unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mitabedi 25 kutokea morogoro tanzania msikilizaji kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa ya 89.7 kutokea kule nchini kenya hilo msikilizaji endelea kubaki nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na kumbuka mtandao ni www msikilizaji hii leo tutakuwa na kipindi kimoja ambacho ni kipindi cha biblia ya kujibu Kame ilivyo ada hii leo tutaendelea kujibu maswali ya msikilizaji ambayo yalitufikia hapa studio na awali ya yote ni kufahamishe tu kwamba tutakuwa na waimbaji wa kingongo kutokea dare salamu watakuja kwako na wimbo wa kwanza unaosema na watuma kati ya mbwawu na, watu wangu, mwedu, na, watu wangu. na katika wimbo wa pili tuakoanao waimbaji wa anointed singers kutokea hapa mkwani morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema je watambua basi hii leo katika kipindi hiki cha biblia kujibu tutabarikiwa naye mchungaji danieli mshola ambaye yeye atatubariki kujibu swali lake mwanganila hangomo kutokea kule kigoma ambapo yeye anatamani kufahamu nguruwe ana madhara gani basi naamini ya kwamba kwa hii leo utaweza kubarikiwa na kipindi hiki na kwa kwanza wategesikio waimbaji wa king'ongo na wimbo na watuma na watuma kodoo Now at Macodow, wangu, I want to Macodow, wangu, want to Macodow, I want wangu, katia mbwa mwitu, na watu wangu, I will be well, I Кому медіа пиціга не tawaa tenda viva baba ji ya jinaku ataka mkimbizo dawaa hu yake ni mboni imeni kopa moja ndani ataka mkimbizo wanyari nako kumbe nje piti ya pitio lipo ndani kopa moja asante sana basi karibu katika kipindi hiki cha biblia kujibu na huyo apaa mchungaji daniel mchola anayekukaribisha katika kipindi hiki na atakayejibu maswali yaliyoulizwa ni mimi mchungaji danieli misana mshora na pengine kabla twaingia katika kujibu swali zuri lililoulizwa na ndugu mwanganila hangomo kutoka kigoma nikualike pale ulipo tuweze kuomba baba wa mbinguni kwa kwa ajili ajili ya ya siku hii na saa hii mahaaiko swali limeulizwa na mtumishi wako tunaokwenda kulijibu kupitia kwa swali hili msaidie mtumishi wako e, mwanganila na wesikilizaji wote kuweza kuelewa leo mapenzi yako na makusudi yako kwa ajili ya maisha yetu ya sasa unapotwandaa kwa ajili ya uzima wa milele uwe nasi toka mwanzo wa mpaka katika wetu amina ndugu hangomo ameuliza swali zuasma sana anasema nguruwe ana madhara gani nguruwe ana madhara gani ni kweli miongoni mwa, mwa, mwa wanyama kuliwa na na na watu e, ni pamoja na pamoja nguruwe nguruwe tunapoisoma tunapoisoma biburiya Tunapo e, katika kitabu cha mambo ya11 tunamuona mungu anapowaruhusu wanadamu kula nyama ya wanyama anatoa maelekezo ya wanyama wanaofaa kuliwa lakini pia na wale wasiofaa kuliwa na kwa nini hawaliwi katika kitabu cha mambo ya 11 ukianzile aya ya kwanza mpaka ya 8 wapo wanyama e, wanawo ambao mungu aliwatowa yeye mwenye aliye mumbaji akasema hawa mwaweza kula na hawa wengine hamuli bibl nasema neno haya bwana akanenda na musa na haruni na kuwambiya neneni na wana wa isiraeli mukawambiye wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhayi mtakao wala katika ayawani wote waliyoko juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye kwato ya kupasuka kati mwenye kucheuwa hao ndio mtakaowala kwa hio mungu anatoa maelekezo ya kwamba ili mnyama aweze kuliwa jambo la kwanza lazima awe na kwato lakini kuwa na kwato tu hakutoshi jambo la pili lazima kwato yake iwe imepasuka katikati iwe imegawanyika e, kama vile wanavyoona kwato ya mbuzi unavyoona kwato ya ngombe unavyoona kwato ya