unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja yesuwathii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena wa mara nyingine tena mpenzi msikilizaji ninapenda nikukaribishe katika kipindi kizuri cha sera za ndoa ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana iwapo kama ndo kwanza unafungulia redio yako basi unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wd ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2shiriia5 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya w wwawr org nchini kenya tunasikika katika masafa ya mita bendi 89.7 msikilizaji karibu katika kipindi hiki kwa siku hii ya leo kwa kuanza kipindi chetu basi tuategesikio mlimani sda kwaya na wimbo unaosema mguso mara baada ya hapo basi tutapata kusikiliza kipindi cha sera za ndoa dawakatiwote endo wake umeni gussa hakuna rafiki kamma yesu fu ada wakati wote yesu Weli, endo wake umeni gusa hakurarafiki kamma yesukf ueli adani jadinijalikanipananne empateleonagamb hataleo annanni gusa kiaguka anninua na yesu rahatele kufu Sifa. Sifa. Sifa. Sifa. Valeu, Ananigusa. Valeu, Janga, morto. Quel que a a nua. A de uh -huh. Suna kama yesu, weli yesu, ne 아, 오 아이 줄리오 나, 오 아이 줄리오 나, 포간이투메리니에수 암메투바. nitume lipanduku kandi yesu ame tupapule. C'est pas un plaisir de asanteni sana mlimani sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunamsikiliza mchungaji prigodi nzota katika sehemu hii anapozungumzia kuhusiana na ndoa ni nini mtegeesikio kwa makini sante mchungaji kwa maelezo hayo mazuri ambayo yanafanya kipindi hiki kiendelee kuwa kitamu kiweze kutubariki na msikilizaji kama iwapo ndio kwanza unafungulia redio yako basi kipindi hewani ni kipindi cha sera za ndoa na tunaye mtumishi wa mungu mchungaji z kwa ajili ya kuhakikisha ya kwamba tunaelewa vizuri kile ambacho mungu amekikusudia kuhusiana kuhusiana na na na na ndoa zetu mchungaji hapa kuna jambo kuambatana lakini pia wazazi wazazi hivi tunaposema wa zazi, umefafanua pale umeeleza kwamba uwe na hiki, na hiki ujitegemee ili, ili wengine wakaleta uhusanuekatauichangaa hapo maakakatelekeza kabisa Ehe, wazazi tuliambiwa tuwaache sisi tuko huku msituguseguse msitufatefate hapa ambapo neno linasema kwamba utaachana na wazazi wazazi wako maana yake ni nini hasa ya, kama livyogusia mwanzoni hasa kwa wale ambao wanaelewa katoto kakishafikisha miaka miwili kanaachana na mama yake kuachana na mama yake sio kwamba hawaheshimiani lakini kwamba sasa atakula ugali na maharagwe hata nyonya tena kwa nani kwa mama hmm. na wewe mvulana fike siku ambayo hutanyonya tena kwa baba na mama utakuwa unaenda kuchukua pesa zako mwenyewe benki au kuvuna vitu vyako mwenyewe kwenye shamba sio kumwambia tena baba nikatie katie hmm. elfu tano hapo nkanunue unga He, he. Na hapo nafikiri umeeleweka vizuri yeah. kwa hiyo sio kwamba wazazi tunawatelekeza hapana tunawasaidia tunakuwa nao pamoja kwenye mambo mengine yote lakini kuhusiana na kutegemeza familia zetu basi tunatakiwa tuwe ni watu ambao tunajitegemea wenyewe na jambo la kuambatana leo kuna changamoto kubwa ambayo inajitokeza kwenye ndoa hawa wanakuwa huku huyu anakuwa huku yaani mke mume wanakaa