unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti hibasana yesu yuwaja tena njnakuj yuwaja swhii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward 2 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania vilevile vile tupo katika tovuti ya wwawr na kutoka kulembea katika roc fm lakini pia waweza kutusikiliza nchini kenya katika masafa ya mita bendi 89 m karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi kizuri cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilmshana naa kambauswimbo utok waonesaaaa ynusi v we'll be cool lembapasekosikatu pataseyateyote alisaesepaya yeah. sab sabatcapatetu waritust tuena aritu sat tuenga awao sabasena ukakatitu so uh-huh. ose wabivube kwaume thank mm-hmm. ankongoe kati sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi ni zamu ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunaye josef kabelela pamoja naye mery mseli hawa ni wanafunzi katika chuo cha juko ambacho kinapatikana hapa mkoani morogoro ni wanafunzi wa saikolojia wanakuja na kutueleza kuhusiana na mambo ya kujadili kabla ya ndoa hivyo kumbe msikilizaji kabla mjaingia kwenye ndoa kuna mambo ya kuweza kuyajadili nyinyi kama wachumba katika sehemu ya kwanza tuwategeesikio skio ndugu msikilizaji karibu tena katika kipindi chetu cha sera za ndoa na leo katika kipindi chetu tutajifunza ushauri kabla ya ndoa lakini kabla kabisa naomba niweze kujitambulisha leo niko mimi na mwenzangu na tutakuwa na mada ambayo itakuwa ni kama majadiliano kwa hiyo karibu uweze kutusikiliza kama awali nilivyosema mada yetu ya leo ni ushauri kabla ya ndoa tutajifunza mambo tofauti tofauti kuhusiana na ushauri kabla ya ndoa lakini kwa majina kabisa na, najulikana kama mr msel na mwenzangu kwa jina naitwa joseph kaberela karibuni sana na kama nilivyosema awali mada yetu inasema ushauri kabla ya ndoa na katika mada yetu ya leo tutaenda kuangalia ushauri kabla ya ndoa ukoji ni nini nini, nini, nini maana ya ndoa na sio hilo tu tutaangalia vitu muhimu vya kuzungumza vitu ambavyo natakiwa kabla haujaingia kwenye ndoa kabla jafanya maamuzi kuingia kwenye ndoa lakini sio hilo tu baada ya hapo tutaenda kuangalia malengo ya, katika, ya kuingia katika, ya katika ndoa ya. na sio hilo tu pia tutaangalia umuhimu kuna umuhimu gani kwenye kuzungumza hayo mazungumzo ma, ma, ambayo mnayazungumza kabla ya kuingia kwenye ndoa ndoamanake hmm, ni yale ma, mambo ambayo mnakuwa mnajadii katika kipindi hiki sasa cha ushauri hmm. e, kabla ya ndoa hivyo mpende msikilizaji popote pale ulipo karibu sana katika redio yetu ya wajentista wa sabato ulimwengulimwenguni sasa kwa kwanza kabisa naam ndugu msikilizaji ni vizuri kutambua kwanza nini maana ya ndoa yenyewe kabla tujaanza kuzungumzia ushauri kabla ya ndoa kwamba ili sasa kwamba hujaingia kwenye jambo lenyewe la ndoa eh? hii itakusaidia sasa kwamba weo utakapokuja kuingia itakupa uwezo zaidi wa kuweza kujipanga vizuri zaidi sasa tuangalie nini maana ya ndoa yenyewe ambayo tutakuja sasa kuizungumzia kwamba ushauri huu kabla ya hii ndoa e, tunalenga nini hasa karibu asante kaka josef kwa kwanza kabisa tunasema ndoa ni muunganiko wa kisheria kati ya watu wawili ambao wameamua kuishi pamoja na