nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena jnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena e uitekia sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro na kumbuka mpendwa msikilizaji unaweza kuungana nami kupitia awr tanzania vilevile vile kupitia kisima fm masafa ya 89.7 kumbuka mpendwa msikilizaji mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo na kukaribisha katika matangazo yetu kumbuka kipindi hewani ni biblia ya kujibu hapa tutapata wasaa wa kumsikiliza mchungaji lupakisio mwakasweswe pamoja naye nuel tanda wakijibu swali lake lunguya kutokea mbea ambaye anatamani kufahamu je kunena kwa lugha ni kila kanisa au ni makanisa maalum hilo ndio swali lake ambayo tutakuwa tukilijadili hii leo katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu nitambulishe kwako waimbaji ambao watafungua vipindi vyetu kwa siku hii ya leo ni waimbaji wa nyahanga kwaya wakija kwako na wimbo unasem no juu ya mlimaweuu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao nyahanga kwaya akikwambia dunia inapita na kwa, kwa kwanza vipindi vyetu msikilizaji basi hawapa nyahanga kwaya na wimbo juu ya mlima juhia Tambiza, we come before you. Ilini, Tashinda d aaomiuakukujali kwa ajili yanguasi ueskabaayaamiukujaripaajii yanusaaesukuaadaaya Kuhi, kuhi, kuhi, kuhi. O, Yesu asante sana nyahanga kwaya huyu apafanol tanda pamoja naye mchungaji lupakisio mwaka swesu <mucho> karibu tena mpendwa msikilizaji katika kipindi cha biblia kujibu mimi ni tanda lakini po naye mchungaji lupakiso mwakobela mwakasweswe ambapo atajibu maswali mbalimbali ambayo kuuliza ewe mpendwa msikilizaji ndugu lunguya kutoka mbea yeye anauliza je kunena kwa lugha ipo kila kanisa au makanisa maalum peke yake kunena kwa lugha a mchungaji mwakaswesw ni kila kanisa au ni makanisa maalum nami nikuongeze hapo swali kutoka kwangu sasa je mtu anaweza na, kwa lugha karibu mchungaji asante sana uh, ndugu lunguya kutoka mbeya asante kwa swali lako zuri uh, kwamba kunena kwa lugha ipo kila kanisa au ni makanisa maalum napenda kujibu tu kwamba biblia ina majibu ya kutosha kwamba katika kitabu cha marko 16 mstari wa 17 inasema na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu watatoa pepo watasema kwa lugha unaweza kuona ndugu mtangazaji eh, biblia navyojieleza katika kitabu cha marko hii 1s ilikuwa ni utume wa yesu kristo akiwaambia wanafunzi wake na wale walioamini kuna kisa kinaeleza hapa yesu alipofufuka alimtokea ali magdalena baadaye aakawatokea watu wawili walikuwa aenda shamba baadaye akaja kwa wanafunzi wake anawaambia kwamba nyinyi kwa nini hamjaamini mimi nimetuma watu ili wawambie kwamba nimefufuka hamjaamini akawambia enendeni endeni sasa mkafanye muka, mm. kazi mm. ndipo nawaambia jamani ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwahio wale wote wanaomwamini yesu kristo wanaokubali kwenda sa kufanya kazi ya mungu anasema ishara hizi zingendana pamoja nao kwa jina langu watatoa pepo kwao wale wanaomwamini yesu watakapotaja jina la yesu na pepo yupo atakimbia watasema kwa lugha mpya kwa hiyo lugha itazungumzwa na wale wamwaminiyo na hapa kumbuka yesu alikuwana anatabiri pia siku ya pentecost kwamba wakati utafika ambapo atakwenda mbinguni lakini atawacha wanafunzi wake na pekeake, kwa sababu injili ilikuwa pale yerusalemu peke yake lazima iende sehemu nyingine kwaiyo lazima lugha ije ili iende kwa makabila mengine na ndio maana akasema kwamba watasema kwa lugha mpya kwa hiyo lugha haijalishi iko kwenye kanisa liko wapi lugha ya kibiblia ni ishara kwa kila aaminie kwamba yesu kristo ni bwana na mkozi wake lakini lugha pia ni karama ya mungu kivipi ukisoma kwanza kumi na mbili mstari wa ishiri na nane anasema na mungu ameweka