unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nkujnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wardventista ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweze kutusikiliza kupitia moning star redio na rock fm vilevile vile tuko katika tovuti ya wwwawr org uhaligani msikilizaji wangu karibu katika kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yale tayo faraja mimi jina langu naitwa habimhi mshana ndiye msimamizi wa matangazo haya kwa siku hii ya leo na sasa ninamkaribisha fanuel tanda katika kipindi cha muziki na wanamuziki anatuletea historia ya wimbo wa jaza kikombe hebu mtegeesikio msikilizaji katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki jani langu ni falme tanda na katika siku ya leo katika kipindi hiki cha muziki na wanamuziki ninakuletea historia ya wimbo unaosema kwamba jaza kikombe changu bwana naam ni wimbo ambao unapatikana pia katika tenzi za lohono lakini pia katika vitabu mbalimbali vya nyimbo za kikristo jaza sa- ipace kibu nitakuda mkatewa uzima jazaki kombe cha gugwada na msikilizaji wimbo huu umetongwa naye mchungaji richard blanchard ambaye alizaliwa mwaka1925 na alifariki mwaka 24 huko nchini marekani mnamo w195 mchungaji richard blanchard aliweza kupanga mihadi na wachumba au wachumba walikuwa wanahitaji kuweza kushauriwa kabla ya kuweza kufunga ndoa kwa hiyo mchungaji blanchad kwa kuwa ndio alikuwa anafungisha ile ndoa akasema basi tukutane ili inaweza kuwapatia ushauri kwa hiyo wakapanga kuweza kukutana katika kanisa mojawapo kule nchini marekani ambalo lipo florida ili ni kanisa la like ki forida basi wakapanga kutana pale kwamba wakutane muda fulani na mchungaji yeye alikuwa mwaminifu kabisa muda ule ulivyofika basi akawepo pale kanisani muda ulisonga lakini bado hawakutokea mchungaji alisikitishwa sana maana alikuwa ameaca shughuli zake zote ili aweze kutoa ushauri kwa wale eh, wachumba ambao liua akitarajia kuweza kufunga ndoa baada ya dakika kama thelahi kupita mchungaji alikata tamaa kwasubiri kwa hiyo akamwambia katibu wake pale kanisani ya kwamba mimi zikipita dakika helathi nyingine sasa nitakuwa nimevumilia vya kutosha nitaendelea na shughuli zangu nyingine maana ninaona hawa watu sasa hawako makini na utunzaji wa muda lakini kipindi mchungaji richard blanchard anaendelea kuwasubiri pale katika kanisa la wisley la kimethodist pale florida akaamua kwenda katika piano anasema kwamba nisikae bule tu ngoja niwe napiga piano kipindi inaendelea kuwasubiri kwa hiyo akawa anapiga piano mchungaji richard blanchard kipindi anapiga piano wazo likamjia na akaanza kutengeneza wimbo pale pale kipindi anaendelea kupiga piano na ndani ya dakika sit akawa ameshatengeneza maneno ya wimbo bechi la kwanza la wimbo ambao unasema kwamba jia za kikombe changu wimbo ambao unausikia huu na baada ya dakika ishiri tayari akawa ameshatengeneza muziki katika wimbo ule pamoja na maneno kwa hiyo akawa anapija katika ile yb lakini akawa anaimba maneno ya wimbo ule ambao alikuwa ameutunga kipindi na wasubiri wale wa chumba na gazeti mojawapo la miami herad walifanya mahojiano na mchungaji richard kuwa aliwezaji kutengeneza wimbo kwa muda mfupi kiasi hicho na mchungaji richard alijibu kuwa ni mungu ndiye alimtumia kukamilisha wimbo huo kwani mpaka sasa bado wimbo huo unaendelea kupendwa na unaendelea kuwabariki maelfu ya watu mchungaji richard alitumia njia ya kuandika wimbo huu kwa vipande vipande na alitunga kwa kulingana na jinsi alivyokuwa akisoma biblia hivyo ukihusikiliza kwa makini wimbo huo ajaza kikombe asilimia 50 ya maneno katika wimbo huu ni kutoka habari mbalimbali katika biblia na maisha halisi ya watu ambao mchungaji richard alikuwa akikutana nao katika utumishi wake kama mchungaji wimbo huu kwa mara ya kwanza ulichapishwa mwaka199 pamoja na 194 na kwa wimbo mashuhuri wa injili katika vitabu vya