu alisema mtu asipozaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho hawezi kuhurithi ufarume wake kayo nakutia moyo Uh, rafiki yangu joshua na wasikilizaji wengine naskiliza uh, kutambua ya akwama bibatabatzo moja auoa auo ndo batizo pia aliyobatizwa yesu kutuonyesha batzwaesuuoneakile ambacho ni kweli kutuonyesha kila ambacho kwa kweli matakwa ya ya ya mungu na mungu na na kile mbele za tunatakiwa nasi tubatizwe hivyo kama kama ishara ishara kuzaliwa upya katika kristo yesu lakini pia kama ishara ya kufa kuzikwa kufufuka na kuendelea kuishi sasa tukiwa hai katika kristo tukiwa hai katika kuyatenda mapenzi ya mungu kwao ni kushukuru rafiki uh, yangu joshua na ikiwa hujabatizwa kwa ubatizo huo na kutia moyo chagua kubatizwa kama yesu alivyobatizwa na ubatizo wa, wa yesu na ambao ndio ubatizo wa kweli ni ubatizo wa kuzamisha majini maana hata neno lenyewe ubatizo neno la kiyunani lina maana ya kuzamisha au kuchovya kitu chote majini eh, au ndani ya rangi na wala si kuchovia nusu hapana au kuzamisha nusu hapana kitu chote kwa hiyo unapobatizwa lazima mwili wako wote mzima eh, uzamishwe majini nwamba sasa unahesabiwa kwamba sasa wewe umekuwa kiumbe kipya nikushukuru sana ndugu joshua milonzi kwa swala lako zuri bwana akubariki na waezaji wengine wote naamini maelezo haya yatakuwa yamekubariki yamekusaidia lakini pia yatakuwa yamewabariki na kuwasaidia wengine naikiwa yuko mtu ajabatizwa kwa ubatizo kuzamishwa majini na kutia moyo chagua kubatizwa hivyo maana ndio ubatizo wa kweli wa biblia. na na nataja kwa kwa kwa ubatizo mmoja tu ambao majini bwana kubariki katika jina yesu mwokozi wetu amina hebu tuombe baba yetu mungu wetu kwa kipindi hiki kwa swali zuri leo la mko joshua milonzi naamini amesikia litakuwa limembariki yee na wengine hebu asaidia ikiwa yuko msikilizaji yeyote ambaye hajabatizwa kwa ubatizo wa kuzamishwa majini ubatizo unaoendeshwa na kufanywa na kanisa lako la wa, wa sabato mungu moyo, mungu mungu mtie mtie mtie moyo moyo kujisalimisha kwako kujiunga na kanisa mungu moyo kufanya maamuzi ya kubatizwa kama batizwa, upia, kipia, kama ulivyobatizwa ili mwisho azaliwe upya kiumbe kipya moja ya ya matakwa mbingu kwa ajili ya wale watakaokolewa basi mbariki kila msikilizaji kati nasumokozi wetu amina kufikia hapa unafikia tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kama utukaona maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia yesu yesoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anaone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu asante sana kuchagua kwa pamoja nami toka mwanzo wa kipindi hiki mpaka ninapohitimisha kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na kwa muda wote huo ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr hawa pao waimbaji wa mkundi wanakwambia kando ya mito barikiwa msikilizaji lipo ikumuka sayundi ukowa lituchukuwa mateka katikati kati ya miji ndani ya kifuli tunika vinumgi jetu tohibeje wimbo wa bwana katika nchi ya ugeni kando ya mito ya babeli ndiko tulikoketitukilia ulipo ikumbuka sayuni huko walituchukua wa mateka katikati ya miji iliyo ndani ya kifuulitundika vinumbi vyetu tuibete wimbo wa bwana katika nchi ya ugeni bwanabwana na ubauni ongoze kuima wimbo wa bwana kwenye nchi ya ugeni jeni wimbo huo ushind ni taimbajenikiwautumwa ni babri wana wana naumba uniongoze kuimba wimbo wa bwana kwenye nchi ya ugedije nitaimba wimo huo nita wimbo wa ushindi jeniki, wa ni tuwimbaenikiwa utumwa ni bbei suameniweka hulu na kamwe sitaweza kunyamaza nitaima nyimbo za sayudi wakati wote ninalihai nitasemasema habari za huyu yesu limwengu wote usikie nitaemba tena kwa shamfwe nitatangaza sifa zake yesu ameniwekahulu sitaweza kunyamaza nitaima nyivo za sayuni wakati wote mingali hai nitasemasema habari za huyu yesu limwengu wote usikie nitahimba tena kwa shanfwe nitatangaza sifa zake wana wana naumbauni Seku ima wimbo w bwana mwenye nchi ya ugedijeni ta ima wimo huo wimbo wa ushindi ni ta uwimaje nikiwa utumwa ni babeli wana wana na ubauni wimbo wa bwana mwenye nchi ya ugedijeni ta ima wimo huo wimbo wa ushindini tauwimbajenikiwa utumwa ni aeri wanawana anaumba uniongoze kuimba wimbo wa bwana nchi ya ukedijenitaimba wimbo uo wimbo wa ushindi ni za uwimbaje nikiwa utumwa ni baberi wana naomba na uniongoze kuima wa mwana kwenye nchi yau