unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja yesu ywt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wdvtst ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini natano lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawrorg rock fm pia tunapata kusikika mpenzi msikilizaji na kule nchini kenya na kule nchini kenya tunapatikana katika masafa ya mita bendi 97fm karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema nina kukaribisha tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki cha sera za ndoa na leo tutaangalia mada inayosema familia yenye afya mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machil mshana kwa kuanza kipindi chetu basi tutapata fursa ya kuusikiliza wimbo kutoka kwao mlimani wimbo unaosema ni kipi bora hebu wategeeskio nikpeana ni wetu asechuweza kufanya maishani mwan nimggomo aselowezayeyeni mug aeaeyt nijmbggomo asloweza yeyen mng aweae aliwaoko wa wale walio mtumaini bwana vinywa vya simba navyo vikafungwa danieli akatoka salama nikiti bwana ameshindwa kwako na mimi pasi njia hataonyesha njia alituliza talituliza upepotufali wanafunzi wakamshanga sana kumuka hata milango ya gereza ilifunguka wakatoka nikipi bwana ameshindwa kwako namini pasipo njia ataonyesha njia tsfmskpbwana wetu asichuweza kufanya maishani mwag ni jembog gomo asiloweza yeyeni mungu awezatoteawezayote nijembogngomo asiloweza yeeni mugu awezaot aweza, edote, aweza yote elaficila atakaloshinwa kuvijua nidhambigani asiyosamehejeni ombigani atajivu nikipibwana ameshindwa kwago namini asiponjia ataonyesha njia nikipibwana wetu asichoweza ni nikipi bwana wetu asechoweza kufanya maisha ni mwangu nijambogan gomo aseloweza yeyeni mungu awezot awezayote nijambogane gomo aseloweza yyeni mungu awezaotee aweza kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi bila kupoteza wakati ninapenda nimkaribishe mary mseli mwanafunzi wa saikolojia kutoka chuo cha jordani kinachopatikana mkoani morogoro maarufu kama juko naye anatueleza katika sehemu ya kwanza kuhusiana na familia yenye afya mtegeskio sikilizaji kwa jina anaitwa mary mseli kutokea c cha jordan kilichoo hapa morogoro na leo wapendesikilizaji wa nimeandalia mada inayosema familia yenye afya afya afya afya familia familia familia familia familia yenye afya. Familia yenye yenye kuna mtu anaweza ni ni aina gani hapa kwamba imara na katika hii mada ya leo tutaenda kuangalia ikoje na sio hilo tu kwanza kabla yayote tutaona ni nini maana ya familia familia ina maana gani pia tutaangalia aina za familia zilizopo tunazozifahamu familia yenyewe yenye afya ikoje na baada ya hapo tutaangalia sifa za familia yenye afya ili hii ionekane kwamba ni familia yenye afya inakuwa na sifa gani lakini baada ya hapo tutaangalia pia umuhimu wa familia yenye afya sasa baada kwamba baada ya kujua kwamba familia yenye afya ni ipi tukaona sifa zake na tutaona sasa ni kweli tumesikia familia yenye afya iko hivi na sifa zake ziko hivi je ni muhimu mimi kua nah kuwa na aina ya hii familia pendwa nami ili tuende kujifunza familia yenye afya ikoje na kwa kwanza kabisa nini maana ya familia lasima familia ni kundi la watu wanaojumuika pamoja kwa sababu ya mahusiano ya damu ndoa au uhusiano wa karibu uliojengeka kwa muda mrefu hiyo ndio maana ya familia kwamba ni yale ni ni ule uhusiano ambao watu wanakuwa nao wanaweza ukawa wadamu labda watu wamezaliwa pamoja mtu na mdogo wake au naweza siwe wadamu kwamba labda watu hao wa wamefahamiana kwa muda mrefu urafiki wao umepitiliza mpaka kua ndugu sasa kwamba hawa