nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipate sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya ward ventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania roko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www na nchini kenya katika masafa ya mita bendi 89.7 fm waweza kutupata p aku kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machi umshana. karibu tuwe sote kwa kwanza kipindi chetu basi tutege skio kutoka kwao maramba sda kwaya wimbo unaosema msamaria mwima mara baada ya hapo tutakwenda kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu asamaiakinatupa aulimwengu itu modo Oh akirenda zake safari ya mbari oh akapata 가비가, 가무안, 가리어, 가비, 가무안 가리어, 가비가, 가무안, 가무안 가리어, 가무안, 가리어, 가무안, 가리어, 가무안, 가리어, 가무안, 가비가, 가 가비가, 가 가비가, to do I come to do I come to do I come to do 가발레 온라이트 심모 카포 우두버 이래 우두마야 판사 아칸텔레고 바카 워리얼 와 고우 유카오세마 이사타 세마 코세마 노테리산구 유시스 솔에 볼루린 고조 स sत ss मl b ncाsiर समlc ni sana maramba sda kw na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunamsikiliza mchungaji josefu chengula katika sehemu ya kwanza akielezea kuhusiana na meza ya bwana mtegeskio mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi kipindi chetu cha mafundisho makuu ya kanisa la wa, wa sabato tunayoamini tunaendelea na imani za msingi ambazo tunaangalia imani za msingi za kanisa la wa sabato mafundisho makuu ambapo tunaendelea na fundisho fundisho kuu lile la n ambalo linazungumzia habari ya kanisa na katika fundisho kuhusu kanisa leo tunaangalia imani ya msingi inayoitwa meza ya bwana meza ya bwana hii ni imani ya msingi ya kumi na sita katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la wntasabato tunazoamini anayezungumza nawe ni mchungaji joseph chengula karibu sana katika somo hili naomba nitumie nafasi hii kukukaribisha sana kwa ajili ya kuomba baba yetu na mungu wetu wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi mimi pamoja na msikilizaji wangu katika kipindi hiki baba tunahitaji kujifunza tunaomba uwe mwalimu wetu tunaomba tufundishe tunaomba roho wako mtakatifu au pamoja nasi tunaomba na kushukuru kupitia jina la yesu amina karibu sana katika katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la w wa, wa sabato tunazoamini na leo tunaangalia imani ya msingi ya kumi na sita inayozungumzia meza ya bwana meza ya bwana ni nini naomba nikukaribishe ikiwa una kalamu yako ikiwa una daftari yako andika ili muda mwingine uendelee kujikumbusha vila ambavyo hukuelewa vizuri uendelee kuvielewa vizuri meza ya bwana meza ya bwana ni kushiriki ni kushiriki katika ishara za mwili na damu ya yesu kama udhihirisho wa imani kwake ambaye ni bwana na mwokozi wetu katika tukuhili, tukio hili la ushirika ambayo nawetwa meza ya bwana ambayo ni ushirika ushirika mtakatifu katika kristo huwa anakuwepo tunapokuwa tunakutana kwa ajili ya meza ya bwana kristo huwa anakuwepo kukutana na kuwatiya nguvu watu wake wanawoshirikile huduma ya meza ya bwana vilevile tunaposhiriki huduma hii ya meza ya bwana tunatangaza kwa furaha mauti ya bwana mpaka atakapokuja tena maandalizi ya meza ya bwana ni pamoja na kujitathmini ndio maana kabla ya meza ya bwana hutangazwa mara e, sabato mbili e, au zaidi jumamosi ya kwanza inatangazwa tutakuwa