wengine katika kanisa kanisa lake mungu mwenyewe kwamba mungu ana kanisa hana makanisa mengi mengi ana kanisa kwanza tume wapili manabii watatu walimu kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiano na maongozi na aina za lugha kwa hiyo lugha haiko kwenye kanisa ila iko kwa mtu ambaye mungu amempatia kama karama kwa hiyo pamoja na mambo yote haya lugha ni karama ya mungu kama ambavyo walipewa mitume wengine wamepewa unabii wengine ni walimu kuna watu ambao wanaweza mungu akawapa kufanya miujiza wengine wakiomba wagonjwa wanapona hizo ni karama za mungu kwa hiyo mojawapo ya karama za mungu ni lugha kwa hiyo lugha ni karama ya mungu ambayo iko kwa mtu anayemwamini mungu anaweza akapewa akaongea lugha zingine akaongea kiingereza akaongea kiswahili akaongea kifaransa inategemea watu wanahitaji gani mahali hapo kwa hiyo ni karama sio kila mtu anaweza akaongea lugha tano lakini wapo ambao anawez kaongea hata lugha sita na pia biblia inacho cha kusema kwamba hata kama lugha hiyo walionayo wako ndani ya kanisa hata inapotumika hiyo lugha lazima itafsiriwe unaona naona kwahiyo mm-hmm. wakorin 4 anasema kwa sababu hiyo yeye anenaye kwa lugha na aombe apewe kufasiri kwaiyo hata kama yuko kanisani mtu amepawa uwezo na karama ya lugha biblia inasema aombe apewe kufasiri ahio lazima lugha aliye nayo afasiri hiyo kama mtu anaongea labda kimasai kanisani anataka kuhutubu bila kufasiri ni vizuri akafasiri watu wakaitikia amina na wakaokolewa kwa hiyo lugha hata ikiwa kanisani si wote wanaweza akapewa mwingine anaweza kapewa, kapewa kipoa karama nyingine lakini waliopewa na kama wana nafasi ya kufanya basi waombe waweze kutoa tafsiri pia hii lugha ambayo iko kanisani hakuna kanisa maalum kanisa la mungu ambalo wamelizungumza hapo lazima alio na vipawa hivi vyote lugha pia ni ishara kwa wasioamini ili waamini kwa kwahiyo unaweza ukaona wakorindh wa kwaz121 anasema imeandikwa katika torati nitasema na watu hawa kwa watu wa lugha nyingine na kwa midomo ya wageni wala hata hivyo hawatanisikia asema bwana kwa hiyo lugha pia mungu anapoituma lugha mahali anataka watu waamini mtu akienda labda ni mnyekiusa anaenda kuhubiri anaongea kinyekiusa kwa watu wamsoma wa ambao hawajui lugha ya kinyekiusa hawataamini au mzungu aje aanze kuhubiri hapa anaongea kizungu na watu hawajui anachokiongea awataamini kwa hiyo lugha iwe kanisani na lugha ipo na karama ipo watu wamepewa karama ili wamwamini mua, wa mungu na wanasema kwa lugha nyingine na ndomana anasema kwamba hata kwa kutumia midomo ya wageni mungu anatumia hata lugha za wageni kwa midomo ya wageni wala hata hivyo wanaweza wasimsikie bwana kwa hiyo bado lugha inabaki pale pale kwamba ni ni ishara kwa watu ambao wanapato, wanapaswa kumwamini mungu ili waweze kumwamini kwa hiyo wakorintho kumi na nne ishii mbili anasema basi hizi lugha ni ishara si kwao waaminio bali kwao wasioamini lakini kuhutubu si kwa ajili yao wasioamini bali kwa wanawamini kwahiyo niseme anastazia e, kwamba lugha haina kanisa maalumu hizi ni karama za mungu mwenyewe amewapatia watu ambao wanaweza kuzitumia kwa makusudi ya kupeleka injili ili watu wasioamini wa waamini kwa hiyo pastor kwamba kunena kwa lugha kupo kunena kwa lugha kupo sasa ni mfumo gani ambapo mtu anaweza akautumia sasa kunena kwa lugha wamesema kwamba lazima kwanza kitu anachokizungumza kifahamike kwa ufasaha kabisa mm-hmm. kwa wale wanaomsikilia pale ni lazima mtafsiri au ufasah absi bibli inasema katika korintho hii 14 kwamba wanene wawili au watatu kwa hiyo kama mtu yuko kanisani na anazungumza ni mgeni na lugha haijulikani hata kama kuna watafsiri watatu wanaweza wakafanya nakumbuka nilikuwa mahali fulani ni kiubiri huko a ha, nikashangaa tafsiri wa kimasai na