sehemu mwisho wa nchi mwisho wa nchi eh? yani kaskazini kusini hii linakuaje kwenye kuhusiana na kuambatana tunavyosema kuambatana maanayake nini hapa okay hapa katika hali ya pekee kuna anasema mtu ataambatana na nani na mkewe nao watakuwa mwili mmoja sasa katika ile hatua tunayoita kuambatana ni kwamba wewe umetoka kwako na huyu katoka huku mmekutana na mnaanzisha nyumba yenu samkiambatana ina maana kwamba kama nchi inapeperusha bendera yake yenyewe kwa kwahiyo upangiwi tena na baba kwamba leo utakula nini leo utafanyaje sasa katika sehemu aliyouliza swali ni sehemu kwamba tayari mmeshaoana na mnaendelea na maisha sasa hii ni jibu vizuri sana kwa kwavia kuna watu wengi wanaelewa serikali yetu vibaya na ni serikali sikivu kule nyumbani kwetu ingawa baba na mama wanapendana kukishakuwa asubuhi baba anaenda kwenye pamba yake au kahawa yake au kwenye mradi wake wa kupasua mbao na mama anaondoka kwenda kuchimba nini viazi sasa na wewe mume na mke mkishaoana mnatakiwa muwe na uchumi wa familia sasa tanzania ni, ni eneo letu dogo ndio kijiji chetu utakuta baba na mama wanapendana nyumba yao iko hapo lakini wanatembea huyu akakate kuni huyu akalime jioni ndio mnapokutana sasa kuna wakorofi wa siku hizi wanatafsiri mambo kwa hali ngumu kupita kiasi basi unakuta wanasema kwamba kama huyu yuko huku na mimi yuko huku basi ammiuasi lakini katika hali ya pekee ulimwengu unavyobadilika lazima lazimauelee kwamba kwa sasa kuna usafiri kuna magari kuna kila kitu kwa kwahiyo utakuta kwamba ukiwa morogoro unaweza ufanye kazi dar dslam na kusafiri ni masaa machache sasa kama mzee wa zamani alikuwa anaweza atembee kwa miguu kwenda kwenye shamba lake aachwe eh, kutwa basi na siku hizi mambo hayo yapo kwa namna nyingine na sana usabato unasema siku sitafanya biblia nasema siku sita fanya kazi kwa hiyo hizi siku sita hizi fanya kazi kazi lakini utakuta wengine siku sita hataki kufanya kazi. anataka abembeleze mke abembeleze eee wavivu kama hao hawakubaliki kwenye kanuni ya mungu kwa hiyo kama serikali imekupangia kazi yarusha na mke yuko morogoro chapa kazi mpaka watu wajue kweli unawajibika na kama unampenda mkeo basi kazi inaisha ijumaa basi jumaa jioni pale pakia gari naenda morogoro ingawako arusha sabato na jumapili kuwa na familia yako usiwe mtu wa kuchanganya mambo ili utegee uvivu wako wenye mithali kuna mali anachekesha sana napaenda anasema mtu mvivu hata kuweka tonge lake kutoka kwenye sahani apeleke mdomoni anaona ni iki lakini katika hali ya pekee tupende kuelewa tu kwamba kuambatana ni kwamba mnakuwa pamoja na familia yoyote inayopenda kuwa pamoja na kuweka ile ngumu kwamba lazima muwe mkoa mmoja lazima muwe chumba kimoja hawajajua maana ya uchumi kuna uchumi mwingine utakuta mmeo amepewa kuwa mtu kwenye umoja wa mataifa anasafiri lakini wanasema kutengana kule kwa muda mfupi usikuchukulie katika hali mbaya na wale ambao wanawivu sana basi usioe kwa vile mwenzako akienda tu nusu saa unaanza kupata s <laughs> asante sana mchungaji kwa ufafanuzi huo ilikuwa tuni katika kuangalia zile hatua za ndoa na, na tumeona hatua za ndoa ambavyo zina, zinafaa kufuatwa na tukaona jinsi ambavyo utaacha