unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu woteigapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idha ya kiswahili ya redio ya wrdt0 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na roko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www lakini pia tunasikika kupitia masafa ya 89.7 fm nchini kenya karibu msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi hadiilakini hufunuo sura 1an msare wa sita hadi wa kumi bi watafanya kazi ya ujumbe wa malaika watatu kwenda ulimwenguni kote kuwaambia watu amche wa mungu na kumtukuza kwa sababu saa ya kumu yake imekuja watu watoke bbmsimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana tunapoanza kipindi chetu tutapata fursa ya kuwasikiliza voices na wimbo wao unaosema naijutia nafsi lakini pia hawa hawa joyful voices watapata kutuhitimishia kipindi chetu kwa siku hii ya leo na wimbo wao mzuri unaosema jerusalem endelea kuwa pamoja nami tusikilize wimbo huu unaosema naijutia nafsi asanteni sana voices na wimbo wenu ho mzuri na sasa katika kipindi cha mafundisho makuu tunakwenda kumsikiliza mchungaji josefu chengula katika sehemu ya pili akituelezea kuhusiana na karama za roho na uduma karama za roho na uduma hebu mtegesikio lakini kusudi la karama nyingine nyingineni eh, ni kipengele muhimu lakini hapa tumeona kielelezo cha utendaji utendaji katika kanisa karama mbalimbali zitende kazi kanisani kama tunavyosoma ya tunavosoma orino wakwanasuakb wa staa wa had lakini nne kipengele cha muhimu karama za roho mtakatifu karama za roho mtakatifu ndio maana utendaj aa aakatf tnda a n aala jamolaan upendo wa mungu upendo wa mungu wa mungu kutoa kutoa karama upendo wa mungu wakutoa tunaona inatekeleza upendo wa mungu ambao unaitwa katika lugha ya kiunani agape upendo wa agape ni ule upendo wa kutoa na tunaona upendo wa agape wa mungu ni ile hali ya kutoa yesu mwanayo awe sadaka kwa ulimwengu kwa hiyo ni sehemu inahusika na kujitoa mhanga inahusika na kujitoa mhanga inahusika na kujitoa hiyo inaitwa agape katika lugha ya kiunani inahusika na kujitoa mhanga inahusika na kujitoa kwa hiyo upendo wa mungu ee alitoa vyote alitoa mwanawe af kwa ajili yetu ili tupate ukombozi katika maisha yetu lakini jambo jingine la sita maana e, hizi kwa nini zipo katika kanisa kusudi la laaa maana in kuishi kwa ajili ya utukufu wa mungu karama hizi e, ziwe ni kwa ajili ya utukufu wa mungu kwa hiyo kusudi la karama ni kuishi kwa ajili ya utukufu wa mungu akimwita kila muumini kwa ajili ya utukufu wa mungu anaitwa kila utukufua wa nau sura ya kumi na moja mstari wa thelathina sita mpaka sura ya kumi na mbili mstar wapili aka msasaukmina wa moja mstarwa thelathina sita hadi sura ya kumi na mbili msawansuawa anisa yani ukuwaji wa kanisa ndiyo maana karama zipo karama zinakusudiwa kanisa liweze kuukuwa mwenende kama inavyo usitahiri mwenendo wenu kama inavyo ustahili wito wenu muliyoyitiwa mwenende kama inavyo usitahiri wito wenu waefeso wa wa wa wa ya wa muliyoitiwaafes ama naaefeso wa t na waefeso waefeso ya wa na aefeso :t1h matokeo yake yakalama kufanya kazi katika kanisa kanisa linapata uzowefu wa ukuwaji wa aina mbili ukuwaji wa kwanza idadi ya washiriki inaongezeka ukuaji yaani karama mbalimbali zinapofanya e, kazi kanisani ukuaji wa idadi ya washiriki unaongezeka lakini namba mbili ukuaji wa ongezeko la karama ndani ya kanisa unaongezeka kwa kwa hiyo kuna kuna kuongezeka kwa kuna