nyimbo za kikristo pia mnamo mwaka 1989 wimbo huu uliingizwa katika kitabu cha nyimbo cha kanisa la kimethodisti ambacho kilijulikana kwa jina la united lauithds la kwanza wimbo huu limetokea katika kitabu cha yuana n fungu lat5 pak42 mafungu haya yanayoeleza kisa cha mwanamke msamaria aliyekutana na yesu kisimani wazazi wa richard walikuwa ni wa mishonari wa kanisa la kimethodist walikuwa wakifanya kazi nchini china na walirudi marekani mnamo waka richard amesoma katika chuo kikuu cha marekani na baadaye alikwenda katika shule maalum ya teolojia ambayo ilikuwa akijulikana kwa jina la kendo aliwekewa mikono ya kichungaji katika kanisa la kimethodist mnamo wa950 na amefanya kazi nchini marekani katika majimbo mbalimbali likiwepo jimbo la georgia kaskazini pamoja na florida mpaka alipo stafu wa98 bada ya kustaafu mchungaji richard alikuwa akiendelea shughuli zake mbalimbali za kimuziki pamoja na za kiuandisha ambapo alikuwa akiandika makala mbalimbali katika magazeti nchini marekani pamoja na vipindi mbalimbali ambavyo vilikuwa vikitazamwa katika runinga mbalimbali za dini nchini marekani Taswali au changamoto namba zetu za kuwasiliana redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 18 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nakukaribisha tena katika kipindi cha maneno yaletayo faraja ya msikilizaji ambapo hapa unapata fursa ya kumsikiliza mtumishi wa mungu daniel laurenti yeye anakuja na kutueleza unaona nini unaona nini hilo ndilo somo lake ambalo ametuandalia tega kwa makini ili uweze kubarikiwa na somo hili zuri bwana yesu apewe sifa rafiki yangu unayenisikia nikukaribishe tena tunapoenda kuanza kipindi chetu hiki kipindi ambacho ninaamini kwa msaada wa bwana hautobaki kama ulivyo kwanza kabisa kabla hatujaanza kipindi chetu tupate kuomba baba mwema mtakatifu mungu unayetupenda tunakushukuru kwa uhai na nafasi unayotupatia mpaka umeruhusu neno tena kuhubiliwa wasahuu tazama kuna anayenisikia akiwa mahari fulani ninakusihi kupitia somo hili baba ukanyanyue viwango vya imani yake kila mmoja anayesikia sauti hii ninakusihi baba wa mbinguni katupatie roho mtakatifu atakayetuongoza kutazama na kuona jinsi ambavyo wewe unaagiza katika neno lako ninaamini umesikia utajibu na kutenda kupitia jina la yesu amina siku ya leo mpenzi msikilizaji tutakwenda kujifunza somo la kipekee sana na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema unaona nini katika somo la leo tutaenda kutazama somo la kipekee sana ambal linapatikana katika kitabu cha injili ya marico unaposoma injili zote nne utakuta visa na mfululizo wa matukio ambayo aliyafanya bwana wetu yesu kristo katika mfululizo wa masomo aliyoyafundisha na uponyaji utaona namna ambavyo alivyokuwa kiponya wengi alikuwepo yule mama aliyekuwa amepinda mgongo wake alipokuja kwa yesu yesu alimponya lakini siyo hivyo unaposoma kitabu cha injili ya yohana sula ya 9 utaona mtu mmoja aliyekuwa kipofu alipoonana na yesu yesu alimponya hapo hapo mpenzi msikilizaji kumbuka somo linasema unaona nini lakini moto wa mahubiri haya unasema tazama sana mpenzi msikilizaji yesu aliponya kila liyekwaki naye alipokutana na watu ambao walikuwa na matatizo ya aina tofauti yesu aliwaponya alipokutana na wakoma yesu aliwaponya lakini katika kitabu cha injili ya mariko sura ile ya yanane tunapata kisa cha kipekee sana katika injili ya mariko sura ya nane tunaona kisa cha kipekee sana yesu alipoletewa mgonjwa bibilia inasema hakumponya kwa wakati huo neno linasema yesu alipoletewa mgonjwa yule alimpeleka nji ya kijiji na alipompeleka nji ya kijiji neno haliishi kusema kwamba yesu alimponya neno linasema akatema mati ya uso bibilia inasema akamgusa na huyu kipofu kumbuka ni kipofu na haoni alipoguswa kwa mara ya kwanza neno linasema yesu akamuuliza unaona nini bibilia inasema kipofu akatazama majibu yake yalikuwa