unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakuja nakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena nakaribu katika matangazo yetu kupitia redio ya adventista ulimwenguni awr unaokutangazia kupitia masafa mafupi ya mitabedi 5 kutokea morogoro tanzania kumbuka mpendwa utaungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima kutoka kule nchini kenya hii leo tutakuwa na kipindi kizuri cha ijali ya afya yako lakini pia kipindi cha siri za ushindi na basi kwa kuanza siku hii ya leo tutapata wimbo kutoka kwao sayuni kwaya kutokea hapa morogoro na wimbo unaokwenda kwa jina la jina la yesu kshinmana yoeeeaaouahawajia akhaana katika wimbo wa pili tutakuwa nao hao hao waimbaji wa kwaya ya sayuni wakikwambia kiasi gani umelemewa na katika kipindi cha ijali ya fyako msikilizaji tutakuwa tukiangazia mada inayosema jeraha la nafsi ikiwa ni katika sehemu ya nne ambayo inaitwa kwako na jose kabelela pamoja naye mraina ya tatu ambayo ni jeraha la nafsi tata mm. utofauti wake sasa na jeraha la muda mrefu ni kwamba kwamba kwamba hapa jeraha la nafsi tata tunazungumzia majeraha ambayo yanakuwa ynaku mengi mm. yanakuwa yanajirudia rudia kwa muda mrefu basi katika kipindi cha pili ni kipindi cha siri za ushindi hapa hapatuakwa naye hawa wote ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan akikuangazia umuhimu wa kupangilia muda wako naamini utabarikiwa nao kwa kwanza kipindi chetu basi waimbaji wa, wa sauni kwaya na jina la yesu ndio wimbo unaofungua matangazo yetu I am not sure if My god! Kata tambo jina jina jina katika kipindi cha ijali afya yako huyu hapa mary mseli pamoja naye joseph kabelela na mada jeraha la nafsi sehemu ya nne lakini pia kuna aina ya tatu ambayo ni jeraha la nafsi tata mm. utofauti wake sasa na jeraha la muda mrefu ni kwamba kwamba hapa nafsi tata taaa unazungumzia majeraha ambayo naka mengi mm. yanaka najirudirudia kwa mda mrefu akutaakatimetokea a katoeaao matukio rudia siku ba- siku baada ya siku, siku, ya siku. Mm. hapo ndo tunaweza tukasema kwamba hili ni jeraha la nafsi, nafsi ambalo nitata trauma. trauma kwa lugha ya kiingereza lakini kwa kuongezea pia kuna jeraha la nafsi kwa njia ya kushuhudia na kwa lugha ile ya kiingereza inaitwa trauma na tunasema hii ni aina ya, ya jeraha ambayo hutokea kwa mtu au watu baada ya kusikiliza au kushuhudia matukio ya watu wengine na hii tunasema inawatokea sana wale wataalamu kama mm. madaktari mm. washauri na saaa mda mwingi owanashuhudia wa ale matukio a tariatari kwa Ndiyo. mfano kama tulivosema kipindi kile cha ajali le a moto liotokea pale msanu anusaay akishuhudia ndio japo yeye ni mhudumu wa afya lakini ile hali tu ya kushuhudia vile vitu vilikuwa vingi vingi ile anaweza akampelekea naye akawa amepata jeraha la nafsi Ndiyo. na hata pia kwa ushauri mm. mm. na saha nasaa ushauri na saha na wenyewe pia wanaweza wakapata hii jeraha la nafsi vile ambavyo wanapata muda kusikiliza watu mbalimbali mbali zile mm. chngamoto mbalimbali mbali. mbali. kwa hiyo inaweza kampelekea kupata jerahandio la lakini pia aina nyingine ambayo mara nyingi huwa haisemwi mm. ni ni jeraha la nafsi ambayo sasa anakuwa nayo mtoto akipindi chake cha malezi kwamba hapa mm. ni jelaha nafsi mbao linazungumzia kwamba mtoto anakuwa anapitia au anaona anashuhudia mambo