unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuaja tena nipate sauti himbasana yesu yuaja tena nakujnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena mpenzi msikilizaji unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wardivts ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwar nchini kenya tunasikika katika masafaya iabendi 97kisiafm karibu msikilizaji katika kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakualika tuwe sote tunapoanza kipindi chetu mpaka tunapomaliza kipindi chetu karibu sana msikilizaji tunapoanza kipindi hiki kwa siku hi ya leo tutapata nafasi ya kusikiliza wimbo kutoka kwao hebn na wimbo unaosema kuagiza tega sikio kusikiliza wimbo huu na mara baada ya hapo tutasikiliza kipindi cha ijali afya yako karibu msikilizaji أكتوهاي وكورا karibu katika kipindi hiki cha ijali afya yako msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machil mshana kipindi hiki utapata kusikiliza mada inayosema jeraha la nafsi jeraha la nafsi kipindi ambacho kimekuwa na vipindi mfululizo na hii ni sehemu ya tatu tunamsikiliza josef kabelela pamoja na mery mseli hawa ni wanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan wanafunzi wa saikolojia chuo kinachopatikana mkoani morogoro hebu wategeesikio kuta tabia za siku hizi nimeziona mara nyingi kwamba mdada anaeza kapata ujauzito mm. hasemi baba wa mtoto ni nani na mm. atamwonyesha lakini pia akishajifungua mtoto yule mm. anameeka kwa bibiake kaaowake kjibado mama hapeleki huduma za msingi kwa mtoto yule wao mtotonakua mm. na hangaika tu ve nabibiake na wakati mwingine aauta mtoto anaanza tena kuanza kufanya biashara kupata chakula kwa yake pamoja na biasharandogodgoa wakati e, ye bado ni mtoto kwa hiyo wakati mwingine mazingira kama haya mm. yanamfanya mtoto apate jeraha la nafsi kwa sababu ya wazazi wameshindwa kumtimizia mahitaji yake ya msingi mm. ndiyo lakini pia kuna sababu nyingine ambayo ni ka katika eneo la vita mm. e, tunaona ndugu zetu au nchi zingine ambazo unaa kuna, kuna ma- vita somaia huko sijui wapi mm. e, na maeneo mengine ambao una kuna changamoto hizi k mm. watoto au watu wanakuwa katika maeneo yale wanakuwa katika hatari kubwa ya kupata jeraha la nafsi kwa sababu ya yale matukio ya kikatili yanaokua yanaendelea katika kipindi hicho na ni nyingine sababu nyingine ambayo naweza kapelekea mm. ni ile hali ya mtu kushindwa kushindwa katika maeneo yake yale muhimu labda naweza kawa katika maeneo ya kazi au maeneo ya, ya masomo Ndiyo. ile ile kitu inakuwa inamuumiza kweli labda nikitolea hapa kwenye upande wa swala la masomo maana hiyo ndo linaweza likaeleweka zaidi utakuta labda mtu yuko darasani kitu anakifahamu lakini anataka jaribu kujibu labda ni swali limeulizwa lakini ana anashindwa anaogopa anakuwa na hofu lakini sio kwamba kitu akijui hapana anakijua ila tu kuna hali ambayo ambayo anayo ina inampelekea kuwa na hofu ndiyo kwamba nikijibu itakuaje au itafanyaje yani kuna maumivu fulani an, an, an, anakuwa nayo kama nikikosa anashindwa ile na kiu takua tafana adadamemwanake u mtu kwa kipindi cha mwanzo huko mm. kwamba labda amewaikuferi katika eneo fulani A, anak, anak, anak, ee, kwa, au kukumpa, moyo, moyo. Mba, moyo ee, utafanya utafanya vizuri. vizuri sasa flani sasa anakuwa na ile hofu ya muda mrefu na anakuwa naumia mara zote mm. ao mwingine hata hivyo atngine taioanashindwano lakini pia mtu mwingine katika eneo la kazi kwamba kila akijaribu