nyati unavyoona kwato ya swala iwe imegawanyika iwe imegawanyika imegawanyikabaa anasema hao lakini pia kuwa tu na kwato na iliyogawanyika haitoshi lazima awa anacheua eh, kucheua ni kwamba akishakula majani anapokaa akatulia anaanza kutafuna tena anaanza kutafuna tena anaanza kutafuna tena kwa hiyo sifa hizo eh, kubwa tatu moja kwato lakini mbili kwato iliyogawanyika na tatu mwenye kucheua eh, mnyama mwenye sifa hizo ndiyo wanyama ambao mungu aliruhusu wanadamu wanapokula nyama wale nyama ya wanyama hao aya ya nne pamoja na hayo wanyama hawa hamtawala katika wale wenye kucheuwa na katika wale waliyo na kwato anaanza kutaja baadhi ya wanyama moja ngamiya nini ngamiya liwi kwa sababu yuwacheuwa lakini hana kwato na utokuwa nawaoi unamondolea namia kuwa sehemu ya wanyama wanawoliwa bibuliya naenda kusema yeye ni najisi kwenu aya na wibali kwa sababu yeye ucheuwa lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na nasungura kwa sababu ucheuwa lakini hana kwato yeye niajisi kwenu na nguluwe aya ya yasab kwa sababu yeye anazokwato ni mwenye miguu iliyopasuka kati lakini hacheuwi yeye ni najisi kwenu musiyile nyama yawo wala musiiguse mizoga yawo hawo ni najisi kwenu kwa hiyo nguruwe ijapokuwa bibuliya namtaja vizuri ya kwamba anazokwato tena zilizopasuka kati lakini kwa kuwa hacheuwi yeye ni najis yeye afahafai e, kuliwa hafai kuliwa na nikukumbushe e, msikilizaji wangu ya kwamba e, si kila kitu bwana alicho kiumba chafaa kuliwa vingine viliumbwa kwa makusudi mengineyo naam na tunajua ulaji wa nguruwe ulivyo moja kati ya wanyama ambao wanaweza eh, wanakula chochote wanakula chochote yaani ni kama wanyama wa, wa, wa, wa kwa ajili ya kufanya usafi wa mazingira mazingira yetu Fisi, anafanya anafanya mazingira mazingira mazingira porini na na ya uh, usafi wa mazingira ya nyumbani anakula kila kitu anavyo vila afya eh, afya yake afya yake na kwa sababu hiyo nguruwe ni moja kati ya, ya wanyama waliyo chanzo cha viini vya magonjwa mengi hata tibi na kwa mbalmbalnn maana mungu aliye muumbaji tangu mwanzo Eh, tangu mwanzo wanadamu wanadamu kula nyama. Alipo wanadamu, eh, kula nyama nyama aliwazuia ya nguruwe na na yako mengi tanu eh, na na, labda mengie tu, tu, mengine machache katika kitabu cha isaya katika isaya isaya bwana anaendelea eh, kukataza watu kula nguruwe nguruwe na na anatoa onyo kali matangazo makali kwa wale wanaokula eh, nyama ya nguruwe. kitabu cha Isaiah, sura a sia isaya stinatan na ile aya ya tatu mpaka ya tano. Isaya tano, tatu mpaka isaya yatatu paka yatasaa biblia nasema watu wanikasirishao mbele za uso wangu daima wakitoa dhabihu katika bustani zao na kufikiza uvumba juu ya matofali waketio kati ya makaburi na kulala katika mahara pao paasili walao nyama ya nguruwe na mchuzi wa vitu vinichukizavyo huu katika vyombo vyao watu wasemao simama peke yako usinikaribie mimi kwa maana mimi ni mtakatifu kuliko wewe watu hao ni moshi puani mwangu moto wakao mchana kutwa naam kwa hiyo watu wanaokula nyama ya nguruwe na mchuzi e, wa vitu vinavyomchukiza mungu vile ambavyo mungu akuvitoka kuwa vyakula ni sehemu ya vyakula vyao e, watu hao ni moto wakao mchana kutwa na ni hatari kuwa moto moto unateketeza unateketeza kwa hiyo mungu anakemea vikali juu ya suala la ulaji wa nguruwe na nawaonya wale wanaokula nguruwe katia ki chasa6 bibuliya inasema watu wale wajitakasao na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wakila nyama ya nguruwe na machukizo na panya watakoma pamoja asema bwana sasa bwana ndiye anayesema haya kwamba wale wanaokula nguruwe