na meza ya bwana e, huko mbele inatangazwa mapema ili watu waendelee kujitathmini katika maisha yao wanapokuja kushiriki huduma hii takatifu basi kila mmoja nakuwa amejitathmini katika maisha yake lakini kunakuwa na toba toba na kuungama kunakuwa na toba na kuungama katika kipindi hicho cha kutangaza maanaake mtu anajiweka vizuri anaungama anatubu basi anajiandaa kukutana na bwana katika huduma ya meza ya bwana bwana alianzisha huduma hii ya kutawadhana miguu ambayo inaashiria kuoshwa upya kuoshwa upya inaashiria kuoshwa upya au kuonesha utayari wa kutumikiana katika unyenyekevu kama isto na alivyofanya na kuunganisha mioyo yetu katika upendo huduma ya ushirika mtakatifu ambayo ndiyo meza ya bwana iko wazi kwa wakristo wote wanawo amini ndiyo maana kila mmoja anaalikwa kushiriki huduma hiyi takatifu wana huduma hii ya meza ya bwana au ushirika huu mtakatifu ni wale ambao tayari walishabatizwa M- ambao walishaamini kwamba yesu ni bwana na mwokozi katika maisha yao na hivyo huduma hii inaambatana na mambo makubwa hayo matatu jambo la kwanza kuna huduma ya kutawadhana miguu huduma ya pili kuna kumega mkate jambo la tatu kuna kunywa divai kukinywea kikombe katika eh, katika eh, kikombe kuna kuwana zabibu imetengenezwa kuwa divai ambayo sasa wale wanaotumia wanatumia na inapotumika mkate hauna chachu maana chachu tangu zamani ilikuwa ikiwakilisha dhambi kwa hiyo katika ule mkate mnakuwa hakuna chachu alafu ile divai na yenyewe inakuwa ni divai ambayo imeandaliwa kwa utaratibu mzuri ambao itakuwa tu ni huduma ya kukumbuka kwamba hii divai inawakilisha damu ya yesu ambayo ilimwagika msalabani kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu na ule mkate unawakirisha kwamba mwili wa yesu umetolewa umetolewa kafara kwa ajili ya mwanadamu ili aweze kupata nafasi ya kukombolewa katika maisha yake lakini tunapoangalia habari hii ya huduma ya meza ya bwana kabla kabla ya gano jipya bado huduma hii ilikuwepo ambayo we, wana wa israeli tunaposoma kutoka sura ya kumi na mbili over yani kupita kwa juu walishangilia ukombozi wao lakini yesu alipokuja akamwaga damu yake msalabani kwa ajili yetu ili tunaposhiriki huduma hii ya meza ya bwana basi tushiriki pamoja naye na, na maana katika meza ya bwana inapofanyika yesu huwa anakuwepo pale unaweza usimuone kimwili lakini yuko pale anaangalia na kushiriki pamoja nay nao wale wanaoshiriki hili maana linaitwa tukio eh, tukio hili la ushirika mtakatifu na kristo na kuwepo katika kumega mkate katika kutawadhana pale anakuja na yesu anapokuja anakuja kuatia nguvu watu wale wanaoshiriki ile huduma ya meza ya bwana na tunakumbushwa jambo moja huduma hii ya meza ya bwana inapofanywa watu wanatakiwa kuwa na furaha kwa sababu ni siku kuu maalumu sana ya kukutana na kuunganika pamoja na kristo katika mioyo ya wanadamu hii ndiyo sehemu ambayo tunapaswa kutambua uthamani wa meza ya bwana na wengi huwa wanakimbia meza ya bwana badala ya kushiriki wanakimbia usikimbie meza ya bwana kwa sababu meza ya bwana ni kama ubatizo mdogo eh, kwa jina jingine inaitwa the h chakula cha jioni jioni ile ya alihamis yesu alipokuwa anateseka kabla ya mateso yake aliona ashiriki pasaka pamoja na wanafunzi wake kwa hiyo akafanya meza ya bwana kawaosha