kufanya kazi fulani labda kwa ubunifu fulani unakuta kiongozi wake au msimamizi wake wakeni alichokifanya kama kina maana yoyote mm. ni, ni, ni mtu a kumkatisha tamaa lakini kama angekuwa atiwa moyo kwamba umefanya mm. vizuri hebu kufanya mara mm. kwa mara mara mara kwa namna hii. He, jaribu kwa namna Itakua nyingine nyiin Okay. lakini unakuta mtu anakatishwa kao oh, mazingira kama aa zakampelekea mtu kuwa katika hatari ya kupata jeraha aas la aakutengaa na familia a ambapo nakuta labda familiaamgogoofaaacnaoto twaamuautngaaasa kwamba familia nms wakia as aendofasaa familia ndo msingi wa maendeleo ya mtu mwenyewe kwa hiyo pale ambapo inatokea familia inakuwa ina changamoto nyingi na migogoro mingi maana familia hiyo wale watu wanaokuwepo katika mazingira hayo mm. watakuwa na wakati mgumu katika kuendelea na maisha yao abs ndio lakini pia changamoto nyingine ambayo inaweza ika ikapelekea huyu mtu akapata jeraha la nafsi ile utumikishwaji tumeielezea ndiyo, ndiyo, kwa tulivoelezea kwamba mtoto anaeza akapewa aka, aka kazi au majukumu ya yanayozidi umri wakwa ikampelekea huyu mtoto kupata jeraha lanafsi kwamba yee anaona watoto wanaf- wenzake wanaenda wapi wanaenda shuleni ila yee yuko nyumbani lada mm. anahudumia wadogo zake zakeko kile kitu kinakuwa kinamuumiza nani mda huu ningetakiwa niwepo shuleni niwepo darasani na hapa wazazi wanakuwa wamekwepa majukumu yao kwa sababu mm. mzazi akitimiza majukumu yake mwanaake mm. huyu mtoto hata tumikishwa atafanya shughuli ambayo inamuhusu kwa wakati huo kama ni kwenda shuleni ataenda shuleni ndio lakini sio hilo tu tumeona hapo kwamba jeraha la nafsi ni nini na nini kinachosababisha mtu kupata jeraha la nafsi sasa twende tufuatana nasi twende tukaone hizi aina za jeraha za nafsi kuna aina kadhaa hapa ambazo tutaziangalia jeraha la nafsi la papo kwa papo hilo mm-hmm. hiyo liloilo Lam- Lam- na no? mda mfupi wengi waingereza wanaita acut trauma mm, jeraha la nafsi la papo kwa papo ndio ndio na sasa mtu anaweza akajiuliza eti ili jeraha la nafsi la papo kwa papo ina maana gani ndiyo anasema hii ni aina ya jeraha la nafsi ambalo hutokea kwa mtu papo kwa papo na inaweza kuwa labda ajali ya ya gari inaweza kuwa ni unyanyasaji mkali wa kihisia ndiyo. na inaweza kawa aya majanga yasi kwa sababu ni matukio ambayo yanatukia yaani hapo hapo sio la ni papo kwa papo maana anasema jeraha la nafsi la papo kwapapo na hata mda mwingine naeza kawa labda huyu mtu ameenda labda hospitali alikuwa labda anajisikia tu vibaya kaenda hospitali amepima anashangaa kwenye majibu anakuja kupewa majibu majibu yanakuwa kwamba e, ana, ana tatizo la afya yanamshtua yana, yana e, yana kitu ambacho hakutegemea wala hakutarajia labda nambia unaan e, kwayo anapata jeraha la, la nafsi la hapo kwa papo ndio lakini pia aina nyingine ya jeraha la nafsi mm. ni jeraha la nafsi la mda mrefu hii jeraha la nafsi la mda mrefu kwa lugha ya kingereza tunasema kamba mm. kwamba hii ni aina ya jeraa mbao hutokea kwa mtu au watu kutokananamatukiordmauknaadkatiliabao levu ambayo neza kampelekea huyu mtu kuwa najeraha la nafsi la muda mrefu yeah. e, wakati mwingine nizekawa labda vurugu mm. e, au fujo zinazotokea maeneo mbalimbali majumbani labda sehemu za kazi nini? Ko, e, Ko, ni, mdamlefu, kumba, na nini yanakuwa yana mwendelezo wake kwambahapa uksema muda mrefu kwamba ni tukio ambayo linakuwa inajurudia baa kwa ina, aa sikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto tuwasiliane kwa namba hizi hapakuj esoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi msikilizaji tena napenda ni katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunapata kumsikiliza kijana given mgaya yeye naye ni mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha joldan ni mwanafunzi wa sikolojia anatueleza kuhusiana na upangiliaji wa muda ni katika sehemu ya tatu anatuelezea juu ya swala hili muhimu sana mtegee sikio hii inafanya hivyo kwa sababu ulivopangilia vizuri muda wako wakati wa utekelezaji wa majukumu yako unakuwa hauna wasiwasi wasi, au hakuna vitu ambavyo vinakuwa vinakusukuma kwamba muda muda hautoshi mda hautoshi hapana akili yako inakuwa imetulia mwili wako unakuwa umetulia mazingira yako yanakuwa utosh au akili yako inafanya kazi kwa ufanisi mkubwa na wakati mwingine unaweza kuja na jambo ambalo linakuwa ni bora na kila mtu analiona kuwa bora na hii haii kwako tu hata wavumbuzi mbalimbali mbali, wa huko nyuma watu kama kwasikia, kwa wale ambao washapita masala ya, ya sayansi huko watu kama uowatukamaa isaac newton wanaelezwa kwamba miongoni mwa sifa yake huyu bwana mdogo ambaye alifanya kazi kubwa sana katika mapinduzi ya kifizikia inaelezwa kuwa ni mtu ambaye kuna wakati alikuwa anapenda kukaa ndani anajifungia peke yake akijaribu kufanya mambo mbalimbali katika utulivu mkubwa katika ufanisi mkubwa ili asipoteze lengo lake la kiutendaji ni kwa sababu hahitaji bug kahe mwenyewe unapokuwa umepangilia muda wako vizuri inakufanya usiwe na buga yoyote juu ya utendaji wa kazi yako na kazi yako pia inakuwa na ufanisi mkubwa ndio maana leo hata kesho utakapokwenda kwenye fizikia kwenye sayansi hawezi kuona hawezi kupita na ukakosa kumsikia mtu kama Isaac Newton, kutokana kwamba wakati wa uvumbuzi wake alitulia na alitumia muda wake vizuri na nguvu zake alizielekeza vizuri kweli kweli kwa hata kwaata mwenyewe ndugu msikilizaji ukipangilia vizuri muda wako wako katika utendaji wako. inaweza kukupatia nguvu na nafasi ya kuwa kipanilia zaidi ndugu msikilizaji baada ya kufahamu maana ya upangiliaji wa muda lakini ahali ambazo mtu anaweza akazipata kama asivyopangilia muda wake vizuri ama kutumia muda wake vizuri na umuhimu au kwa nini tunaasw tupangilie vizuli muda wetu ningependa pia tuendelee na kipengele kingine tunasema mbinu za upangiliaji bora wa muda au hatua bora za matumizi ya muda kwamba tushafahamu nini maana kupangili ya kupangilia muda lakini pia tumeshafahamu mazala yanayoweza kupatikana kama mtu asivopangilia vizuri muda wake sasa lakini pia tushafahamu kwa nini kuna huo umuhimu wa kupangilia muda vizuri sasa tunakwenda kufahamu mbinu za upangiliaji wa muda na sio mbinu tu bali tunakwenda kuchukua mbinu ambazo ni bora za kupangilia muda wako mbinu ya kwanza au hatua ya kwanza tunasema kwamba panga namna utakavyotumia muda wako kwanza kabla ya kuanza utekelezaji wa jambo lolote hii na maana gani kwamba kuna wakati mtu anakuwa anaishi kimazoea anaishi bila kufikiria kwamba kuna muda kwamba ee akilala akiamka asubuhi anajua kesho nitakwenda shambani akifika shambani anakuta na na kazi zaidi ya mbili anaanza kujiuliza nianze na ipi nifuate ipi. nifuate nakazi nifuate yaa mwisho wa siku anajikuta yuko katika ukakasi wa jambo lipi aanze kutekeleza na jambo hili ataitekeleza kwa muda gani na hili ataitekeleza kwa muda gani kwa hiyo katika ule ukakasi wa kufikilia namna ambavyo atatekeleza jambo lake inakuwa ni