na machukizo Eh, vyakula vilivyochukizwa kwa mungu ambavyo mungu viliwe bwana anasema watu hao watakoma pamoja kwa maneno mengine hawawezi wa mungu kwa nini? kwa nini sababu wwsbauaifu sheria ya mungu Wanakata mungu wanakataa kutii kile juu ya ya swala vyakula hili wako wengi pia ambao wamechanganywa leo kwa sababu ya mafundisho yanayotolea na viongozi wa dini ya kwamba katika agano jipya tunaruhusiwa kula kila kitu kwa nini kwa sababu si kimwingiacho kinywani kimtiacho mtu unajisi bali kimtokacho neno hilo wengi wamekuwa viongozi wengi wa dini na watu ya pengine ili chakula ni ni ni pale utakapokitapika kwa kwa hiyo kila kitu bila kutapika sababu hakijatoka basi hicho halali kwako ule nyoka ni sawa, ule ni sawa sawa mbwa na hata unaweza kula mtu lakini basi biblia inasemaje ina, ina, ina yesu alipokuwa akizungumza maneno haya katika kitabu cha e, ile ya kumi aaumi naao na labda nianze nahii aya ya kumi baadaye nitarudi nyuma kidogo aya ya kumi na kumi na moja akawaita makutano akawambia sikilizeni mfahamu sicho kiingiacho kinywani kimtiacho mtu unajisi bali kitokacho kinywani ndicho kimtiacho mtu unajisi yesu alikuwa na maana gani na alikuwa anazungumza na nani naam katika mkutano huu yesu alikuwa anazungumza na wayahudi wayahudi walijua chakula ni nini walijua chakula ni nini na kesi hapa haikuwa yakula nguruwe yakula nyoka yakula mbwa kesi ilikuwa ni nini aya ya ya na ile ninini ndipo mafarisayo na waandishi toka yerusalemu walipo mwendeya yesu wakisema mbona wanafunzi wako uyalifu mapokeo ya wazee kwa maana hawanawi mikono walapo chakula kwa hiyo shida haikuwa ni habali ya nguruwe ni abali ya panya ni abali ya ngamiya aa shida ilikuwa ni kula bila kunawa mikono katika tamaduni ya wayahudi ilikuwa kwamba eh, ili mtu aweze aweze kuhesabiwa kwamba amenawa kula lazima anawe mpaka kwenye kiwiko cha mkono na kama hujafika hapo hujanawa wangekuwa wanakula na tena tu wangekuaaauasstuauio atuambel wangetuponda mawe wengi kwa hiyo hawa wanafunzi wa yesu walikuwa wananawa sio kwamba walikuwa ah, lakini walikuwa waliufii kwenye kiwiko kwa olipo, waona, wakaona kana kwamba hawa wanavunja desturi mafundisho ya wazee na bahati nzuri walikuwa hawavunji neno la mungu neno mungu maana neno la ili ule lazima unawe unaweza kula bila bila bila unaa ni hatari kwa afya yako lakini kula bila kunawa sio dhambi na sasa basi ndipo yesu anapowambia makutano yako mengi ni nyuma kwa sababu ya muda wetu amaelezayumaasabauya yote kanzia aya ya kwanza ukiendelea pengine mpaka aya ya ishirini lakini baadhi ya aya baadhiya kwa sababu ya muda ukipata nafasi msikilizaji wangu waweza kusoma maelezo hayo yote yaikelewa vizuri zaidi kwa hiyo anapokuja katika aya ya kumi ndipo yesu anasema akawaita makutano akawambia sikilizeni mfahamu sicho kimwingiacho kinywani kimtiacho mtu unajisi bali kitokacho kinywani ndicho kimtiacho mtu unajisi labda tena basi petro akajibu akamwambia tueleze mfano huo yesu akasema hata sasa ninyi nanyi mungali hamna akili hamfahamu bado ya kuwa kila kiingiacho kinywani hupita tumboni chakula maana ameruhusu vil alivovvaalivyoviruhsu mungu unapo kula vinaingia tumboni eh, na baadaye vinatoka kwenda chooni bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni navyo ndivyo vimtiavyo mtu unajisi kwanini kwa, kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya uuwaji uzinzi wivi ushuhuda wa uongo na matukano hayo ndiyo yamtiayo mtu unajisi lakini kula kabla hajanawa mikono haku mtu hakumtiimtu kwa maana nyingine eh, kinachofayauhesabiwe tuhesabiwe mele za