ni ya kushangaza anasema ninaona watu wanakwenda kama miti je umewahi kusikia au kuona mtu akikweleza kwamba miti inatembea umewahi kuwona yalikuwa ni majibu ya ajabu sana na yesu akagundua kumbe mtu huyu bado hajaona neno linasema akamgusa kwa mara ya pili bibiliya inasema yule kipofu alipoguswa kwa mara ya pili akatazama sana akawona vyote waziwazi wazi. mpenzi msikilizaji unayinisikiya aujakosea kuwepo katika eh, kipindi hichi umefungua redio yako ninakusihi unisikie kwa makini katika maisha tunayo yaishi ya safari ya kwenda mbinguni haijalishi wewe ni waimani gani ikiwa unapoulizwa swali lolote linalohusu habari za mungu na hauna majibu ya kutosheleza bado hujaguswa kwa mara ya pili ikiwa unaulizwa siku ya ibada ni lini we unasema yoyote bado haujaguswa maana hata kipofu kabla hajaguswa mara ya pili hakuweza kutofautisha miti na watu wanaotembea yeye aliona miti inatembea kama watu wanavyotembea lakini yesu alipomgusa kwa mara ya pili neno linasema akatazama sana akaona vyote waziwazi wazi. kadhalika katika safari yetu ya kiroho ikiwa utaguswa na yesu kwa mara ya pili utafahamu sabato ni nini na ni siku gani na ni nani kaagiza ikiwa yesu atakugusa kwa mara ya pili utatambua na kuelewa nini tule na nini mungu amesema tusile ikiwa bado hujaweza kutofautisha na kutambua kwamba ni mungu amesema hata kama mpenzi msikilizaji upo kanisani bado ikiwa hujaweza kutofautisha bado yesu hajakugusa kwa mara ya pili kwa hiyo kupitia somo hili mluhusu yesu akuguse kwa mara ya pili maana yesu kama vile alivyomgusa yule kipofu kwa mara ya pili na kipofu akaona vyote waziwazi kadhalika yesu akikugusa utatambua ubatizo wa bibilia ni niipi utatambua siku ya ibada niipi utatambua ulaji wa vyakula vinavyotakiwa kuliwa ni vipi lakini ikiwa bado hujaweza kutofautisha bado sikiliza katika kitabu cha marico sura ile ya nane na mstari wa ishiinambii neno linasema wakafika betsaida wakamletea kipofu wakamsihi amguse neno linasema akamshika mkono yule kipofu akamchukua nje ya kijiji akamtemea mate ya macho akamwekea mikono yake akamuuliza waona kitu yesu anamuuliza kipofu lakini sikiliza majibu aliyoyatoa kipofu huyu akatazama juu akasema naona watu kama miti inakwenda mpenzi msikilizaji umewahi kuona mti unatembea bila shaka ninaamini hujawahi kuona lakini kipofu yeye anasema anaona watu wanakwenda kama nini kama miti sikiliza yesu alikuwa na mana kubwa katika uponyaji wa mtu huyu kwa nini hakumponya pale, pale na wengine walikuwa naponywa kwa muda ule ule alitaka kutupatia fundisho tuhelewe ya kwamba unaweza ukaguswa mara ya kwanza lakini haishi hapo bado katika safari ya kiroho unapaswa uguswe tena na tena na tena ili uweze kusonga mbele katika kumfahamu mungu mpenzi msikilizaji yesu alipogundua ya kwamba kipofu huyu hakuona vizuri hakuweza kutofautisha miti na watu neno linasema katika kitabu hicho cha mariko n mstari wa ih5 ndipo akaweka tena mikono yake juu ya macho ya macho yake naye akatazama sana akawa mzima akaona vyote waziwazi bwana asifiwe haleluya tunamuona kipofu alipoguswa kwa mara ya pili neno linasema akatazama sana akaona vyote waziwazi wazi. nataka nikueleze mpenzi msikilizaji katika safari hii ya kwenda mbinguni mruhusu yesu aweze kukugusa na mguso wowote ambao yesu anahitaji kukugusa kwao ni kupitia neno lake ikiwa utajifunza kwa kina na ukaenda kwa lengo la kutaka kuelewa neno lake utaelewa lakini ikiwa utaweka misimamo kwamba mimi tayari nimefundishwa hivi Haa. kama kipofu alivyobaki kwa mguso mmoja hivyo ndivyo utakavyobaki lakini ikiwa utaluhusu yesu akuguse utakuwa unaona vyote waziwazi mtu akikuuliza wa siku ya ibada ni lini utakuwa na majibu siku ya ibada ni sabato ya jumaa mose utaulizwa vyakula vinavyoliwa ni vya aina gani mungu alivyoviruhusu majibu utakuwa nayo kwa sababu neno liko wazi bibilia inasema hichi tule hichi tusile lakini siyo hivyo penzi