shida pia inapunguza hata ufanisi wa utendaji kazi lakini unapokuwa na kawaida ya kupanga namna utakavyotumia muda wako kabla ya kuanza kutumia kabla ya kutekeleza jambo lako kwa mfano unafahamu kwamba wee shughuli zako ni shughuli za shamba na kesho asubuhi labda unakwenda shamba labda liko eneo fulani labda tuseme matombo sasa baada ya kufahamu kwamba una shamba ambao liko matombo kabla ya kufika huko matombo tayari unapaswa uorozeshe kazi ambazo unakuta hiyo siku utakwenda kuzifanya kama utakwenda kusafisha shamba utakwenda pia kuandaa mashimo kwaajili ya kupanda basi ziorozeshe kazi kazi zote ambazo utaifanya siku baada kuorozesha vitu muda kwamba hii nitaifanya kwa muda huu ikifika huu muda kama sijakamilisha basi nitahamia kufanya kazi hii hii sasa inakupa nguvu utapunguza ukakasi siku ya kesho keso utakaofika sambai naama na shuli zao ya, siku ya kutekeleza hilo jambo ama hiyo kazi unakuwa una ukakasi tayari akili yako imeshajiandaa mwili wako pia umeshajiandaa kwamba leo nakwenda shamba nitakwenda kufanya moja mbili muda mdahuu adi hapa nitafanya hiv na hiyo nimeizungumzia kwa ile kwamba unapanga ratiba ya kesho lakini vile vile katika upangiliaji wa kazi au majukumu ya msimu tuna maana ya kwamba kabla msimu haujaanza unapaswa upangilie vizuri muda wako na msimu labda kama wewe ni, ni mkulima kabla ya kwanza umsimu wa kilimo haujafika mbali na kupangilia muda wako pia unapaswa upangilie malengo malengo yako yako au ambayo mdawao piuaasupane yapatia muda wa msimu wa kilimo lengo langu ni kufanya moja mbili tatu na ili jambo nitalitangulia nitafanya hili nitafuata hili, nitafuata hili hili nitalifanya ntafatatafata kwa mwezi kwa mmoja miezi miwili na kadhalika vile vile kwa mfanyabiashara kwamba kwamba unafahamu kwa labda naa nimsimu wa sikuuu ms a afaa vaaaf ni ambao, labda Saizi, zekani, nyakati labda za wanafunzi kufungua mashule na kadhalika sasa unapokwenda kupangilia kazi zako tayari unafahamu kwamba huu ni msimu wa sikukuu au ni msimu wa shule kufungua kwa majukumu yangu katika huu msimu nitafanya biashara hii hii hii na hii. au msimu wa sikukuu msimua nitahakikisha nimefanya biashara ya kwanza ya pili na ya tatu hii nakupunguzia mzigo wa kuanza msimu ukishafika sasa ukiwa ni mtu wa kupangilia majukumu yako msimu ukiwa ndo umeingia inakupa shida wakati mwingine unaweza ukakuta majukumu yako ambayo unayapangilia yanahitaji uwezeshaji fulani wa kipesa na wakati huo umepungukiwa pesa kwa mwisho wa siku unashindwa kutekeleza jambo lako lakini kama ulishapanga namna ambavyo utatekeleza hilo jambo lako katika huo msimu wakati wa kupangilia mambo muda wako tayari ulikuwa na, na taarifa vitu gani ambavyo unahisi vitahitajika kwenye utekelezaji wa hilo jukumu jukum lako ama kazi yako k moja kwa moja utakuwa umeshajiandaa umeuandaa muda wa kutekeleza hilo jambo lakini pia umeandaa rasilimali au vitendea kazi vya wakati huo hiyo ni mbinu ya kwanza na kwa kufikia hapo msikilizaji hatuna la ziada tumefika tamati asante sana kuchagua kuwa pamoja nasi mungu akubariki nikutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea lakini kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe kwa muda wote huo umekuwa nami habi machelu mshana na kuacha na wimbo kutoka kwao heibra snrs na wimbo unaosema je ndugu barikiwa sana msikilizaji Hey, Thank you. kue po Katika jiji Nilela tamani Nijelusa leni Nijelusa leni Njimta katifu Umeandaliwa Kwa wate ule Ti Jika a dig,