wazazi utaambatana na, na, na, na mkeo na sasa tuligusia kidogo kuhusiana na changamoto hebu tuziangalie changamoto ambazo zinajitokeza katika ndoa okay wakati nilipokuwa kwenye ndoa changa uh, mi ndoa yangu sasa ina karibu miaka thelathin na tano lakini wakati ule nilipokuwa na ndoa ya zio mpaka kumi nilikuwa nikisoma ndoa naangalia mambo madogo madogo kwa hiyo nasema labda lugha ilikuwatofauti na nkisoma vitabu vingi sana duniani utakuta kwamba vinaeleza mambo mengi kama yanayoleta changamoto lakini kama mtanzania nipende kutaja wazi kwamba kuna changamoto moja ambayo ndiyo ni ya msingi ambayo atuai sana tanzania na hiyo ndiyo nataka kuelewa e, katika uchambuzi wangu kama mtu ambaye na ndoa miaka mingi kwamba changamoto kubwa ya ndoa ni kwamba watu hawajui kuwa ndoa ni safari unapokuwa kwenye safari kuna changamoto zinazoambatana na nini na safari sasa watalam wana namna nyingi za kueleza zile safari zinazohusika kwenye ndoa lakini nitaieleza katika lugha ambayo hata mlei ataielewa kwamba siku ile unapoa ni hatua namba moja uko ee na mkeo yani kila mtu ana sura nzuri anapendeza anavutia lakini kuna hatua namba mbili nauele kwenye ndoa unapotoka hatua moja kwenda nyingine mambo yake ni tofauti na kanuni zake ni tofauti na mwenendo wake ni tofauti kwa hiyo unakuta kwamba mnapoana kuna mambo mlipenda kucheza pamoja kukimbizana kucheza mpira kucheza swivolebo. nini e, kuvuta kamba ah yaani, wangu ambkipepewangu basi unafurahi lakini ukienda hatua ya pili <clears throat> ambayo ni ya mume na mke lakini m- kuna mvamizi mmoja anaitwa mimba sasa haka ka, ka, ka, kajamaa kanakokuja kanakoitwa mimba utakuta kwamba kamebadilisha kabisa ule mtazamo kabinti ulipokaoa kaoa kalikua e, vijana wanasema umbo la nane kiuno anafunga mkanda sasa ule mvamizi kafanya hako katumbo na kaiouakanafungwa mkanda sasa ni skania e, tumbo liko mbele kichwa kiko nyuma Ha, kila mtu anatisha sasa usipokuwa na akili itimamu utakuta kwamba wengi wanashindwa kuelewa kwamba sisi bado tunapendana lakini kwa vile kuna huyu mjanja na, unafikiri ni changamoto lakini kumbe huko hatua ya pili ya ndoa kwa hiyo lazima kwenye hii hatua ya pili uweze kuwa na na akili kuelewa mama anataka nini na kwa vile nataka mtoto uvumilie matatizo yote yanayohusika lakini wengi unakuta kwamba wameingia kwenye raha hii ya kwamba mke kapata mimba na kupata mimba wengine hawapati mtoto lakini unakuta mtu anasema mama kazidi ukorofi kumbe ni hatua aafu baada ya hapo kuna hatua namba tatu ya mama kajifungua kuna rafiki yangu tulimcheka wakati fulani Ayikuwa mke mke amejifungua amejifungua kuzunguka kwa kwa marafiki marafiki mchango shida gani mama kajifungua. watu agambia. jamani miezi ni sasa sasa bwana nenda si, tutakuja tu kusalimu mtoto tutaleta zawadi zetu lakini lugha nyingine ni kwamba huyu mtu amefikia darasa la tatu la ndoa lakini bado ana ule ujinga wa siku ya kwanza ya kuanza kuoa kwa hiyo sasa ukishakuwa na mtoto kazaliwa lazima sa uwe na akili timamu kama ni nyumba iwe pana kiasi kwamba mtoto ana mahali pa kulala pakulala sikewa, wakati mwingine mtu ana, amemlalia mtoto U, amemua ni, ni uwaji kwa hiyo lazima ujiandae kwamba