mtafsiri wa kiswahili alafu yupo wa kimasai kukawa na lugha kama tatu ko watu wapale wamaamangati wamekaa pale wamasai wa wa wamekaa pale kuna wale siu wawap wamekaa pale kao mi nahubiri huku lakini wale wanasikia kwa lugha zao wenyewe kwa hiyo wanatafsiriwa ko hiyo ndio kanuni ya biblia asante sana hiyo imenivutia sana ya kwamba lazima lugha ifahamike kwa ufasaha kabisa maana kuna wengine wanasema wananenda kwa lugha lakini wanachokizungumza akieleweki wa unaizungumziaje yo mchungaji Iyos hiyo sijui e, ni nini sijui ni nini ninio lugha inayotoka mbinguni inatafsirika ili watu waokolewe mm-hmm. kwa hiyo hata mitume katika matendo mbili mitume waliposhurikiwa na roho mtakatifu siku ya pentecost siku ya hamsini baada ya yesu kristo kupaa kwenda mbinguni ile lugha waliopewa walio pale iliwafaa makabila kumi na nne waliokuwa jerusalem siku ile pale mjini mm ile roh mtakatifu aliposhuka wale mitume wakagawanyika zile lugha mpaka wale watu wakasemaji hawa watu jamani siwakwetwa hawa mbona tunawasikia kwa lugha zetu wenyewe na wakaanza kugawanyika kwenye makundi kusikiliza habari njema za yesu kwao haikuwa lugha ambayo isiyoeleweka asante sana mchungaji uh, lupakiso mwakobela mwakasweswe kwa kujibu swali hilo zuri kabisa kutoka kwake huyu ni lunguya kutoka kule mbea kuhusiana na kunena kwa lugha Uh, mungu aweze kubariki sana mimi jinalangu nitanda mpendwa msikilizaji kana nasi tena kipindi kijacho kwa ajili ya kuweza kusikiliza maswali mbalimbali mbali ambayo uh, yanaulizwa mpendwa msikilizaji uweze kubarikiwauailpopigausiku ul waaiatunakufa Isa ako maninoya Jesus, tukuy ka din namo. <foreign> Wala akasim mga akakemea, bago ko man. Wala asim po nyo manuchulia. Wala mashaka yangopinda toweka na juwa anajari nayenishaririwa mamboyanipatayo maishani tunazota abu na kukatatamaha bali yesu asemapo yote hutulia Lengo jaka kando, kando ya bibika ali da zamani apa tem tu aku ngusai Yesu ali potokea kea kamulisah jewa ali. Anenapo, usuni uzume masha uzuni mashaka yango pinga toweka najua anajali na yendesharidi wa mamboya nibatayo maishani tunasota abu na kukatatamaha bali yesu asemapo yote utulia Utulia, yote hutuliana hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha bibia ya kujibu endelea kuniandikia maswali yako changamoto au jambo na kwa nwani hizi hapa zifuatazo zifuatazoesot na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu asante kua pamoja nami kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukiitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr inapotoka hapa nyahanga kwaya na wimbo dunia inapita nda akwenda kuingira yerusalemi wenye nji wa amani mjiambao bamuna magonjwa mjiwa, mjiwa shindi, o wacinni walioshina kwa damu ya yesu mashuja wa rimani elia na musandipo waliko sindi waliyoshinda kadamu ya yesu mashuja wa imani eliyanamosangi poliko tatulenda tu tutakwenda tujenge na, musa, lipo, lipo. na, tule, na tule, tujue, tutu, majumba yesu akija tutayacha tukilima tukihacha uda umekwisha uajabwnayesu twendenaejumignnatulenda tuweni tu tututakwenna tutu, tujenge na majumba yesu akija tutayacha tukilima tukiacha uuda ume kwishaua jabn tuvimalize siku ajapotutamlaki natulenda oh, tulweni tujuwetututakwenda tujenge na, na, na oh, oh, oh. manyumba yesu akija tutoyacha oh, oh. tukilima tukihacha oh, oh. uda umepisha yuwaja bwana yesu twende naye juu mbinguni oh, oh. akijatutaa tukilima tukhaa ume. a umekwisha uaj abwana yesu twendenaeju mbingunuajbwaaesu tendenaeju mbingun tulenda tuweni tujuwetututakwenda tujenge na, na, na, oh. na, na mayumba yesu akijo tutoyaco tukilima tukihaca uda umekwisha yuwaja wa bwana yesu twende nae jumingudi nyumba yesu akija tutayacha tukirima tukihacha weuda umekuisha yuhaja bwana yesu