unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nujnakuj yesu waj tn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ya readventista ulimwenguni awr na kutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita b5 kumbuka unaweza kunipata pia kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm hii leo tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu watakaotufungulia matangazo kwa njia ya nyimbo ni waimbaji wa faraja voice na wimbo sina kilicho changu huo ni wimbo wa kwanza ambao tutabarikiwa nao kabla ya kuanza kipindi chetu 山谷。 wimbo wa pili tutaendelea kubakinao faraja voices na wimbo ninajua yupo nami tokwa naye mchungaji daniel mshola akijibu maswali yetu na kwa kwanza msikilizaji wategesikio waimbaji wa faraja voic na wimbo sina kilichochanga you moyo yaongoze machuki sukizo maneno nisemayo yaongoze ongoza kinywa changu ninena po ninene machache yenyebusara ebwana ongoza kinywa changu ebwanaongoza kinywa changu chungaji danielsho karibu tena ndugu uh, msikilizaji wa redio yako ipendayo ya awr katika kipindi chako kizuri unachokipenda cha bibulia ya kujibu siku ya leo tena ninayo eh, maswari na nitajibu swali moja linalotoka kwa wasikilizaji wawili eh, swali ambalo lina eh, wachanganya watu wengi na hili ni swali luuuza na ndugu amos lusetu kutoka kule mwanza na ndugu ls luhelo kutoka iringa ndugu amos lusetu eh, kutoka mwanza anauliza hivi ngurue atakiwi kuliwa kwa nini mbona ni chakula hivi nguruwe hatakiwi kuliwa kwa nini mbona ni chakula lakini pia ndugu liigsoni luhelo kutoka iringa yanauliza mbona neno la mungu linasema vilivyotakaswa na mungu usiviite najisi sasa mbona mnasema nguruwe haliwi ya mbona mnasema nguruwe haliwi ili ni swali mbalo leo nitakwenda kurijibu kumekuwa na kuchanganyikiwa kwingi miongoni e, mwa wasomaji wa biburia e, wengine wakisema ngurue na wanyama wengine waliotolewa zamani kama viumbe nii e, wanaliwa wengine wakisema hawaliwi leo tutamwangalia tuta mungu anasemaje maana ye ndiye muumbaji wetu hata hivyo na ndiye anayejua ni nini kinachofaa hasa kwa ajili ya afya ya miri yetu na kipi kisichofaa mungu ni, ni kama mjapani anayetengeneza gari na anapotengeneza gari anakwambia hili gari ili liweze kwenda linahitaji eh, mafuta ya petroli au linahitaji mafuta ya diesel. na ukiweka gongo humo au ukiweka juisi humo hilo haliwezi kwenda na utakuwa umeliua na kuliharibu yeye naye wetu hakutuacha hivi maana anajua ni nini hasa Mili yetu inahitaji katika kitabu cha mambo ya sura ya alau ki namoja ya a mungu anaeleza wanyama wanaofaa kuliwa biburansema bwana kanana musa na aruni nakuwambia neneni na wana wa israeli mkiwaambia wanyama hawa waisraeli mkiwambia wanyamahaa ndanyama wnye a mtakaaaatwtwayacaawnyeat a mguu ya nchi kila mnyama mwenye mwenye mwenye kwato katika katika miguu miguu yake ya kupasuka kati kucheua hao mgu mtakao andio kwa hiyo mungu aliye mumbaji anajua ni wanyama wapi wanaofaa kwa afya yetu anasema ili mnyama aliwe eh, lazima moja awe na sifa ya kuwa na ukwato lakini si tu ukwato mbili huo ukwato huo umegawanyika katikati lakini tatu awe ni yule anayecheua yn yani, akiishakula majani yake naona tena tena anaanza anaanza anaanza anaanza kutafuna anaanza kutafuna anaanza kutafuna anaanza kurudia hapo hapo mapema baadae hapo anaotuliaaanza mapema. tafzrdisakatika ya nne pamoja na hayo wanyama hawa hamtawala katika wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato ngamia mungu anaanza kutangaza ngamia si chakula kwa sababu wacheua lakini hana kwato yeye ni kwenu na wibali kwa sababu yeye ucheua lakini hana kwato asi kwenu na sungura kwa sababu yeye anazo kwato