unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja w hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kutekea sikio idhaa kiswahili lakini pia unaweza kutupata kupitia tovuti ya wwwawrorg org jina langu ni fnolitanda na kwa sasa tuweze kuungana sote katika kipindi kizuri cha vijana na maisha lakini kwanza wategea hawa ni ilala sd qwi wanasema ya kwamba kuna utukufu mbinguni Nani ya kani sa tusaiwe uya. asante sana, sana ilalas de quye basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha vijana na maisha ungana naye mama debora urio akijina mada ambayo anasema kwamba thamani ya kijana ni katika sehemu ya pili wiki uliopita ulisikiliza sehemu ya kwanza ya kipindi hiki alichofanya unakijua yusufu maana kuna vijana wengine anasema mimi bwana mimi sitaki bwana mimi sitaki lakini yuko hapo hapo sikiliza yusufu yusufu alichofanya endelea kusoma pamoja fungu la akawa akizidi kusema na na siku siku siku baada ya lakini hakumsikia alale naye naye wala aongee umesikia wako nyumba moja na kila anamwambia uko apo apo a a mama alikuwa anafanya na vituko lakini yusufu hakumsikiliza wala hakuongea naye inamaana yusufu alikuwa namkwepa huyu mama wako nyumba moja moja wewe mtu mtu unakaa naye mbali mbali mita mbali mitaa kwa nini unashindwa kumkwepa huyo unadanganya eti ningefanyaje ungefanyaje wala umkwepi. soma pamoja nami na ikawa siku akaingia nyumbani atende kazi yake wala akua na mtu katika watu wa nyumbani humo ndani huyo mwanamke akamshika nguo zake akasema lala nami yusufu akaiacha nguo yake mkononi mwake akakimbia akatoka nje angalia yusufu alichofanya kijana hodari kijana shujaa wa yesu huyu akaacha nguo yake akakimbia akamwachia nguo hapo hapo wewe ubavu wewe ungekuwa na wa kukimbia kwa nini sasa ukimbii yusufu yusufu alikimbia dhambi dhambi dhambi vijana wengi leo dhambi ila wanaikimbilia yakeakimbiaa mbio bila kujali akamwachia nguo yule mama lakini wewe je wewe unasema utaki na na hapo hapo lakini lakini basi basi unaweza ukasema ah kumbe mimi, ninaweza lakini, msichana basi je wote mnaweza mkakimbia dhambi dhambi dhambi tumeona kisa cha yusufu, jinsi ambavyo amekimbia dhambi. Dhambi watafuna vijana vijana wengi ni uasherati uasherati wetu wanamalizwa wanadanganyana kijana yuko anamdanganya sasa utakin anadanganyaakijanao umpeleke wapi huyo kama siyo uongo ni nini wanadanganyana hata wanaingia kwenye dhambi, wanaingia kwenye kwenye dhambi dhambi baada ya kuangalia kisa cha yusufu hebu sasa tuangalie kisa cha msichana kisa cha tamari kinachopatikana katika Samueli wa samel wapili kiasamel wapili kumi msichana anayeitwa tamari tamari alikuwa ni bintu wa mfalume daudi daudi alikuwa na wake wengi nhiki tutakachojifunza ni madhara au matokeo ya ndoa za mitara katika wake wengi wale wa daudi mke mmoja wapo alimzaa tamari ndugu ya absalomu na mke mwingine alimzaa amnoni huyu amnoni ni ni kaka wa tamari kwa sababu baba yao ni mmoja ni mfalume daudi lakini eti katokea akampenda ndugu yake mpaka akaugua akaugua sikiliza we msichana amnoni akawugua. akalala kitandani eti mgonjwa mejifunza juu ya marafiki wasio faa amnoni alikuwa pia na rafiki asiyefaa na alipolala kitandani rafiki yake anayeitwa yonadabu mwana wa shama akammuuliza mwana mwana wa mfalume mona unarahanininindugu yangu ah, mi nimempenda ndugu yangu nimempenda tamari nasaza sijui nifanyeje ya yaani wewe ujui wmbona We nakuwa mjinga mjinga wewe wewe jifanye lala kitandani jifanye mgonjwa kwa iyo, uh, mgonjwa kwa hiyo huu ninaosema hapa kwamba aliugua amelala amelala kitandani kitandani ni ni trick sio kweli hivi akajifanya na akaagiza alipomwambia alipoenda kumtazama akamwambia dada yangu aaaaafamache dada yangu tamari aje anihudumie wakati daudi ametuma mjumbe aende nyumbani kwa tamari ili amwambie ya ndugu yako kule ni mgonjwa nenda ukamwandalie chakula temari akijua kwamba ule ni kaka yake aka mikate mikate akaiyoka ile akaikaanga alipoisogeza mbele sasa ya huyu mgonjwa aliyetaka lakini toeni watu wote kwangu wakatoka kila mtu kwake fungu la kumi samweli wapili kumi na tatu fungu la kumi inasema amnoni akamwambia tamari kilete chakula chumbani nipate kula mkononi mwako basi tamari akaitwaa mikate aliyoifanyiza