hawa hawa watu wanakuwa, watu watu watu wanakuwa wa familia familia moja lakini tu labda ya na wakawa wamejenga waka, waka waka, waka wame, wame, wame amla atuena famla e tukaangalie aina za familia kuna aina nyingi za familia lakini tutaenda kuangalia chache hapa ya kwanza tunasema ni familia ya baba mama na watoto lakini kwa lugha ya kiingereza inaitwa family baba mama, na na hii, familia, wanaishi, baba mama mama na na na watoto watoto hii ni aina aina ile ambayo ya ya familia ambao wanaishi mtoto au tu bila kuhusisha ndugu wale wanje hiyo ya kwanza ya familia lakini aina ya pili ya familia pendo a msikilizaji ni familia jumuishi familia ambayo kwa jina la like kiingereza wanaita extended family na katika hii familia ni ile aina ya familia ambayo inajumuisha baba mama watoto ndugu anaweza kawa shangazi anaweza kawa mjomba dada kaka babu bibi wote na ndio kwa kawaida au kwa kwa kwetu kwe hapa tanzania au afrika ndo mara nyingi ndo familia zetu zilizi zili, zilivyo kwa kwa sisi kwahiyo hiyo ni aina ya, ya pili lakini twende tuangalie aina nyingine ni familia ya bibi au bibi na babu na mjukuu au wajukuu ambayo kwa lugha ya kiingereza inaitwa rapare family tunasema hii ni ile aina ya familia ambayo wanaishi wajukuu pamoja na babu na bibi kwamba utakuta labda labda labda ni ni ni wazazi sehemu sehemu nyingine ambayo mbali zaidi na na wanajua wakiwa waki huko hawawezi kuwa karibu na watoto utakuta wanaishi na wale wajukuu zao au ni majukumu tu basi hivyo lakini inaweza kawa labda ni baba au au wazazi labda walishafariki kwa hiyo wale watoto wao watotowawatoto wa aaotoaabid wa, wa, wa, wa, wa wawaishna wayo hiyo ya fa, familia kwamba babu bibi na wajukuu ndo wanaishi pamoja lakini kuna aina nyingine tena tunasema familia kambo ambayo kwa lugha ya kiingereza inaitwa foster family na Pinasema ni ile aina ya familia ambayo mume ana anani mume na mke wana, wanaishi pamoja lakini kati yao ni wanakuwa wana, wana, wana, wanalea watoto ambao ambao sio inaweza ni mume mke mke kila mtu ametokea yeye lakini anakuja huyu watoto kwa iyo, wale watoto atawalea huyu mama ule mke sasa atawalea wale watoto kama wakwake ya kwa hiyo hiyo ni aina ya hiyo familia naita familia kambo kwamba ataalea wale watoto sio lakini atawalea kama au inaweza iowakazaakiataalaamaakwa pia kwa upande wa baba kwamba baba huyu mume amemkucha mwanamke na watoto akamoa aka hivohivo na watoto kwa hiyo akaendelea kuwalea wale watoto kama kyokkalaala aamakwaza ndio tunasema kule kule tulivosema kwenye maana inaweza kawa ni damu inaweza kawa ni ni ndoa inaweza kawa au uhusiano kwahiyo awa baada ya ndoa k wakawa wame wamejenga familia lakini aina nyingine ni aina familia ya kuasili kwa lugha ya kiingereza wanaita family na nasema hii ni na aina ila ya familia ambayo mke na mume wanaishi na mtoto ambaye sio wakwao kwanza ni yule mtoto ambaye wanakuwa wana, wana wanamchukua wanakumlea kama wakwao lakini katika kumchukua kwa huko wao hii kama kisheria inaweza anachuu am akamaakamananand anaandikishana wa kwamba mimi nitamchukua huyu nitamlea hivyo kwa hiyo hiyo ndo maana ya familia yako yakwa asili kwamba awa wanandoa huyu mke na mume inaweza kawa labda kati yao walikuwa hawana ha, ha, uwezo wa kupata mtoto na wanatamani kuwa na mtoto kwao wanaona labda twende kwenye kituo fulani pale twende tukachukue mtoto kwa hiyo wanaandikishana pale kwamba mimi fulani fulani fulani na fulani flani, flani tuta, tutamlea huyu hivyo lakini baada ya hapo sasa tutaenda kuona tujifunze familia yenye afya sasa ndo ikoje family