kuongezeka aina mbili kwa idadi ya washiriki una kuna mbl wa ongezeko la karama ndani ya kanisa kufanya kazi je kuna matokeo gani kuna matokeo gani ya arama hizi zinapofanya kazi matokeo ya karama za roho kanisani jambo la kwanza huduma ya pamoja matokeo yake huduma ya pamoja eh, mi, eh, kama tunavyosoma peto wa kwanza mbili mstari wa tisa bali ninyi ni mzao mteule ukuhani wa kifalume taifa takatifu watu wa miliki ya mungu mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita matokeo ya karama zikifanya kazi tunaona hata mathayo i8 msara1 had i yesu aliposema nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani basi enendeni ulimwenguni mote mkaihubiri njiri kwa kila kiumbe aaminie na kubatizwa ataokoka kwaio karama zikifanya kazi katika kanisa au pale kanisani watu wataenda paaa watu wataenda kutangaza kwa sababu wanatambua wao ni mzao mteule wa wakifalume taifa takatifu watu ya mungu wanakwenda kuzitangaza fadhili za mungu lakini ufunuo sura kumi nanne mstari wa sita hadi wa kumi na mbili watafanya kazi ya ujumbe wa malaika watatu kwenda ulimwenguni kote watu amche wa mungu na kumtukuza kwa sababu saa yake imekuja watu mku babeli He? watu watuasimsujudie mnyama na sanamu yake waondoke huko watumikie mungu lakini matokeo mengine tunaona jukumu la wachungaji fundisho kuhusu karama za roho linaweza kuwa ni jukumu la kuwafunza washiriki juu ya kazi ile waliopewa mchungaji atafanya kazi kufundisha ro mtakatifu atafanya kazi kwa mchungaji na hatimaye kazi ya mungu itazidi kusonga mbele matokeo mengine karama na utume karama ni zawadi kwa ajili ya kazi ya mungu mungu bure bure bure imetolewa bure, na bure, mungu ametuagiza kufanya hivyo lakini e, matokeo namba nn umoja katika tofauti yaani watu wanaitwa kutoka sehemu mbalimbali wanakuwa na umoja katika tofauti wa ile mbiri, moja. wanakuwa wa aefesoile katika tofauti jengo lote linaungamanishwa vema na kukua kwa hiyo sisi tunahesabika kama jengo la mungu na kwa sababu hiyo kanisa la mungu linazidi kusonga mbele lakini matokeo mengine e, waumini wataenda kushuhudia kushuhudia kwa sababu hizi karama zinafanya kazi karama zipo kwa ajili ya kushuhudia na watu wanafanya kazi ya mungu ambao wameitwa kuifanya lakini kushindwa kutumia karama za roho katika kanisa kama tunavyoona katika madhai sura ishirina tao mstari wa ishirina sita hadi thelathini yule mtumwa mbaya aliyekuwa na moyo mgumu aliyepewa talanta moja akafukia chini akakatu mlegevu na kanisani e, tunakumbushwa kwamba tusio walegevu katika kufanya kazi ya mungu namnagani nitagundua karama ni liliyo nayo jambo la kwanza mshiriki mushiri, e, wa kanisa ajihusishe katika utume wa kanisa karama yako itajulikana hata wale ambao mnakuwa pamoja nao watajua kwamba karama yako tunaona ni hii hapa japokuwa wewe pia utaona mguso fulani wa karama ambazo mungu amekupatia lakini jambo la pili matayarisho ya kiroho tunapojitayarisha kiroho tunaendelea kugundua karama ambazo mungu ametupatia mitume waliomba waliomba kwa kwa kwa bidii wakapata nguvu uwezo wa roho mtakatifu kugundua karama lazima pia niombe mungu anifunulie lakini kujifunza maandiko maandiko maombi maombi unajifunza matakatifu roho mtakatifu atakuja na eh, atakuvutia akili aatakuvutia akili zako akili zetu anazivutia katika huduma hii maalumu ya kujifunza ndipo tutaendelea kugundua karama mbalimbali alizotupatia mungu katika maisha yetu lakini pia utayari wa kuongozwa na mungu hiyo tanifanya