kushiriki maisha yao yote na kwa kawaida tunasema ndoa ni muunganiko wa kimapenzi kati ya mume au mke mume na mke ndiyo msikilizaji baada ya kuona maana ya ndoa sasa tuangalie maana ya ushauri kabla ya ndoa ukisikia ushauri kabla ya ndoa unaelewa nini ndugu msikilizaji ushauri kabla ya ndoa ni mchakato wa kuzungumza na mshauri unaweza unaezkakutana na mshauri azaka ni mshauri au mtaalamu wa ndoa lakini pia unaweza kakutana na mtaalamu wa ushauri na sihi e, au mshauri na sihi maanayake unakutana mwanapsaikolojia na mshauri nasihi. na sihi na mnaanza kuzungumzia masuala ya ndoa kabla ya kufunga ndoa yenyewe na lengo la ushauri huu ni kuwapa wapenzi ujuzi wa kujenga uhusiano ulio imara Yeah, kuwasaidia kufahamiana vizuri na kuandaa mazingira mazuri ya ndoa yao yeah. msikilizaji baada ya ya ya kufahamu sasa kwamba nini ya ndoa, nini maana maana ndoa ushauri kabla ya ndoa kuna mambo ya msingi au mambo muhimu ambayo huwa yanazungumzwa katika ushauri kabla ya ndoa mambo e, mambo hayo ni mambo ambayo wapenzi wa hawa sasa au wachumba au ni wenzi hawa wen kuingia katika ndoa ni vizuri kama mambo haya watayazungumza au wataaweka wazi wakati wakiwa wanaendelea na huu mchakato mwanaake eh, haya mazungumzo yaliyopo kabla ya ndoa ni vizuri mambo haya kuweza kuweza kufahami bayana na kufahamika kwa kila mmoja ama kila mmoja anakuwa na fahamu kwamba mwenzangu jambo hili tuliliweka hivi hitu, hivi hii itawasaidia zaidi kuweza kuwajenga na kuwa na familia bora zaidi sasa kwa baada ya maelezo ayo mazuri kutoka kaka joseph sasa tuangalie je vitu hivyo muhimu vya, vya kuzungumzia kabla ya kuingia kwenye ndoa ni vipi mpenda msikilizaji hapo popote ulipo tunaomba uendane pamoja nasi ili tuweze kufahamu tunatakiwa kuzungumza nini kabla hatujaingia kwenye ndoa karibu na kwa kwanza kabisa tunasema jambo la kwanza la la, la, la kuzingatia kuzungumza kabla ya kuingia kwenye kwenye ndoa ni jinsi gani ya kutatua migogoro migogoro migogoro inapotokea inapotokea pale ambapo unakaa hivi una, una, una endapo kama ikatokea unahisi yattmgogounaadilnamwenzakhutaki tufanye nini au tunatakiwa tufanye nini naam ni njia zipi mtakazo zitumia katika kutatua migogoro yenu e, kwa sababu mara nyingi unakuta inapotokea migogoro kidogo tu ndoa au wenzi hao wanaamua kuachana na kila mtu anaendelea na maisha yake lakini kama mtaweza kuzungumza kwamba itakapokuwa inatokea changamoto eh, joto itakapopanda zidi yenu mtakapokuwa mna kwa luzana, ni mtatumia njia gani hasa ambayo itawafanya nyie mweze kuelewana kwe, tena na kuendelea vizuri na maisha yenu ya ndoa lakini pia jambo jingine la muhimu la kuzungumzia katika mchakato huu ni umiliki wa mali E, kwamba mali mtakazokuwa mnazipata wezekana pia mmeingia katika mahusiano au katika ndoa yenu na mpango wa kuingia kwenye ndoa yenu kwamba kila mtu ana mali zake ambazo tayari kesha jipatie sasa lakini pia kuna mali zingine ambazo mtazipata mkiwa mkiwa kwenye ndoa yenu tayari kwamba mnalenga nini katika kumiliki hizo mali e, mtakuwa mnashirikiana au ni mali ambazo zinakuwa zipo kwaajili ya mtu mmoja tu e, au ni upande wa mtu mmoja kwa ni vizuri kama mambo haya mtaweza kuyajadili vizuri katika kipindi hiki kabla kungia kwenye ndoa lakini