ndo ikoje tumeona hapo aina tumeona maana ya familia tukaona na tukajifunza na aina za familia ambazo zipo sasa katika hizo familia ttulizo aina za familia tulizojifunza zinatakiwa ziweje ili ionekane kwamba ziwee ionekanekwamba yenye afya ili onekana familia imara ionekane family inatakiwa iweje familia yenye afya ni aina ya familia ambayo ni imara na ina mhimili wa upendo heshima na kushirikiana hiyo ndio maana ya familia yenye afya ni aina ya familia ambayo ni imara na ina mhimili wa upendo heshima na kushirikiana kwa hiyo katika zile aina zote za aina zote za familia ambazo tumezisoma tume tumejifunza hapo juu kwamba aina ile kwamba ni familia kambo familia ya kuasili familia baba mama na watoto au ni ile familia changa nyikini ile eksid family inatakiwa iwe na muhimili huo ili ionekane familia yenye afya basi sasa e mtu ne tukaone familia yenye afya ina sifa gani ili hyaonekani kwamba ni familia yenye afya umu ndani kuna vitu gani wanavifanya yaani kuna vitu gani ambavyo vinaendelea katika familia hiyo mpaka inaonekana kwamba ii ni familia yenye afya ii ni familia imara kwanza kabisa ofayenyefya auamaa tuasm wanaua namawasilian mazur familia yenye afya, afya inajenga mawasiliano mazuri kati ya wanafamilia na hii inamaanisha wanafamilia wanawasiliana kwa ukweli uwazi na kwa heshima kwamba yale mawasiliano yao ni ya kuheshimiana yale mazungumzo yao ya kuheshimiana jambo limetokea labda limealikuwa jambo zuri au limefanyika jambo ambalo sio sahihi wwanabiana kwa uwazi wanaelezeana kwamba kuna hiki hikiaaawaongee kwaamoja kuna, kwa kwa kuna hili ahilimama flaniaa eh? sma waoto ni wadogo lakini, so so lakini watashirikishwa ili na wao pia waweze kutoa michango yao na hiyo ilikuwa ni sifa ya kwanza lakini sifa nyingine nasema familia yenye afya inakujali na kuheshimiana familia yenye afya inajali na kuheshimiana kila mmoja kwamba kila mmoja katika familia wanaheshimiana na kujaliana haijalishi kwamba wewe ni mdogo haijalishi kwamba wewe ni mkubwa mkubwa hatamjali mdogo mdogo atamjali mkubwa vile alivyo vilealio nahii namaanisha kuwa wanafamilia wanajali mahitaji ya kila mmoja na wanaheshimu maoni na hisia za kila mmoja kwamba katika kila wazo ambalo mtu anatoa ndani ya familia linaheshimika ai aijalishi kwamba labda lina uzito kiasi gani au li uzito kwamba kila mtu anaheshimu mawazo ya mwenzake kila mtu anaheshimu kile ambacho mwenzake anakifanya hawadharauliani ila wanaheshimiana na kuelekezana hiyo ilikuwa ni maana ya pili kwamba ili ionekane familia ina afya hiyo ilikuwa ni namba ya pili sasa twende namba tatu kwamba ili ionekane ina afya inatakiwa na nini wenakushirikiana familia yenye afya inafanya kazi kama timu na kila mmoja anafanya kazi yake kwa bidii na wanafanya kazi kwa pamoja ili kufikia malengo ya familia wanakuwa wana ushirikiano katika kila jambo wanalolifanya wanakua wanashirikiana labda walikuwa wana lengo la la kutimiza kitu fulani kwa labda mpaka mwaka uwishi tunatamani kufikisha kufanya kitu fulani ambacho ni cha muhimu kwa hiyo wao kama familia wanakaa wanapanga sasa tutafanya hivi huyu atafanya hiki na huyu atafanya hiki hapo ni lengo kufikia lile ile goli ambao wamejiwekea kwamba malengo yetu sisi kufika sehemu fulani katika kitu fulani kwa yaani watasirikiana yani, hay, katokea kwamba katika familia yenye familia imara familia yenye afya yani kwamba wawe baba mama na watoto alafu kuna jambo linahitajika kufanyika labda kuna wazo labda la kununua kiwanja hayo maamuzi hayawezi akafanyika kwa mtu mmoja labda baba ndo ana maamuzi