niweze kugundua karama aliyonipa mungu na kuruhusu mungu anitumie basi hiyo tanifanya niweze kuendelea kugundua karama ambazo mungu amenipatia soma wa Filipi pia ya ule lakini jambo jingine pia kugundua itanithibitishia uthibitisho uh, wa mwili mungu anapotumia karama hizi E, kwa kusudi la kulijenga kanisa maana nimetolea mfano wa mwili ulivyo na viungo vingi lakini kila kiungo kina umuhimu wake na viungo vyote vipo kwa ajili ya kujengana na kusaidiana huwo ndiyo mpango mzuri wa mungu aliotupatiya katika kanisa lakini tunaposoma korino 12 na mungu ameweka wengine katika kanisa wa kwanza mitume wapili manabii watatu walimu kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiyano baada ya masaidiyano na maongozi na aina za luga je wote ni mitume wote ni manabii wote ni waalimu wote wanatenda miujiza wote wana kalama za kuponya wagonjwa wote wanena kwa luga wote watafsili takeni sana karama zilizokuu hata hivyo nawaonyesha njiya iliyo bora kwa hiyo kanisani hawawezi wote kuwa mitume kanisani wote hawawezi kuwa wachungaji kanisani wote hawawezi kuwa manabii lakini mungu hugawa kupitia roho mtakatifu kama apendavyo warumi kumi na mbili msari wanne hadiwanane kwa kuwa kama vile katika mwili mmoja tuna viungo vingi wala viungo vyote havitendi kazi moja vivyo hivyo na sisi tulio wengi tu mwili mmoja katika kristo na viungo, kila mmoja kwa ilaene kwayu viungo ni vingi lakini vinatenda kazi tofauti lakini vyote ni vya vyamuhimu yoeli sura yapii mstari wa bibiliya inasema hata itakuwa baada ya hayo ya kwamba nitamimina roho yangu juu ya wote wenye mwili na wana wenu waume kwa wake watatabili wazee wenu watawota ndoto na vijana wenu watawona maono apa tunaona jinsi mungu anavyogawa kalama mbalimbali kwa watu anagawa karama mbalimbali kwa watu ili watu wote waweze kufaidika na ile karama ambayo iko ndani ya kanisa yohana ya wa neno nenu mungu ninasema lakini yeye atakapokuja huyo rohowa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote kwa maana hata nena kwa shauli lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake kwayo ro mtakatifu anagawa karama karama mbalimbali mbali katika kanisa karama nyingi zina kuwepo e, lakini pia watu wakikwambia unahubiri vizuri usiji ukaanza kiburi utaanguka kama lusifa weuendelea kumwinua mungu kwa karama uliopewa wengine wanasema huyu ana sifa sana ya, ku, ya kuomba mapepo yanaondoka ukianza kuwa na kiburi hata wanafunzi wa yesu walishangilia wakasema bwana hata mapepo yanatutii yesu akasema msifurahi kwa sababu mapepo yanawatii lakini furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa mbinguni kwa iyo katika karama tunazopewa tumwinue yesu tusijiinuwe sisi waefeso na 1 naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wanjiristi na wengine kuwa wachungaji na waalimu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa kristo ujengwe kwaiyo karama mbalimbali zipo ili kulijenga kanisa kanisa linajengwa kwa sababu ya karama zilizomo katika maisha ya watu walio wengi lakini kwanza kwanza wa wa wa hadi wanani. basi ndugu kwa habari ya karama za roho sitaki mkose kufahamu basi pana tofauti za karama bali roho ni yeye yule tena pana tofauti za huduma na bwana ni yeye yule kisha pana tofauti za kutenda kazi bali mungu ni yeye yule azitendaye kazi zote katika wote kwa hiyo karama zote ni za muhimu katika kanisa hakuna karama siyo ya muhimu zote ni za muhimu kwanza petru kwnza wa wakumi kila