jambo lingine pia unaweza kujadili kabla ya kuingia kwenye ndoa ni swala la fedha fedha kwamba kwamba gani na ambayo mnaipata ikawa. Ni, ni wenza wote mnaajira mna huyu huyu anaajira anaajira huku na a na afaa umekuja kila mtu mshahara wangu hamekuja kilamtu mna, saaangu ango mna mipango katika hizo fedha ambazo kwamba wangu changu katika hela tulizopata mnapanga malengo yenu ambayo ambayoaa ambayo, ambayo, a mnatamani kama labda ni ujenzi au kama labda ni kununua kiwanja au kufanya biashara fulani ni vitu kama hivyo kwa hiyo hivyo ni vitu ho pia ni muhimu vya, vya kujadili ili unapo wakati unapofika msianze kushangana ndio lakini pia jambo jingine ni mawasiliano ehe hapa sasa kwa sababu mawasiliano sehemu yoyote ile sio tu kwenye ndoa mawasiliano sehemu yoyote ni msingi wa mahusiano mazuri kwamba pale ambapo mnakuwa mnajua mtatumia lugha gani katika mazungumzo yenu je mazungumzo yenu yatakuwa ya wazi mnapokuwa mnaweka malengo yenu kwamba mnazungumza vitu gani hasa mnatumia mm-hmm. e, lugha gani je lugha unaotumia ni nzuri kwa mwenzako au unatumia lugha kali kao wakati mwingine namna ambavyo mnakuwa mnawasiliana sio nyie tu lakini pia hata hao ndugu wengine wanaokuwa wanawazunguka sio ndugu tu hata marafiki hata jamii pia kwa ujumla majirani kwao ni vizuri pia kuangalia kwamba mnakua mnatumia lugha gani ambayo itakuwa inawasaidia kuweza kujenga mahusiano yaliyo na afya lakini sio hilo tu kuna jambo lingine tunasema ni vizuri mkajadiliana kuhusiana na swala la afya kwamba ni, ni vizuri kwamba mkajua hali zenu za kiafya kabla hamjataka kuingia kwenye kenye ndoa naweza nikupima naenda kupima, kupima labda nizile blood group, ili, kujua kwa sawa, ku, ili, ili kufahamu kama zinaenda sawa na so hilo tu kujua tu afya afya zenu kwa, kwa, kwa, kwa ujumla so kwamba mtu anakuja naingia ya na familia kwamba mmesha wana ndnakuja kuja kwamb mb kangu aaacanamtnaaab o i kuepuka hiyo migogoro ili kuepuka hiyo misongamano ni vizuri vi, ni vizuri kujadiliana hilo suala la mambo ya afya kabla ndiyo lakini pia jambo jingine ni suala la watoto na malezi kwahio katika kipindi hiki sasa ni kipindi ambacho wenzi hawa wanaweza kuanza kujadili kwamba wana mpango labda wa kuwa na watoto wangapi na watawapatapataji Eh, ikitokea labda hawajapata wanampango labda wata wakuchukua waku, watoto katika vituo ambavyo wanapatikana watoto hao wanasema kwamba ku ko wakati mwingine kwamba watoto wakishapatikana malezi yao yanaendaje wao kama wazazi watakuwa wanawajibika kuwalea watoto wao katika misingi iliyo imara misingi iliyo bora ili kuweza kupata kizazi kilicho bora pia kwa jamii yetu ijayo ambayo itakuwa ina watu ambao wako bora zaidi lakini sio hilo tu mpenda msikilizaji kwenye swala hili kipindi kipindi kabla hamja hamjaingia kwenye tendo kwenye kile kipindi cha kuowana ni vizuri mkafahmia na kuhusiana pia hata na imani zenu kwamba mimi nimekubaliana na wewe kutokana na hivyo hivyo na imani yako wewe ulivyo na hii itasaidia ili ku, kuondoa pia migogoro kwa sababu cha chamwhimu apo tunaoangai tunacho tunachozingatia ni kuepusha ile migogoro ambayo itakuja kutokea ndaniya familia kwa ni vyema, kwa imani ni vyema pamoja zenu inaweza kaa wote waimani moja, au