akamletea amnoni nduguye mle chumbani naye alipokisha kuileta karibu, karibu naye ili ale amnoni ndugu yangu naye akajibu la sivyo ndugu yangu usinitende nguvu kwani haifai kutendeka hivi katika israeli usitende upumbavu huu umesikia we, msichana msichana anamwambia usitende upumbavu huu haitendeki hivi katika israeli uumbavu mwambie huyo kijana haitendeki hivi kwa wakristo mwambie itndk hiv kwa warist huu ni upumbavu lakini biblia inasema mnoni hakusikia akamtenza nguvu kwa maneno mengine na maana akafanya nini akambaka kumbe ubakaji haukuanza leo ulianza zamani tamari akabakwa na ndugu yake sasa sikiliza fungu la kumi na nne ninasoma walakini yeye hakukubali kuisikiliza sauti yake naye akiwa na nguvu kuliko yeye akamtenza nguvu akalala naye fungu la kumi natano kisha amnoni akamchukia machukio makuu sana kwa kuwa machukio aliyomchukia yakawa makuu kuliko yale mapenzi aliyokuwa amempenda kwanza akamwambia ondoka nenda zako umesikia hayo maneno wasichana wengi sana wanakosea anapolala na kijana tu kijana anamchukia anamchukia sababu kile alichokuwa namwambia nakupenda nakupenda kupenda ndio kile ninachowafundisha siku zote si kweli si si si mapenzi halisi yale maana angalia sasa ambaye si sasa ambaye alikuwa amelala kitandani mgonjwa mgonjwa aliyekuwa anajifanya hana raha ameshafanikiwa tayari kile alichokuwa kwa kwa nini amemchukia machukio makuu ni kwa sababu ule haukuwa upendo halisi upendo halisi vijana wangu ni zaidi ya hivyo mnavyofikiria ninyi akamchukia machukio makuu inawezekana maana vijana wanakuchukia kwa sababu ya ya tu kumbuka ya kwamba sio mchuzi huo sasa unapokaa uaonesnesa watu kana kwamba mchuzi utachukiwa mara ngapi utabaki au utachelewa sana au utapata kitu kisichofaa angalia mwenzako yamejibu katika kipindi chetu cha leo tumejifunza watu wawili mifano yao msichana aliyekataa aliyesema upumbavuwa ufanyiki kwa watu wa mungu na kijana aliyesema hawezi kufanya ubaya huo ili amkose mungu na wote ili wagharimu kukataa kwako dhambi kuta kijana lakini ni afadhali kugharimu namna hiyo ila uwe salama rohone katika timotheo ya kwnfs tunasoma maneno haya hayatimotheo ya fuulsa tunasoma hivi bali hadithi za kizee zisizokuwa za dini uzikatae nawe ujizoweze kupata utaua kwa maana kujizoweza kupata nguvu za mwili kwa faa kidogo lakini utaua hufaa kwa mambo yote yaani unayo ahadi ya uzima wa sasa na ya ule utakao kuwapo baadae kataa mambo yasiyofaa hadithi za kizee zisizokuwa za dini tamthiria kataa tamthiria ambazo zinakuletea matatizo hizo ni hadithi za kizee eh? jizoeze kupata utaua jizoeze kupata utakatifu jizoeze maana maandiko yanasema kujizoeza kupata nguvu za mwili kwa faa kidogo tu lakini utauwa hufaa sana hufaa kwa mambo yote hebu sasa tusome timotheo ya pili b fungu haya lakini zikimbie tamaa za ujanani ukafuate haki na imani na upendo na amani pamoja na wale wamwitao bwana kwa moyo safi walakini uyakatae maswali ya upumbavu yasiyo ya, ya elimu ukijua yakuwa huzaa magomvi lakini zikimbie tamaa za ujanani ukafuate haki tamaa za ujanani we unazijua chache tumezisema hapa tamaza ujanani kujaribu kila kitu sigara pombe wanawake kila kitu kutaka kujaribu mitindo ya mavazi tamaa za ujanani zikimbie kwa nini uzikimbie uzikimbie maana zinakufuata mtu unayesema unamkimbia ni yule anayekufuata tamaa za ujanani kijana unayenisikiliza zinakufuata zinakukimbiza sasa nasema, zikimbie kimbia na na kwa sababu una nguvu utaweza kukimbia pamoja yesu kimbia toroka ukimbie maneno haya alikuwa anaambiwa kijana kijana timotheo kijana mwenye nguvu aliyempenda yesu alikuwa anaambiwa maneno maneno haya hata wewe leo, maneno haya hata leo unaambiwa katika kipindi hiki kimbia mungu akubariki sana unapojipanga pamoja na yesu kukimbia tamaa za ujanani mungu akubariki maoni mbalimbali changamoto swali basi tujuze kupitia nambari yetu ya simu redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na mpendwa wa msikilizaji mimi ni mtangazaji wako fnolitanda na kutokea baraka za bwana tuonane kesho katika kipindi kizuri cha sera za ndoa ninakuacha na wimbo kutoka kwake mwimbaji n kwamboka hiyo ni ekding yake ya mwaka 1990 hapo akikwambia masumbuko ya dunia barikiwa na wimbo huo Masu.