najiandaa kuwa na mtoto alafu baada ya hapo kuna hatua nyingine ya mtoto ambaye anasoma chekechee anakuuliza nini hiki nini hiki nini hiki nini sasa mnanisumbua hapana hiyo nayo ni hatua hatua unaenda <coughs> ya mtoto yuko shule ya msingi madaftarini unaenda unakuta na mtoto pevuka pevuka. basi hapo lazima niwaambie tu ukweli kabisa kwamba kuna mahali ambapo tulipata changamoto ambayo ilitushangaza sana mama mmoja alizaa vitoto vingi kwa mfululizo na ni kwa nanivaie akavipa semina sasa kumbe huyu mmoja na kumi na nane na huyu mwingine ana miaka mitatu jamaa kafikiri nitani siku ya kwanza ilipoisha wiki akaenda kwa shemasishemasi huyu mke sijui anataka kurudi au nini mama na na sasa kuitwa ayaya kweli nilitoa seminar, lakini nilitoa semina semina lakini kana kwamba watoto wangu wote wana miaka pungufu ya akaanza kufundisha masomo kwa hiyo ambaye unahusika lazima uwe akili kuelewa kila hatua na labda niwagusie tu kwa vile wengi ni waafrika hamjui hiyo na wengine ni ndoa changa nilizaa mabinti wawili sasa wakati fulani fulani nyumba yangu nilijenga vizuri na sebule zuri. Sasa, siku kumbe mabinti wamekuwa wakubwa chuo niko flani wangu kwenye kompyuta uanabnnneomptshngaa kumekuja wageni lakini wanavyoongea wanangea hasadodoma nasoma dodoma huyu nasoma nasoma university of dar na binti yangu bugema nabnansa tu kwamba hapa sina soko hapa ni wanachuo wanaongea mambo yao ya nini mm. kwa hiyo niliondoka taratibu nkatafuta mahali pa wazee kukaa huko kujificha mm. niwape fursa waongee watu wa vyuo lakini utakuta sasa baba wengine watoto wameshafikia umri ambao wanatakiwa wapose na kuposwa na kuposa au kuposwa si dhambi niile kukaa pamoja waongee na mwishoni watafikia somo hilo kwahiyo utakuta baba mwingine yupo pale pale siku zote niambie nani kaja hapa alikuja kufanya nini kwa hiyo katika hali ya pekee watoto wako ujue kwamba sasa hivi watoto ni ile rika la kuposwa na kuposana uwape sapoti <clears throat> na wakati mwingine uwasaidie kuwakatisha shauri binti mchumba wako ni fulani aya mwambia nione eee ataki kuja aya tafuta anayekua anayekuja ndiye nitakayo yaani uwasaidie katika kila hatua nafikiri kwa ufupi ni- napenda kuambia kwamba changamoto ya ndoa nyingi hapa tanzania inatokana na watu kutojua hatua walizopo kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapajkuj nesoja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kwa msikilizaji hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku ya leo asante sana kuwa pamoja nami nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinayoendeleamabauujwianu abachumshanaaoesho tataus caiai afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kipind cauachanao mlimani sd kwaya na wimbo wao unaosema bali wewe Chega-se aqui, ó. We went to a ole ulo We're all wamepotea kwani waliivenda wkama cha bwanmaana shina la baba ya wanadamu kupenda fedha tazama watu wengi wamepotea kwani walihivendaakama cha bwna mewe to wmugule oakimie mambo ayomusautya bwanaweaianaweleomwe mtowamule yakimie mambo ayo na hayo kumbuka unatimiza unabii unapofanya hayo aliyotuonyaaena na weleosilia ewe mto wa mungu neoya kimbie mambo hayo Oh, We're well