ikawa ni waimani tofauti ma wmaniofautfanyaje sasa sini waimani tofauti watoto wetu itakuaje imani Wewe ni wahuku, mimi ni je tunafanyaje sasa ko mtajadili kama hivyo hivyo watoto wata, watachagua wao wenyewe vyote hivyo ni, ni muhimu vya kuzingatia ndiyo lakini pia jambo jingine ni kuzungumzia historia ya mwenzi au ya mtu kwamba hapa mnazungumziaunalenga kuzungumzia maswala kama vile labda mtu alikua na changamoto za afya katika kipindi flanilabdaktulan aaumya ombeaoauta a hatia kwenye jambo fulanifulani ko mambo kama haya yakijadiliwa katika kipindi cha awali inawezakaleta uwazi na upendo zaidi kwa mwenzi kwa sababu atatambua kwamba mwenzangu hajanificha jambo fulani lakini pale ambapo kunaua kuna, kuna mafichomaficho ya baadhi ya vitu inakuja kuleta maswali na mashaka huko baadae na kushindwa kuweza kuaminiana na inaweza inaezakapelekea ndoa labda kuvunjika kwasababu mtu labda alikwambia yuko hivi kumbe ni mtu ambaye ana historia ya matatizo mengi tu labda katika jamii katika ksheria kaoni vizuri kama mambo haya yatawekwa wazi na kwa mwenzi wako ili waweze kuafikiana na hali hiyo kwamba kama anakubali kama akubali ili mjue kama utaingia kwenye ndoa na mtu ambaye yuko razi kwenye mambo hayo lakini sio hilotumpenda msikilizaji kabla ujaingia kwenye ndoa ni vizuri kwa kuzungumzia mambo, mambo majukumu majukumu ya, yatakayo yanaendelea katika ndoa yenu kwamba mimi kama mme mimi kama mimi kama mke nitakuwa na majukumu haya na haya na hujue jinsi gani ambavyo uta utayafanyia kazi kwa, kwa, kwa wakati huo hivyo hilo ni jambo la msingi sana katika kuzungumzia ayo majukumu kwa sababu itaepusha baadhi ya changamoto ndio lakini pia jambo jingine la kuzungumzia katika mchakato huu ni namna ya kufanya maamuzi wba nye wawili sasa katika familia mmeingia meingiaampangakuingia kwenye familia familia je maamuzi yenu vipi. yatakuwa vipi ni ni yaliolala upande mmoja kwamba kama anaamua baba zaidi kuliko mwenzake vizuri kama ya familia, mtajadiliana na kwa kwa mba, haya famia aauande moa aaaaa ma kwamba tunakubaliana jambo hili tukishafikia mwisho kwamba jambo hili tumeafikiana liwe hivi na hivi na hivi hivyo ndivyo maamzi anatakiwa kutokea lakini sio kwamba maamzi yote yanakuwa yanatoka kwa mtu mmoja hii inawez kaleta mashaka kidogo au hali ya kuwa na hofu wasiwasi kutokuwa na furaha katika ndoa yenu kwao ni vizuri kufanyia kazi swala hili lakini hapo hapo saahilai o poakuongezea kak sjambo uh, lingine ambalo ni muhimu kuz, kuzungumzia hapo ni mahusiano baina ya familia za, za wale wn ambao wanatarajia kwenda kuoana kwasababu kama kama nyinyi wenzi wenziwa mnaotarajia kwenda kuoana familia zenu ha, ha, ha, ha, hazifahami ani hawewe ufahamu familia ya mwenzio na mwenzako hafahamu familia ya ya, ya kwao kwamba wana mahusiano mahusianoyani mahusiano yao yakoje kwamba ni, ni, ni vizuri ukawawazi ukasema kwamba mimi kwenye familia yetu una ha kwamba labda ni watu wad nawatu wada iaaandaa watu ambao wako hivihivi na hivi kwahiyo mm. hiyo ni mojawapo a jambo la muhimu sana na lakuzingatiwa sana kabla ya kuingia katika ndoa ndoandio lakini pia huyu mtu atakuwa najiandaa kwamba kwa sababu tayari ameshakuwa na mausiano na mtu mwingine mm. kwamba