mungu ni yale mawazo yetu mawazo mabaya tunayofikiria na matokeo yake kwa kuwaza vibaya tunatenda eh, vibaya lakini kula chakula alichokiararisha mungu bila kunawa mikono hakuwezi kukufanya uhesabiwe E, kuwa kama vio, kusema lakini si salama, si salama salama kwa ai kwa wahiyo katika agano jipya ile nadharia ya baadhi ya watu walionayo yakwamba alichokitoa kama chakula kwa watu wa zamani wa agano la kale taifa lake la wayahudi ndicho kinabaki kuwa chakula kwa watu wa vizazi vyote na na vile ambavyo mungu alikataza kwamba najisi e, hata kama anapendwa na wengi ninajisi, bado kuwa kwa mungu hata kama ni panya bado abaki kwa, kwa mungu hata kama ningamia ni nyoka na wengine wote watabaki kuwa najisi kwa mungu. Watabaki kuwa najisi najisi kwa kwa mungu kwa hiyo katika mungu mungu watabaki katika hajatakasa hajaongeza chakula kingine, e, chochote. chakula kingine kingine chochote chochote labda tusome tena tuangalie iko aya nyingine ambayo pia imeleta mkanganyiko mkubwa e, kwa watu na baadhi ya viongozi hata wadini wanawatia moyo watu kula kila kitu e, na mapenzi ya mungu akusingizia kwa kana kwamba bwana ameruhusu kitu ambacho siyokweli matendo sura ya ya matendo na na ile ya kumi na nene, na ile aya a111 taanziya hapo lakini petro akasema hasha bwana kwa maana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au najisi sauti ikamujia mara ya pili ikimwambia vilivyotakaswa na mungu usiviite wewe najisi kwa hiyo aya hii pia wako watu wengi imewachanganya wanadhani kwa sababu ya maneno haya basi bwana ametakasa kila kitu kwa kwa hiyo waweza kula nguruwe panya nyoka na mengineo kweli kweli kinachozungumziwa hapa wazlars uh, si cakula ile ya kwanza ya matendo kumi pili yapili ibsema palikuwa na mtu kaisalia jina lake akida wa kikosi ki mtaua, wa kikosi kiitwacho mtu mtauwa mchaji mungu yeye na nyumba yake yote naye ya alikuwa akiwapa watu sadaka nyingi na kumuomba mungu daima aya ya nne eh? uh, labda ya tatu akaona katika maono waziwazi kama saa tisa ya mchana malaika wa mungu akimujia na kumwambia akamtazama sana akaogopa akasema kuna nini bwana akamwambia sala zako na sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za mungu kumbuka huyu korinelio hakuwa muyahudi kwahiyo bwana anapomtokea anamwambia E, pamoja na kwamba si myahudi lakini sala zako huduma yako nayoitenda kwa wanadamu imekubarika mbele za mungu na kwa sababu hiyo basi watu mtu anaitwa petro ili yaweze kuja kukufundisha ya kutenda ikiwa ni pamoja na, na kadhalika sasa kwa kawaida kwa hali ilivyokuwa e, wayahudi walikuwa wamejiwekea mipaka ya ilivyokuwawyalimekeamkuchangamana na watu wa mataifa mengine wakwaia kwamba ni najis. na kupitia kwa, kwa umuhimu wa jambo hili mungu alitaka kumfundisha petro kitu fulani na nandiyo maana katika aya ya tisa, hata siku ya pili wale watu wa waliotumwa sana kwa linolio walipo wakisafiri na kukaribia mji petro alipanda darinikwenda kuomba saa st ya mchana Hakuenda, kula uh-huh, kwenda kuomba akaumwa na njaa sana akataka kula lakini walipokuwa wakiandaa roho yake ikazimia akaona mbingu zimefunuka na chombo kikishuka kama nguo kubwa uh, inateremshwa kwa pembe zake nn hata nchi ambayo ndani yake walikuwema aina zote za wanyama wenye miguu minne na hao watamba watambaao na ndege wa anani isa sauti kusema, ondoka Petro uchinje ule, lakini Petro akasema hasha bwana kwa maana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au naji. sauti ikamujia mara ya pili ikiwambia vilivyotakaswa na mungu usiviite wewe najisi fundisho fundisho hili hili lilikuwa lilikuwa na