hayo kwamba nataka kunna kiwana sehemu fulanie wasababu kuna watu ambao wako nyuma yake na watu ambao nao anasnawraaazakunua kiwanja sehemu fulani kwahiyo tuendeni tukaoni kwa hiyo watatoka kwa ushirikiano do wataenda wataangalia kao kila mtu ta atatoa mawazo yake kutokana na kile alichokiona hiyo ni mojawapo ya ushirikiano lakini kwenye kufanya pia hata majukumu mbalimbali eza nyumbani au sehemu ya shamba hivyo lakini jambo lingine ni kuwa na mipaka familia yenye afya inaweka mipaka sahihi kati ya wanafamilia na hii inamaanisha kuwa wanafamilia wanaheshimu mipaka ya kila mmoja na hawavuki mipaka hiyo kwamba katika familia kwamba kila mtu anatakiwa na mipaka kwa ajili ya mwenzake kwamba huyu ni mdogo wangu nina mipaka kwake kwamba niishie tu kwamba huyu ni mdogo wangu nisiende zaidi ya hapo huyu ni mjomba wangu iishi kwamba tu ni mjomba wangu ni nisivuke zaidi ya hapo kwamba kuheshimiana kuwekeana mipaka kwa kila mmoja jinsi alivyo lakini pia jambo lingine ni kuwa na muda wa pamoja familia yenye afya inatenga muda wa pamoja kufanya shughuli za kifamilia hii inaweza kuwa ni kula pamoja kufanya michezo au kufanya shughuli nyingine za kifamilia kwa kweli katika hili mpindo wa mskilizaji ili ni jambo zuri sana kwa sababu hii pale ambapo familia inafanya jambo kama hilo kwamba inakuwa hay, e, inaweza kwa kwa mtoto au mwanafamilia ambaye anayeishi naye nakua aweusaaaatb kwa sababu tumesema tuna aina nyingi za, za, za familia tumesema inaweza zafamilia baba mama ya mjukuu na babu zake au bibi au inaweza kawa ni ile familia ambayo kuna mjomba shangazi nani nani humo dada kwa kweli hili sio rahisi kusahaulika kwa sababu kwa mfano ukisema kwenye swala la hapa la km amilia mna au sehe upande wangu mimi aza nikatolea mfano kwa kweli hiki kwetu hata kishakutokea nilikuwa nimeenda kwenye familia fulani nilikuwa nakaa na hapo kwa muda fulani kwa kweli ni mambo ambayo kwa upande wangu mimi sikuwa nimeazoea lakini ile siku likuwa eshangizanakweli ni kitu ambacho siwezi nikasahau mpaka leo tulitoka siku hiyo ni kama hivi baada ya kazi aaumefanyika vizuri daa kasema amb iananlifrahi zaidi na hiyo ni sehemu mojawapo ambayo tunasema ina ina ina inaonyesha ina, ina kwamba familia iko imara watu wanacheza kwa pamoja kwa upendo kwa furaha wanafanya shughuli zao kwa pamoja kama familia kwa kweli hili ni jambo zuri sana inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapauj yesohj tena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ya hapo sina la ziada asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami mungu akubariki sana tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo jina langu habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa mlimani wanakuja na wimbo wanaosema imani yaponya endelea kubarikiwa <mulia> Okay. con la gloria ayúdanos vanas a yesu natue na ibani imara tu siwe na shaka que bania ponya capona kibofu ya sisi tunapona imagina lake yesu el macorio ayúdanos vanas a yesu na imani imara tusiwe na shaka tope imani imara leo kwana imani yenye nguvu itoponyeleho I'm going to go usnsakap kpkipof tuap q yesu tap ye tumankirtsnaka Imani ni vikali, bwana. Tupa imani ile imara leo. Ili tu shinde, bwana. Vitabya imani ni vikali, bwana. Tupa imani ile imara. C'è una panna, c'è una panna, c'è una panna, c'è una panna, c'è una panna, c'è una panna, c'è una panna, c'è una panna, c'è una nasetu napona ka jina lake yesu kaponya kayulo alimusa na yesu natuwe na imani imara tusiwe na shaka man yapona kapona kipofu To see when I shall kapona to see when I