anatoka kwenye jamii yake au anatoka kwenye familia yake mm. na watu ambao wamewazoea mm. aenda kutana na watu wengine wapetakiwa mm, eh, jinsi gani ya kuweza kukabiliana nao, eh, mm. kukabiliana nao. Mm. lakini pia jambo jingine ambalo naeza tukaliona hapa kwamba ni matumizi ya muda kati yenu wawili kwa kwasababu navokuwa mnaingia katika swala la ndoa una watu wanapenda kutumia msemo kwamba unaingia katika e, kifungo kifungo hmm. e, kwa maana hmm. ya kwamba hauwezi lako mwenyewe kwa mapenzi yako mwenyewe kila jamboaaifaya kwaajii ya familia hmm. kwa, hata muda muda ambao mnakuwa mnapanga kufanya mambo mambo yenu yenu tofauti tofauti au kwa pamoja inategemea sana na, na jinsi ambavyo mmepeana ne wenyewe muda hmm. kwamba jambo fulani tunalifanya kwa muda gani jambo, jambo flani unaifanya kwa muda gani sio tu najipangia mwenyewe kwamba mimi muda fulani labda taeda kufanya jambo fulani fulani fulani hapana mara nyingi muda mnakuwa mnakubaliana kama muda huu tunaenda ama muda huu tunaeda kusali mudahuu tuaeda kazi mdaufaya daufanya simdaauajambo lamtu pekeake mwenyee la mtapangilia vipi muda wenu mda kufurahia maisha yenu yandoavizuri lakini pa nakakumalizia jambo la muhimu na la msingi katika yote wapendwa ni upendo upendo ndio kila kitu kila mtu ka, kila, kila mwenzi atakapokuwa na upendo na mwenzake ni rahisi kuyabeba hayo mengine yote ni rahisi kumchukulia mtu kama jinsi alivyo ni rahisi yani ku, ku, kumkubali mtu kama alivyo hata mawasiliano itakuwa ni rahisi kwa ajili ya kuwasiliana yaani upendo ndo kila kitu katika yote au kaka na senasemaaa sio mimi tu peke yangu mm. hata maandiko yenyewe anasema vitabu mm. tofauttofauti vya dini vinasema kwamba upendo ndio mm. eh, lakini kama hauna upendo ni sawa na, na mm. kwa hiyo upendo kwa vile ni amri kuu arku hata kama ukiwa mtu lolote na mm. anbo mm. hata kama yaani yani nseme yuko vipi mm. ha, yaani hata kama nzakana mapungufu yake mengine lakini mm. kama ana upendo ana uwezo wa kutimiza majukumu yake kama, kama kwa mfano Diyan. labda mume wako sindiokwa nakupenda wewe mm. ni mtu ambae atakumbuka wazima majukumu yake lazima afanye kila kitu kwa uaminifu akishakupenda atakuwa aafstauaafu atatimiza majukumu yake atakupa nafasi ya kufanya maamuzi mtakua mnajadiliana mna, kila kitu, kwa vizuri, kama mm. vitu vingine vinakuwa vinatia pia mashaka Sano. inakuwa ni ngumu kuweza ku Kuende. hata anaweza akafanya leo hiki kesho akaacha mm-hmm. leo anafanya hiki kesho kasahau keshokuto <tutu> akasahau tena, <tutu> <tutu> tena. mwisho wa siku vinapotea vyote kabisa kwa hiyo wapendo wasikilizaji jamani upendo ndio kila kitu katika familia mm. upendo ndio kila kitu katika maisha yetu yakila <tutu> inawezekana kabisa ukawa amepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapasjt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ziada kwa muda wote huo umekuwa nami habi machilu mshana asante kwa kutega sikio ninapoondoka hapa studio ninapenda ni na wimbo kutoka kati sj umekua na wimbo wao mzuri unaosema bikira safi lakini pia kumbuka piakumbukatuya kwamba kesho kitakuepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa hawa kati na wimbo huu endelea kubarikiwa Amen tu veux avoir des up