na maana maana maana gani gani eh, haikuwa hali halisi ya kutaka kula pana na petro alikuwa kiyafikiri yale maono roho akamwambia wako watu watatu wanakutafuta basi ondoka ushuke ufuatane nao usione tashwishwi kwa maana ni mimi niliye watuma hiyo alipokuwa akitafakari roho wa bwana akamwambia kwamba watu hao siyo wayahudi ndiyo lakini ni mimi niliye watuma tafadari naenda pamoja nao na kwa kweli kupitia kwa maono ya, ya, ya, ya, ya, ya njozi hiyo petro aliondoka na kwenda hadi kwa kulinerio. katika aya petro alipokuwa akiingia nei akatoka mlaki akamwangukia miguuni akamsujudia lakini petro akamwinua akisema simama mimi nami ni mwanadamu aya 8 akawambia ninyi mnajua yakuwa si halali mtu aliye myahudi ashikamane na mtu aliye wataifa lingine wala kumwendea lakini mungu amenionya nisimwite mtu awayeyote mchafu wala najisi kwa hiyo kusudi la mungu lilikuwa ni kumfundisha petro kwamba watu wote anaowaona wa mataifa yeyote, yeyote wa lugha yeyote wamekombolewa kwa damu ya yesu na wote wanastahiri kufikiwa na habari njema za uokovu na, na petro anashuhudia mwenyewe kwamba nimeonywa na kwa bwana ni mtu wa wetu ni najisi katika aya ya ya ya matendo 10, na ile yako mengi hapo lakini mwisho petro akafumbua kinywa chake akasema hakika anatambua ya kuwa mungu hana upendeleo bali katika kila taifa mtu amchaye na kutenda haki hukubaliwa na yeye huo ndiyo ushuhuda wa petro kupitia kwa kisa hiki na kwa sababu hiyo basi nipende kusema hili ya kwamba miongoni mwa wanyama ambao mungu amewatoa waliwe nguruwe si chakula nikukumbusha ya kwamba huyu mungu aliyetupatia vile vinavyofaa ndiye anayejua mahitaji ya miili yetu anajua ni vipi tukivitumia vitatujenga lakini pia najua nivipitukivitumia na gari. gari hii ni ya petroli itliwwe e sasa weka maji mai uone au weka humo uone. au weka weka mafuta ya ya taa uone uone na na ndivyo pia afya afya zetu zinaharibika zinadhurika kwa sababu kula vyakula ambavyo bwana kama kama chakula lakini mbaya zaidi hata haitaathirika sasa matokeo watenda dhambi na wote eka mfuta f ita aiiyakwaiyo nikushkuru ndugu mwanganila angomo kutoka kigoma kwa sawli zuri ulilouliza leo naamini majibu haya yatakuwa amekubariki wewe na kuwabariki wasikilizaji wengine wote waliosikiliza wa kipindi hiki katika siku hii ya leo mungu atusaidie tuisikie sauti yake tumtii ee maana wale wote wanaokuwa nurue napana na, na wanyama wote ambao mungu amewatoa kama najisi mwisho bwana atawaharibu hawataokolewa ili tuokolewe lazima tumtii mungu naam lazima tulitii neno lake tuyafuate maelekezo yake na kamwe tuogope udanganyifu wa watu na hasa wanaitwa viongozi wa dini tusome neno wenyewe soma bibulia yako na kupitia kwa bibulia yako utayajua yaliyo mapenzi ya mungu na ukiamua kumtii mungu basi utabarikiwa sasa na baadaye kwa ajili ya uzima wa milele basi bwana akubariki msikilizaji wangu uh, kwa kunisikiliza tuombe tunapomaliza kipindi chetu baba wa mbinguni mbingunitunakushukuru asante kwa msikilizaji asante kwa ajili ya swali zuri iliulizwa na mtumishi wako mwanganila hangomo kutoka kule kigoma mbariki mbariki na wengine wote na kupitia kwa majibu haya yamsaidie ya mtu fulani kuokolewa wetu komokozi na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Zaji ndiyo tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa siku ya leo kumbuka kesho ni mafundisho makuu na kwa muda wote huo ulikuwa nami kibaga mwaipaja na walikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redoadventista ulimwenguni awr basi hawapa anie singers wanakwambia je watambua barikiwa msikilizaji