ni mwenye miguu iliyopasuka kati lakini hacheui yeye ninajisi kwenu msiile nyama yao wala msiguse mizoga yao hao ni eh, kwenu. Kwenu. Eh, ndiye anayesema ya kwamba nguruwe si chakula kwa sababu kasabau amanakamba anazkat asuka katikati lakini nguruwe eh, hacheuwi na kwa sababu tu hiyo amepoteza sifa ya kuliwa maana ili mnyama aliwe kulingana na na agizo la mungu mwenyewe mungu muumbaji wa wanyama lakini mungu muumbaji wa wanadamu lazima awe na sifa zile sifa kubwa mbili awe na kwato zilizogawanyika katikati lakini pia mwenye kucheua kitu ambacho eh, anapungukiwa sifa moja ya kucheua na kwa sababu hiyo yeye ni najisi yes, e si sehemu ya wanyama ambao mungu amewaagiza waweze kuliwa katika kitambo cha isaya sura ya isaya isaya naile aya kmi na saba isaya sast nail ayakminasabanasema watu wale wajitakasao na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wakila nyama ya nguruwe nguruwe na na na machukizo machukizo panya watakoma pamoja asema bwana bwana ni kwamba wale wanaokula naam vyote ikiwemo ngamia ikiwemo sungura na wengine ambao mungu akiwatoa kama wanyama wakuliwa na hata viumbe vingine maa samaki hata ndege watu waunala kila kitu lakini mungu ametoa ndege wanaofaa wanaofaa kuliwa samaki, kuliwa ametoa samaki katika kitabu hicho m- cha wa, mambo ya warawi sura ile ya kumi na moja ana ayaya kwanza sura ya na 5 ya Isaiah, 3 mpaka isaaa watu wanikasirishao mbele za uso wangu daima wakitoa dhabiu katika bustani zao na kufukiza uvumba juu ya matofali waketio kati ya makaburi na kulala katika e, mahali pao paasili walao nyama ya nguruwe na mchuzi wa vitu vinichukizavyo u katika vyombo vyao aya ya tano watu watu wasemao simama peke yako usinikaribie mimi kwa maana mimi ni mtakatifu kuliko wewe watu hao ni moshi puani mwangu moto wakao mchana kutwa mchana kutwa kwa hiyo e, niseme hili kwako msikilizaji na ndugu mliouliza swali hili ya kwamba katika agano jipya mungu hakutoa aina nyingine mpya ya chakula vyakula votevaa mwnadamu mungu alivitoa e, toka agano la kale toka mwanzo kwamba ni vipi vinafyakuliwa na ni vipi havifai Kuriwa. sasa yako maneno kama sema, ya nukuriwa, eh, na na ndugu kutoka kule neno la mungu li nasema, na mungu linasema vilivyotakaswa najisi ya ya nikukumbusha kwamba unaposoma juu ya chakula, katika katika agano agano jipya jipya unataka kwenda kwa kwa unatakiwa kusoma tahadhari sababu kutu eh, hakutoa chakula kingine kipya kwa nini mungu yeye ni yule yule yeye hana kigeugeu yeye niule jana leo na hata milele kilaichokuwa chakula kwa watu wa agano la kale ndicho chakula kwa watu wa agano jipya sasa ziko baadhi ya aya zinazotumiwa vibaya miongoni mwa hizo ni pamoja na hii ya masayo kumi natano aya ya kwanza na ile ya pili sikiliza ndipo mafarisayo na, masayo, na waandishi toka yerusalemu walipomwendea yesu wakisema wanasemaje mbona wanafunzi wako huyarifu mapokeo ya wazee kwa maana hawanawi mikono walapo chakula eh, wanafunzi hawanawi mikono kumbuka wakati huo ili ionekane kwamba umenawa ilikuwa natakiwa unawe kutoka kwenye mwanzo wa vidole vyako mpaka kwenye kiwiko eh, katikati ya mkono kwenye kiwiko cha katikati ya mkono sasa wanafunzi walikuwa tu mikononi eh, matokeo yake m- m- wa naam na, mafarisayo mkonoaawlikinaaaokekewazee walipowaonaa asaaa waandishi wakasema awa wanakula bila kunawa kuwa, nao, na hapa hapa hapa kwenye kucha tu hapa mbele e, wange mawe mawe ni sasa kinachozungumziwa shida haikuwa chakula kula nyama, kula nyama kula... tatizo kula bila kunawa na ndipo yesu sasa kwa kufanya kisa hiki kifupi kusoma aya ya kwanza, kwanza yumkini mpaka aya ya ishiini lakini basi kwa kufanya kisa hiki