mengi katika kipindi chake cha ukuaji mm. kamba akati anaendelea kukua ni mambo mangapi yamekuwa yakitokea katika familia ambayo anayaa cha ukuai tofauti na mtu ambae labda nizakatu labda ameshuhudia sehemu fulani kawaida mm. lakini yee katika kipindi chake cha ukuaji anakuwa nayo aa matukio Kwa hiyo hata baadaye atakavokuja kuwa mkubwa yale matukio sasa anaza kaanza kuanza kujirudia ndani ya nafsi yake mm. na akaanza kumsumbua pia piaaatndini pia mpendo a msikilizaji na baada ya kuona hizo aina za jeraha sasa mtuende tuone dalili au viashiria kwa mtu ambaye ana jeraha la nafsi lakini tukumbushane pia ndugu msikilizaji viashiria hivi vinaweza kuonekana kwa mtu mmoja lakini kwa mtu mwingine pia visiweze kuonekana hivi vashiria vinakuwa vinatofautiana kwamba jambo likatokea wote mkapitia jambo hilo moja yani kwa dada mm-hmm. mimi jari jari moja yaani kwenye gari si jambo jambo likanisumbua lakini, lakini mimi, kabisa dalili dalili fulani kwamba kwamba hilomojaamjambohiloakusum lakiniaamaiijambo kwa iaisumbua anamnatofauti nah. sasa twende tuone sasa hizi dalili au hivyo viashiria ambavyo vina vinaonekana kwanza kabisa mm. tunasema huyu mtu anaweza akawa na huzuni ndio mtu huyu anaweza kuwa na hana furaha ndio labda hapa tulivyoangalia kule labda vile baada ya kutengana watu baada ya kutengana yaba uenda yeye ndio kosa lilitokea lakini hakuwa na maana kwamba watu wat, watengane ndio naile kuna, kuna kugombana kwa kwa dakika hiyo mkakasirika mkakorofishana ukasema tuachane tuachane lakini baada ya yule mtu kuondoka kuna kuna ile hali inakurudia ina baadaye unakuwa, unakuwa una furaha una uzuri kuna kuna baadhi ya ya matukio unakuwa una yakumbuka mbaba alikufanyia hivi yanakua yanakufanya unamkumbuklakini pia mm mtu anaweza kawa na wasiwasi anakuwa ni mwoga anakuwa hawezi tena kujiamini katika kila anachokifanya hata kama aliweza hata kama hilo jambo analiweza mm. anaeza kajiona hawezi tena kitu kwa sababu ya changamoto hii anakuwa naipitia kwa wakati huo mnajiona mm. mtu ambaye anakuwa na wasiwasi au shauku pia kwamba hmm, nikifanya amba kifanya jambohii kaalabda hilakini hii vyote ni kwa sababu tu ya changamoto ambayo anakuwa pia kuna dalili nyingine mbayo nanaitiaaaama ni uchungu mtu huyu anaweza kuwa na hisia za maumivu yanayomuumiza moyo wake na kufanya anakosa amani labda kwa mfano labda tulivyosema kwenye swala la ukatili anaweza akawa mm. anafanyiwa ukatili ambao unamuumiza sana na yani yeah. ile hali ile hali anayofanyiwa anakuwa na uchungu an unaomuumiza kiasi kwamba anashindwa kuelezea ndiyo, ndio. na sio hilo tu kuna mda mwingine mu naza akapata hasira za harakamefanya tu jambo dogo kupita kiasi amekasaupita kwa kwasabbu mtu labda anaezakaa tu amekosea labda kwa bahatimbaya jambo fulani mm. e, kwa nyumbani mtu alikuwa anaosha vyombo aba uhul amlia naosaa chakawaida <laughs> mm. tena mm. ni cha kimedondoka tu kwa bahati mbaya lakini jinsi ambavyo mzazi au mleztakaoonyeshahasia ake tofauti na insi ambao uaanauaepesatkipid hiki mtu za u anakua a hasaaanea maneno makaiakasi Yeah, na, anakosa matumaini ndio hofu hata yakua ya, ya anaweza akamwona mtu labda mtu fulani labda kutokana na tukio ambalo labda lilimtokeahmhuyo yeah, anaweza eh, kanidhuru yeah. au kwa mfano kama kwenye swala la ajali labda alishapata ajali