mmoja kwa kadi alivyoipokea karama itumieni kwa kuhudumiana kama mawakili wema wa neema mbalimbali za mungu kwa hiyo izi karama tuzitumie kwa kuhudumiana siyo kwa ubinafsi uudumiane kwa upendolakini wakorinto wa kwanza sura ya kuminatatu mstaiwa kumiatat basi sasa inadumu imani tumaini upendo haya matatu na katika hayo kuu ni upendo kwa hiyo karama hizi zitumike kwa kupendana eh, kila mmoja kumthamini mwenzake ndio maana hapa tumeambiwa mambo makubwa matatu imani tumaini na upendo lakini nasema katika haya matatu makuu lakini jambo linaloongoza zaidi ni upendo Wakulinto wa sura ya 28 na na, moja. na mungu ameweka wengine katika kanisa wakwanza mitume wapili manabii watatu walimu kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiano na maongozi na aina za lugha hapo bado karama karama zinazungumzwa karama mbalimbali mbali. zote hizi ni karama za muhimu katika kanisa wakorinto wa kwanza kumi nanne mstari wa kwanza na wa thelathini na tatu na wa arobaini asema ufuateni upendo na kustaka sana karama za rohoni lakini zaidi kwamba mpate kuhutubu kwa maana mungu si mungu wa machafuko bali mungu wa amani vile vile kama ilivyo katika makanisa yote ya watakatifu lakini mambo yote nayatendeke kwa uzuri na kwa utaratibu mungu amegawa karama mbalimbali lakini hapa imezungumzwa karama ya lugha mtu anaweza kasema nanena kwa lugha biblia imesema katika orino kwanza hii, ine, nasema, ikiwepo karama ya kunena kwa lugha basi awepo mtu wa kutafsiri sio kama kama vile unasema, Wipo maboshia, sinadaro, mtu wakinena, mtu mtu akinena awepo awepo wa wa kutafsiri wawili au watatu zaidi lakini ukikuta zogo zogo tu tu katika kanisa, zogo tu, katika kanisa waweli, widi, mungu amesema kama atakuwepo mwenye karama ya lugha kutafsiri au kama hotuba inahubiliwa kwa kingeleza basi hawepo mtu wa akutafsili kiswahili ili watu waweze kuhelewa lakini si vinginevyo mungu ameweka utaratibu huwo kwa kalama ya lugha wafilipi anasema kwa maana ndiye mungu atendaye kazi ndani yenu kutaka kwenu na kutenda kwenu kwa kulitimiza kusudi lake lilojema lakini katika hizi karama tulizopewa na mungu tunazopewa na mungu wathesalonika 519 anasema msimzimishe roho unaweza ukamzimisha roho kwa kutumia vibaya karama uliopewa na mungu lakini unaweza ukamwinua roho mtakatifu kwa kumwinua mungu kwa kufanya kazi kama mungu anavyotuagiza waefeso21 anasema katika yeye jengo lote linaungamanishwa vema na kukuwa hata liwe hekalu takatifu katika bwana matendo sita atatu hadi sita basi ndugu chagueni watu saba miongoni mwenu walioshuhudiwa kuwawema wenye kujawa na roho, wa, roho na hekima ili tuwaweke juu ya jambo hili na sisi tutadumu katika kuomba Kuli, kulihudumia lile neno neno hili likapendeza machoni pa mkutano wote wakamchagua stefano na kadhalika utaona pale wamchagua na filipo na watu wengine kwa sababu watu wa mungu waliomba roho wa mungu wakashuka na mungu akajipatia watu ambao wana uwezo wa kuongoza lakini hesabu sura mbili wa sita, nasema. hesabu sura sura nasema ya kuongozakisha akawaambia sikilizeni basi maneno yangu akiwapo nabii kati yenu mimi bwana nitajifunua kwake katika maono nitasema naye katika ndoto kwayu mungu anaweza kajifunuwa kwa nabii alafu akasema naye katika maono na katika ndoto uwo ndiyo mpango wa mungu kwa manabii lakini aliwo ufanya kwa manabiiai u wakwenu akipungukiwa na hikima na aome dua kwa mungu awapaye wote kwa ukarimu wala hakemei naye atapewa hesabu tisa, musa