kisaikikua kifupi aya ya kumi yesu akawaita makutano akawaambia sikilizeni mfahamu sicho kiingiacho kinywani kimtiacho mtu unaji bali kitokacho kinywani ndicho kimtiacho mtu uainachotoka kinywani hana maana ya kwamba pengine ule e, utapike hapana uh-uh, kinywani ana maana ya nini haya ya kumi na nane mpaka ile ya ishirini bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni navyo ndivyo vimtiavyo mtu unajis kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya moyoni kunatoka uaji moyoni kunatoka uzinzi moyoni kunatoka uasharati moyoni kunatoka wizi moyoni kunatoka ushuhuda wa uongo moyoni kunatoka matukano au matusi hayo ndiyo mikono mtuaiumtii mtu unajisi isomaaya isii kwa maana ya kwamba eh, unapokula kwambaalacaua kiichoruhusiwa na mungu huwezikuhesabia aakini kiakia lakini ukila, vya najisi, ukila, mguru, ukila panya panyana vinginevyo wakweli unakula vitu najis. na hapa shida ilikuwa ni yakula bila kunawa kula nini chakula kilichotolewa na mungu na na wayahudi walijua chakula ninini. Chakula ninini. Chakula ninini. Chakula ninini. walijua chakula chakula chakula chakula chakula chakula ni nini maana maana maana maana maana nguruwe nguruwe sio sio sio panya panya nyoka vinginevyo Virivyo. Virivyo najis. Virivyo najis. Kwa hiyo kwa hapa hata kinywani kinywani mtu kimtokacho hana maana hana maana hana maana sasa hana maana sasa sasa sasa sasa ule ule ule ule ngamia hapana haikuwa maana yake hiyo maana yake hiyo lakini pia labda tuende kwa ile aya ambayo msikilizaji wangu ameinukuu wa kutoka katika kitabu cha matendo matendo so ile ya kumi ayaya kumi aya ne, na nn naiya kumi na matendo lakini petro akasema hasha bwana tanonen ndoaana sijakula kamwe kitu kilicho usiviite aailiotakaamungu najis kumbuka nini kilichotokea katika sura hii unatakiwa kujua haikuwa ni habari ya kura hapa, ya kura hapa, ya kura sungura, ya ya hapa hapa habari nyoka sungura ngamia na mengineo, Kisoma, haya, ya surahii, na na na machukizo hapana hapana ukisoma aya kwanza sura hii palikuwa mtu mtu kaisalia jina lake kulinolio akida wa kikosi kilicho, ki Italia, wa kikosi kilichoitwa kiitalia mchaji mungu mungu yeye na nyumba yake yote naye alikuwa akiwapa watu sadaka nyingi na mungu daima nguraaaacuki i alikuwa murumi nam lakini alimpeleza mungu aya ya nne akamtazama sana akaogopa akasema kuna nini bwana akamwambia sara zako na sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za mungu kwa hiyo anaambiwa aya ya tano sasa basi peleka watu yafa ukamwita simoni aitwae petro eh? simoni akaitwe kumbuka wa na watu wa mataifa walikuwa hawachangamani hawakai pamoja naam hawawezi kujifunza pamoja hwawezi kula pamoja pamoja pa na pamojanandio maana aya ya tis hata siku ya pili walipokua wakisafi a atutoatndtaa t hata siku ya pili walipokuwa wakisafiri na kuukaribia mji petro alipanda darini kwenda kuomba yapata saa sita za mchana kwa watu wametumwa kwa maagizo ya mungu kwamba petro aende petro kwa kweli asingeona maono haya asingekuwa tayari kwenda ingekua tayari kwendakmi akeikazimia mpaka ro ya mtu inazimia e, ni kwa kwa nini sababu mungu alikuwa anamfundisha kwanini zaya kumi na tisaialaana aya ya kumi na tisa petro sasa ameitwa na ameenda nameenda na petro alikuwa akiyafikiri yale maono roho akamwambia wako watu watatu wanakutafuta basi ondoka ushuke ufuatane nao usione tashwishi kwa maana ni mimi kwa yale maono ya yale nguo ikiteremka ikiwa na viumbe wanakutafutaaaaame balbali eh, ilikuwa ni maono yaliyousu wanadamu kumbuka nimekwambia hivi wayahudi waliwaita watu wengine wa mataifa au najis kwa kwahiyo mungu anamfundisha kwamba katika kuumba kwake