labda ya pikipiki au ya gari anahisi kwamba akipanda tena pikipiki atapata tena ajali Yawa, kwa hiyo anakua na hofu ya, ya, ya kuendelea kutumia huo usafiri na mara nyingine hii hofu inaweza kaenda mbali zaidi kwamba hata kama akisikia tu mlio mm. wa wa ni waochomboaimapikipiki anaweza ka mapigo ya moyo kwanza yakaenda tofauti ndio ndio kwa mm. hali hii hiinkkawanamsumbua na msikilizaji karibu tena katika kipindi cha sili ushindi nikupatie kupatia wasawa wa kumtegea sikio give ni mgai lakini mbinu ya pili tunasema niweka vipaumbele kwenye utekelezaji wa kazi zako tuna maana ya kwamba sisi kama binadamu hatuna kazi moja tuna kazi nyingi tuna majukumu mengi sasa kuna wakati mtu anaweza akawa anapata ukakasi nianze na jukumu lipi nifuate na lipi sasa hii mbinu ama hii hatua inakupa fursa ya yauwe ndugu msikilizaji waiki kipindi chetu pendwa ya kuweka vipaumbele vya majukumu yako hii na maana ya kuwa unapaswa ufanye tasmini kabla ya kuanza utekelezaji wa majukumu yako zingatia umuhimu ama uhitaji wa kila kazi kwa wakati stahiki ili kupunguza mkanganyiko katika utekelezaji kwamba unavoweka kipaumbele cha kazi ama jukumu unapaswa uzingatie hilo jambo ambalo unaliwekea kipaumbele lina gani wakati wakati huo huo ama lina gani maana isije ikawa kuna jambo ambalo lina umuhimu wakati huo unaacha kulifanya hilo unafanya jambo ambalo wake wake ni badai, ama ni wa wa hapo hapo baadaye baadaye ama kwa hiyo unapoweka vipaumbele namna utakavofanya kazi zako inakupunguzia mkanganyiko wa namna ya utekelezaji wa majukumu yako lakini pia inakupunguzia inakupunuzia eh, inakupunguzia vikwazo mbalimbali ambavyo unaweza ukakutana navyo wakati wa kuchagua nianze na lipi fata na lipi na mbinu ya tatu ama hatua ya tatu ya namna bora ya kupangilia muda wako tunasema ondoa vipingamizi au vikwazo vinavyo asili utumiaji wa muda wako bila ya ulazima hii na maana ya kwamba kuna wakati wakati wa utekelezaji wa majukumu yetu tuna huwa tunakumbwa ama tunaasiliwa na majukumu ambayo hayana ulazima lakini yanatumia muda wetu kwa mfano tafiti mbalimbali mbali, zinaonyesha kwamba mitandao ya kijamii imekuwa ni miongoni mwa vikwazo au vipingamizi vya kutumia muda vizuri hatuna maana ya kwamba husitumie mitandao ya kijamii kwa mfano instagram facebook na kadhalika hapana kwa sababu kuna wakati kuna mtu ambaye labda utekelezaji wa kazi zake kimaslahi unategemea hiyo mitandao ya kijamii lakini kuna yule ambaye katika utekelezaji wa majukumu yake au kazi zake hautegemei hiyo mitandao ya kijamii ila hiyo mitandao ya kijamii anaitumia kama sehemu ya kuingiliana na watu mbalimbali mbalimbaliwatu waliokuwa mbalimbali kujuliana hali sasa wakati wa utekelezaji wa jukumu lako labda kwa mfano umepewa kazi za kiofisi unapokuwa unatekeleza kazi zako za kiofisi ni vema ukafunga hata simu yako kama ni data ukazima na kama unaona unashindwa kukaa jirani na simu kuiangalia tu simu inaingia unashindwa kuiangalia basi unaweza ukaweka mbali ukatekeleza kwamba kazi yako hiyo kwa ufanisi baada ya kutekeleza kazi yako kisha ukairudia simu yako au hiyo mitandao yako ya kijamii khii na maanisha ya kwamba miongoni mwa vipingamizi ama vikwazo vya utumiaji wa muda ni mitandao ya kijamii pale ambapo unatumia mitandao y kijamii pasipo na ulazima na wakati ambapo unatumia ni wakati ambao