akamwambia je umekuwa na wivu kwa ajili yangu ingekuwa heri kama watu wote wa bwana wangekuwa manabii kama bwana angewatia roho yake kwa hiyo yule anayetiwa roho, roho ya mungu ndiye ambaye anachaguliwa kuwa nabii kulingana na mpango wa mungu wa kazi aliyoifanya kazi ya kutumia karama mbalimbali kanisani ni mpango wa mungu ambao ni mpango wa pekee katika maisha ya wanadamu na mungu wetu wa mbinguni atusaidie ili karama hizi zomo ndani ya kanisa zifanye kazi kwa kulifanya kanisa lisonge mbele sio kwa kufaidika mtu mwenyewe au mtu mmoja mmoja ila zifanye kazi kwa kulifaidia kanisa la mungu mungu wetu atubariki mungu wa mbinguni akubariki mpendo wa msikilizaji wangu katika imani hii ya msingi ya karama eh, huduma huduma hizi ambazo mungu anazitoa katika kanisa karama mbalimbali ambazo mungu amelipatia kanisa karama hizi za za roho na huduma zifanyike kwa kumwinua mungu wa mbinguni katika maisha yetu yote lakini katika madhayo sura ya kumi na moja msari wa ishiri na nane asema njoni kwangu ninyi nyote mnaosumbuka mnaolemewa na mizigo nami nitawapumzisha jiti yeni nira yangu mjifunze kwangu kwa kwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo mpendwa msikilizaji wangu huendu nasema kwamba sasa na mimi nataka niingie mlango wa kuingilia kanisani nipokee karama hizi nizifanyie kazi kama mungu anavyonihitaji nizifanyie kazi na mpendwa ambayo umebatizwa unatamani karama yako ifanye vizuri zaidi katika maisha yako na unatamani mungu akutumie zaidi ikiwa ni hitaji lako hilo na unataka pia ubatizo usalimishe maisha yako kwa yesu uingie mlango wa kuingilia wa kanisa kwa njia ya ubatizo mungu wa mbinguni akusaidie salimisha maisha yako sasa inua mkono wako kama ni hitaji lako ili unatamani unatamani unatamani mungu mungu akusaidie karama karama yako ifanye kama anavyotaka eh, ambayo hujaiona mungu akuonyeshe inua mkono wako nikuombee baba wa mbinguni asante kwa upendo wako wako asante asante kwa kwa ulinzi ajili ya msikilizaji wangu anayenisikiliza wa baba wa mbinguni na kwa sababu umetukumbusha habari ya karama za roho na huduma baba wa mbinguni mpendwa msikilizaji wangu anatamani kuingilia mlango wa kanisa kwa njia a ubatizo kubariki atafute kanisa la wa sabato ubatizo. baba naomba naomba msaidie abatzsadsmase imara lakini kuna yule ambaye hajui karama alizopewa naomba mungu wa mbinguni jfunue kwake ili karama zile ziweze kutenda kazi katika kanisa inawezekana kuna mwingine amepewa lakini hajazitumia bwana tunaomba tusaidie karama tulizopewa ziweze kutumika kwa ajili ya kukuinua wewe mungu wa mbinguni baba asante kwa sababu metubariki asante kwa sababu takuwa pamoja na msikilizaji wangu hebu bwana tupatie njia sahihi kwa ajili ya uokovu wa milele naomba nikiamini ya kwamba utambariki kila mmoja mtumishi wangu mpendwa msikilizaji anayenisikiliza kwamba hutamwacha kwa jina la yesu amina sikilizaji wangu inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapaesohj na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada ninakushukuru kwa kuchagua kuwa nasi kipindi hiki kimefikia tamati yake mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana nikutakie usikilizaji mwema a vipindi vinavyoendelea lakini tu kumbuka ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe voices, na wimbo unaosema jerusalem barikiwa katika jiji nilela thamani ni jerusalemi jerusalemi ncimtakacifu ume andeliwa wawate ule teutakuepo Si the we to to You shall