miguu wanafunzi wake eh? lakini akawambia sa yangu ya kufanya huduma hii pamoja nanyi yesu akashiriki huduma hiyo awatawaa miguu hata yuda miguu akina petro akafanya huduma hiyo na akasema akasema yesu huyu akasema, fanyeni hivi kwa kwa kunikumbuka hiyo maana inafanywa lakini meza ya bwana inapofanyika ukitaka kutambua kwamba hii ni meza ya bwana ambayo inafanyika kama yesu alivyofanya inaambatana na kutawadhana miguu mpendo unainisikiriza unaposhiriki chakula cha bwana au unaposhiriki meza ya bwana au unaposhiriki huu ushirika mtakatifu je huduma ya kutawadhana miguu huwa inakuwepo kama huwa haipo maana yake tunafanya kila ambacho yesu hakufanya maana yesu aliye mungu na yesu ambaye amesisitiza huduma hii ya meza ya bwana ifanyike aliosha miguu ya wanafunzi wake alafu baada ya kuwaosha kwa sababu alipowaosha ndipo akamega mkate pamoja na wanafunzi wake akawapa wakala kwaio huduma, huduma ya meza ya bwana ni huduma ambayo ni takatifu sana ambayo ni ya pekee sana ambayo makanisa yote wanapaswa kutambua kwa sababu hii meza ya bwana eh, inayofanyika leo hii inatukumbusha kwamba sisi bado tumemshikilia yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yetu lakini yesu alifanya meza ya bwana akijua kabisa ukaribu wa kifo chake kama ambavyo tunasoma katika luka sura ya mstari mstari ule wa 15 na wa na mpendwa msikilizaji wangu unaweza ukasoma kwa kina ukapata habari hiyo katika luka 22, wa 15 na 16. na yesu anasema nimetamani kula pasaka hii pamoja nanyi kabla ya kuteswa kwangu kwaiyo yesu akafanya huduma ya meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake akafanya ushirika mtakatifu pamoja na wanafunzi wake lakini msukuma pia yesu kufanya meza ya bwana ni wivu ambao eh, ni wivu miongoni mwa wanafunzi ambao ulimfanya yesu kuwa na huzuni moyoni eh, wivu ambao ulikuwa ati kwa wanafunzi wa yesu walikuwa wanashindania madaraka nani ambaye ni mkubwa kuliko mwingine nani aliye mkubwa kwa hiyo yesu aliumia, yesu aliumia na hayo kwa sababu alitaka watambue habari ya, ya kujinyenyekeza kujishusha sio kujiinua juu wayo ule wivu miongoni mwa wanafunzi ulimfanya yesu kuwa na huzuni moyoni wakishindania nani anaye, anaye mkubwa kuliko wote miongoni mwao katika ufalume wa unajua watu walikuwa ukubwa anduunapenda kuitwa mkubwa lakini walipomuliza yesu nani aliye mkubwa kati yetu yesu akasema aliye mkubwa shariti awe kama mtoto mdogo ndipo watakapoingiya ufalume wa mungu katika maisha yetu tusije tukajiinua kwamba labda mimi ni bora kuliko mwingine hiyo tabia yesu aliyikataa ila tunapaswa kutambua unyenyekevu wa yesu katika maisha yetu ya kiroho hapa duniani lakini jambo jingine hata wakati wa chakula kile cha jioni tunaposoma katika yohana ya mstari wa tuaposoma atos 1 yesu alifanya hii huduma ya kuwatawaha miguu wanafunzi wake baada a hapo tunaona yesu aliinua aliinuka kimya kimya na kujifunika taulo la mtumishi akammimina maji katika beseni akapiga magoti akaanza kuosha miguu wanafunzi wake hii tunaona jinsi ambavyo yesu alifanya kazi ya mtumwa kazi ambayo ambayo ilibidi mtumwa afanye kazi ya kuosha miguu ya bwana wake lakini yesu alifanya hivyo alijifunika taulo kimya kimya hmm? aliinuka kimya kimya na kujifunika taulo la mtumishi akammiminia maji akammimina