msikilizaji ikiwa yesu atakugusa kwa mara ya pili hautobaki kama ulivyo katika safari hii ya kiroho ninataka nikueleze wasana wakati huu unayenisikia mruhusu yesu aweze kukugusa kwa mara ya pili maana majibu ya kipofu unaweza ukayashangaa kwamba kwa nini anajibu ya kwamba anaona miti inatembea kama watu lakini inawezekana hata wewe leo mpenzi msikilizaji unapoulizwa swara fani ndani ya bibilia ikiwa una majibu yaliyo kamili wewe nawe ni kipofu a kiroho sasa yesu kwa sababu hataki tusafiri katika safari tukiwa ni vipofu anahitaji akuguse anahitaji atuguse ili tuweze kuona vyote waziwazi hivyo wasahu unapoenda na kuzidi kuchunguza maandiko usiende kwa lengo la kutaka tu yale unaotaka wewe maana wapo wasomaji wa neno la, la mungu yani bibilia wa aina mbili yupo sema, soma bili neno litakavyosema niko tayari kufuata na wengine wanasema vile neno litakavyosema sitokubaliana nalo isipokuwa vile nilivyoaminishwa huenda na mchungaji wangu kiongozi wangu hivyo ndivyo nitakavyo fuata. acha neno liseme na wewe we tayari kusikia na kufuata maana hapo ndipo palipo na salama bwana yesu apewe sifa penzi msikilizaji tunapoenda kumaliza somo hili nipende kukujulisha ya kwamba kama nilivyotangulia kusema somo hili halitokuwacha kama ulivyo nikushauri na kukutia moyo wa huu unaponisikia ya kwamba unapaswa kutazama sana maana neno la bwana linasema katika kitabu cha mithari sura ile ya 8 a ninawapenda wanipendao nao wanitafutao kwa bidii wataniona ivyokuwa na juhudi katika kujifunza neno lake na hiyo juhudi utakapoifanya kwa msaada wa loho mtakatifu maana ndiye mwalimu wa kutufundisha hautobaki kama ulivyo utaona kila kitu wazi wazi ninapoenda kumaliza somo hili neno la bwana linasema katika kitabu kile cha ufunuo sura ile ya tatu ufunuo sura ya pili mstari wa tatu neno la bwana linasema hivi ufunuo wa yohana sura ya kwanza na mstari wa tatu heli asomaye na wao wayasikiao maneno ya unabii wa maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati huu karibu ninataka nikusihi hakuna msaada wowote ambao bwana ataweza kuufanya katika maisha yako kama siyo tu kujifunza neno lake pamoja na kulishika hiyo ndiyo itakayokupaisha katika viwango vya imani haijalishi wewe ni nani lakini bado utabaki na mungu atakusaidia mungu atubaliki katika jina la yesu amina tuombe baba mwema mtakatifu yupo msikilizaji anayenisikiya wasahu ninakusihi kupitia somo hili tumeona namna ulivyomgusa kwa mara ya kwanza kipofu yule ulivyomgusa kwa mara ya pili akaona vyote waziwazi ninakusihi ukampatie ro mtakatifu anayenisikia wasahu yule anayenisikia akiwa katika chombo chake cha usafiri na na akiwa ametulia mahali fulani lakini lakini sauti hii inapenya katika masikio yake baba kampatie mtakatifu kuwa ya kusoma neno lakini zaidi patie nguvu ckahali kuyashika siku itakk sote tukapate nafasi ya kuokolewa nimeomba na kumwombea kupitia jina la yesu amina basi msikilizaji tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya y jina langu naitwa habi machiru mshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha watoto wetu usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe jambo moja limebakia sasa umesha neno la mungu dililobakia nikutili neno lake mungu habari za chakula wasikia wenye makwato zilizopasuka wanaocehuwa walitakaswa haosi najis sasa twendeni sawasawa nagalimoshi u aei na yapita pasipo naleli kamwetileni haipiti fataneno la bwana ufike mbinguni Oh, for bingo amli za mungu zote wajuwa usiabudu usi miungu sanamu usilitaje usi bule jina lake pumziko sabato washimu baba na mama yako usiuwe usizini usibe usishuhudie usi usitamani mkejirani yako sasa twendeni sawasawa nagalimoshi yapita naleli ya na kamwetileni haipiti fataelbufike mbinguni Fata neno sasatwendeni sawa sawa nagalimoshi paiu naleli yapita naleli kamwetileni haipiti fatae na ufikinguni atae labwana ufike mbinguni Yeah,