unapaswa utekeleze jambo fulani hiyo pia inakuwa inakupa inakupa kikwazo ama inakupa kikwazo ama ama wakati wa wa muda wako na mbinu ya nne ama hatu ya hatua tunasema kwamba usifanye kazi nyingi kwa wakati mmoja hii imekuwa ni kawaida kwa watu wengi kwamba anahisi anapofanya kazi zaidi ya moja atatimiza kazi nyingi atamaliza kazi nyingi kwa muda mfupi ni kweli inawezekana kwamba kwako kwa ikatokea kwa hivo eh, wakati huo ukawa huko kazi zako zote zitimilike afanya unapofanya namna hiyo kwanza inakupunguzia ufanisi kwenye kila kazi unaweza wakuta za ukapika vizuri lakini ukafua vibaya au ukaaribu zote hivyo wakati wa utekelezaji wa majukumu yako fanya kazi moja kwa wakati mmoja jambo jingine ama hatua nyingine nyingine au mbinu nyingine, tunasema jipongeze pale unapofanikiwa kutumia muda wako vizuri inaweza ikawa labda ni mara yako ya kwanza kusikia ama kuona lakini mara nyingi watu wakifanya kazi ukishakamilisha kazi yako unapojipongeza inakupa nafasi ya kupata nguvu nyingine ya kutekeleza kazi vile vile wakati mwingine kwaho tunasema jipongeze pale unapofanikiwa kutumia muda wako kwa sababu ni watu wachache sana ambao wanafanikiwa kutumia muda wao vizuli ndugu msikilizaji ningependa pia nikupe kumbukumbu kumbu ama vitu vya kuzingatia wakati wa matumizi ya muda tunasema kwamba muda unapopotea akuna mtu anayeweza kuuokota hii ni kauli ya kifarisafa ambao watu mbalimbali wamekuwa wakiitumia na kuna wakati tumekuwa tukisikia watu wanasema kwamba muda ni mali kwahyo tunasema kwamba muda unapopotea hakuna mtu anayeweza kuuokota lakini pesa ikipotea yeyote anaweza kuiokota kwa hiyo aisaswa utumie muda wako vizuri kwa sababu muda wako ukipotea hakuna anayeweza ka lakini pia katika vitu ambavyo mungu alivitoa kwa usawa kwa kila kiumbe tenye pumzi ni muda muda ambao kila kila mtu katika mda, katika kila siku ana masaa ishirini na nne na hiyo ue mlemavu uema mgonjwa monwa ue tajiri ta ueaii kila mtu tunaposema amekaa siku moja au ameishi siku mbili kama ni mtu amekaa siku moja basi amekaa kwa masaa ishirini na nne kwahiyo miongoni mwa vitu vyenye usawa ni muda hivyo kila mmoja ana utajiri wa mda wunaolingana na mwingine katika kila eneo kinachokuja kututofautisha ni namna ambavyo tunatumia muda wetu hivyo ni bora kuutumia vizuri muda wako kupangilia malengo yako vizuri kulingana na muda na hata unapopata nafasi ya kupanga malengo yako ama kuandaa malengo yako kama labda ni katikati ya mwaka au mwanzoni mwa mwaka ama mwishoni mwa mwaka au wakati fulani wa utekelezaji kipindi cha utekelezaji ambacho uliamua kukifanya basi unapangwa upange marengo kwa kuzingatia muda muda hivyo itaku itakuongezea ufanisi mkubwa katika utendaji wako wako ndugu msikilizaji nipende kukushukuru kwa usikivu kwenye kipindi chetu pendwa cha upangiliaji upangiliaji wa mda, lakini ambayo ilikuwa ni wa muda nipende kukukaribisha tena wakati mwingine tunapofikia tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kama utokoa na maswali maoni a changamoto anayonihia pa ya kuniandikia ana kuja, ana kuja, yesu wja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni bibi ya kujibu na napotoka hapa studio ni kuombe uweze kuwategeasikia waimbaji wa sayuni kwaya na wimbo kiasi gani umelemewa kwa heli mskilizaji auyesuaumesunguka kwa kumwasi mokozi I do I'll kama