maji katika ile beseni akapiga magoti akaanza kazi hiyo kaimeza ya bwana ambay naitwa thelodi sapa ila alihamsi jioni yesu alitamani kula pasaka pamoja na wanafunzi wake lakini huduma ya meza ya bwana inaambatana na kutawadana miguu inahambatana na kutawadzana miguu soma kutoka sura ya kumi na mbili msari wa kuminatano alafu nasoma msali wa kumi natisa hadi waishiii huduma ya meza ya bwana lazima kutawazana miguu kuwepo kama nilivyosema mwanzoni ukiwona huduma hiyi inafanywa lakini haiyambatani pamoja na kutawazana miguu inafanyika tofauti na yesu alivyoagiza ifanyike maana alisema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu na nandiyo maana katika gano la kale ilitumika pasove au kupita kwa juu yesu akaendeleza ile huduma na hawa wana wa israeli walikuwa wanatengeneza pasaka ambayo ilikuwa na mikate isiyo chachwa ambayo hayina chachu ndani yake kuonyesha kwamba huduma hii inapaswa kufanyika katika kicho katika utakatifu wa pekee tofauti na siku zingine lakini huduma ile ya kutawazana miguu ilikuwa na maana ilikuwa na maana gani maana ya kwanza kutawazana miguu ilikuwa ni ukumbusho wa unyenyekevu kama yesu alivyonyenyekeya ukisoma katika ile wa filipi sa w7 yesu alijifanya hana utukufu akatwaa namna ya mtumwa akawa na mfano kama wa mwanadamu kwa hiyo yesu alijishusha alijishusha mpaka mwisho kabisa badala ya kuwambiya wanafunzi wake muniwoshe miguu yesu akasema njoni wanafunzi wangu niwahoshe miguu imenipasa kufanya hivi petro akasema bwana unataka kuniosha miguu mimi mimi ndiyo nahitaji nikuoshe wewe lakini yesu akamwambia kubali hivi sasa kubali hivi sasa kwa sababu inapasa, inapaswa iweze kutimizwa haki yote inayopaswa kufanyika baada ya mabishano yesu pamoja na petro baadaye petro akasema bwana si miguu tu oshaata kichwa changu osha hata mikono lakini baada ya kuelewa kile ambacho yesu alikuwa na kifanya kwahiyo kutawahana miguu jambo la kwanza ni ukumbusho wa unyenyekevu kama yesu alivyonyenyekea alijifanya hana utukufu akatwa namna ya mtumwa akawa na mfano wa wanadamu kama wanadamu wa kawaida lakini katika sehemu hii kutawadhana miguu yeah, ikionyesha unyenyekevu unyenyekevu uh, ambao ulifanywa na mungu na mwana wa mungu ulifanywa kutowa bila uchoyo kwa upendo mungu wetu alifanya hayo bila uchoyo akatowa akamutowa mwanawe ili awe chipatanisho kwa zambi zetu ambayo ndiye yesu kristo msikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizijk yesoja tena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina la ziada ninakushukuru sana kwa kuwa pamoja nami toka tulipoanza kipindi mpaka tulipomaliza asanteni sana na mungu aendelee kuwabariki na hivyo basi kesho kutakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja usipange kukosa hawa hapa maramba sj kwaya na wimbo wunaosema maisha haya endelea kubarikiwa Aisha aya, ilayesum ni bure, kati kaduni, ya hiya, dambi, i me pake, tu kim Daniela Jesus. Akuna akuna. Akuna amani. Bila Yesu Yesu. Akuna tw w시idn r 나hyang nikutembyana maisayot asinic ek yy d waktiwot ور <usimitation> <usimitation> <usimitation> la yesu bu sa aato aia yesu tukutembela la tukaiata 나도야 예수 아무나 하구나 니 이라 예수 부르 예수 으자아머니나도야 예수 두구 템베 아예나라레 부르 예수 파다 어니 니가 예스, 예이 아구나, 아구나, 아하, 아하, 아 아하, 아하, 아하, 아하, 아하, 아하, 아하, 아하, 아하,