wanadamu wote hakuna aliye mchafu wala aliye najisi maana wote hao kristo amekufa kwa ajili yao kwa ajili yao sasa aya ya yah petro akawashukia wale watu akasema mimi ndiye mnaye nitafuta mmekuja kwa sababu gani basi wakamwambia kwamba amewatuma kadhalika aya ya ishitat akawakaribisha wawe wageni wake hata siku ya pili petro akaondoka akatoka pamoja nao na baadhi ya ndugu waliokaa yafa wakafuatana naye Ko petro akaenda aya ya petro alipokuwa akiingia korinelia akatoka mrake akamwangukia miguuni akamsujudia lakini petro akamwinua akasema simama mimi nami ni mwanadamu anajua anayetakiwa kusujudiwa kupigiwa magoti ni mungu aya ya8 akawambia ninyi mnajua jua ya yakuwa si halali mtu aliye myahudi ashikamane na mtu aliye wa taifa lingine wala kumwendea lakini mungu amenionya mtu awaye yote mchafu wala kwa hiyo maono haya yaliwahusu watu hayakuhusu kula aya na nguruea anapomalizia petro akafumbua kinywa chake akasema hakika aaatambua yakua mungu hana upendeleo bali katika kila taifa mtu aya na kutenda haki kukubaliwa na na maana maana ya ya maono haya. Ndiyo ya maono haya haya kanzia wakati huo wayahudi walianza kuchangamana walianza kutoka nana na kuwaona wanadamu wengine kwamba na wao ni nawaoni wanadamuwaliobo na mungu na na kwamba kristo kwa kwa kwa ajili yao na kwa sababu hiyo wao na eh, kwa hiyo wao nao wanastahili kuokolewa ndugu yangu luhelo kutoka iringa aa tu ya kwamba mungu vitakasa, ni vile vilivyotolewa kama chakula chakula chakula chakula chakula toka zamani kwenye agano jipya hakuna nguru kuwa chakula, hakuna nguruu aliyetakaswa aliyetakaswa kuwa chakula, kuna kuwa chakula, hakuna kuwa kuwa panya sungura na akwasabau kway ndgu yangu i luelo kutkaiinga mtkaa mu attla a nn navmba alivyosema na vile vilivyotakaswa wanyama kama kondoo wanyama kama mbuzi wanyama kama ng'ombe wanyama kama swara wanyama kama nyati na wengineo hawa wataendelea kuwa safi na wanaofaa kuliwa mpaka mwisho wa wakati kwa hiyo simama upande wa kristo simama upande wa kila asemacho bwana achana na wanadamu na mafundisho ya kibinadamu yanayochukua tu ka mstari fulani alichokitakasa mungu uskiite nais nahawawambii watu ukweli hebu soma narudia tena kusema konasikiriza popote ukikutana na kituochakla tkejpya mungu hajatoa aina mpya ya chakula vile vilivyotolewa zamani kuwa nisafi, wanyama, ndiyo, hao, hao, nege, ni safi wanyama ndio haa ndege ni samaii leliosema iendeea kubaki najisi. Paka mwisho wa wakati na hivyo nguruwe hakutolewa kuliwa na kwa sababu hiyo yeye sio chakula yeye ni najisi na tabaki kuwa najisi mpaka mwisho wa wakati Nwatiye moyo na moyo msikilizaji ya kwamba chagua mungu simama upande wake tii sauti yake tii neno lake kula vile maana ukifanya atii aaupande waeosaakfana neotaataba kua mtenda ambi na mwisho utahukumiwa bwana akubariki katika nesmokozi wetu amina tuombe baba asante kwa kipindi hiki mbariki sana msikilizaji wangu lakini zaidi wabariki watoto wako livingstone luhelo na amosi lusetu amakiniba limekuwa wa lisumbua watu wengi juu ya uraji wa ngurue na tumeona ya kwamba katika neno lako ngurue si chakula na kamwe hatabaki hivyo mpaka mwisho wa wakati wasaidie wasikilizaji wangu kila mmoja kuwa mtii kwa kili wanachokisema wewe na kuyaishi wakiatenda mapenzi yako tuandae sote wa ya ufalume wako wabariki sasa katika nesumokozi wetu yesu aminajyeso tenana hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anane ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu ni kusii usipange kukosa kubarikiwa kwa siku ya kesho ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hawa paa waimbaji wa faraja voices wanakuambia ninajua yupo nami